Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: henetry
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Henecia][Mess from Henecia] Lời tâm tình từ trái tim...

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 21-9-2011 09:49:23 | Chỉ xem của tác giả
Gửi anh.....

Kim Hyun Joong, cho đến hôm nay, em đã sống được 18 năm. Kỳ lạ là, một  ...[/quote]
Trên thế giới có một người con trai, từ xưa tới nay chỉ làm chứ không nói. Khi đã hứa chuyện gì với fans, người ấy luôn ghi nhớ trong lòng. Vì thế cho đến hôm nay, người ấy đã tổ chức 3 lần concert miễn phí cho fans. Mỗi sân khấu như thế tốn không ít tiền.

Joongie ới! Ở tận phương nào đó em có hắt xì không dzậy....hức.......đọc từng post một, dù không phải là người được nhắc tới mà ss còn đang chảy hết nước mắt nước mũi đây này......

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 21-9-2011 09:55:09 | Chỉ xem của tác giả
Joong à ! Em cũng đang bắt chước Mimi ăn lương nhà nước và làm việc nhà chàng đây....
Em đang bê nè, đang trộn vữa nè, đang hì hục xây nè....
....cho nhà chàng to hơn, đẹp hơn chàng nhóa....!

Debut đã sáu năm, nhưng đến giờ vẫn có tin cho rằng người ấy chưa có nhà riêng, chưa có xe riêng. Không phải vì người ấy không biết kiếm tiền. Người ấy kiếm đựơc rất nhiều tiền, nhưng lại hết lần này đến lần khác, mang đi làm từ thiện và tiêu xài cho fans một cách không hề do dự! Con người ấy tên là Kim Hyun Joong!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 21-9-2011 10:03:50 | Chỉ xem của tác giả
Em đã mong chờ cái topic này lâu rồi........
Để có thể giải bày những điều trong lòng.......để có thể nhẹ nhõm hơn......
Oppa ơi, em mới vừa kết thúc 1 cuộc tình.......đau khổ lắm.......em chỉ ước giá như e có nhóm máu B như anh.......sẽ quyết đoán hơn trong chuyện tình cảm.......đau wa' anh àh !!!
Nhiều khi cứ nghĩ anh là một chỗ dựa cho em mỗi khi em buồn.......nhưng suy đi nghĩ lại thì lại nhận ra anh wa' xa vời........Anh như một vì sao đang tỏa sáng trên bầu trời........sáng đến mức không thể chạm vào.......mà chỉ có thể đứng nhìn nó từ xa......
Nhưng đôi khi những điều nhỏ nhặt nhất cũng đủ làm em thấy nhẹ nhõm phần nào.........đó chính là việc theo bước chân anh mỗi ngày.......nhìn thấy những cảm xúc của anh..........nụ cười của anh........liếm môi.......ngái ngủ..........mệt mỏi..........những điều đó tuy lúc vui lúc bùn nhưng nó giúp em vẫn là 1 con người có cảm xúc anh àh !!!
Cảm ơn anh !!! Hyun Joong oppa !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 22-9-2011 08:26:07 | Chỉ xem của tác giả
chào em KIM HYUN JOONG buoi? sáng ,em thức dậy ,chuẩn bị cho một ngày mới ,còn chị thì lại chuẩn bị đi ngủ.cach' nhau một bờ đại dương ,cách nhau 24 giờ bay ,không cùng một đất nước ,không cùng một ngôn ngử và cũng chưa bao giờ gặp mặt nhau ,nhưng sao chị có cảm giác rất gần giũ ,rất thân thiết và rất vui vẽ khi nghỉ về em
có lè đó cũng là duyên phận ,là một cái duyên mà chị không ngờ to+í đúng không em
có lẽ em không bao giờ biết rằng trên một đất nước xa xôi này có 1 người chị lớn hơn em 24 tuổi ,từng ngày lặng lẽ âm thầm đón chờ ,lắng nghe tin tức của em ,và rồi 1 ngày vô tình bước chân vào một trang web ,mà nơi đó có rất nhiều hình ảnh tin tức của em ,và đặc biệt là tiếng ngôn ngử mẹ đẻ của chị ,nó hạnh phúc cở nào em biết không? ,vui sướng muốn la thật to ,muon' cười thật lớn và rồi  hằng ngày bước chân vào đó lặng lẽ đọc từng bài từng bài một ,và vui vì không còn phải lần mò tìm tin tức của em trên google nữa ,và cũng không bực mình vì không có nhiều tin và nhiều hình nữa................đúng là 1 người sống trên đất MỸ mà lại thèm được đọc và viết tiếng VN ,nghe thật lạ phải không em.................
và rồi từng ngày từng ngày âm thjaam` lặng lẽ ủng hộ và luôn cầu chúc cho em ,từ lúc nào đã thành 1 thói quen không thể nào thiếu được
và rồi nhờ em nhờ PK ,mà chị đây quen biết được nhiều người em gái ,những người em không cùng cha mẹ sinh ra ,nhưng lại thấy rất gần ,rât;' thân như chị em một nhà vì có cuing` một sở thich;
cám ơn em dã trở thành người nối nhịp cầu cho chị và các henecia khác ,cám ơn em đã dem lại bao sự vui vẽ và hạnh phúc
hãy để trái tim mình luôn ấm áp nhé em ,hãy dể cho tình yêu của mình dâng đầy ,hãy luôn sống trong tình yêu thương của Henecia ,đừng lo la)ng' đừng buồn rầu ,và hãy tin rằng  bên em luôn có sự tin tưởng và ủng hộ của chị cũng như cac; henecia khác.....................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 4-10-2011 13:59:51 | Chỉ xem của tác giả
Chào tình yêu to nhớn của e...

Hn trời hn nắng nhẹ... ra đường thấy đôi nào đôi đêý hp thật...
Nhưng đầu óc của e lại chỉ loanh quanh luẩn quẩn nghĩ tới a .. hâm thật...
Ty của e nếu đo = thời gian thìh ms chỉ qua đc 500days là cùng thôi...
nhưng ty đó nhớn lắm à :x.....
Hn nhìn thấy đc cái bìa album thứ 2 của a mà tự dưng e thấy cđời nó tươi sáng lên biết dường nào...Mỗi lần đọc tin a, ngắm pic a, nghe giọng a.. là e đều thấy vậy đó...
Chắc h này a đang tập nhảy hay đang lại qua Mv r đúng k..chi đúng 1 tuần nữa thôi là a release album r.. chỉ mong a thật vui thật hp... có như vậy thì những ng yêu a như e ms cảm thấy hp đc :x
Cố gắng lên a nhé.. đọc những mess a gửi mà e thấy vừa cam động vừa buồn cười :x... tg này ra album là 1 khoảng thời gian khó khăn.. nhưng e hy vọng a vẫn đc vui, vẫn sẽ đạt dc những phần thưởng xứng đáng vs những mồ hôi lao động của a cho album như lần trc vậy.. e hy vọng vậy... hy vọng .. hy vong... a cũng vậy nhé !!!
dù tn a vẫn là 1 U:zoosin duy nhất trong trái tim mỗi Hene như e :x

Hẹn a một ngày k xa nhé.. tình yêu to lớn của e ạ :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 17-10-2011 21:38:35 | Chỉ xem của tác giả
Cảm nhận về một Người

Hôm nay em ở xa nhà, cũng đã nhiều lần rồi, nhưng lần này rất khác, không gian có vẻ yên tĩnh hơn ở Sài Gòn, trời se lạnh chứ không nóng như ở Bình Phước, tự nhiên cảm thấy buồn man mác và muốn ghi lại điều gì đó vào lúc này, chưa bao giờ cảm xúc của em lại nhiều đến thế này…

Không thể hiểu nổi tại sao trước khi biết anh, em không hề có một tình cảm đặc biệt nào dành cho các idol. Vậy mà lại lựa chọn anh để yêu thương, để xem như là anh trai, để mơ về và tự cảm thấy hạnh phúc. Nhưng rồi em đã nghĩ rằng: Đó chính là vì anh xứng đáng được sự yêu quý của tất cả mọi người. Hoàn toàn như thế! Chắc rằng em không bao giờ hối hận cho sự lựa chọn ấy của mình cho dù có chuyện gì xảy ra anh à…
Vì sao ư? Không phải là vì anh là một người nổi tiếng mà vì sự chân thành và tấm lòng lương thiện của anh. Trong cuộc sống này có một anh chàng luôn làm việc chăm chỉ trong thầm lặng, lại luôn nghĩ cho người khác, luôn đem lại cho tất cả niềm vui bởi sự hài hước pha chút cái ngây thơ đáng yêu của anh.
Từ một đứa con trai trung học phải làm đủ mọi công việc kiếm tiền nuôi dưỡng ước mơ mà không cần sự trợ giúp của gia đình, anh đã trải qua đủ mùi cay đắng  của cuộc đời, để mà chịu đựng nó, vượt qua nó. Rồi đến một tay chơi bass trong một ban nhạc nhỏ, ngày hôm nay anh trở thành một idol và vững vàng bước đi trên con đường anh đã lựa chọn, chắc hẳn những người luôn dõi theo anh từ trước tới nay sẽ nhận ra sự thay đổi của Kim Hyun Joong. Nhưng trái tim, suy nghĩ và tính cách trong con người ấy không bao giờ đổi thay… Ấy là sự lễ phép, là một con người 4D, là tấm lòng luôn mở rộng sẵn sàng, là người luôn nhớ những điều mình đã hứa…

Anh- một con người bình dị, dễ thương, thân thiện với tất cả mọi người. Anh sống đơn giản, đời thường, không chơi hàng hiệu, không xe hơi, nhà lầu, không tự gây ấn tượng bằng tiền bạc. Biết rằng anh kiếm được rất nhiều tiền, nhưng lại không hề do dự đem hết những khoản tiền vất vả kiếm được lần lượt chi phí cho những hoạt động quyên góp từ thiện và các hoạt động miễn phí cho fan. Anh nói rằng anh cảm thấy hạnh phúc…

Anh đã từng nói trước các fan: “Tôi sẽ mãi mãi bảo vệ các bạn”.  Lại thế rồi, thử hỏi vì sao em và các Henecia lại không yêu quí anh cho được chứ. Bởi bản thân anh cũng yêu quí chúng em một cách chân thành- là khi em đã tin anh luôn giữ lời hứa, mãi mãi luôn tin tưởng là thế…!
Anh còn nói anh hi vọng henecia hạnh phúc, còn hạnh phúc lớn nhất của henecia là nhìn thấy Kim Hyun Joong hạnh phúc. Henecia vì anh mà huy động mọi người order đĩa, chung sức tích cực bình chọn cho anh, hy vọng sự thành công rực rỡ của anh. Đó chính là hạnh phúc của chúng ta.

Nhiều lần bị tai nạn, bị thương rất đau mà anh vẫn chịu đau để tập luyện rồi biểu diễn, bởi anh sợ fan lo lắng, sợ fan thất vọng. Anh có biết tất cả mọi người đều đau lòng vì anh không, anh hãy quan tâm đến bản thân mình hơn một chút không được sao?
Với những tổn thương anh đã từng trải qua bằng ý chí nghị lực kiên cường, một trái tim yêu thương ấm áp, luôn hy sinh và nghĩ cho người khác, chúng ta hãy tin rằng anh sẽ luôn được hạnh phúc mãi mãi...

Em là một con người bình thường như bao người, thậm chí rất trầm tính. Anh đã giúp em mở rộng mối quan hệ của mình, đã giúp hòa nhập với cộng đồng Henecia… để được các ss, các bạn và các em yêu mến, tôn trọng, em được mọi người đối xử lịch sự, thân thiện và hòa nhã. Em thật sự rất vui, anh biết chứ!!??
Ở anh có những điều mà em cần phải học tập, lời khuyên của anh - em đều ghi nhớ vào tận trong trái tim mình. Em cảm ơn anh rất nhiều, cảm ơn cả những người yêu quý anh như em.
Điều mà em buồn nhất là không giúp gì được cho anh cả, bởi em thật nhỏ bé và ở cách rất xa anh… Nhưng em vẫn luôn đặt anh ở một vị trí - như là một gia đình, để rồi theo dõi từng bước chân mà anh đã đi…

“…Sẽ cứ là chính mình thay vì bị chỉ trích bởi người khác.
Hãy cười thật nhiều, cười thậm chí cả lúc buồn đau hay giận dữ
Giống như một kẻ ngốc...
Hôm nay lại cố lên nào! Dù mọi người đều mệt mỏi và gặp nhiều khó khăn nhưng hãy chấp nhận thực tại. Mỗi ngày đều sống hết mình, dường như đó chính là câu trả lời.
Hãy sống với nụ cười,
Và đừng mang lại tổn thương cho nhau…
Hãy sống thật vui vẻ. Đừng làm tổn thương lẫn nhau và mang lại hạnh phúc cho mọi người.
Đừng bỏ quên lý tưởng, phải tiếp tục kiên trì mới đi đến thành công.  
Đừng nên chỉ có ước mơ suông mà thôi. Hãy bước từng bước một. Trang bị cho mình một nền tảng vững chắc.
Chúng ta thật sự chỉ có một cuộc đời, và tôi muốn sống một cuộc đời trọn vẹn nhất…”

Chăc hẳn anh còn nhớ những lời nói này đúng không, chắc chắn là thế rồi, nó thật tâm đắc, từng câu chữ ấy luôn khắc sâu trong tâm trí em, để em có thể chịu đựng sự vất cả của cuộc sống, để em đứng dậy và cố gắng hơn nữa sau những vấp ngã. Anh đã giúp em tự tin hơn. Em thật lòng cảm ơn anh!

Cuối cùng em muốn cảm ơn cả nhà henecia thân yêu, cảm ơn các ss, các bạn và các em đã ủng hộ tình yêu của em dành cho Joong.
Em yêu tất cả mọi người

Chúc cả nhà ngủ ngon ạ

Sora Miyano

Bình luận

đọc lại bai này ,chợt thấy nhớ sora rất nhiều ,em hãy phù hộ cho J vượt qua tất cả em nhé  Đăng lúc 1-11-2015 08:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 19-10-2011 19:38:55 | Chỉ xem của tác giả
Anh, nơi em tìm thấy sự hoà hợp cho những mâu thuẫn đến tận cùng.

Anh, nơi tình yêu biến thành biển nhớ, cho trái tim em chơi vơi không tìm được bến về.

Một lần yêu thương, một đời bão nổi.

Chiều nay, trời Sài gòn chợt mưa khi vừa chợt nắng.
Chiều nay, em nhớ anh quay quắt trong ý nghĩ “Hãy giã từ!”

Bài tình ca hát cho ai mà anh như tan ra trong giai điệu của chính mình?

Nợ người chưa trả, nợ đời còn vay.
Ba năm qua, không ngắn cũng chẳng dài…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 20-10-2011 19:20:23 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ thua BEG 20 điểm thôi.
Em đang nghĩ 20 điểm của sự phân tán nhân lực.
20 điểm vì sự support cầm chừng của những fans như em.
Các điểm khác em không nói, nhưng điểm vote cao nhất là 1500 điểm, anh mới có 1440 điểm.
Nếu có nhiều nick hơn, mem hoạt động tích cực hơn...
Nếu em chịu hạ cái tôi của mình xuống để hợp tác...
Nếu em đừng luôn nghĩ đến sẽ.....
Xin lỗi anh......

Bình luận

ss ơi đừng tự trách mình như thế ahT-T. e cũng bùn huhuhu muốn khóc quá  Đăng lúc 20-10-2011 08:19 PM
ss ơi, em cũng cảm thấy có lỗi kinh khủng, em đã quá tin tưởng nhưng thực sự không còn cách nào khác, em xin lỗi, xin lỗi tất cả...:(  Đăng lúc 20-10-2011 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 20-10-2011 20:13:48 | Chỉ xem của tác giả
Chàng ơi, em vừa bị mắng....
Chàng ơi, phải chăng em không yêu chàng thiệt tình?
Chắc vậy rồi!^^
Cơ mà sao lần nào cũng là những chữ C đầu câu thế này?=))
Có ai an ủi em không nhà ơi???
Chúc ngủ ngon, tình iu của em!

Bình luận

em ơi, cố lên e, mọi người bên cạnh e, làm việc của mình trước đi em...  Đăng lúc 20-10-2011 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 20-10-2011 20:32:58 | Chỉ xem của tác giả
Joong ơi, thật sự từ chiều giờ e đau lòng lắm, đau kinh khủng...

Một cách sát nút như thế.............oaoaaaaaaaaaaa............

Em phải làm gì cho anh...........aaaaaaaaaaaaaaaaa

Chịu hok nổi nữa rồi.............
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách