Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3539|Trả lời: 73
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lễ hội Quốc quân Gyeryong tiết lộ video quảng bá ấn tượng với hình ảnh đại diện binh nhất đặc nhiệm SWC Lee Seung Gi

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
RIGHT HERE WAITING FOR LEE SEUNG GI ~ 31.10.2017

[23.08.2016] Lễ hội Quốc quân Gyeryong tiết lộ video quảng bá ấn tượng với hình ảnh đại diện binh nhất đặc nhiệm SWC Lee Seung Gi

Ngày 23.08.2016, trang chủ của “Lễ hội Văn hóa Quốc quân Gyeryong 2016” và “Lễ hội Lục quân Hàn Quốc Gyeryong 2016” (gọi tắt Lễ hội Văn hóa-Quân đội Gyeryong) đã công bố một số video ấn tượng về những màn tập dợt và trình diễn ấn tượng của lực lượng quân đội Hàn Quốc, với hình ảnh quảng bá đại diện của binh nhất Lee Seung Gi trong quân phục đơn vị đặc nhiệm SWC Hàn Quốc với khẩu hiệu chào mừng “Lễ hội Văn hóa-Quân đội lớn nhất của Đại Hàn Dân Quốc” và “Quân đội Hàn Quốc vững mạnh, đồng hành cùng Quốc dân”.

Với nếp sống đứng đắn, gương mẫu và chấp hành quân kỷ, rèn luyện nghiêm túc trong vai trò của một quân nhân tại ngũ SWC, Lee Seung Gi đã được chọn làm hình ảnh đại diện cho Lễ hội Văn hóa-Quân đội Gyeryong 2016.

“Lễ hội văn hóa Quốc quân Gyeryong 2016” và “Lễ hội Lục quân Hàn Quốc Gyeryong 2016” là lễ hội thường niên lớn nhất tại Hàn Quốc được tổ chức tại Gyeryong - tỉnh Nam Chungcheong, thu hút sự tham gia đông đảo của người dân cả nước. Lễ hội Văn hóa-Quân đội Gyeryong được tổ chức nhằm mục tiêu tăng cường mối gắn kết giữa những người bảo hộ đất nước - lực lượng vũ trang Quốc quân và người dân Hàn Quốc, với hầu hết mỗi gia đình đều có con em đã, đang và chuẩn bị phục vụ trong quân đội.

Lễ hội Văn hóa-Quân đội Gyeryong được diễn ra trong 1 tuần nhằm kỷ niệm ngày thành lập lực lượng vũ trang Hàn Quốc (01.10), với nổi bật là các sự kiện tham quan vũ trang mà người dân có thể tương tác hoặc thử nghiệm trực tiếp, đặc biệt là các chương trình biểu diễn vũ trang đặc sắc của các quân nhân từ các quân chủng Lục quân, Hải quân và Không quân Hàn Quốc, bên cạnh đó còn các tiết mục biểu diễn văn nghệ từ các quân nhân.

Lee Seung Gi nhập ngũ ngày 01.02.2016, hiện đang phục vụ trong vai trò của một quân nhân tại ngũ đơn vị Thông tin tình báo đặc nhiệm tại Lữ đoàn Đặc nhiệm Trên không 13 SWC tại Jungpyeong, tỉnh Bắc Chungcheong. Lee Seung Gi sẽ hoàn thành 21 tháng nghĩa vụ quân sự vào ngày 31.10.2017.

Video

* Những câu chuyện về Lee Seung Gi trong quân đội

Vừa qua tôi đã có dịp trò chuyện ngắn với Seung Gi-dongseng ở nơi tôi đang công tác (trụ sở Quốc quân). Seung Gi-dongseng đã đến trụ sở làm một số việc để chuẩn bị cho Lễ hội Gyeryong sắp tới. Sau đó, tôi còn dẫn Seung Gi-dongseng lên phòng chào Tổng tư lệnh một lúc nữa, theo lời Tổng tư lệnh.
Tổng tư lệnh còn dặn dò bảo đưa Seung Gi-dongseng sang trụ sở của Tam quân (tức trụ sở của Lục quân, Hải quân và Không quân - cũng ở cùng khu quân đội chung Gyeryongdae) chào hỏi một thể cho phải phép nữa. Tuy nhiên, chỉ một lúc sau thì các vị ấy đã trực tiếp đến trụ sở chúng tôi, tại phòng Tổng tư lệnh. Fan-meeting đặc cấp sao…?ㅎ
“Tiện thể chốc nữa đến giờ nghỉ rồi, đi dùng cơm với các bác, các chú luôn”… Nhưng cuối cùng thì Seung Gi-dongseng vẫn xin phép được từ chối với lý do còn lệnh công tác khác phải làm liền ngay sau đó không đi liền sẽ không kịp. Với lời lẽ từ chối hết sức tế nhị, đến Tổng tư lệnh cũng không thể trách cứ được lời nào và còn cười xuề xòa bảo, “Thôi được rồi, hiểu rồi, cậu binh nhất trẻ của tôi. Chú cháu ta hẹn lại dịp sau vậy… (Tổng tư lệnh hỏi lịch trình từ tôi) Vậy thì tuần tới nhé. Nhất định đấy”.

Không chỉ vì mỗi việc phải làm nhiệm vụ sau đó, lý do chính Seung Gi-dongseng từ chối còn  vì những người bạn trẻ là các thành viên của Super Junior đi cùng đến trụ sở. Các cậu ấy vẫn đang đợi ở hội trường. Ưm… chúng tôi không thể làm khác được, Tổng tư lệnh chỉ gọi mỗi Seung Gi-dongseng lên gặp thôi...
Quả không hổ danh “em trai Quốc dân” Lee Seung Gi của chúng ta. Cư xử vô cùng chuẩn mực. Và cũng rất chân thành. Một người đàn ông trẻ tuổi đáng tôn trọng. Quả nhiên rất xứng đáng nhận được tình yêu thương to lớn từ Quốc dân.
<Từ một trưởng phòng/trưởng bộ phận ở trụ sở chính Quốc quân Hàn Quốc Gyeryongdae>

--
Tôi đã gặp được Lee Seung Gi trong sự kiện Quốc quân (lực lượng vũ trang Hàn Quốc). Gặp tại nhà ăn trong giờ ăn trưa. Thật tình thì lúc vừa nhìn thấy, tôi đã định sẽ giả lơ không để tâm đến nữa. Chỉ là không hiểu bà hú thế nào mà… cứ mỗi lần cầm thìa xúc cơm thì tôi lại liếc qua hướng Lee Seung Gi ngồi ăn một cái. Đây là lần đầu tiên trong đời tôi bị phân tâm trong bữa ăn đến vậy.
Lee Seung Gi trước mắt tôi giờ đây quả nhiên là một chú-quân-nhân rất tuyệt vời (cách gọi thân thương tương tự như VN gọi là chú-bộ-đội).

--
Hôm nay đại tuyệt cú mèo. Ở chỗ đang làm việc, tôi đã gặp được Lee Seung Gi bằng xương bằng thịt... Tôi chẳng hề được biết trước rằng hôm nay Lee Seung Gi đến đơn vị tôi. Chúng tôi đang làm để chuẩn bị cho sự kiện của ngày Quốc quân (ngày thành lập lực lượng vũ trang Hàn Quốc 01.10.2016).
Thực sự… Siêu bất ngờ!

--
Thằng em họ tôi là sĩ quan đặc nhiệm SWC, trước đó nó có khóa tham gia huấn luyện chung với Lee Seung Gi. Biết vậy nên vừa rồi các sĩ quan cùng đơn vị với nó đã ráo riết nhờ nó liên lạc hỏi xin chữ ký tặng của Lee Seung Gi hộ. Toàn sĩ quan thượng cấp cả không mà lại xếp hàng xin chữ ký của một binh sĩ hạ cấp mới chết. Thật éo le dễ sợ..ㅋ

Source: armyfest.org, Naver
Vtrans: [email protected]

--

* Bài viết liên quan:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-8-2016 20:04:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Quả không hổ danh là con rể quốc dân, Gi đi đâu cũng được yêu được quí ^^
Hoạt động trong quân ngũ của Gi cũng rất là nghiêm túc, như mình đọc báo trước đó thì hình như Gi còn không vào theo hướng làm nghệ thuật, tức là hoạt động như một quân nhân thực thụ ấy đúng không nhỉ?
Vẫn mong ngày anh trở về và tiếp tục đóng drama, tiếp tục hát nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-8-2016 20:12:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Lúc hoạt động nghệ thuật anh cũng luôn nhận được lời khen của đồng nghiệp, đi quân sự thì được cấp trên công nhận <3 Quả thực là con người đáng nể phục, luôn nghiêm túc hoàn thành công việc và phận sự của mình.
Chờ ngày anh về ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-8-2016 20:13:15 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Thích Lee Seung Gi từ Người thừa kế sáng giá, sau đó liên tục thấy anh cameo vào vai chính mình đầy hài hước.
Rất khâm phục thái độ nghiêm túc với từng việc mà anh làm
Vẫn đang mong chờ drama tiếp theo sau giải ngũ của anh )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-8-2016 20:15:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

"Hình ảnh quảng bá đại diện của binh nhất Lee Seung Gi trong quân phục đơn vị đặc nhiệm SWC Hàn Quốc với khẩu hiệu chào mừng “Lễ hội Văn hóa-Quân đội lớn nhất của Đại Hàn Dân Quốc” và “Quân đội Hàn Quốc vững mạnh, đồng hành cùng Quốc dân”.
Gì chứ Seung Gi mà quảng cáo thì số 1 rồi, bao nhiêu năm đứng đầu danh sách quảng cáo hiệu quả mà
Luôn luôn xứng đáng là vị  trí số 1
Mau về đóng phim sau khi kết thúc nghĩa vụ quân sự nhé
Cảm ơn St
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-8-2016 20:16:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Lâu rồi Cụ mới ra vùng ven
Nhìn Cụ oách lắm lắm lun. Thương Cụ huấn luyện cả tuần rồi cuối tuần cũng k được nghỉ
Cụ làm ntn mà được các Bác lãnh đâọ quý thế k biết
Hóng tới tháng 10 quá
Thanks ss!!!

Bình luận

Fans chăm chỉ chăm vườn chuối lâu nay được anh ấy, mà cụ thể hơn ở đây là Airenvn, hào phóng đáp lễ bằng một trái rõ bự =)))))))))))))))  Đăng lúc 23-8-2016 08:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 23-8-2016 20:17:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Oi quả ko hổ la con rể quốc dân mà, đọc tin về cụ luôn thấy vui và tự hào.
Tks bạn luôn đưa tin về cụ.
Mong lúc nào vào cũng có tin về cụ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 23-8-2016 20:19:19 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Thích Lee Seung Gi lâu rồi, từ hồi người thừa kế sáng giá rồi qua tới running man thấy ổng hài vô đối, mà vào quân đội là phong thái khác hẳn ra, nghiêm túc nữa. Không hổ là em trai quốc dân được người người yêu quý   Mong là sẽ mau tới ngày giải ngũ để được xem tiếp anh đóng phim nhé
Cám ơn bạn đã dịch tin ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-8-2016 20:20:49 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Hê hê,
Thanh niên của các chị và các mẹ nhưng bi h vô quân đội cũng đc các thanh niên khoái
Không hiểu sao đọc những cái mẩu chuyện nhỏ ở dưới của bạn chủ thớt trans lại mờ chỉ muốn ngồi xem lại 2d1n :'(

@ Thanks bợn chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-8-2016 20:21:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Tưởng vào được sofa, các bạn nhanh quá!
@hanhlsg: giờ mới khu mà mà nhà lsg hay gọi là vùng ven là khu này :
Thôi, gái nhà mình lặn mất tăm thì phải cố hóng hớt để thỉnh thoảng hưởng sái bên này vậy )) buồn ơi là sầu.

Bình luận

=)))))))))))))) duduyen ơi, e còn may mắn ghi tên mình hẳn lên mặt tiền rồi nhé, chúc mừng em =))))  Đăng lúc 23-8-2016 08:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách