Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: putin_Đa_Bum
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Diary] Nơi chia sẻ cảm xúc của bạn !

[Lấy địa chỉ]
1631#
Đăng lúc 23-9-2016 02:02:09 | Chỉ xem của tác giả
Có kì lạ không khi không muốn Chị mình kết hôn ??? Thật sự từ lúc nghe tin Chị muốn kết hôn là bản thân mình cứ sao sao đó T^T Vì vốn dĩ đó giờ 2 chị em lúc nào cũng bên nhau ..
Giờ nghĩ tới cảnh Chị đi nơi khác ở thật buồn mà .. Mình có ích kỉ quá không ???
Tại sao phải kết hôn chứ ? Cứ yêu nhau như vậy không được sao ? Chẳng phải người ta hay bảo " Hôn nhân là nấm mồ của tình yêu sao ?"
Haiz chắc mình bị khùng thật rồi ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1632#
Đăng lúc 26-9-2016 14:32:32 | Chỉ xem của tác giả
Ngốk♥ gửi lúc 23-9-2016 02:02 AM
Có kì lạ không khi không muốn Chị mình kết hôn ??? Thật sự từ lúc nghe tin Chị muốn  ...

Bạn đang bị sốc tâm lý. Kiểu như không muốn rời xa người thân của mình vậy. Rồi nó sẽ nhanh qua thôi. Đúng là kết hôn thì phức tạp hơn thời gian yêu, nhưng đó lại là điều tất yếu trong cuộc sống, trừ khi đôi bên không muốn tiến tới. Nếu yêu thực sự, muốn cùng người đó gắn bó đến cuối đời thì nên kết hôn, rồi còn con cái sau này. Hãy nói chuyện thêm với chị của bạn nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1633#
Đăng lúc 27-9-2016 02:52:06 | Chỉ xem của tác giả
scilla gửi lúc 26-9-2016 02:32 PM
Bạn đang bị sốc tâm lý. Kiểu như không muốn rời xa người thân của mình vậy. Rồi  ...

Cám ơn bạn đã cùng chia sẻ với mình . Có vẻ như bạn nói có thể mình bị sốc tâm lý thật .. Vì trước giờ 2 chị em làm gì cũng có nhau mà giờ chị sắp đi nơi khác làm mình có chút hụt hẫng và buồn ..
Nhưng hok hiểu sao lúc nào mình cũng mang trong lòng cảm giác khi chị mình kết hôn rồi lỡ như không hạnh phúc thì sao ? Rồi người đó có yêu chị mình không ? Vì theo quan sát của mình thì có vẻ chị mình là người yêu nhiều hơn thì phải T__T Tự nhiên mình thấy lo lắm ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1634#
Đăng lúc 27-9-2016 09:13:51 | Chỉ xem của tác giả
Ngốk♥ gửi lúc 27-9-2016 02:52 AM
Cám ơn bạn đã cùng chia sẻ với mình . Có vẻ như bạn nói có thể mình bị sốc tâm ...

Chuyện tương lai sau này chị bạn có thực sự hạnh phúc hay không thì không ai có thể nói trước. Hai chị em thân thiết nhưng đã đến lúc chị của bạn được lựa chọn cuộc sống của chị ấy rồi. Bạn chỉ nên tin 1 điều rằng hiện tại chị bạn đang hạnh phúc với tình yêu này. Hãy tin là vậy. Còn sau đó ra sao, gặp sóng gió gì trong hôn nhân thì ... có bạn luôn bên cạnh chị để chia sẻ, an ủi động viên rồi còn gì. Vui và chúc phúc cho chị nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1635#
Đăng lúc 30-9-2016 00:31:51 | Chỉ xem của tác giả
scilla gửi lúc 27-9-2016 09:13 AM
Chuyện tương lai sau này chị bạn có thực sự hạnh phúc hay không thì không ai có th ...

Cám ơn bạn đã cho mình lời khuyên .. Có vẻ mình nên để cho Chị mình được hạnh phúc thôi .. Sẽ cố gắng chấp nhận người mà Chị  sẽ kết hôn  , người sớm trở thành anh rể của mình Mặc dù không chắc có làm được ko khi đã có quá nhiều ấn tượng ko tốt T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1636#
Đăng lúc 1-10-2016 22:57:21 | Chỉ xem của tác giả
Những lúc như thế này chỉ muốn dựa vào một ai đó. Muốn có một người để có thể thoải mái xả hết những bực dọc trong lòng. Chỉ cần một lời động viên cũng khiến bản thân cho phép mình phải mạnh mẽ và cố gắng. Tại sao cứ phải cười nói, cứ phải thản nhiên rồi coi mọi chuyện là đương nhiên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1637#
Đăng lúc 2-10-2016 02:16:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cảm thấy mình kém cỏi vô cundg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1638#
Đăng lúc 2-10-2016 19:53:03 | Chỉ xem của tác giả
Người ta có thể làm cho mình buồn chính là vì mình đã cho người ta cái quyền ấy. Người ta từng nói thấy em khóc anh rất đau lòng, cũng từng nói anh không muốn khiến em phải buồn vì anh. Người ta nói nhưng lại không làm được. Chung quy lại cũng chỉ là lời nói trót lưỡi đầu môi, thoang thoảng bay theo gió mà thôi. Tại vì mình dại nên để người ta chơi đùa cảm xúc của mình mất rồi. Ngốc lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1639#
Đăng lúc 4-10-2016 07:13:18 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thật là bực mình quá đi
Người ta muốn việc to thành việc nhỏ
việc nhỏ thành việc ko có gì
vậy mà ai cũng thích việc nhỏ cho nó to lên thế nhỉ
mà sao các vị ko lo việc nhà các vị
lại thích lo việc của tui thế?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1640#
Đăng lúc 7-10-2016 01:45:16 | Chỉ xem của tác giả
A , thật sự mún phát đean mà ..
Cớ sao cứ bệnh mãi không hết thế này .. Lần đầu tiên trong đời bệnh lại lâu hết thế này T___T
Từ đầu năm tới giờ là uống thuốc thay cơm luôn ...
Mà cớ sao uống thuốc , sứt thuốc rồi mà cũng k đỡ mấy ..
Đau đớn và mệt mõi kinh khủng ..Cứ thế này chỉ sợ mình trụ ko nỗi mất...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách