Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][1992][18+] L'amant - Người tình | Jane March, Lương Gia Huy, Arnaud Giovaninetti | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 16-6-2014 12:01:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cảm ơn subteam đã làm phim này ^^
Đọc truyện bản tiếng Pháp quá ám ảnh, phim thì cũng coi rồi và cũng ám ảnh không kém, cảm thấy quá day dứt, một điều gì đó dở dang : (
Cá nhân mình thích nhất trong phim là trường của nữ chính quay ở trường cấp 3 của mình, thấy quen quen, đến khi xem cảnh đi học trễ chạy qua hành lang giữa mới thấy, thì ra đúng là trường mình thật = ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 16-6-2014 17:50:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

lâu lắm với cmt, vào cái thấy cái Poster và cái tên phim rất gợi cảm,
cũng tò mò, và thấy rating 18+ thì hơi bị lo ngại ấy  
cơ mà đọc xuống thấy phản ứng bất ngờ của mọi người nên quyết định xem
p.s: cứu rỗi cho tâm hồn FA, ka ka ka
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 16-6-2014 20:47:26 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Một bộ phim mang khung cảnh cổ điển thời đó, hay và lạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 17-6-2014 09:32:53 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Bộ phim này chỉ nhỏ hơn mình có 1 tuổi thôi. Đọc nội dung phim mình thấy là khá lãng mạn, diễn viện đẹp nữa.
Bối cảnh này lại ở Việt Nam, miền sông nước Nam bộ. Tuy nhiên, phim chỉ dành cho 18+, nghe hồi hộp thât ấy chứ
Cảm ơn subteam đã làm bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 17-6-2014 17:28:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

mình từng có thấy qua tựa sách nhưng chưa có dịp đọc, nay subteam làm sub phim này nên mình tò mò down thử về xem. Lướt nhìn thấy để 18+ thì cũng hiểu rồi, nhưng khi xem xong hết phim thì mình thật sự chỉ muốn khóc. Một cuộc tình mở màn với những cảm xúc thăng hoa nhưng khi kết thúc lại để trong lòng nhân vật một xúc cảm khó tả: phẫn nộ, bi thương, và hơn hết là đồng cảm. Thương nhất là em của nữ chính, phải ngậm ngùi chịu đựng sự bóc lột tàn nhẫn của người anh trai nghiện ngập. Mình không thể nói hết được cảm xúc của mình, nhưng phải nói rằng đây là phim tình cảm hay nhất mà mình từng xem, không giả tạo mà rất chân thật và sâu lắng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 17-6-2014 18:13:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

đã đọc truyện rất lâu rồi nên cũng không nhớ rõ về nội dung nữa
cảm ơn subteam đã sub phim cho chúng mình coi nhé
lại được quay ở Việt Nam nữa thế thì còn gì bằng hơn chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 17-6-2014 22:23:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

uhm...
bộ phim này đã coi từ lâu qua lợi của 1 người...i
"tình chỉ đẹp khi tình dang dở"
tình yêu sao mà bi thương thế? sao mà khiến người ta đau lòng đến vậy?
"Anh nói rằng mọi sự vẫn như trước, rằng anh vẫn yêu cô, rằng anh không bao giờ có thể ngừng yêu cô, rằng anh sẽ yêu cô cho đến chết" sao mà đau đến thế?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 18-6-2014 11:26:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chết phim này 18+ hả, có biết đâu, xem từ hồi lớp 11 he he he
Ấn tượng đầu tiên là sông nước miền Nam và Sài Gòn lên phim quá đẹp, đép đến nao lòng.
Ấn tượng phát thứ 2 là cảnh gặp nhau trên phà, Lương Gia Huy diễn quá đạt cái sự run rẩy và căng thẳng khi lần đầu tiên nhìn thấy người tình nhỏ bé đứng bên lan can con phà, hic. Và cảm xúc dâng đến mãnh liệt theo từng cái đan tay của 2 nhân vật khi cùng nhau đi chung ô tô trên con đường qua những cánh rừng cao su bạt ngàn. Nói thật những cảnh này còn làm mình rạo rực hơn cả những cảnh nóng mãnh liệt trong phim. Một bộ phim rất đáng xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 18-6-2014 21:19:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Oài, mới nghe giới thiệu đã thấy hóng rồi
Phim 18+ á
Thế những cảnh xxoo ấy có bị cắt không?
Ôm tim down về xem giờ nè
Thank subteam đã dịch phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 18-6-2014 22:02:29 | Chỉ xem của tác giả
myimpofiles gửi lúc 14-6-2014 01:52 AM
mình được xem phim này đã lâu, và rất bất ngờ phim lúc trước bị cut đi nhiều ph ...

Xin lỗi vì trả lời bạn chậm nhé, mình cảm thấy phải coi phim để xem đạo diễn dàn dựng thế nào mới nên trả lời cho bạn nên mới hơi trễ.
Thật ra, trong chuyện, mẹ cô gái, đến tận cuối đời vẫn còn u mê yêu thương người con trai đầu, nhưng vẫn có những khoảnh khắc bà nhận ra được sự bất công của mình, nhận ra những đứa con của mình đi chệch hướng như thế nào, những lần như thế trong sách đề cập rất rời rạc, nên mình nghĩ, trong phim, để cô đọng lại, kịch bản đã để bà thể hiện sự chua xót và dằn vặt trong vai trò làm mẹ qua câu thoại với người đàn ông Trung Quốc.
Và chi tiết mà anh cưỡng hiếp cô thô bạo, thực ra, nếu xét theo mạch trong sách, ngay từ lần đầu tiên, cô đến với anh, khi tắm xong, anh đã hành động thô bạo với cô, bởi vì khi ấy anh cho rằng, cô sẽ không bao giờ yêu anh. Đoạn trích đầy đủ như thế này " Anh gọi tôi là đồ con điếm, là đồ kinh tởm, anh bảo tôi là tình yêu duy nhất của anh, và đó chính là điều anh cần nói, và đó chính là điều người ta nói khi người ta để lời nói tự tuôn ra, khi người ta mặc thân thể mình hành sự và tìm kiếm và tìm thấy và giành lấy những gì mà nó muốn, và thế là mọi điều tốt đẹp, không có những cặn bã, những cặn bã được che đậy lại, tất cả đều bị cuốn vào dòng thác, vào sức mạnh của dục vọng"
Có lẽ, để hợp lý khi lên phim, kịch bản thay đổi.  Trong sách, mình nhận thấy rằng cô gái yêu anh trai thứ hai ( không hiểu sao phim lại là em trai) một cách kì lạ, thương yêu hết mực. Vậy nên, bữa ăn với gia đình cô gái ấy, phim thể hiện ngắm gọn những điều được khắc họa khá rắc rối trong sách là, dằn vặt của người mẹ, tình yêu với anh trai của cô gái, cả sự bế tắc của gia đình cô gái và sự thấm thía sâu sắc rằng anh sẽ không bao giờ giữ được cô, rằng như xác định giữa 2 người, cô ở bên anh chỉ vì tiền của anh mà thôi, nó sẽ không được thừa nhận là tình yêu.

Chậc, sao mình dài dòng quá, với cái sự hiểu và dốt văn của mình, mình chỉ có thể nói được như vầy thôi. Xin lỗi bạn nhé. Cuốn sách mỏng lắm, bìa Nhã Nam cũng rất đẹp, văn phong dịch cũng tốt nữa, có dịp bạn đọc luôn nhé, mình sợ mình hiểu sai quá.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
yotomo + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách