Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][1992][18+] L'amant - Người tình | Jane March, Lương Gia Huy, Arnaud Giovaninetti | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 6-7-2014 23:22:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

o, mình nghe nhiều người nói phim này hay, không ngờ Subteam cũng làm phim này ah~
mình rất thích những bộ phim lãng mạn, tình cảm...
mình down về xem đây, cảm ơn Subteam nhiều ah~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 9-7-2014 11:03:29 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa mình tò mò muốn xem phim này vì thứ nhất là phim được đóng ở Việt Nam, thứ hai là do một tài tử Hồng Kông đóng chung với tài tử Pháp, còn thứ ba thì… hì hì tò mò vì có mác 18+ í mà.
Nhưng nay khi coi lại, cảm xúc của mình lại khác.  Mặc dù hai người họ đến với nhau khá nhanh, có thể lúc đầu là sự ham muốn:  cô gái vì tiền mà đến với chàng trai, còn cậu thanh niên với đầu óc đầy tư tưởng phong kiến, sẵn sàng dùng tiền để đạt được mục đích, nhưng sau khi họ gặp nhau, họ đã được lấp đầy khoảng trống của trái tim, đó là “Tình Yêu”.
Cám ơn subteam đã sưu tầm và dịch cho chúng mình xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 9-7-2014 20:43:35 | Chỉ xem của tác giả
đã đọc truyện này và rất thích, không ngờ trong Kites có sub phim này nữa. Cảm ơn subteam rất nhiều.
Phim hay, để lại trong mình 1 cái gì đó day dứt,  1 chút buồn, thêm gì đó như là vô định,; cái gọi là định kiến xã hội thời đó thật quá lớn, nhấn chìm hạnh phúc của con người . . . .
và tình yêu trong này thật đẹp . . .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 13-7-2014 11:26:53 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

shimira gửi lúc 9-7-2014 08:43 PM
đã đọc truyện này và rất thích, không ngờ trong Kites có sub phim này nữa. Cảm ơn su ...

Áh, phim này có truyện hả bạn? Tên truyện là gì bạn nhớ không?
Tớ xem phim này lâu rồi... Ấn tượng trong tớ là hình ảnh Việt Nam thời đó rất yên bình và nên thơ, đẹp đến nỗi không cưỡng lại được... Cô nữ chính trong phim nhìn trong sáng như thiên thần nhưng đôi mắt lức nào cũng trầm tư, day dứt, có chút ưu tư của tuổi dậy thì, có chút mơ hồ vô định của con người thời cuộc đó...
Tình yêu của hai nhân vật chính đến một cách tự nhiên, vô tình đến nỗi chính bản thân họ cũng không nhận ra... Tình yêu đẹp nhưng lại kết thúc trong nuối tiếc Xem mà cứ hoài xuýt xoa
Cám ơn subteam nhiều

Bình luận

bạn gg " Người tình - Marguerite Duras'' là ra à :D  Đăng lúc 13-7-2014 11:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 16-7-2014 17:41:35 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim này là một trong những bộ phim khá nổi tiếng nè
Vì phim này đã khá lâu rồi nên cứ tưởng ST không làm sub nữa chứ
Phim này hình như còn có cả cảnh quay ở Việt Nam nữa
Thanks ST đã làm sub phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 17-7-2014 18:32:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Đọc cái giới thiệu thấy thích quá, nội dung tương đối lãng mạn, nhẹ nhàng. Tình yêu trải qua một thập kỷ, rất ngưỡng mộ tuy biết ngoài đời nó chẳng có =3=. Dạo gần đây mới biết đến phim Pháp thôi, nếu Kites dịch còn an tâm hơn nữa. Phim làm từ năm 1992 mà chất lượng vẫn tốt, bái phục subtem.

Dù sao cũng cảm ơn subteam nhiều *chụt*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 17-7-2014 18:33:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Đọc nội dung thấy có Việt Nam là down luôn và ngay
Tình yêu vượt thời gian thế này tuy không thật lắm nhưng mà vẫn ngưỡng mộ
Thks st đã làm phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 17-7-2014 22:18:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Có phải cái phim kinh điển hồi đó không nhở
làm cú quay về quá khứ xem thử coi
cái phim này gần bằng tuồi mình rồi thì phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 17-7-2014 23:15:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mặc dù phim của Pháp sản xuất nhưng nhờ vậy mà mình có cảm giác rõ hơn về bối cảnh của Sài Gòn xưa, hình ảnh trong phim cũng khá rõ nét, khung cảnh từ đường làng đến thành thị nhìn vẫn rất đẹp mặc dù không có nhiều màu sắc. Coi xong phim mình cảm giác là 2 người này không phải là không biết mình đã yêu, họ biết rõ nhưng vì những phong tục mà họ chấp nhận và đối xử với nhau như một cách tự dối lòng mình, đến khi thực sự xa nhau thì điều đó mới bung ra thôi ( theo cảm nhận của mình là vậy). Thank subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 18-7-2014 10:08:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim hay, tình tiết lãng mạn nhẹ nhàng
Tuy phim đã lâu nhưng chất lượng hình ảnh rất tốt
Cảm ơn đội ngũ subteam đã làm phim này

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao