Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][1992][18+] L'amant - Người tình | Jane March, Lương Gia Huy, Arnaud Giovaninetti | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 8-6-2014 23:47:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

hô hô, L'amant hả, thấy tên là nhào vô liền.
vào đây mới thấy mác 18+, nhớ ra, đúng rồi 18+ là phải!
nói vậy chứ mình 20+ rồi, lo gì
cảm ơn nhóm dịch!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 9-6-2014 11:51:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình vừa vào diễn đàn, thấy phim này nổi bần bật liền nhảy vào ngay.
Mình thích xem những phim nhẹ nhàng, lãng mạn kiểu này, mạch phim chậm rãi, cứ như đang đọc lướt qua một cuốn tiểu thuyết vậy.
Bối cảnh quay tại Việt Nam thì còn gì bằng nữa, Sài Gòn thời ấy cứ như Pari ở châu Á vậy.
Để tối ngồi xem rồi viết review cho mọi người vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 9-6-2014 12:14:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim này mình xem rồi, bị ám ảnh một thời gian luôn. Phim không có những tình tiết gây cấn, không lãng mạn thái quá, nhưng xem xong thì đọng lại một cảm giác rất khó tả. Xem xong rồi mấy ngày trời toàn nghĩ về tình cảm của 2 người đó. Câu cuối phim làm mình nhớ mãi, nhớ mãi. Đúng là phim Pháp, luôn luôn có chút buồn. Cảm ơn ST đã làm phim này nhé. Keeeee.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 9-6-2014 18:10:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

kieunt gửi lúc 6-6-2014 10:25 PM
Biết đến phim này vì hôm nay lượn face thấy giới thiệu. Đầu tiên là đọc lời dẫn t ...

Đồng ý với bạn về vấn đề này. Theo mình nghĩ cảnh nóng nhiều chưa chắc đã khắc họa được tình cảm cao đẹp và ghi dấu trong lòng người. Có 2 bộ phim Nhật rất hay và cảm động mà tôi không thể nào quên là  "Piecing Me Back Together" do Keiko và Masaki Okada  diễn và "I give my first love to you" do Mao Inoue và Masaki Okada  đóng. Cả hai bộ phim này số phận nam chính do Masaki thủ vai rất đáng thương đồng thời khắc họa những hy sinh cao cả trong tình yêu. Rất ấn tượng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 9-6-2014 18:49:29 | Chỉ xem của tác giả
mình xem phim này nhiều rất nhiều lần rồi
một bộ phim rất hayvề cả diễn xuất lẫn cách quay
bạn mình từng nói " coi phiim mới thấy, dưới con mắt người phương tây , việt nam đẹp một cách rực rỡ "
mình rất thích vai diễn của lương gia huy, từng ánh mắt, cử chỉ, hành động đều toát lên tình yêu ... nhân vật như thật sự bước ra từ tiểu thuyết vậy...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 10-6-2014 01:00:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Đã đọc qua tiểu thuyết và có chút ám ảnh với nó...
Giờ có phim xem mừng quá, thích nữa là được nhìn cảnh Việt Nam dưới con mắt người nước ngoài nữa chứ...
Cái kết buồn, nhưng nó phản ánh câu chuyện thực tế, để lại nhiều dư vị...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 10-6-2014 01:21:56 | Chỉ xem của tác giả
kieunt gửi lúc 6-6-2014 10:25 PM
Biết đến phim này vì hôm nay lượn face thấy giới thiệu. Đầu tiên là đọc lời dẫn t ...

um, nữ chính trong phim là người mẫu cho một tạp chí tuổi teen, tên là Jane March, khi đó khoảng 19 tuổi, tuổi này thì còn trẻ, chứ không còn nhỏ nữa. Thực sự thì mình đồng ý với bạn là phim có nhiều cảnh nóng quá, xem cũng hơi ngại một chút. Mình thì chưa xem hết phim nên cũng không dám nói nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 10-6-2014 02:02:46 | Chỉ xem của tác giả
một số thông tin mình tìm được về phim:
- nữ chính trong phim này là người Anh, là người mẫu cho một tạp chí tuổi teen, được vợ của đạo diễn phát hiện. cô đóng phim này khi 19 tuổi, và khi hoàn thành bộ phim thì 22 tuổi.
- nam chính là diễn viên người Hồng Kông, khi đó hơn 30 tuổi, là diễn viên triển vọng của điện ảnh Hồng Kông
- kinh phí của bộ phim là khoảng 40 000 USD, số tiền cũng khá lớn so với phim Việt Nam thời đó.
- phim thực hiện trong 4 năm từ 1986-1990, và được công chiếu tại Việt Nam cuối năm 1991. Việt Nam là quốc gia đầu tiên được xem phim này.
còn nhiều thông tin về phim này, các bạn có thể tìm đọc ở đây:
http://thethaovanhoa.vn/van-hoa- ... 101026155956262.htm
https://www.facebook.com/note.php?note_id=10150108195108010
http://www.hbcwdc.com/marguerite ... ai-den-su-that-rfi/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 10-6-2014 11:54:16 | Chỉ xem của tác giả
Thấy nhà Pháp có phim mới, tò mò vào xem nội dung xong hết, thấy có vẻ hấp dẫn, lại là lấy bối cảnh Việt Nam những năm 90, mình cũng hào hứng. Đọc xong nội dung thấy có anh chàng gốc Hoa, nhìn lên lại poster thì ra là chú Lương Gia Huy, ôi phim nào chú ấy đóng cũng thấy hay
Phải down về coi ngay và luôn, sau đó sẽ review lại sau
Tks ST nhìu lắm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 10-6-2014 14:32:39 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn Team đã mang đến một bộ phim tuyệt vời dối với những khán giả yêu thích phim Pháp và sự lãng mạn. Đặc biệt "Bộ phim khởi quay tại Việt Nam vào năm 1986, hoàn thành năm 1990". Nhìn nữ diễn viên chính đẹp quá, lâu lắm rồi mới xem phim có chú Lương Gia Huy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách