Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6170|Trả lời: 26
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Top các ngôi sao sinh năm 1987 được cho là sẽ có thể giữ được danh tiếng và trụ nghề lâu bền nhất trong làng giải trí Hàn Quốc

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
RIGHT HERE WAITING FOR LEE SEUNG GI ~ 31.10.2017
Happy 12th Debut Anniversary to Lee Seung Gi 05.06.2004-05.06.2016

[04.06.2016] Top các ngôi sao sinh năm 1987 được cho là sẽ có thể giữ được danh tiếng và trụ nghề lâu bền nhất trong làng giải trí Hàn Quốc

Theo đánh giá thống kê về phân khúc “top star/ngôi sao hàng đầu” trong làng giải trí Hàn Quốc, những ngôi sao sinh năm 1987 (còn gọi là 87-line) đã dẫn đầu về tỷ lệ đạt chuẩn “top star” bảo chứng cho sự thành công của các dự án trong tổng thể tất cả các lĩnh vực của làng giải trí Hàn Quốc, đồng thời cũng dẫn đầu về “mốc lên mây nhanh nhất”, tức có khả năng bước lên đỉnh cao sự nghiệp và danh tiếng trong khoảng thời gian ngắn nhất kể từ khi bước chân vào nghề. Và từ ngày 30.05.2016 đến 03.06.2016, Data-Spring Hàn Quốc đã tổ chức một cuộc khảo sát riêng về 87-line với nội dung, “Ngôi sao sinh năm 1987 có thể giữ được danh tiếng và trụ nghề lâu bền nhất trong làng giải trí Hàn Quốc”.

Cuộc khảo sát được thực hiện với sự tham gia của 15.003 người, với kết quả công bố ngày 04.06.2016, Lee Seung Gi đã dẫn đầu với 27%.

Ngay từ khi ra mắt chính thức trong vai trò của một ca sĩ đơn chuyên nghiệp năm 2004 với bài hát chủ đề “Because You’re My Woman/Chị là người phụ nữ của em” trong album đầu tay “Dream Of A Moth/Giấc mơ của chú sâu bướm”, Lee Seung Gi đã tạo nên "cơn lốc xu hướng" mang tên “tình chị em” trong khắp cả nước, một vấn đề tế nhị vốn gặp nhiều định kiến trong xã hội Hàn Quốc trước đó. Chỉ trong vòng vài tháng sau khi bước chân vào nghề, từ một cậu bé học sinh gương mẫu, Lee Seung Gi đã chính thức bước vào hàng ngũ ngôi sao được công chúng cả nước yêu mến với tên gọi ưu ái, “em trai Quốc dân”. Tiếp nối sự thành công ban đầu cùng hình ảnh “em trai Quốc dân” luôn sạch đẹp không tì vết kể cả khi còn là học sinh tiểu học, Lee Seung Gi đã nhanh chóng không ngừng gặt hái được nhiều thành công lớn trong hàng loạt phim truyền hình và chương trình giải trí sau đó, đặc biệt là sự yêu mến của đông đảo công chúng nam-phụ-lão-ấu như con trai của mọi nhà, với tên gọi “Uhmchinah Quốc dân (con trai lý tưởng trong mơ của các bà mẹ)”. Đến nay, sau 12 năm bước chân vào nghề, từ một cậu bé học sinh cho đến một người đàn ông vừa bước vào ngưỡng cửa 30, và mặc dù hiện thời đang tạm xa rời làng giải trí để thực hiện nghĩa vụ quân sự trong vai trò một người lính đơn vị đặc nhiệm SWC, tuy nhiên, vẫn chưa có ngôi sao nào có thể soán vị trí “ông hoàng 3 ngôi”, đặc biệt là ngôi vị “ngôi sao Quốc dân/ngôi sao của mọi nhà” mà Lee Seung Gi vẫn luôn giữ vững trong lòng công chúng trong nhiều năm qua.

Xếp hạng kết quả bình chọn:
1. Lee Seung Gi (ca sĩ, diễn viên, dẫn chương trình giải trí) với 4.042 bình chọn (26.94%)
2. Joo Won (diễn viên) với 2.120 bình chọn (14.1%)
3. Lee Min Ho (diễn viên) với 1.744 bình chọn (11.6%)
4. Kim Jun Su (ca sĩ) với 1.395 bình chọn (9.3%)
5. TOP (ca sĩ, diễn viên) với 1.136 bình chọn (7.6%)
6. Ahn Jae Hyun (diễn viên) với 790 bình chọn (5.3%)
7. Ji Chang Wook (diễn viên) với 541 bình chọn (3.6%)
8. Jung Il Woo (diễn viên) với 461 bình chọn (3.1%)
9. Choi Si Won (ca sĩ, diễn viên) với 428 bình chọn (2.9%)
Và 2.346 bình chọn còn lại thuộc về những ngôi sao sinh năm 1987 khác như Jang Geun Suk, Han Hyo Joo, Moon Geun Young, …

Source: Hangang Times, kukjenews via Naver
Vtrans: [email protected]

--

* Bài viết liên quan:

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
trinhminozie + 5 Lee Min Ho!!!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-6-2016 22:10:41 | Chỉ xem của tác giả
vẫn chưa có ngôi sao nào có thể soán vị trí “ông hoàng 3 ngôi”, đặc biệt là ngôi vị “ngôi sao Quốc dân/ngôi sao của mọi nhà” mà Lee Seung Gi vẫn luôn giữ vững trong lòng công chúng trong nhiều năm qua.

Sự nổi tiếng của Cụ sẽ còn kéo dài mãi
Chúc mừng 12 năm debut của Cụ
thanks ss nhiều!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-6-2016 22:25:58 | Chỉ xem của tác giả
Giờ này bên hàn đã là ngày 5/6/2016 rồi nhỉ
Chúc mừng 12 năm debut của chàng trai Lee Seung Gi nha
Chúc cụ hoàn thành thật tốt nghĩa vụ và sớm trở về trong vòng tay airen nha.
12 năm một đoạn đường dài, trải qua nhiều thử thách đã tôi luyện cậu bé trung học thành một chàng trai mẫu mực, đáng trân trọng, và chín chắn.
Với sự nỗ lực, rèn luyện không biết mệt mỏi em nghĩ cụ sẽ còn thành công trên con đường mà cụ chọn. Và airen sẽ theo sát các hoạt động của cụ thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-6-2016 22:35:25 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng debut của cụ, 12 năm quả là con số k nhỏ chút nào. Đến giờ cụ vẫn đc yêu quý hết mực bởi ng dân bên Hàn mag. Tin rằng sau khi xuất ngủ cụ sẽ càng nổi tiếng à được yêu thương hơn nữa
Chúc mừng 12 năm tròn vẹn Lee Seung Gi
Hì hạng nhất gấp đôi số phiếu hạng nhì luôn hehe. Nhắc đến nghệ sĩ sinh năm 1987 hẳn người ta nhớ đến Gi cụ đầu tiên hehe thích ghê

Bình luận

mặc cuồn áo mới đê cưng :3  Đăng lúc 8-6-2016 07:39 AM
Huhu e lười thay áo :v  Đăng lúc 7-6-2016 07:18 PM
cái áo cũ quá đê :))  Đăng lúc 6-6-2016 10:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-6-2016 22:36:56 | Chỉ xem của tác giả
Anh Gi luôn luôn được người Hàn tin tưởng, anh mọi thứ đều tốt nên rất xứng đáng.
Tự hỏi sao Ji Chang Wook lại thấp vậy, còn chế Han nhà mình thì thôi khỏi nói, dân Hàn nó ghét lắm, cứ hiện hồn là lại bị ăn gạch mà
Thanks chủ thớt đưa tin nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-6-2016 22:40:32 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đều là những người ưu tú của thế hệ 87. Một số đã tham gia quân sự một số đã trở lại với nghiệp nhưng đây là lứa thành công mà mình biết. Cố lên Gi, cố lên 87ers. Thanks chủ thớt đưa news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-6-2016 22:57:31 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Dễ sợ luôn!! Toàn những người hạng A khủng cả!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-6-2016 23:02:33 | Chỉ xem của tác giả
Toàn là những gương mặt tài năng cả
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-6-2016 23:08:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
chuc mung ky niem tron 12 nam debut !!! Lee Seung Gi. ...chi muon noi rang : a da vat va nhieu roi...chang trai cua toi...mai la mot ngoi sao dac biet nhat trong long cac airen nhe...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 4-6-2016 23:25:45 | Chỉ xem của tác giả
87 line công nhận toàn họt boi sao hạng A nhỉ. Toàn mấy eng đẹp trai, tài giỏi
"Nhưng mà trong mắt em chỉ có mỗi mình Lee Seung Gi oppa mà thôi. Seung Gi oppa, Sa-rang-he-yo
Em quả là không nhầm khi dành tình thương và mến mộ cho oppa mà. Em xin lỗi khi phải nói là oppa ah, oppa quá toẹt vời, toẹt vời ông mặt trời. Đẹp trai nghiêng nước nghiêng thùng nè, diễn xuất okmen nè còn giải trí thì phải nói là " thiên tài". Em ước oppa nổi tiếng mãi mãi, forever .. "
Ồi trời ơi, màn em và oppa đúng là dạt dào cảm xúc, chấm mắm . Không thể típ tục được nữa, quay về với hiện thực.
CỤ À!!
Chúc mừng kỉ niệm 12 năm debut nhé. Cảm giác mới hôm nào nghe tin kỉ niệm 10 năm vào nghề của cụ mà giờ thoắt cái lại 2 năm tiếp nữa. Hix. Mấy hôm nay cũng nghe được kha khá tin vui nhỉ ^^  Từ thiện airen, kì nghỉ của cụ rồi cả cái poll nhỏ nhỏ này nữa. hị. Mặc dù không có chi nhìều nhưng thấy cũng zui zui ghia!!
Từ khi quen cụ thì có nhiều ngày trở nên đặc biệt hơn. Bởi vì ngày mai 5/6 kỉ niệm ngày cụ debut thế nên cho bằng bạn bằng bè bẳng airen ,êm cũng chúc vài lời nhỏ nhỏ:  chúc cụ nhà ta luôn mạnh giỏi, hoàn thành nghĩa vụ thật tốt để sớm đoàn tụ cùng với airen đang mong mỏi đợi chờ nhé... sa-rang-he-yo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách