Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Love Will Tear Us Apart/ Tình Yêu Chia Cắt Chúng Ta/ 我想和你好好的 - Phùng Thiệ

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 30-12-2013 00:39:11 | Chỉ xem của tác giả
Lượn lờ thì vào đây thấy poster phim có vẻ ấn tượng
Nhìn trông rất đau khổ, như mỗi người vừa đánh mất 1 gì đó rất quan trọng của cuộc đời vậy
Đọc những lời bình luận của các bạn thì hẳn đây là 1 là một nốt trầm lắng sâu trong tâm hồn bạn
Mình rất thích những bộ phim như thế này vì nó làm mình suy nghĩ nhiều hơn về chuyện của bạn thân
Cảm ơn những bạn đã vietsub phim nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 1-1-2014 05:55:10 | Chỉ xem của tác giả
Thấy phim có anh Phong đóng là phải coi liền, cơ mà coi xong lâu rồi, hôm nay mới có tâm trạng vô viết bài.
Trước tiên xin cảm ơn các bạn trong subteams miệt mài cực khổ cho mọi người có phim coi, cho tui được ngắm anh Phong.
Nói về cái tạo hình phim, thấy diễn viên bị dìm hàng ghê rợn, nhưng ko vì thế mà không mất sự lung linh xinh đẹp. Nhất là anh Phong của tui. Há há, nghe tiếng chị Ni lâu rồi mà ko nhìn kỹ, H coi phim mới thấy chị ấy giống Thư Kì gjê. Mà hai người đó yêu nhau, nên diễn mấy cảnh tình cảm thấy ngọt ghê, đẹp đôi thật.
Hic xem phim xong dù rất ám ảnh và bị chìm vào cái bế tắc triền miên như trong phim, nhưng lại rất thích coi mấy phim dạng này. Tuy phim cứ đều đều, chậm chậm, và những người  không có tâm trạng sẽ chẳng thích phim này là bao. Nhưng với mình, bộ phim nói lên một bộ mặt thật của cuộc sống, không chỉ riêng trong những câu chuyện tình yêu cả trong những chuyện khác nữa.
Hình ảnh chiếc xe chở Miêu Miêu chạy băng băng trong đêm là chạy ngược về quá khứ, hay là chạy vụt nhanh để quên đi khoảng ký ứ đau thương. Buồn bã thật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 4-1-2014 07:29:51 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này thấy buồn quá. Nếu không đọc qua preview và biết sau này Miêu Miêu sẽ chết thì mình nghĩ khúc cuối sẽ là một mở đầu mới cho cả hai - một Lượng Lượng và Miêu Miêu trưởng thành , chín chắn hơn.
Cơ mà chính vì biết cái kết là Miêu Miêu sẽ chết nên đâm ra xem cảnh cuối mình thấy chả ăn nhập gì chả
Tại sao lại cut cái phần 10 năm ấy ra cơ chứ,
cứ nghĩ kết sẽ là thế này, cuối cùng lại cut ra, để riêng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 4-1-2014 18:04:59 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật phải khâm phục Miêu Miêu, đoạn cuối vẫn kiếm ra được Lượng Lượng.
Đoạn nhạc cuối phim, khi hai người cùng ngồi trên xe và hình ảnh quá khứ quay ngược như cả hai chưa từng là gì của nhau thật ám ảnh.
Hai cái kết đều rất buồn nhưng cả hai không thể quay lại khi mọi thứ đã đi đến mức như thế.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 4-1-2014 21:11:02 | Chỉ xem của tác giả
Sao nhìn cái poster có vẻ bùn z đang định kéo về tết coi
Thôi thì coi trc tết z :
Thanks subteam nhìu à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 5-1-2014 00:19:57 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong làm mình suy nghĩ rất nhiều. Rõ ràng là yêu mà không thể cùng nhau đi hết cuộc đời. Cảm tháy quay quắt với những hình ảnh cuối phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 5-1-2014 15:49:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay lắm,tình cảm nữa hihi,rất thích a Phùng Thiệu Phong
Cảm ơn ST nhiều nhé,chúc ST làm việc thật hiệu quả nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 5-1-2014 17:35:58 | Chỉ xem của tác giả
phim hay nhưng kết thúc hơi buồn, mình xem đoạn cuối thấy khó hiểu tự nhiên chia tay 10 năm sau quay loại mà không thể quay lại với nhau. Thanks ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 5-1-2014 19:00:17 | Chỉ xem của tác giả
Khá là thik diễn xuất của Phùng Thiệu Phong. Nhân vật nào của anh ý cũng khá là ấn tượng. Tớ sẽ kéo phim về để xem! Chỉ cần nhìn poster đã làm tớ thực sự mong chờ ở bộ phim rồi. Biểu cảm và hành động của diễn viên chính nhìn vào thấy đau đớn khôn nguôi! Cảm ơn các bạn trong subteam rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 5-1-2014 20:38:01 | Chỉ xem của tác giả
Mở đầu phim thì có vẻ không hay lắm.
Nhưng kiên trì ngồi xem thì càng về sau phim càng hay.
Cũng không nhớ là khi xem phim mình đã khóc bao nhiêu lần nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách