Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: henetry
Thu gọn cột thông tin

[Henecia][Mess from Henecia] Lời tâm tình từ trái tim...

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-1-2012 23:47:10 | Xem tất
Anh à, thời gian này, phải vui chứ nhỉ, tết mà, thế rồi cứ nghĩ về thời gian trước có những vui buồn mà anh cũng như em và mọi người đã trải qua...khiến em gõ những dòng mess này, dĩ nhiên là sẽ không bao giờ đến được tay anh nhưng em hy vọng anh sẽ cảm nhận được, sẽ mơ thấy, sẽ tưởng tượng ra, hỡi anh trai 4D của em, người mà tất cả xem anh là chúa tể vũ trụ
Thật vậy đó, đối với em anh là cả thế giới, và đối với thế giới anh là trung tâm địa cầu, anh hiểu không?
Anh trai ơi, nếu mà anh bị ai đó phản bội thì sao hả? Anh đã từng bị như thế chưa? Cho em một lời khuyên nào!
Khi người anh luôn tin tưởng, yêu thương chính là kẻ vô trách nhiệm, đùa giỡn với tình cảm của anh, dối trá anh sẽ phải làm gì đây?
Khỏi nói em cũng biết anh chỉ im lặng, quên nó và cười như ngày nào, anh chỉ lên tiếng khi bảo vệ người khác, anh lúc nào cũng vậy
Việc này, em không trách ai cả chỉ trách mình đã nhận ra từ đầu mà vẫn cố gắng, trách mình nhu nhược và không dứt khoát, trách mình quá ngốc để giải quyết mọi chuyện theo cách của mình
Nghĩ lại cũng muốn nó qua đi mau cho rồi, sao mà năm vừa rồi lại nhiều chuyện không vui đến thế.
Em thì em muốn mình thế nào cũng được, bị lãng quên cũng được, vì từ lâu em biết mình không phải là nhân vật chính. Nhưng mà... những người xung quanh em, những người luôn nghĩ tới em họ đều không may, họ phải chịu đủ thứ chuyện, rồi em khâm phục, em đau lòng, và...
Đứng trước chúa, em chỉ muốn cầu nguyện cho họ được bình an, tất cả những người bạn của em, có lẽ họ chính là những người ở xung quanh chúng ta anh à. Tại sao ư? Bởi vì mọi người mãi yêu anh và em có cảm giác em và mọi người có sự đồng cảm. Nhưng thay vào đó trên thực tế cuộc sống của em không dịu dàng như ở đây, phải chi em thực sự sống trong thế giới này, có anh và mọi người, lúc ấy chắc em không có cảm giác cô đơn nữa.
Cuộc sống lúc thế này thế nọ, người tốt kẻ xấu thật khó lường, nếu không có anh chắc con bé này không có nghị lực sống tới giờ đâu. Anh tin được không hả? Bốn năm về trước, con bé lạnh lùng, vô tâm bây giờ nó đã đổi thay dần vì anh đó. Nó đã biết khóc, biết cười, mà lần đầu nó khóc là thấy anh khóc.
Nó buồn khi tấm lòng của nó bị đáp trả bằng cái gì mà nó cũng không biết nói thế nào nữa chỉ biết là nó đang đau lắm.
Con bé ấy muốn làm em gái của anh quá rồi, nó cần sự che chở, nó cần được ngồi bên anh mà nói hết tất cả, dù bất đồng ngôn ngữ nhưng nó cũng chỉ cần hơi ấm của anh mà thôi..

Bình luận

5tinng e !!!!!!!!  Đăng lúc 31-1-2012 05:55 PM
5tinng e !!!!!!!!  Đăng lúc 31-1-2012 05:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-1-2012 11:47:38 | Xem tất
anh à, hôm nay sinh nhật bé PA, sao mà em thương bé quá, em biết bé không thể vào nhà nên đã nhắn tin chúc bé, mong bé nhận được
anh cùng cả nhà cầu nguyện cho bé anh nhé
Mong chúa che chở bảo vệ Pa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-1-2012 17:46:09 | Xem tất
Anh ah, hay thật, em đã thử như anh, im lặng và lao vào công việc, những lời nói không hay không hợp với mình và mình không nên nghe thì cứ lẳng lặng cho nó thoảng qua, thời gian sẽ chứng minh tất cả, sống thật với mình là được phải không anh?! Em vẫn luôn nghe và xem video của anh, xem tin tức kết hợp nghe nhạc của anh để không phải nhìn không phải nghe thấy chuyện đời phứt tạp.. có những lúc em không tập trung, anh ơi em xin lỗi vì em chỉ đang cố che mắt thiên hạ thôi, để họ nghĩ em không nghe không thấy và ...  im đi... Nhưng anh khiến em thoải mái rất nhiều, xoa dịu tinh thần em bằng những sản phẩm, những thành công của anh. Em cảm ơn anh rất nhiều!

Gần đây mọi thứ trở nên bận rộn đến mức áp lực luôn anh à, vì em tự gom việc vào người đó, mà sao lạ thật em cảm thấy thanh thản hơn là mệt mỏi. Mọi chuyện nó qua đi nhẹ nhàng đến mức em không thể tin được...
Cũng nhờ có anh, có ngôi nhà này, em đã dành hết thời gian của mình cho công việc để không còn vướng bận những chuyện không đáng đến với em. Anh nhỉ!?
Đúng là khi áp lực tăng cao, con người cũng thay đổi hẳn... Có vẻ như từ nay em tập dần cách sống của anh một cách triệt để hơn, "vội vàng nhưng vẫn tận hưởng", không cần quan tâm đến những chuyện không đáng, sống nhanh cùng với anh để không phải nuối tiếc điều gì :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2012 22:04:16 | Xem tất
Xa cách căn nhà này đã lâu, hôm nay bước vào với tâm trạng rất nặng nề.....

Người thân yếu nhất của ai đấy trong nhà mình vừa mới an nghỉ trên thiên đường sau khoảng thời gian chống chọi bệnh tật, nàng ở xa quá, ta không xuống viếng và chia buồn được, chỉ có thể gửi lời thăm hỏi, động viên nàng luôn vững vàng tiến về phía trước.... Anh à, bên đấy anh có khỏe không? Mong anh luôn là động lực để mọi người tiến lên...

Từ cái ngày bản thân Sig chấp nhận vào nhà nước làm thay vì lủi thủi trong công ty nhà là biết mình sẽ bị những người trong cơ quan nói xấu liên tục nhưng vẫn không thể không buồn, ai bảo bản thân mình không thể xua nịnh người khác chứ, anh à, nịnh nọt là gì hả anh? Sao em không thể thốt ra được lời đó, nói thật nói ngay chi cho dân nó ghét thế này????

Ngoài anh ra, trái tim em đang dành cho một chàng trai khác, một chàng trai  em có thể gặp gỡ bằng xương bằng thịt chứ không xa như anh.... nhưng anh à, hình như cũng chỉ có em yêu người ấy thôi, em phải làm sao đây? em phải làm sao để mình nhận được một nửa trái tim của người ấy để em có một chỗ dựa đây? công việc bề bộn, sức khỏe càng lúc càng kém khiến em như bơ vơ lắm rồi, anh là động lực đi nữa thì em cũng hiểu rằng... một ngày nào đó anh vẫn phải nằm trong một góc nhỏ êm đẹp của mình. Anh cho em chút nghị lực để tự tin tìm được bến đỗ của mình, anh nhé...

Anh và em cùng cố gắng vì mọi thứ ở trước mắt nhé...

Gửi anh với tất cả tình yêu và lòng tin từ tận đáy lòng..... Sig

Bình luận

em không biết phải an ủi thế nào cho ss vui, nhưng thật lòng mong ss vượt qua tất cả ạ  Đăng lúc 5-2-2012 11:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-2-2012 12:53:20 | Xem tất
Anh biết không, một ngày vui buồn lẫn lộn
hôm nay em có cảm giác không may và đã có sự cố nho nhỏ, haizz
rồi chuyện buồn này nữa...anh biết không, nếu biết anh sẽ đau lòng...
Nhưng em cũng cảm ơn tất cả
cảm ơn anh, cả nhà...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2012 21:58:44 | Xem tất
ah~ hôm nay mệt quá anh ah, có lẽ phải từng bước một thực hiện từng chút một, mọi thứ, nền tảng, kỹ lưỡng, em không thể một lúc ôm hết tất cả - em nhận ra mình đã sai, nhưng nếu không làm thế thì không được ....
Anh.
Ngủ ngon nhé :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-2-2012 20:51:36 | Xem tất
ah~
em chào anh
gần đây em làm phiền anh rồi hehe
nhưng mà thế này em thấy thoải mái hơn
hình như mới có mấy ngày không tin tức của anh mà cứ như ngàn năm ấy
sao cảm thấy lâu quá vậy
nhớ anh quá đi mất, mong anh được bình yên, mong rằng những ai đang ở xung quanh anh, gần cạnh anh, sẽ bảo vệ cho anh tuyệt đối
trời lại đang mưa, nhớ lại càng nhớ và trước mặt em là chất chứa những mảnh ghép của bản vẽ, sếp yêu cầu em phải dựng lại 3D, thiệt khổ quá anh à :((
gần đây em khá bận, khác với hai năm đầu làm việc, năm nay năm thứ 3 em đi làm rầu, em cũng muốn bận thế này,như vậy cũng chứng tỏ nghề nghiệp của mình đang phát triển ổn định và có nhiều người tin tưởng giao việc cho mình, đúng vậy không anh??
em sẽ cố gắng hoàn thành việc của mình thật tốt để sau này không phải hối tiếc, rồi lỡ mà có rảnh rỗi về sau thì còn có thể giúp nhà ta nhìu việc hihi
và em sẽ có quà cho anh và mọi người vào những ngày quan trọng nữa...

http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wMi8xNy85LzAvInagaMEOTA4M2YwNzRjMDJkYTVmNDBjMjmUsIC5MTU0ZjQ1NmFiZDIdUngWeBXAzfE9dUngZSBNWeB3JlIFRpWeBWUgKEd1aXRhmUsICil8UmFwaGFlWeBHx8Mw
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-2-2012 18:26:03 | Xem tất
Càng lớn e càng chán anh ah.
Có nhiều thứ fải lo nghĩ.
Bây giờ e cảm thấy quanh mình chẳng có ai có thể tin tưởng được ngoài gia đình cả anh ah.
Họ làm e có cảm giác chán ghét họ và cảm thấy như mình bị lợi dụng hoặc xem thường vậy.
Ko ai cho ko ai cái j cả.
E ko nên nghĩ như vậy fải ko anh ?!! Nhưng cái ý nghĩ đó cứ quanh quẩn trong đầu e mãi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2012 08:23:51 | Xem tất
hôm nay a thế nào? a có khỏe không? tập luyện chắc mệt mỏi lắm a nhỉ?
bao nhiêu ước mơ hoài bão, bao gánh nặng a mang, có khi nào a muốn buông xuôi không?
hỏi vậy thôi nhưng e biết, Kim Hyun Joong là ai chứ! A đúng là người duy nhất trên đời này. E quý mến và ngưỡng mộ điều đó.
e là đứa bốc đồng, nông cạn, nóng tính nhưng lại mau nước mắt. Người gì mà chán qua vậy anh nhỉ, haha.
haiz, a cũng là một người quan trọng với e lắm đấy, người đã mang lại cho e nhiều thứ mà không thể nói ra bằng lời được.
e mong những người e yêu quí luôn khỏe mạnh, hạnh phúc và thành công.
cả nhà nhớ anh nhiều lắm rồi đấy!! Mong chờ world tour của anh!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2012 16:47:19 | Xem tất
Trời Trăng đang hồi gay cấn, tính tiết đã được đẩy lên đỉnh cao và đang được giải quyết dần dần.... nhưng tự dưng không muốn xem nữa. Cảm thấy nó nặng nề quá! Cuộc sống thật vốn nặng nề rồi, không còn đầu óc để theo dõi những chuyện nặng nề trên phim nữa.  
Chờ khi nào đầu óc thoải mái hãy xem anh nhỉ?
Bạn Hyun làm rất tốt. Có thể vị trí "con cưng" của anh sẽ bị chia sẻ, nhưng ở mặt khác, đó là điều tốt cho anh. Giống như trong gia đình, có nhiều đứa con giỏi thì cha mẹ sẽ nhẹ lo và gánh nặng trách nhiệm cũng được chia đều.
Trước đây, em luôn lo lắng, chĩ sợ anh vì KE mà làm việc quá sức mình. Người ta càng hy vọng vào anh thì anh càng cố mà làm việc... Nhưng giờ bạn Hyun đang chia sẻ điều đó với anh. Vì thế làm ơn bớt công việc lại chút nhé. Có đam mê với công việc thế nào thì cũng ăn ngủ đầy đủ, đúng giờ nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách