Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: putin_Đa_Bum
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Diary] Nơi chia sẻ cảm xúc của bạn !

[Lấy địa chỉ]
1671#
Đăng lúc 13-3-2017 23:41:34 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cứ như một trò đùa. Khi tôi bắt đầu có tình cảm với ai đó là tôi lại thấy mệt mỏi?? Tại sao không thể yên bình?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1672#
Đăng lúc 15-3-2017 22:03:23 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình nhớ và muốn trở lại với công việc quá, cảm giác vùi đầu vào công việc dù mệt mỏi nhưng ít nhất mình sẽ có chút thời gian ít ỏi cảm thấy hạnh phúc vì được nghỉ ngơi, để mệt tới nỗi không còn nghĩ đến điều gì khác ngoài ăn và ngủ nữa. Để không phải nghĩ đến cái mà gọi là "gia đình" Để không phải đứng ở giữa 2 người thân duy nhất luôn hằn học, chửi bới nhau. Nhiều lúc chỉ biết cười và tự hỏi mình là người phụ nữ duy nhất trong gia đình hay là người đàn ông duy nhất nữa? Tại sao là ruột thịt, là đàn ông mà sao giữa họ không có một điểm gì chung, ngoại trừ nóng tính, thô lỗ, cục cằn, bảo thủ, vô trách nhiệm như vậy? Dù có tồi tệ đến như nào thì mình không được phép giống họ. Gia đình thì vẫn là gia đình nên mình vẫn không từ bỏ, vẫn luôn nhận trách nhiệm về mình, luôn nhẫn nhịn, luôn âm thầm lo lắng mọi thứ, luôn cố gắng cười nói để gắn kết mọi người với nhau, luôn tự an ủi rằng "cứ cố gắng đi, tất cả cuối cùng rồi sẽ ổn thôi".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1673#
Đăng lúc 16-3-2017 16:06:43 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn không thoát khỏi suy nghĩ sẽ bỏ việc. Cảm thấy mệt mỏi, áp lực, và cứ vô định như thế nào. Thời gian rãnh rất nhiều nhưng không thể nào tập trung vào công việc được. Sự ủng hộ từ gia đình sao lại khiến bản thân áp lực và nặng nề quá. Hoài bão, tham vọng, mơ ước về một tương lai tươi sáng biến đi đâu hết rồi. Cảm thấy sao cô đơn, lạc lõng quá. Sài Gòn hôm nay mưa, tâm trạng phút chốt cũng nhẹ hẵn. Nhưng tinh thần cũng chỉ được xoa dịu phút chốc. Sài Gòn giờ đây chẳng còn gì đáng để lưu luyến? Không thành công, thì ít nhất, cũng sẽ thành nhân chứ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1674#
Đăng lúc 17-3-2017 20:45:51 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thời gian này rảnh rỗi quá nên dễ suy nghĩ lung tung. Cảm giác người cũng ì ạch, rệu rã quá rồi. Cần cái gì đó thú vị, mới mẻ để lấy lại tinh thần, để làm mới mình trước khi trở lại với công việc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1675#
Đăng lúc 19-3-2017 06:07:07 | Chỉ xem của tác giả
" Khóc trong mưa cho không ai hay mắt ta đang ướt lệ..
Lúc cơn mưa vô tư rơi trên đôi mi đang xóa nhòa..
Khóc trong mưa cho không ai hay thật ra.. ta yếu đuối sau nụ cười..
Tiếng mưa nhắc lại, những nỗi nhớ ngỡ quên... "

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1676#
Đăng lúc 19-3-2017 15:00:42 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phải bình tĩnh.. bình tĩnh.. bình tĩnh.. đừng nghĩ quá nhiều.. bình tĩnh.. bình tĩnh..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1677#
Đăng lúc 22-3-2017 07:15:25 | Chỉ xem của tác giả
Ngày thứ 4 của tuần cuối rồi. Cố lên tôi ơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1678#
Đăng lúc 23-3-2017 03:43:31 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay tớ lại mơ về cậu, rồi lại thức giấc mà chẳng thể nào có thể nhắm mắt để ngủ tiếp. Những hình ảnh của cậu cứ hiện lên trong tâm trí của tớ. Tớ phải làm sao đây..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1679#
Đăng lúc 2-4-2017 15:20:00 | Chỉ xem của tác giả
Những giọt mưa tí tách rơi ngoài kia như đang gợi nhớ hình bóng em.. nỗi đau ngày em rời xa.
Sài Gòn đang chuyển mùa phải không em, mấy hôm nay mấy trời u ám quá, lại có những cơn mưa vội đến chẳng thèm báo trước, rồi vội đi để lại phía sau là những tán cây ướt sủng, những ngọn cỏ cụp xuống bởi những giọt nước trĩu nặng, những cái nhăn mặt của cậu già mợ trẻ đang tấp nập theo dòng đời hối hả với bộn bề cuộc sống. Liệu em.. có ở ngoài đó không. !!
Em từng nói thích được về quê chơi, thích cái không khí sau khi mưa, mùi của cây cỏ, của vạn vật như vừa được tắm gội xong sau cơn mưa mà chỉ ở vùng quê mới có. Lúc đó trả lời em nửa đùa nửa thật " ừ. sau này cưới cho tận hưởng chán luôn ". Em ôm chặt rồi ngẩng đầu lên hỏi " thật hả ". Nhìn khuôn mặt hớn ha hớn hở của em lúc đấy chẳng khác nào một đứa con nít sắp được cho bánh kẹo. Mỉm cười rồi tiếp tục đi dạo cùng em..
Mưa Sài gòn cứ thế, biết con người ta sẽ buồn, sẽ giận lắm nhưng vẫn cứ mưa thế. Sài Gòn đang khóc thay cho ai ?!!
#Đúng_người_sai_thời_điểm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1680#
Đăng lúc 4-4-2017 01:10:46 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đáng tiếc là những gì còn lại trong mqh của chúng ta chỉ còn là sự thất vọng. Những chuyện đã qua cho tôi xin lỗi bạn. Hiện tại, đúng sai không quan trọng nữa. Tôi thấy quá mệt để duy trì mqh toàn cãi vã như vậy. Bạn ghét, bạn chửi hay nói xấu tôi ra sao cũng đc. Hãy cứ xem như cuộc đời cho chúng ta những bài học. Mà không có bài học nào là free cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách