Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3103|Trả lời: 59
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ban huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC Hàn Quốc, "Sự hiện diện của Lee Seung Gi như một thang bổ dược tinh thần lành mạnh... Người anh cả ấm áp của các chiến sĩ SWC đang tham gia huấn luyện"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
RIGHT HERE WAITING FOR LEE SEUNG GI ~ 31.10.2017

[03.04.2016] Ban huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC Hàn Quốc, "Sự hiện diện của Lee Seung Gi như một thang bổ dược tinh thần lành mạnh... Người anh cả ấm áp của các chiến sĩ đang tham gia huấn luyện đặc nhiệm SWC"

Chiều ngày 02.04.2016, một quân nhân trong ban huấn luyện đặc nhiệm SWC (Bộ chỉ huy Chiến tranh Đặc biệt Hàn Quốc ) đã đăng bài viết trên diễn đàn dành riêng cho các bậc phụ huynh có con em đang huấn luyện và phục vụ tại SWC Hàn Quốc về tình hình huấn luyện ban đầu của khóa 797 huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC tại Trung tâm Huấn luyện Đặc nhiệm Trên không SWC (Gwangju, tỉnh Gyeonggi), cùng những lời khen ngợi dành cho Lee Seung Gi hiện cũng đang tham gia huấn luyện cùng khóa tại đây.

Xin chào các bố, các mẹ nhà khóa huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC 797.

Mới đó mà đã đến mùa liên kiều và đỗ quyên nổ rộ rồi (Forsythia/hoa liên kiều, còn gọi là hoa mai Mỹ: là hoa biểu tượng mùa xuân của Hàn Quốc)

Mặc dù cũng chẳng khác gì mọi năm, nhưng hẳn nhiên là với các bố, các mẹ, những ngày xuân này lại có một ý nghĩa rất đặc biệt.

Với các bậc cha mẹ, con cái vẫn luôn là những đứa trẻ non nớt. Vậy nên có lẽ là hiện giờ các bố, các mẹ cũng đang lo lắng không yên không biết liệu các em có đủ sức chịu đựng trong quá trình huấn luyện tại đây không.

Nhưng các bố, các mẹ đừng lo. Tuần huấn luyện đầu tiên của các em đã hoàn thành rất tốt đẹp. Thực sự không như các bố, các mẹ nghĩ, con trai của các bố, các mẹ đang thích nghi rất tốt với quá trình huấn luyện tại đây.

Nhất là khi khóa huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC 797 lần này còn có cả Lee Seung Gi tham gia huấn luyện cùng nữa. Và điều này đang tạo được tác động rất tích cực đến các em.

Không như các khóa huấn luyện SWC khác, các em trong khóa huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC 797 đã đặc biệt có được một người anh trai chung rất ấm áp, là Lee Seung Gi. Sự quan tâm, xử sự rất mực chân tình của Lee Seung Gi đã trở thành nguồn động viên rất lớn với các em. Nếu không nói là, sự hiện diện của Lee Seung Gi trong khóa huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC 797 chẳng khác nào một thang bổ dược tinh thần lành mạnh với toàn thể các em vậy.
Thực sự, hiện giờ toàn thể các em khóa huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC 797 đang sống và rèn luyện với tinh thần rất tốt.

Các bố, các mẹ khóa đặc nhiệm trên không SWC 797 có thể hoàn toàn yên tâm. Xin hãy giữ vững lòng tin.  

Chào thân ái và chúc sức khỏe đến toàn thể các bố, các mẹ.

Một quan chức khác của SWC Hàn Quốc cũng dành những lời khen tặng tốt đẹp dành cho Lee Seung Gi:

Mặc dù là ngôi sao lớn, nhưng Lee Seung Gi lại rất hòa đồng và luôn dành sự quan tâm đến tất cả mọi người, và hơn cả là luôn giữ được sự chăm chỉ nhất mực trong rèn luyện.
Vì lớn tuổi hơn hẳn so với các em cùng khóa huấn luyện (từ 4-9 tuổi) nên thay vì chỉ như đồng đội với nhau, Lee Seung Gi quan tâm đến các em chiến sĩ cùng khóa huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC 797 như một người anh cả trong nhà với em nhỏ.

Trước một người anh cả đáng tin cậy như vậy, thêm nữa là đang sống trong một môi trường huấn luyện khó nhọc, hẳn nhiên là các em chiến sĩ cảm thấy như được an ủi rất nhiều. Và sự tích cực kéo theo nữa là sự tự phấn đấu hết sức mình để hoàn thành những bài tập huấn luyện một cách tốt nhất có thể.

Quả thực rất đúng như câu nói, trong môi trường gian khổ, tình anh em, tình đồng đội khắng khít với nhau chính là nguồn sức mạnh tinh thần vô giá có thể khiến con người ta biến những điều tưởng chừng như không thể thành có thể. Đặc biệt là với lực lượng SWC cùng phương châm bất diệt “SWC - biến điều không thể thành có thể”, vốn được biết đến là lực lượng tinh nhuệ nhất nhưng với vũ khí lợi hại nhất không gì khác chính là bản thân các chiến sĩ đặc nhiệm, thì ý chí tinh thần, sự lạc quan và quật cường trong gian khổ lại càng quan trọng hơn bao giờ hết.

Hiện tại, Lee Seung Gi đang tham gia khóa huấn luyện tập trung tại Trung tâm Huấn luyện Đặc nhiệm Trên không/nhảy dù SWC tại Gwangju, tỉnh Gyeonggi. Sau khi hoàn thành khóa huấn luyện đặc biệt trên không tại đây, Lee Seung Gi sẽ trở về phục vụ tại đơn vị chính thức là Lữ đoàn Tác chiến Trên không 13 SWC, tại Jungpyeong, tỉnh Bắc Chungcheong.

Lee Seung Gi nhập ngũ ngày 01.02.2016, theo dự kiến, sau khi hoàn thành 21 tháng nghĩa vụ quân sự, Lee Seung Gi sẽ xuất ngũ vào ngày 31.10.2017.

- -

Một vài mẩu chuyện hành lang về Lee Seung Gi trong quân đội

Buổi lễ tốt nghiệp còn có phần trao giải thưởng nữa. Và Lee Seung Gi - cũng nhập ngũ cùng ngày với em trai tôi, đã nhận được giải thưởng như một tân binh mẫu mực~!
Lee Seung Gi… thậm chí chỉ liếc sơ một cái thôi cũng đủ nhận thấy Lee Seung Gi cao to hơn hẳn những tân binh khác! ㅇ0ㅇ
Còn nhớ lúc trước em trai tôi đã kể lại rằng, có một lần nó đội mũ beret bị lệch, nhìn thấy vậy, Lee Seung Gi đã tới gần chỉnh lại mũ cho nó, làm nó xúc động phải biết luôn. ㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
Nó bảo, không giống một ngôi sao nổi tiếng chút nào, Lee Seung Gi mang đến cảm giác gần gũi cứ như thể một ông anh trai nhà hàng xóm vậy~

-
Hôm nay tôi đã đi ăn trưa với thằng bạn thân từ thời mũi dãi lèm nhèm. Đi cùng còn có ngài Chủ tịch Công ty của nó nữa.
Ngài Chủ tịch kể lúc đi dự lễ Tốt nghiệp khóa Huấn luyện Quân sự cơ bản ở Trung tâm Huấn luyện Quân sự Hàn Quốc Nonsan đã gặp được Seung Gi.
Ngài Chủ tịch bảo Seung Gi ngoài đời cao lớn và đẹp trai lắm. Hồi còn ở Trung tâm Nonsan, con trai Chủ tịch cũng ở chung đội (và cũng ở chung phòng) với Seung Gi. Seung Gi đã đối xử với con trai Chủ tịch cực kỳ tốt. Seung Gi đã giúp đỡ và chăm sóc cho con trai Chủ tịch rất nhiều, hệt như một người anh cả chăm lo cho em út vậy. Con trai Chủ tịch bảo rằng Seung Gi không chỉ cư xử tử tế ở mỗi vẻ bên ngoài mà thực sự là một người rất rất là tốt bụng. Seung Gi chu đáo đến không thể ngờ, và lúc nào cũng vui vẻ, nhiệt tình giúp đỡ người xung quanh hết mình nếu có thể. Không chỉ vậy, Seung Gi cũng bao vui tính luôn và cực kỳ hòa đồng với anh em trong quân đội. Con trai Chủ tịch còn bảo rằng Seung Gi là một người cực kỳ hay ho thú vị mà càng tiếp xúc nhiều, càng biết nhiều hơn nữa thì lại càng bị thu hút vào ^^
Ngài Chủ tịch bảo rằng mặc dù hiện giờ con trai ông và Seung Gi đã đôi đường đôi ngả vì không phục vụ cùng đơn vị, nhưng tình cảm của bố con ông và gia đình về Seung Gi vẫn không hề thay đổi. Chủ tịch còn khen Seung Gi quả thực là một chàng trai trẻ tuổi chính trực và ưu tú hiếm có. Còn nói là việc Seung Gi vào Bộ Chỉ huy Chiến tranh Đặc biệt Hàn Quốc (SWC) là rất đáng khen ngợi và đáng khâm phục.

-
Hôm nay, con trai tôi đã gọi điện thoại về nhà, các bác nhà 797 ạ. Hai mẹ con nói chuyện với nhau cũng được khoảng 10 phút.
Thằng bé bảo nó đang sống rất tốt, nó đang thích nghi tương đối nhanh với cuộc sống rèn luyện tại trung tâm huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC.
À mà nó còn kể thêm là Lee Seung Gi tốt bụng lắm, các bác ạ. Còn cư xử bình dân, gần gũi y hệt như ông anh trai nhà hàng xóm vậy.

Source: Daum, Naver koreaspecialforces
Vtrans: [email protected]

- -

* Bài viết liên quan:
[31.03.2016] Lee Seung Gi trở thành sao nam nhận được nhiều thư cổ vũ nhất từ trước đến nay trong thời gian huấn luyện cơ bản tại Trung tâm Huấn luyện Quân sự Hàn Quốc
[29.03.2016] Hiệu ứng Lee Seung Gi giúp thẻ quân đội của Ngân hàng KB dẫn đầu IBK trong cuộc chiến phát hành độc quyền song song thẻ đa năng "Nara-sarang/Tình yêu Tổ quốc" dành cho quân nhân Hàn Quốc
[23.03.2016] Lee Seung Gi được bổ nhiệm chính thức về Lữ đoàn Tác chiến Đặc biệt Trên không 13 (Lữ đoàn Hắc Báo), Sư đoàn 1987 của Bộ Chỉ huy Chiến tranh Đặc biệt Hàn Quốc (SWC). Được tiết lộ là trường hợp hiếm hoi đã tình nguyện đăng ký gia nhập SWC
[17.03.2016] Tân binh Lee Seung Gi được nhận vào nhóm Thông tin tình báo đặc biệt (mật vụ) thuộc Bộ Chỉ huy Chiến tranh Đặc biệt Hàn Quốc, "sẽ vẫn tiếp nhận khóa huấn luyện chiến sĩ đặc nhiệm như bình thường và phục vụ trong vai trò lính tại ngũ dù không phải tham gia trực chiến trừ trường hợp nguy cấp"
[17.03.2016] Trung tâm Huấn luyện Quân sự Hàn Quốc công bố hình ảnh Lee Seung Gi nhận bằng khen và Huân chương danh dự, tiết lộ thêm Lee Seung Gi đạt 100 điểm trong cả phần huấn luyện sức mạnh ý chí binh sĩ + tác chiến bằng vũ khí cá nhân
[16.03.2016] Đạt thành tích huấn luyện với điểm cao nhất, Lee Seung Gi được nhận vào Bộ Chỉ huy Chiến tranh Đặc biệt Hàn Quốc, trở thành ngôi sao đầu tiên sẽ phục vụ trong vai trò của một người lính đặc nhiệm Hàn Quốc thực thụ
[16.03.2016] Lee Seung Gi nhận được "Huân chương Danh dự" từ Trung tâm Huấn luyện Quân sự Hàn Quốc cho thành tích đào tạo xuất sắc với số điểm cao nhất. Lập kỷ lục là người duy nhất nhận được điểm đánh giá tuyệt đối từ đồng đội trong lịch sử nhập ngũ Hàn Quốc
[12.03.2016] Trung tâm Huấn luyện Quân sự Hàn Quốc Nonsan tiết lộ loạt hình ảnh Chỉ huy trung đội Lee Seung Gi mặt nhọ nồi đang chiến đấu trong trận tập sự tân binh
[08.03.2016] Đại diện phía Lee Seung Gi, "Sẽ có biện pháp mạnh với những thông tin lan truyền sai lệch về sức khỏe tóc của Lee Seung Gi". Liên đoàn Truyền giáo Phúc âm Quân đội Hàn Quốc, "Bất kể là trong hoạt động rèn luyện quân đội hay trong nếp sống thường nhật của một quân nhân, Lee Seung Gi đều là tấm gương mẫu mực với các binh sĩ"
[04.03.2016] Shim Eun Kyung, “Em xem (Lee) Seung Gi oppa như anh trai ruột thịt trong gia đình… Em đang cố gắng học theo gương Seung Gi oppa để có thể xây dựng cho mình một thái độ sống tích cực như oppa"
[04.03.2016] Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan tiết lộ hình ảnh tập thể thứ 2 với nụ cười lém lỉnh của tân binh 2-136 Lee Seung Gi. Lee Seung Gi được thăng chức làm Chỉ huy Trung đội
[12.02.2016] Ngân hàng Kookmin KB, “Tình yêu với Lee Seung Gi vẫn không thay đổi kể cả khi đã nhập ngũ” - Tái ký kết hợp đồng người mẫu đại diện độc quyền trong năm thứ 8 liên tiếp ngay trước ngày nhập ngũ
[11.02.2016] Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan tiết lộ hình ảnh tập thể đầu tiên với nụ cười tươi sáng của tân binh 136 Lee Seung Gi
[03.02.2016] Vẫn tất bật trong ngày cuối cùng trước khi nhập ngũ - Lee Seung Gi, chu toàn mọi công việc trong vòng 10 ngày trước khi nhập ngũ
[01.02.2016] Lee Seung Gi nhập ngũ tại Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan, Nam Chungcheong-do chiều ngày 01.02.2016
[29.01.2016] Lee Seung Gi sẽ tham gia khóa huấn luyện cơ bản tại Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan, Chungnam-do chiều ngày 01.02.2016 - Sẽ không tổ chức Lễ tạm biệt chính thức trước giờ nhập ngũ
[21.01.2016] Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ ngày 01.02.2016. Bất ngờ phát hành bài hát thay lời tạm biệt và cảm ơn người hâm mộ - "All-kill" toàn bộ các BXH âm nhạc sau vài giờ phát hành
[13.01.2016] Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ vào tháng 3.2016? Đại diện Hook Entertainment: “Vẫn chưa nhận được giấy thông báo ngày giờ cụ thể, Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ trong năm nay nhưng thông tin tháng 3 là không đúng”

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
rosy_rosy + 5 Bạn Gi ấm áp khỏi phải bàn:)
simple_girl + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-4-2016 21:21:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Anh Gi thật là một người anh cả tuyệt vời, luôn làm gương cho đàn em học hỏi.
Đọc những mẩu chuyện của anh thật xúc động, mong anh ấy sẽ tiếp tục đóng góp hết mình cho Tổ Quốc.
Thanks bạn đưa tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-4-2016 21:29:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Thầy anh Gi được mọi người khen thấy hãnh diện quá đi
anh quả là công dân gương mẫu
chúc anh sớm hoàn thành nghĩa vụ
Tks bạn đã trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-4-2016 21:30:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Cụ Gi đi đâu cũng được quý mến
Là thang thuốc bổ lành mạnh
Mong Cụ hoàn thành tốt rồi xuất ngũ.
Có quá nhiều điều muốn nói nhưng lại không thể nói được gì nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-4-2016 21:30:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

ahahah giờ đã thành anh trai hàng xóm quốc dân rồi sao e cực tán đồng với ý kiến  càng tìm hiểu lại càng lún sâu vào không cách nào rút ra được đó a
sao mà đọc mấy bài này e cứ bị gato ý hic hic cụ béo không những làm tốt mà còn làm tốt vượt ngoài sự mong đợi của mọi người luôn rồi, quá xá giởi lun cụ ơi
cứ thế này airen k lo cụ không thích ứng đc, cũng k lo tg làm người dân và fan hâm mộ quên cụ
xuất ngũ rồi cụ chắn chắn sẽ càng nổi bật, trưởng thành hơn, airen tụi em tin chắc như vậy luôn
cụ fighting <3
Thanks ss dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-4-2016 21:30:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

đọc news về Lee Seung Gi lúc nào cũng đầy ắp lời khen như vậy
quả là một con người có nhân cách tốt thì mới có thể được công nhận trong nhiều hoàn cảnh, môi trường như vậy
chúc Lee Seung Gi hoàn thành tốt nhiệm vụ
bình an, khỏe mạnh, sớm quay trở lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-4-2016 21:33:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

"Người anh cả ấm áp" cơ à, Cụ nhà mình oách quá đi.
Vô trong môi trường rèn luyện của quân đội vừa gian nan vất vả, vừa chịu cảnh xa nhà, nhưng với sự hiện diện của Cụ cùng với sự quan tâm chân thành dành cho đồng đội giống như ngọn lửa sưởi ấm những tâm hồn cô đơn trong nỗi nhớ nhà nhớ người thân, giúp họ quên đi những khó khăn cực khổ trong luyện tập.
Sao Cụ dễ thương dữ vậy Cụ ơi!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-4-2016 21:33:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

rất thích đọc các news về LSG nhé
lúc nào cũng là những bài dịch dài và chất lượng

Không như các khóa huấn luyện SWC khác, các em trong khóa huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC 797 đã đặc biệt có được một người anh trai chung rất ấm áp, là Lee Seung Gi. Sự quan tâm, xử sự rất mực chân tình của Lee Seung Gi đã trở thành nguồn động viên rất lớn với các em. Nếu không nói là, sự hiện diện của Lee Seung Gi trong khóa huấn luyện đặc nhiệm trên không SWC 797 chẳng khác nào một thang bổ dược tinh thần lành mạnh với toàn thể các em vậy.

tuyệt quá, đọc xong đoạn này mình rất thích
cảm ơn chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-4-2016 21:34:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

hihi, nghe người ta khen anh Lee Seung Ki mà thấy mát mặt dùm anh quá.
anh Ki già cái gì cũng giỏi, làm gì cũng tốt hết à, ganh tỵ gì đâu. đi nghĩa vụ ùi mà tin tức vẫn cứ nóng, dạo này toàn đọc thấy tin anh không. giữ gìn sức khỏe, đi sớm về sớm nhé Ki oppa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-4-2016 21:39:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Lee Seung Ki giỏi thật
Ở trong quân đội mà tin tức về anh nghe thật đáng tự hào
Mong anh giữ gìn sức khỏe nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao