Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3006|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Shim Eun Kyung, “Em xem (Lee) Seung Gi oppa như anh trai ruột thịt trong gia đình… Em đang cố gắng học theo gương Seung Gi oppa để có thể xây dựng cho mình một thái độ sống tích cực như oppa

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
RIGHT HERE WAITING FOR LEE SEUNG GI ~ 31.10.2017

[04.03.2016] Shim Eun Kyung, “Em xem (Lee) Seung Gi oppa như anh trai ruột thịt trong gia đình… Em đang cố gắng học theo gương Seung Gi oppa để có thể xây dựng cho mình một thái độ sống tích cực như oppa"

Trong phỏng vấn trước thềm ra mắt phim điện ảnh thể loại kinh dị, “널 기다리며/Missing You” sẽ công chiếu từ ngày 10.03.2016 tới, Shim Eun Kyung (22 tuổi), nữ diễn viên chính của phim đã chia sẻ không ít về Lee Seung Gi - hiện đang nhập ngũ và cũng là nam diễn viên chính đóng cùng trong phim điện ảnh cổ trang mới “궁합/Goonghap (tạm dịch: Cung hợp hôn nhân)” vừa đóng máy cuối tháng 12.2015 vừa qua.

Được biết đến là người có tính cách rụt rè, Shim Eun Kyung đã khiến chúng tôi không khỏi bất ngờ khi đã thoải mái chia sẻ thêm về Lee Seung Gi, như một cô em gái nhỏ nói về người anh trai yêu quý:
“Seung Gi-oppa là một người cực kỳ tốt tính. Những lúc ở trường quay phim điện ảnh “Goonghap”, Seung Gi-oppa còn chăm lo cho em rất chu đáo nữa. Nhờ có Seung Gi oppa mà em đã được động viên tinh thần rất nhiều. Không chỉ là chia sẻ, em còn cảm thấy mình như được Seung Gi oppa bảo ban rất nhiều nữa, với rất nhiều những điều hay, ý đẹp. Vậy nên với em, Seung Gi oppa không đơn thuần như một người anh bạn bè hay đồng nghiệp thông thường. Em xem Seung Gi oppa như người anh trai ruột thịt trong gia đình vậy. Seung Gi oppa là người anh trai mà em rất quý trọng... Vậy nên sau khi quay phim điện ảnh “Goonghap” xong, em muốn được gặp gỡ Seung Gi oppa thật nhiều hơn nữa, để hai anh em có thể cùng đi ăn uống cho thật đã, cơ mà hầu như lịch trình của hai anh em cứ toàn tréo cẳng ngỗng không… Nhất là lịch trình của Seung Gi oppa, lúc nào cũng dày kín cả.. Nào là quay chụp nọ kia, nào là chuẩn bị và thu âm bài hát, nào là chụp áp phích quảng bá phim “Goonghap”, nào là quay chụp quảng bá các kiểu, vân vân. Lịch trình của oppa quả thực rất khủng khiếp. Và tất cả lịch trình này đều nhất định phải hoàn thành trong khoảng thời gian rất sát sao (vì ngày nhập ngũ của Lee Seung Gi được gửi đến ngoài dự liệu, thông báo chỉ được gửi đến trước 10 ngày so với ngày nhập ngũ chính thức). Còn nhớ tháng trước khi hai anh em chụp poster với nhau, Seung Gi oppa đã tranh thủ gật gà luôn trong buổi chụp, cho đỡ đuối. Hehe. Với núi việc chồng chất vậy cơ mà Seung Gi oppa cũng chỉ buột miệng nói “chắc oppa điên mất thôi!”, rồi thôi. Thấy vậy, em mới liền hét to lên, “oppa, cố lên!”, để cổ vũ tinh thần oppa. Hehehe.”

Không chỉ vậy, Shim Eun Kyung cũng chia sẻ thêm về sự ngưỡng mộ của mình dành cho Lee Seung Gi, một người anh trai mà cô muốn được học hỏi thêm trong cuộc sống:
“Seung Gi oppa quả thực là một người rất thông tuệ. Một con người rất tuyệt vời, luôn biết cách tự tìm ra và tận hưởng từng khoảnh khắc nhỏ nhất của niềm vui trong cuộc sống, bất kể là oppa có đang phải đối mặt với hàng núi công việc bề bộn đến thế nào. Phải nói là Seung Gi oppa đã có tác động không nhỏ đến quan điểm sống của em. Ước gì có thể sao chép bộ não trong đầu của oppa ra rồi gắn vào đầu em nhỉ. Haha… Thực sự, em muốn được học hỏi từ Seung Gi oppa thật nhiều. Em đang cố gắng học theo gương Seung Gi oppa, để có thể xây dựng cho mình một thái độ sống tích cực như oppa vậy... Còn nhớ là trong thời gian quay phim điện ảnh “Goonghap”, em đã chia sẻ với Seung Gi oppa rằng em thấy lo lắng, em thấy không được tự tin lắm hết về chuyện nọ đến chuyện kia. Seung Gi oppa luôn lắng nghe và ra sức động viên làm em cảm thấy thông thoáng hẳn ra, bằng chính cách xử sự hết sức điềm tĩnh và nhìn nhận đầy tính khai thông của oppa. Qua đó, em chợt nghĩ thầm trong đầu, “quả nhiên Lee Seung Gi oppa có khác. Không phải tự dưng mà cái tên Lee Seung Gi lại trở thành như hôm nay”. Có lẽ, để có thể tiến đến chặng đường và vị trí như vậy, Seung Gi oppa hẳn là phải có một tâm hồn, một khối óc rất đẹp và thông suốt, điều này chắc cũng đóng một vai trò nhất định nào đó, theo em nghĩ là vậy.”

Source: Ilgansports, iplus via Naver/Tryp96
Vtrans : [email protected]

- -

* Bài viết liên quan:
[04.03.2016] Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan tiết lộ hình ảnh tập thể thứ 2 với nụ cười lém lỉnh của tân binh 2-136 Lee Seung Gi. Lee Seung Gi được thăng chức làm Chỉ huy Trung đội
[12.02.2016] Ngân hàng Kookmin KB, “Tình yêu với Lee Seung Gi vẫn không thay đổi kể cả khi đã nhập ngũ” - Tái ký kết hợp đồng người mẫu đại diện độc quyền trong năm thứ 8 liên tiếp ngay trước ngày nhập ngũ
[11.02.2016] Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan tiết lộ hình ảnh tập thể đầu tiên với nụ cười tươi sáng của tân binh 136 Lee Seung Gi
[03.02.2016] Vẫn tất bật trong ngày cuối cùng trước khi nhập ngũ - Lee Seung Gi, chu toàn mọi công việc trong vòng 10 ngày trước khi nhập ngũ
[01.02.2016] Lee Seung Gi nhập ngũ tại Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan, Nam Chungcheong-do chiều ngày 01.02.2016
[29.01.2016] Lee Seung Gi sẽ tham gia khóa huấn luyện cơ bản tại Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan, Chungnam-do chiều ngày 01.02.2016 - Sẽ không tổ chức Lễ tạm biệt chính thức trước giờ nhập ngũ
[21.01.2016] Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ ngày 01.02.2016. Bất ngờ phát hành bài hát thay lời tạm biệt và cảm ơn người hâm mộ - "All-kill" toàn bộ các BXH âm nhạc sau vài giờ phát hành
[13.01.2016] Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ vào tháng 3.2016? Đại diện Hook Entertainment: “Vẫn chưa nhận được giấy thông báo ngày giờ cụ thể, Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ trong năm nay nhưng thông tin tháng 3 là không đúng”

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-3-2016 22:18:14 | Chỉ xem của tác giả
Bạn Shim Eun Kyung nói về Seung Gi chân thành quá!! Hôm nay mình lại bắt đầu thấy quý bạn hơn rồi Chưa xem hết phim của SEK đóng nhưng mà bà nội tuổi đôi mươi mình xem lại chắc 5 lần ( cả mấy lần trên tv+ online+ rạp) hài bá cháy
Khi nào phim Goong Hap ra mắt, mình nhất định phải ra rạp xem vì cả LSG và SEK diễn xuất đều rất hay mà! fighting. Cám ơn chủ thớt dịch bài ạ!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-3-2016 23:29:01 | Chỉ xem của tác giả
Cảm nhận SEK là một diễn viên khá nội tâm, ít nói. SEK nói về Cụ như thế thì chắc phải quý Cụ lắm
Đang hóng ngày phim ra rạp (chắc phải đợi thêm 6 tháng nữa)
Chúc phim sẽ thật thật thành công
Thanks ss đã dịch!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-3-2016 03:29:40 | Chỉ xem của tác giả
Shin Eun Kyung còn trẻ quá ,cô ấy đã đóng cái phim
là cô gái đánh piano rất giỏi có phải không hả các bạn
đọc new này thấy nói về Lee Seung Gi theo cảm nghĩ
có lẽ với Shin Eun Kyung thật sự xem anh ấy như anh
ruột của mình thật vì tính cách cũng như anh đã đối sử
rất tốt với cô ấy , nói chung Lee Seung Gi là người mà
Shin Eun Kyung muốn noi gương , tốt thôi .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-3-2016 12:32:47 | Chỉ xem của tác giả
thái độ sống của bạn Gi thành chuẩn luôn rồi nhỉ
hồi hẹn hò với bạn Yoona cũng thế
vẫn đc khen ko hết lời
hình ảnh một diễn viên trong sạch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-3-2016 14:01:37 | Chỉ xem của tác giả
con người chỉ nhìn mặt mà cx toát ra thái độ sống rất tích cực rồi í
nhìn bạn SEK có vẻ trầm trầm ít nói mà khi nhắc đến Sung Gi có vẻ nói nhiều quá đỗi, có lẽ tầm ảnh hưởng không hề ít
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-3-2016 19:41:54 | Chỉ xem của tác giả
Trông 2 bạn trẻ cũng có vẻ giống nhau đó chớ
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-3-2016 09:08:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình không biết là Gi bếu với SEK có quan hệ thân thiết vậy đấy
Hai người tính cách có vẻ cũng giống nhau
Thanks news của bạn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-3-2016 22:38:10 | Chỉ xem của tác giả
hóng phim này, hồi đóng Hoàng đế giả mạo đã ưng, qua Ngoại già là chấm ẻm rồi. có một vẻ rất chân thành bình dị mà diễn xuất lại tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-3-2016 20:54:41 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi lần có diễn viên nào nói về Cụ Gi là 1 lần mình cười
Nhờ cụ Gi mà mình thấy quyết tâm với việc của mình hơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách