Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6604|Trả lời: 107
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan tiết lộ hình ảnh tập thể thứ 2 với nụ cười lém lỉnh của tân binh 2-136 Lee Seung Gi. Lee Seung Gi được thăng chức làm Chỉ huy Trung đội

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
RIGHT HERE WAITING FOR LEE SEUNG GI ~ 31.10.2017

[04.03.2016] Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan tiết lộ hình ảnh tập thể thứ 2 với nụ cười lém lỉnh của tân binh 2-136 Lee Seung Gi. Lee Seung Gi được thăng chức làm Chỉ huy Trung đội

Sáng ngày 03.03.2016, trang web KATC của Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan, Nam Chungcheong đã vừa cho đăng tải tiếp hình ảnh tập thể thứ hai được chụp ngày 28.02.2016 của các tân binh (binh nhì) thuộc Tiểu đội 3, Trung đội 2, Tiểu đoàn 30 tại đây. Bức ảnh đã thu hút nhiều sự chú ý bởi đây không chỉ là hình ảnh tập thể của các tân binh tại Trung tâm Nonsan mà còn có mặt của Lee Seung Gi, tân binh Nonsan 2-136.

Tuy nhiên, không như bức ảnh đầu tiên được tiết lộ vào tháng trước đó, trong bức ảnh lần này, trên áo của tân binh 2-136 Lee Seung Gi còn có dải băng xanh 2 gach chỉ chức vụ Chỉ huy Trung đội. Vốn được biết đến với khả năng hòa nhập tốt và khả năng lãnh đạo cùng ý thức tự kỷ luật cao, cũng không lấy làm khó hiểu khi Lee Seung Gi được bổ nhiệm vai trò Chỉ huy Trung đội giám sát các tiểu đội  tân binh tại Trung tâm Nonsan.
<Lưu ý : Lee Seung Gi là Chỉ huy trung đội phụ trách quản lý/giám sát tân binh về mặt rèn luyện trật tự, kỷ cương, an toàn vệ sinh,…, không phải là Trung đội trưởng quản lý/chỉ huy quân sự. Theo quy định phân cấp chức vụ, quân nhân từ cấp bậc thiếu úy/trung úy mới phép bổ nhiệm làm Trung đội trưởng, còn Tiểu đội trưởng thì đòi hỏi phải từ cấp bậc hạ sĩ/trung sĩ.>

Được biết, thông qua bức thư tay viết gửi người hâm mộ thông qua fanclub chính thức "LSG Official Fanclub Airen" vào ngày 14.02.2016 (thư đến ngày 02.03.2016), Lee Seung Gi cũng đã chia sẻ trước với người hâm mộ về thông tin này một cách đầy hóm hỉnh nhằm cho biết bản thân hiện đang sống rất tốt trong môi trường quân đội..

Không chỉ thể hiện nét mặt tươi cười rạng rỡ và đầy lém lỉnh thay cho lời báo an lành trong cuộc sống quân ngũ với gia đình và người hâm mộ thông qua bức ảnh hiếm hoi được tiết lộ công khai bởi Trung tâm Huấn luyện Nonsan, Lee Seung Gi còn viết lên cả lòng ngón tay với những dòng chữ «Airen - Tự hào - Quân đội Hàn Quốc», với Airen là tên cộng đồng người hâm mộ chính thức của Lee Seung Gi.

Lee Seung Gi nhập ngũ chính thức từ ngày 01.02.2016 và hiện đang tham gia 5 tuần huấn luyện cơ bản tại Trung tâm Huấn luyện Quân sự Hàn Quốc Nonsan, Nam Chungcheong. Sau 21 tháng nhập ngũ trong vai trò của một người lính tại ngũ, Lee Seung Gi sẽ xuất ngỹ vào ngày 31.10.2017.

Bức thư tay thứ 2 Lee Seung Gi gửi đến các Airen ngày 14.02.2016 - từ doanh trại Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan (xem bức thư thứ nhất tại Đây)

Gửi đến các Airen thân thương của tôi bức thư thứ 2…♡

Airen! 충성/Trung thành!

Hôm nay là ngày Chủ nhật, 14.02.2016. Nhưng mà chắc phải khoảng 10 ngày sau đó thì bức thư này mới đến tay nhà mình được. Bị vì phải chờ đến Chủ nhật hàng tuần, nhân tiện lúc chúng tôi đi tham dự các buổi lễ trong khuôn khổ hoạt động tôn giáo thì các anh lính đưa thư ở đây mới thu gom thư một lượt luôn í màㅋㅋ

Cuộc sống trong quân đội rất là có hệ thống luôn. Và mỗi sáng, tôi đều đọc hết những bức thư mà các bạn nhà mình gửi đến.

Nói không phải khoe chứ thư nhiều khủng khiếp luôn, đến nỗi mọi người ở đây cứ được phen kinh ngạc và rồi lại kinh ngạc mãi không thôi. Nhưng mà chỉ vậy thôi thì nói làm gì ta… là chuyện kinh ngạc tập 2 kia, đó là ai nấy cũng đều thấy sốc khi thấy tôi ngồi đọc hết tất tần tật không sót bức thư nào của nhà mình gửi đến  ㅎㅎ/hehe

Cũng có thể đây cũng là lần cuối cùng nhà chúng ta có thể thư từ qua lại cho nhau tại Trung tâm Huấn luyện Nonsan này cũng nên, nhỉ? Vậy nên tôi vẫn luôn tranh thủ tận hưởng niềm vui này hết mức có thể đây.

Tính đến hôm nay (ngày 14.02) thì đã là ngày thứ 14 kể từ khi tôi nhập ngũ rồi. Cơ mà hình như tôi vẫn chưa làm được gì nhiều nhặn cho lắm thì phảiㅎㅎ/hehe

Hiện giờ tôi cũng đang trong tình trạng hóng hớt từ xa về tin tức của chính mình bên ngoài được truyền lại bởi chính các fan nhà mình đây.
Từ khóa được tìm kiếm nhiều nhất là gì ta, thời tiết bên ngoài giờ ra sao rồi ta, rồi thì khi nào có tin xác nhận về ngày phát hành bài hát mới của tôi do anh Psy sản xuất đây ta?...vân vân và mây mây… Kéo cổ hóng tin về những chuyện mà trước kia mình có thể biết được dễ dàng như xơi cơm, đúng thực là một cảm giác hoàn toàn thi thú nhể.

Cảm ơn nhà mình rất nhiều.

Tôi vẫn đang sống rất là vui vẻ và khỏe khắn đây, giữa những bức thư từ khắp nơi nhà mình gửi đến với biết bao nhiêu là tình yêu thương và sự cổ vũ.

À mà không biết nhà mình có dấy lên chút tò mò nào về những việc tôi đang làm ở đây không ta?
Hiện giờ tôi đang làm chỉ huy trung đội.

Trong quân đội cũng có cơ chế tự quản, vậy nên các tân binh đang huấn luyện chúng tôi cũng phải tham gia các hoạt động nhóm và làm báo cáo, thảo luận với nhau.

Cứ tối đến, các chỉ huy tiểu đội có nhiệm vụ đến báo cáo với tôi (về tình hình tiểu đội trong ngày), rồi sau đó tôi lại làm nhiệm vụ báo cáo với các chỉ huy cấp trên của mình (trung đội trưởng/phó).

Nói chung là thú vị lắm! Vì nhờ vậy mà tôi thấy mình càng phải có ý thức trách nhiệm hơn, và hơn nữa là khiến tôi cảm thấy cuộc sống quân ngũ của mình càng có ý nghĩa, tươi đẹp hẳn ra!

Vụ này nữa, nếu như lúc mới vào tôi đến là khó ngủ vì tiếng ngáy như đại bác của mọi người, thì giờ đây… tôi cũng đã quen được luôn rồi!

Mà nói nhà mình nghe vụ này nữa nè, đó là tôi được cánh nam nhân trong quân đội hâm mộ hơi bị cuồng nhiệt à nha! Cứ mỗi lần thấy tôi xách xô thuốc tẩy đi dọn dẹp xung quanh khu là y như rằng toàn bộ lính tráng ở đây đều hò hét ầm ĩ, thậm chí còn tung bông tung hoa hò reo tá lả chào đón nữa mới oách chứ lại!
Không chỉ vậy, tôi còn khai quật thêm được hơi bị nhiều fan nam bấy lâu nay vốn ẩn mình chưa lộ diện nữa ㅎㅎ/hehe

Từ ngày mai trở đi, tôi sẽ bắt đầu bước vào khóa huấn luyện thực tế chính thức.
Tôi sẽ hoàn thành thật tốt, hứa đó. Vậy nên các fan nhà mình nhớ cũng phải giữ gìn sức khỏe cho thật là tốt nha, không được để bị ốm đâu  ♥
Yêu cả nhà.

Ngày 14.02.2016
Từ Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan, Lee Seung Gi.

* Tái bút: Mà nhà mình biết không, lúc tôi đang ngồi viết bức thư này thì cấp trên của tôi cũng đang chia mấy thanh sô cô la cho anh em binh sĩ cùng ăn đó… tuyệt vời… sao mà nó ngọt ngon đến lạ thường.

Source: Ilgansports via Naver, leeseunggi.com
Vtrans: [email protected]

- -

* Bài viết liên quan:
[12.02.2016] Ngân hàng Kookmin KB, “Tình yêu với Lee Seung Gi vẫn không thay đổi kể cả khi đã nhập ngũ” - Tái ký kết hợp đồng người mẫu đại diện độc quyền trong năm thứ 8 liên tiếp ngay trước ngày nhập ngũ
[11.02.2016] Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan tiết lộ hình ảnh tập thể đầu tiên với nụ cười tươi sáng của tân binh 136 Lee Seung Gi
[03.02.2016] Vẫn tất bật trong ngày cuối cùng trước khi nhập ngũ - Lee Seung Gi, chu toàn mọi công việc trong vòng 10 ngày trước khi nhập ngũ
[01.02.2016] Lee Seung Gi nhập ngũ tại Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan, Nam Chungcheong-do chiều ngày 01.02.2016
[29.01.2016] Lee Seung Gi sẽ tham gia khóa huấn luyện cơ bản tại Trung tâm Huấn luyện Quân sự Nonsan, Chungnam-do chiều ngày 01.02.2016 - Sẽ không tổ chức Lễ tạm biệt chính thức trước giờ nhập ngũ
[21.01.2016] Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ ngày 01.02.2016. Bất ngờ phát hành bài hát thay lời tạm biệt và cảm ơn người hâm mộ - "All-kill" toàn bộ các BXH âm nhạc sau vài giờ phát hành
[13.01.2016] Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ vào tháng 3.2016? Đại diện Hook Entertainment: “Vẫn chưa nhận được giấy thông báo ngày giờ cụ thể, Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ trong năm nay nhưng thông tin tháng 3 là không đúng”

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-3-2016 12:09:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Với mái tóc ngắn húi cua, trông anh ấy vẫn thật đẹp trai và dễ thương
Chúc anh được làm chỉ huy trung đội nhé,
Và chúc anh hoàn thành tốt nghĩa vụ, sớm quay trở lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-3-2016 12:10:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Đã gần 2 tháng trôi qua từ ngày anh nhập ngũ rồi nhỉ?
Lá thư viết tặng fan đọc rất dễ thương
Hi vọng anh sống tốt và hoàn thành xuất sắc công việc của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-3-2016 12:30:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Cái mẹc y chang Lee Jae Ha trong K2H à, thấy ghét
Nghe nói cụ mới phá kỷ lục cái sự nhận thư từ gì đấy đúng hem, chúc mừng cụ
Nhân thể chúc luôn vụ cụ bị, à quên được thăng chức luôn nha
Coi heodang vậy chứ ngừ ta ý thức lắm luôn đó
Mong ngày càng có nhiều fanboy để tụi em ngoài này ngóng tin, không thì cụ văn hay chữ tốt viết thư nhiều nhiều cũng được
Tks ss dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-3-2016 12:35:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

hehe chúc mừng anh nhé
anh có tướng quá mà
em vẫn còn nhớ bộ film anh đóng với chị HJW đó nhé
trời ơi chết mê chết mệt bóng dáng anh trong film đó
2 năm sẽ trôi qua nhanh thôi anh ạ
và anh sẽ trở lại và lợi hại hơn xưa
chúc anh hoàn thành nghĩa vụ thuận lợi nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-3-2016 12:39:17 Từ di động | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Có vẻ như cụ đã tìm được anh bạn hợp cạ, cái cậu cũng "V " như cụ ấy. Nhìn hai anh rõ là lém lỉnh cute mà =) chữ viết ở tay cũng thiệc kkkkkkkkkkkkkkkkk cười đứt rọt vì cái sự bắn tín hiệu tềnh yêu của cụ =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-3-2016 12:46:26 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

trông vẫn đẹp trai quá
Lee Seung Gi cũng mới nhập ngũ đây thôi mà sao cảm thấy như lâu lắm rồi ấy
đúng là chờ những người mình yêu mến thực hiện nghĩa vụ và quay lại thấy thật lâu
hoàn thành nhiệm vụ thật tốt và giữ gìn sức khỏe nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-3-2016 12:49:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Lee Seung Gi đáng yêu quá, nhìn ảnh chụp nhí nhảnh
Biết anh này đã lâu, là một người thông minh, vui vẻ
Chúc anh sẽ chèn luyện thật tốt trong quan ngũ, trở về với dáng ve một chàng trai trưởng thành rắn rỏi hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-3-2016 12:50:10 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

trông vui vẻ quá
Lee Seung Gi nhập ngũ rồi
ngồi chờ ngày cụ Gi trở về thôi
cảm ơn chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#