Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: putin_Đa_Bum
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Diary] Nơi chia sẻ cảm xúc của bạn !

[Lấy địa chỉ]
1701#
Đăng lúc 23-7-2017 19:19:10 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xin mày, tao xin mày đấy.. đừng làm khổ bản thân m nữa. Đừng quay về tìm những nơi ấy nữa.. hãy để thời gian giúp m bình tĩnh lại.. đừng rơi nước mắt nữa.. mọi chuyện qua rồi.. đúng sai cũng qua rồi.. người không cần m thì m hãy có lòng tự trọng một chút.. đừng đau lòng nữa có được không.. xin m đừng yếu đuối để rồi tìm đọc những gì ng ấy viết, ng ấy quan tâm.. xin m đừng khóc và yếu đuối như vậy. M cần phải đối xử tốt với mẹ hơn, đối xử tốt với mình hơn là chạy theo một ng vốn dĩ chưa bao giờ yêu m như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1702#
Đăng lúc 24-7-2017 14:29:55 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình lại yếu lòng tìm về nơi cũ.. để rồi thấy ng ấy vẫn vậy. Chỉ có lòng mình xơ xác hoang tàn với bộ mặt vui vẻ giả tạo bên ngoài. Những giấc ngủ mộng mị.. những giọt lệ không ngăn lại được.. tại sao chúng ta lại trở nên như vậy? Dù có câu trả lời cũng không khiến mọi chuyện quay về lại được như cũ, vậy thôi cứ chọn cách nghĩ ích kỷ nhất, để dễ bằng lòng mà buông bỏ.. vốn dĩ sự thật chính là, ng ấy không yêu mình, chỉ là họ cần mình quãng thời gian ngắn ngủi, khi họ yếu lòng, đến khi người ta thấy ổn rồi, tự khắc ra đi..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1703#
Đăng lúc 24-7-2017 15:40:33 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Trở về là một Song tử tự do hào hoa, chỉ có làm chính mình mới khiến m thật sự quuến rũ và vui vẻ. Hãy là một ng bao dung, có trái tim nồng ấm. Đừng buồn mãi chuyện qua rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1704#
Đăng lúc 24-7-2017 15:48:55 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Việc m cần làm là có một sự nghiệp vững vàng chứ không phải chuyện tình cảm sớm nở chóng tàn làm m yếu đuối bi thương, dù cho họ không yêu m nữa hay sẽ yêu người khác, m cũng không thể nào can thiệp bằng ý chí được. M không cần nuối tiếc vì những cố gắng một thời như vậy, bởi vì m sẽ không tiếc nuối vì chưa từng cho ng ấy biết m yêu họ đến nhường nào. Phía họ, có biết trân trọng hay không lại chẳng phải chuyện m có thể kiểm soát được. Cứ tốt với họ cũng như tất cả mng như trước nay, hãy tập trung lo cho bản thân hơn thay vì mất tgian nghĩ về chuyện không đầu không cuối. Rồi tất cả sẽ tan biến. M cũng ko cần hỏi ng ấy tại sao lại làm như vậy, câu trl ko giúp lòng m thanh thản hơn đâu. Mọi thứ đều có lý do cho riêng nó, không yêu chỉ đơn giản là không yêu, ko cần bất cứ lý do nào đi cùng để cảm thấy nó đỡ đau đớn hơn. Hãy độc lập, tự chủ, đừng mềm lòng chỉ bởi đôi ba dòng vu vơ ko dành cho ai cả. Hãy nhớ, ng m cần thương nhất chính là bản thân và mẹ. Hãy luôn nhớ điều ấy!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1705#
Đăng lúc 25-7-2017 08:11:42 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua tôi bắt đầu ngủ ngon giấc rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1706#
Đăng lúc 25-7-2017 08:18:49 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ vì tôi thấy ấm ức rằng tại sao sau tất cả những cố gắng của bản thân mình, họ lại ko biết trân trọng như vậy, tôi cứ bảo mình ko cần nghĩ đến chuyện ai đúng ai sai, nhưng chính sự mập mờ ấy ám ảnh tôi trong từng giấc ngủ? Nếu có thể cho tôi ích kỷ để quên được thì tốt, tôi ko cần gượng ép bản thân yêu một ng ko cần đến mình. Tôi quay về là một song tử cô đơn với trái tim mênh mang ngày nào, ko bên ai nữa cũng không cần ai cả, cứ yên bình trong khoảng trời của riêng tôi, có ng bầu bạn thì tốt thật đấy, nhưng cảm giác chia ly khi lòng ng thay đổi khiến tôi không thể nào chịu đựng được. Tôi có thể đã bất chấp để yêu người, nhưng người cũng như bao kẻ khác, luôn cảm thấy ko bao giờ là đủ, tôi thì vẫn cô đơn tròn mqh ấy, thôi thì mình làm bạn, bên đời nhau một cách chân thành, ko để sự ích kỷ trong tình yêu khiến chúng ta một ngày nào đó thấy ng kia đáng sợ. Trả tôi lại những tháng ngày cô đơn, nhưng cũng tự do biết mấy. Sau này là chuyện ko ai biết trước được.. hãy yêu lấy bản thân vậy, trước khi yêu người khác..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1707#
Đăng lúc 25-7-2017 12:25:06 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tất cả đều là sự dối trá, giờ thì tôi đã hiểu mình đáng thương đến nhường nào.. mọi thứ vỡ tan tành ra, tình cảm ấy cũng như một bình pha lê nghiêng nghiêng rồi chạm đất, không cách nào giữ lại được, tôi xin lỗi chính mình bởi những giọt nước mắt đã rơi vì một ng ko cần đến mình, đã vội vã gặp một ng mới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1708#
Đăng lúc 25-7-2017 12:51:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thật không ngờ sau bao năm tháng lại có thể rơi nước mắt vì một ng nhiều như vậy. Bạn làm tớ thấy thất vọng về bản thân quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1709#
Đăng lúc 25-7-2017 12:57:52 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tớ buông tay bạn rồi đó. Hãy sống vui vẻ nhé. Hy vọng sau này mình không gặp lại nhau. Như vậy là tốt nhất. Ai rồi cũng thay đổi, thôi tớ xem như bạn thay đổi nhanh quá, khiến tớ hụt hẫng chút xíu và chênh vênh chút xíu, gục ngã rồi tự mình đứng lên. Và không còn muốn ở bên ai nữa. Những thứ tình cảm dối trá ấy con ng ta cứ dùng mọi lý do để bao biện. Nói là vì ng khác nhưng lại ko phải như thế, chỉ vì bản thân mình mà thôi, hãy nhận lại hết tình cảm ấy, tớ ko còn đủ khả năng đối mặt với bạn thêm một lần nào nữa. Mọi thứ rồi sẽ nguôi ngoai bạn nhỉ.. bạn cũng mau chóng tìm được cho mình một ng mới rồi. Tớ còn lý do gì để đau lòng đây? Tớ vô duyên quá rồi, cũng làm khổ bạn theo nhiều rồi. Thôi đừng buồn nữa nhé. Mong bạn sau này hạnh phúc với lựa chọn của mình!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1710#
Đăng lúc 25-7-2017 13:15:21 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tớ đã từng nghĩ. Một ng lạnh lùng như vậy, có thể làm những chuyện như vậy, chắc là đáng sợ lắm.. và quả thật là thế. Bạn và tớ phải xa nhau thôi. Tgian đầu chúng ta giúp nhau vượt qua được chuyện tình cảm cũ còn dang dở. Trả nợ hết cho nhau. Mình lại quay về cs cũ. Cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách