Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Love Will Tear Us Apart/ Tình Yêu Chia Cắt Chúng Ta/ 我想和你好好的 - Phùng Thiệ

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 28-11-2013 10:25:03 | Chỉ xem của tác giả
Ôi kites number one. Hóng quá mà coi bản raw chắc tức chết nên ráng nhịn {:182:}

Tình tiết phim nghe có vẻ rất thú vị, couple này cũng tuyệt vời nữa {:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 28-11-2013 19:17:00 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam rất nhiều.
Sau khi xem xong mình lại thấy hơi khó hiểu, vì là đọc đoạn dẫn trước thì có đoạn : 10 năm sau, vào một buổi sáng, Lượng Lượng nhận được một cú điện thoại... Nhưng kết phim thì là tự nhiên a ấy tỉnh dậy rồi thấy chị kia ngồi đó rồi yêu cầu a í chở mình đi 1 lần cuối mà
Đoạn đó có chút ko hiểu @.@

Bình luận

Theo mình thì sau khi ra phim thì nếu có thể nên chỉnh lạ cho đúng, tại nhiều bạn cũng vì xem giới thiệu mới xem phim, xem xong lại chả thấy giống thì hơi lạ :)   Đăng lúc 13-12-2013 08:38 AM
Phần giới thiệu chưa được chính xác lắm vì trước lúc quay phim cũng lâu, bạn thông cảm nhé ^^  Đăng lúc 28-11-2013 07:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 28-11-2013 20:08:22 | Chỉ xem của tác giả
Ồ, nghe thú vị quá, mình siêu thích phim kiểu này đó.
Hai người này trông cũng đẹp đôi quá nhỉ. Thích tạo hình của anh Phùng lắm nhá
Thanks cả nhà nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 28-11-2013 21:03:25 | Chỉ xem của tác giả
xem xong thấy giới thiệu không giống lắm. mình đã hi vọng một cái kết day dứt hơn thế.
nhưng cólẽ thế cũng hay. thứ bắt đầu cũng là thứ kết thúc.
một bộ phim hay đáng để suy ngẫm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 28-11-2013 21:14:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay. Nhìn poster phim mình cứ nghĩ là phim ngược dữ lắm nhưng xem xong mình lại thấy phim khá hài hước. Những đoạn cãi nhau của hai người rất thật, rất đời và cũng rất thú vị.
Mao Mao yêu có vẻ cực đoan quá, lúc nào cũng nghi ngờ và hành động hơi nông nổi khiến người khác khó chấp nhận được. Nhưng mà nếu có người yêu như Lượng Lượng thì đúng là không thể nào yên tâm nổi.
Ni Ni trong phim này rất xinh đẹp, rất đáng yêu, diễn cũng hay nữa, lất át cả Phùng Thiệu Phong luôn. Mà Phong ca trong phim này bị dìm dữ luôn. Cảnh hai người đọc cái kịch bản gì mà "Anh vô tình, lạnh lùng, gây sự vô lối" thật là khó đỡ mà.
Kết thúc trong phim là OE nhưng mình nghĩ đó cũng có thể xem như một HE. Hai người tách nhau ra một thời gian, nhận ra sự quan trọng của nhau và bắt đầu một mối quan hệ mới trưởng thành và bền chặt hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 28-11-2013 22:07:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình hóng phim này mãi, coi trailer thấy khá thích (toàn mấy cảnh đánh nhau :P)

Hôm trước là Địch Nhân Kiệt, hôm nay là phim này, thank subteam nhiều :">

Thấy Nghê Ni có nét giống Thư Kỳ :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 28-11-2013 22:08:10 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong nội dung film thì rất muốn xem liền nhưng phải download completed thì mới xem được, rất muốn biết kết thúc sẽ như thế nào. Phải down film này xem thôi. Thanks all of you
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 28-11-2013 23:37:15 | Chỉ xem của tác giả
phim bị cut mất cái khúc 10 năm sau rầu còn đâu mà day dứt T_T. Cái đọan Phong ca qua Thái khi nghe tin Mao Mao đã chết, rùi ngồi khóc day dứt. Cái đọan cut đó coi mới cảm nhận được title của phim là "Love will tear us apart".

Bình luận

Mình nghĩ là không phải bị cắt đâu, kết thúc OE, người xem bình luận suy đoán nhiều nên tác giả cho thêm hậu trailer có đoạn 6 năm sau đấy, từ 2007 đến 2013   Đăng lúc 13-12-2013 08:46 AM
trời, bảo sao mình thấy cụt lủn á. mà đọc thì thấy trọng tâm là 10 năm sau  Đăng lúc 1-12-2013 09:15 PM
mình cũng ko hiểu sao bị cắt nữa, nhưng đọan đó coi đau lòng lắm. những 10 phút hơn chứ cũng ko ít đâu. Phong ca khóc day dứt lắm!  Đăng lúc 30-11-2013 12:38 AM
Mình cứ tưởng phim OE, kết thúc lúc hai người ngồi trên xe chứ.  Đăng lúc 29-11-2013 08:08 AM
Ủa? Sao đoạn đó lại bị cắt vậy bạn?  Đăng lúc 29-11-2013 08:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 29-11-2013 08:49:28 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bị cut mất đoạn 10 năm thì đúng là xem chả hiểu cái quái gì đang diễn ra ở khúc cuối phim.Mà nói thật là tạo hình phim này của Phong dìm hàng quá đi.Đóng cổ trang long lanh là thế mà chuyển qua phm hiện đại thì...Còn Nghê Ni,quả thật có chút gì đó giống Thư Kỳ.Nhưng nói chung cứ thấy phim này thế nào ấy,nhân vật bạn gái cũ đóng vai trò gì nhỉ,thi thoảng thấy xuất hiện và yêu cầu Lượng Lượng làm gì đó là anh ta xuất hiện và thực hiện ngay.Chí ít cũng có đoạn giải thích chút ít vì sao lại như thế chứ nhỉ.Mà anh này đóng vai nhân viên quảng cáo nhưng bạn gái thì tứ tung,làm mang tiếng nhân viên quảng cáo quá đi...

Bình luận

Do phần giới thiệu có sớm hơn lúc quay nên vậy bạn ạ.  Đăng lúc 29-11-2013 09:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 29-11-2013 11:19:52 | Chỉ xem của tác giả
phim của anh Phong sao có thể bỏ phí được, phải xem thôi hihi <3
bồ kết anh lâu lắm rồi luôn
phim có vẻ bi thương, chưa xem nhưng vẫn mong có HE :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách