Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
Thu gọn cột thông tin

[Film][1992][18+] L'amant - Người tình | Jane March, Lương Gia Huy, Arnaud Giovaninetti | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-6-2014 07:40:58 | Xem tất
Nghe tiếng phim này đã lâu lắm rồi mà bây giờ mới xem , cảm ơn subteam nhiều lắm ^_^

Thực sự đây là 1 bộ phim hết sức tình cảm , em chưa đọc truyện nên ko biết hình tượng 2 nhân vật trong phim có giống trong truyện không . Nhưng em rất thích khi nhìn thấy 1 người đàn ông trưởng thành , đĩnh đạc , nâng niu chăm sóc 1 cô bé mong manh . Những lúc 2 người đi ăn , nhìn chị nữ chính chỉ tập trung ăn , anh nam chính kể chuyện thỉnh thoảng gắp thức anh cho chị hơi giống bố con , nhưng thực sự hết sức lãng mạn .
Ấn tượng nhất cảnh gần cuối phim , khi chị ấy lên tàu trở về Pháp , gương mặt buồn xa xăm thì thấy chiếc xe của anh núp đằng sau . Tưởng tượng đúng kiểu , bóng dáng người đàn ông ấy luôn ở sau , quan sát ngắm nhìn , bảo vệ chị .
Một câu chuyện tình không quá buồn , nhưng cứ khiến người ta nhớ mãi .

Không liên quan lắm , nhưng mà Sài Gòn ngày đó đẹp quá !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2014 11:40:33 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

mình ko biết là bản chiếu trên tivi đã bị cắt đi đấy
hồi trc nhớ từng xem film này trên tivi nhân 1 dịp nào đó, mình xem ở vtv3 ấy. bộ phim rất hay và cảm động
cảm ơn subteam đã cho mình đc 1 lần xem lại, và đc xem bản đầy đủ nội dung
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2014 12:30:31 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

trước có xem một vài bộ phim Pháp, thấy phải kiên nhẫn và đau não lắm mới hiểu được, kể cả phim hài, giờ coi phim tình cảm lãng mạn không biết ra sao
cứ down về trước đã, mà thấy quay ở Vn là tò mò lắm rồi, thôi thì.
ủng hộ 1 cái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2014 15:12:55 | Xem tất
delphinium1810 gửi lúc 11-6-2014 09:44 PM
Mình thì đọc sách rồi, phải nói cuốn sách rất ấn tượng, nhưng cái kết thì không c ...

Kết là cô gái đi Pháp và anh cũng phải lấy vợ theo lời cha.
Sau nhiều năm anh đi cùng vợ sang Pháp và đã gọi điên cho cô nói rằng chỉ là muốn nghe giọng cô nói (thực ra là anh đã biết mọi điều xảy ra với cô sau bao năm) khi dường như không biết nói gì nữa thì cuối cùng anh đã nói là vẫn yêu cô, không bao giờ thể ngừng yêu cô được và sẽ yêu cô cho đến chết.

A, mình đọc lại giới thiệu phim, hôm trước đọc chớp nhoáng nên nhầm là 2 người đến được với nhau nên khác với sách, kết trong sách là như trên, không hề nói đến 2 người gặp nhau, và cũng không nhắc đến anh tìm gặp cô, mình vẫn chưa coi phim nên không so sánh được.
Xin lỗi bạn vì cm trước thông tin chệch nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2014 15:44:55 | Xem tất
aghhhhhhhhhh, coi phim xong rồi làm mình muốn spam quá, phim 18+, có tình dục nhưng không có cảm giác thô thiển như một số phim phương tây khác mình đã xem, mặt khác, những chi tiết nhỏ trong phim khiến mình cảm động, như cô gái tưới nước cho hai chậu cây trong căn phòng bẩn thỉu giữa chốn phố chợ ồn ào, những phút cuối phim, khi chàng trai gọi điện cho cô gái, nói rằng yêu cô trọn đời, cảm giác xem tới đoạn đó không hề giống khi mình xem những bộ phim tình cảm khác, nó vừa có gì đó giông giống những bộ phim tình cảm Hàn Quốc, vừa có cái gì rất khác, làm cho người ta phải tiếc nuối thay cho nhân vật chính. Tình cảm của hai nhân vật chính như kiểu hòa trộn giữa tình dục châu âu và nhẹ nhàng của châu á vậy. Thế nên có lẽ tên bộ phim mới là "Người Tình". Có lẽ bây giờ mình xem bộ phim là quá muộn để hy vọng phần hai . thôi thì coi đi coi lại vậy :p
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2014 01:52:47 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

delphinium1810 gửi lúc 13-6-2014 03:12 PM
Kết là cô gái đi Pháp và anh cũng phải lấy vợ theo lời cha.
Sau nhiều năm anh đi c ...

mình được xem phim này đã lâu, và rất bất ngờ phim lúc trước bị cut đi nhiều phân đoạn. Một bộ phim nhẹ nhàng, cảm động về những con người luôn bị cái cuộc sống mà đồng tiền nắm cái quyền có thể điều khiển và dày vò họ. người đàn ông TQ yêu cô, nhưng không thể đến với tình yêu của mình vì như anh nói "anh chẳng là gì nếu không có tiền", cô gái nhỏ, sống trong cảnh gia đỉnh phá sản mà không lúc nào không buồn, một nỗi buồn vô cớ về cuộc đời với người mẹ, anh và em trai, cô yêu người đàn ông TQ đó, nhưng chính cô cũng không thể bên anh, vì là một kẻ không có gì trong tay.

Tuy nhiên, có một tình tiết mà mình không hiểu, chính là lúc trong buổi tiệc với gia đình cô gái nhỏ, tại sao cô gái lại ôm chầm lấy em mình mà nhảy rất "tình tứ", về câu thoại của người mẹ "tôi không nuôi chúng tốt, nên giờ tôi phải trả giá" và sau đó thì người đàn ông TQ gần như là cưỡng hiếp cô một cách thô bạo như vậy. Bạn đọc truyện r chắc có thể hiểu những chi tiết trên, mong bạn chia sẻ.  xin cảm ơn bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2014 15:45:59 | Xem tất

Từng đọc sách, từng xem engsub và mòn mỏi ngóng chờ vietsub của phim này... Nay thấy subteam làm quá sức vui luôn. (( Phim 18+ vậy chứ coi cảm động lắm, diễn viên cũng đẹp nữa. Lúc hai người già hết cũng thấy đẹp. :3 Rất là ngưỡng mộ tình yêu của họ. <3
Đầu tiên gắn mác 18+ đã thấy có hứng rồi xong vào đọc bình luận thấy mọi người đều khen hay làm càng tò mò. Cá nhân lại thích những câu chuyện lãng mạn...
Phim lại còn quay ở Việt Nam, thấy bảo có ngôi nhà cổ đẹp nữa lại càng thích hơn.
Thank subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2014 20:59:01 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Phim này chắc cũng thuộc dạng phim kinh điển của Châu Á nè
Ngoài những cảnh nóng táo bạo còn là nội dung phim với chuyện tình cảm động nữa
Với lại phim này quay ở Sài Gòn nữa này, thanks ST làm sub phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2014 01:15:27 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Cả phim và truyện đều xem rồi.
Mình đọc truyện trước khi coi phim. Lúc đầu mua năm lớp 11 vì thấy trong truyện mấy poster ảnh rất Hot mua về nhà lén lút đọc hic, thời ấy theo trào lưu rừng Nauy một nd mới mẻ đưa vào sách, đọc sách khá nặng nề hic mình toàn giở đến cảnh gay cấn.
Sau này lớn hơn chiêm nghiệm lại, một mối tình đẹp giữa miền sông nước Cửu Long
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2014 09:45:16 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Bộ phim này mình đã nghe nói từ rất lâu qua báo, rất muốn được xem bơie nội dung phim hay và bức poster phim hình ảnh cô gái trông rất ngây thơ và mong manh. Nhưng hồi ấy tìm phim nghệ thuật như thế này trên mạng rất khó.
Giờ bất ngờ khi subteam nhà mình làm bộ phim kinh điển này, đặc biệt lại là một bộ phim được quay tại Việt Nam nữa!
Cảm ơn subteam rất nhiều!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách