Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: putin_Đa_Bum
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Diary] Nơi chia sẻ cảm xúc của bạn !

[Lấy địa chỉ]
1601#
Đăng lúc 9-7-2016 07:13:44 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay m lại có cảm giác tương tự với một số ít những người m từng gặp. Rõ ràng đang cười nhưng thần thái và ánh mắt của ng đó lại mang lại cho m một cảm giác gì đó rất đáng thương. Khiến m chỉ muốn chạy đến và ôm để giúp vơi bớt đi sự đáng thương ấy vậy.
Nhưng chợt nghĩ, m thì thương đc ai chứ? Ngay cả chỉ là mong muốn ko làm ai bị tổn thương thôi còn ko làm nổi nữa là thương. Có vẻ như cách làm, lời nói hay chính bản năng của m luôn làm ng khác tổn thương. Rõ ràng m ko bao giờ muốn như vậy nhưng ko thể tránh khỏi cảm giác tội lỗi, cảm giác ấy nhiều đến mức m luôn nhận "vai ác" về mình. Luôn im lặng, có ấm ức cũng bỏ luôn. Ko níu kéo. Ghét, ko cản. Chưa từng kể lể cũng ko hề giải thích.
Có thể vì thế mà bây giờ ko có chuyện gì là khó khăn với m cả, giống như một cú hích  nhẹ nhàng, cứ lãnh đạm mà đón nhận. Vui thì cười một cái, buồn thì cười hai cái, mà đau xót thì lặng lẽ chùm chăn đi ngủ
Klq nhưng thích nhất cảm giác bây giờ khi đc ngồi trước một hộp kem thật to, trong đầu chỉ có một suy nghĩ duy nhất là chinh phục hộp kem đó :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1602#
Đăng lúc 16-7-2016 14:51:10 | Chỉ xem của tác giả
Tôi đã thử "biến mất" một thời gian để xem có ai tìm tôi không
Và tôi nhận ra mình rất quan trọng với...
...
...
...
viettel, zalo, hệ thống, quảng cáo...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1603#
Đăng lúc 28-7-2016 19:13:50 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Uh thắng thua thì cũng là xa nhau thôi mà. Xem như những chuyện đã qua không tồn tại nữa. Chúng ta đâu thể ở bên một ng mà ko tôn trọng nhau. Cuộc sống vốn dĩ đầy bất ngờ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1604#
Đăng lúc 28-7-2016 19:16:16 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hqua tự nhiên nghĩ về những khoảng tgian, những giai đoạn khó khăn nhất, những vấp ngã, trưởng thành, được mất. Ý nghĩ điên rồ là muốn viết một cuốn sách kể về chính bản thân. Haha. Cảm thấy thú vị vô cùng. Hoang đường vô cùng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1605#
Đăng lúc 28-7-2016 19:25:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ mấy ng đủ thời gian để đọc một cuốn sách, hay là lắng nghe và thấu hiểu ng khác. Thậm chí bản thân họ cũng quá bận để hiểu chính mình muốn gì. Cứ lao theo những phù du, những cuộc chơi đem lại cảm giác thú vị mới mẻ. Đó cũng là cách để vượt qua những ng nhàm chán, mệt mỏi với guồng quay cơm áo gạo tiền thôi mà. Không đáng trách. Chỉ đáng thương. Nếu ở bên một ng khiến cho họ thấy mình là gánh nặng, luôn có những lý do vô cớ trên trời rơi xuống để bắt bẻ không hài lòng về nhau. Cứ phải cố gắng để không nhàm chán nhạt nhẽo, không bị bỏ rơi hay thương hại, có phải là vất vả quá rồi không? Nếu đời mày không thể tìm được ng bên cạnh an yên cùng nhau, với những chia sẻ đơn giản, những thấy hiểu, những hạnh phúc ko phải vì anh mua cho em cái này, vì anh có cái kia. Nếu ko thể tìm được thì chúng ta sống một mình sẽ tốt hơn là bên một ng làm mình đuối sức. Rốt cuộc chỉ là cố chấp, mãi mãi không thể ngủ những đêm ngon giấc và thôi mộng mị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1606#
Đăng lúc 6-8-2016 09:17:17 | Chỉ xem của tác giả
Aigoo chỉ là phim thôi mà sao tôi vẫn chưa thể quên được cậu chứ Kim Jung Hwan tải bao phim về máy cũng chỉ để đấy, tôi thà bỏ thời gian để tua lại những cảnh của cậu chứ không xem phim mới. Tôi gần như lục tung cả fb, insta chỉ để đọc được bài về cậu. Chỉ là một nhân vật thôi, sao tôi cứ đau đáu hoài như vậy. Tuy bây giờ xem lại không còn đau đớn nhiều như lần đầu nữa nhưng gần như 24h một ngày tôi chỉ nghĩ về cậu thôi đó

Bình luận

Bởi vì biên kịch bảo thế. Chỉ là chúng ta quá ngộ nhận vào tình cảm của nữ chính mà thôi. Nữ chính thích Hwan thì Hwan thích nữ chính. Vậy nên là ngoảnh mặt cái r quê   Đăng lúc 29-8-2016 11:28 PM
Mình vẫn không tin đc giữ tình cảm trong lòng lâu như vậy nhưng nói từ bỏ là quên béng luôn, quá đau lòng :(  Đăng lúc 29-8-2016 11:26 PM
Mình vẫn nhớ ánh mắt Jung Hwan nhìn nữ chính. Giống như mình nhìn một ai đó năm nào...  Đăng lúc 29-8-2016 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1607#
Đăng lúc 7-8-2016 11:44:24 | Chỉ xem của tác giả
Có một con người mình biết đã lâu nhưng chưa bao giờ nói chuyện. Mới gần đây mình tình cờ nói chuyện với bạn ấy. Mình chẳng biết cảm xúc của mình là gì nữa. nhưng tự nhiên tự khi tiếp xúc với bạn ấy rồi, mình bỗng không còn cảm giác ngày xưa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1608#
Đăng lúc 8-8-2016 21:58:42 | Chỉ xem của tác giả
Cũng chỉ là gặp lại một người chưa sẵn sàng để gặp thôi
Cảm giác đấy là sao? là do rượu hay là do bản thân m?
Bỏ qua cái cảm giác vô hình ấy đi, thực tế là
sao lồng ngực trái của mình lại đau nhức mỗi khi cử động
hoặc xoay người mạnh như thế này?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1609#
Đăng lúc 19-8-2016 07:52:53 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình là kẻ ngớ ngẩn. Một đứa bé to xác nhạy cảm và cô độc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1610#
Đăng lúc 20-8-2016 18:37:01 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách