Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Love Will Tear Us Apart/ Tình Yêu Chia Cắt Chúng Ta/ 我想和你好好的 - Phùng Thiệ

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 8-1-2014 21:06:00 | Chỉ xem của tác giả
Vì quá yêu quá say đắm nên chúng ta đã chia tay !
Chia tay không có nghĩa là hết yêu, chúng ta cần thời gian dễ suy nghĩ về tnh2 yêu của đôi ta.
Film khá hay và ý nghia like like
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 8-1-2014 21:41:56 | Chỉ xem của tác giả
phim này đáng lẽ khôg phải tên là tình yêu chia cắt chúng ta. Nên có tên là "cô ấy chia cắt tình yêu của chúng tôi". Trong mối quan hệ giữa hai người thì nữ chính liên tục có nhửng động thái tiêu cực. Nam chính đã giữ trạng thái bình tĩnh hết mức có thể vẫn không giữ được tình yêu của hai người. lúc xem phim mình cứ nghĩ sẽ có một đoạn giải thích tại sao nữ chính có một tính cách méo mó như vậy, nhưng chờ mãi chờ mãi đến hết phim vẫn không thấy gì. Một tình yêu làm cho người khác mệt mỏi như vậy thì làm sao có thể kết thúc. mình thấy đây là HE cho nam chính
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 9-1-2014 20:34:04 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn Poster ấn tượng với tựa phim nghe rất hay :"Tình yêu chia cắt chúng ta" thế là hì hục chạy vào down phim liền.
Mấy cảnh đầu trong phim thì dường như chưa có gì hay và lôi cuốn, nhưng càng kiên trì xem về sau càng thấy phim hay^^
Đúng là không uổng công down phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 9-1-2014 21:51:39 | Chỉ xem của tác giả
phim này kết thúc làm mình ko hiểu gi hết à
tính cách của các nhân vật cũng kì lạ nữa
xem phim chỉ khoái ngắm diễn viên là chính
trời ơi kết cái đôi chân của chị nữ chính quá
nhất là cái cảnh phong ca sơn móng chân cho chị ý
sao chân gì mà nó lại vừa dài vừa nuột thế
mà chị này hình như là người yêu của anh phong ngoài đời luôn phải ko nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 9-1-2014 22:12:10 | Chỉ xem của tác giả
phim này nhào vô down là vì có Phùng Thiệu Phong quá bồ kết anh trong phim lan lăng vương rồi, nghe nói còn có bạn gái ngoài đời của anh ấy là diễn viên Nghê Ni đóng nữa. nhưng sau khi coi thất vọng toàn tập mình hoàn tòan không hiểu bộ phim này nói về cái gì luôn. hoàn toàn không hiểu kết thúc của nó ra sao, có thể nó quá nghệ thuật chăng. còn đối với nghệ thuật mình là kẻ ngoại đạo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 10-1-2014 09:40:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ nhân vật nữ chính đã có một tình yêu rất không bình thường. Cô đã quá lệ thuộc vào cảm xúc của bản thân, Vì cảm giác bất an trong tình yêu của bản thân mà làm cho người mình yêu nghẹt thở. Cô ấy đã tự tay giết chết tình yêu, đem lại nỗi thống khổ cho mình và cho cả người mình yêu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 10-1-2014 18:59:55 | Chỉ xem của tác giả
Nghê Ni xinh quá...

Nguyên nhân chia tay của hai người này kể ra cũng khá buồn cười, fải chăng chính là vì Miêu Miêu quá yêu Lượng Lượng, đến nỗi sinh ra một sự chiếm hữu và ghen tuông quá vô lý, khiến cho 2 người cũng vì thế mà chia tay? Tìm được người mình yêu không dễ, nhưng chính sự ích kỷ trong tình yêu có thể đã khiến hai người rời xa nhau, và cuối cùng đã mất đi tình yêu của mình mãi mãi.

"Tình yêu, luôn vào lúc chúng ta xoay người, trong khoảnh khắc đã không từ mà biệt..."
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 11-1-2014 11:30:30 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim có kết mở mà, vẫn chưa thể nói là SE được . Ai mà biết được trên xe ô tô họ sẽ nói gì. Thực ra thì đúng là HE sẽ đc nhiều ng thích nhưng nếu kết thúc như thế này thì sẽ làm cho mọi ng càng ấn tượng với bộ phim hơn đúng ko nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 11-1-2014 22:07:05 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu thấy poster và tên phim đã bị ấn tượng rồi ạ
Cứ cái kiểu nhân vật chính bị đau khổ dằn vặt như trong poster thì mình thích lắm ( tự thấy mình rất biến thái)
Nhưng xem phim rồi mới thấy, không phải chỉ đau khổ dằn vặt mới khiến ta ám ảnh. Tình yêu giữa Lượng Lượng và Miêu Miêu là một tình yêu rất thực. LL là một người của nghệ thuật, anh sống thoáng, tự do, phóng đãng nhưng tình yêu anh dành cho MM là tình yêu chân thật và duy nhất. Mình thấy cách MM yêu cuống nhiệt, cách cô ấy kiểm soát bạn trai là vô cùng thực. Không cần phải trải qua một điều gì đó trong quá khứ mởi trở nên như vậy. Mình nghĩ như vậy mới đúng chất con gái. Khi yêu luôn lo sợ, huống chi cô biết rõ rằng người đàn ông của mình là một tên " lưu manh" . Đôi lúc mình thấy MM thật mạnh mẽ, nhưng đôi lúc cô ấy cũng vô cùng yếu đuối, cô ấy lo sợ đánh mất đi người mình yêu nhất. Đoạn cô ấy lấy chai đập vào đầu LL, sau khi anh đi cô hốt hoảng dọn dẹp mọi thứ, nấu cơm, đợi anh về, mình thấy cô ấy cũng như bao cô gái bình thường. Rất đáng thương. Lúc cô gào thé đuổi theo anh, mình lại thấy cô gái ấy thật kiên cường. Cô ấy dám yêu, dám dám theo đuổi, dám hy sinh tất cả để theo anh.
Coi đến đoạn kết thì thấy nó hụt hụt sao ý. Nhưng suy nghĩ kĩ lại, mình thấy đây có lẽ là kết thúc mở.Theo mình sau chuyến xe ấy, họ sẽ quay trở về với nhau,hehe

Bình luận

Mình biết cái kết đó rồi bạn ạ! Nhưng đạo diễn đã cắt đi rồi thì mình coi như không có và coi như kết thúc mở :) Thật lòng là mình không muốn MM chết :(   Đăng lúc 8-2-2014 08:58 AM
MM chết ở Thái Lan bạn ạ, sau lần đó họ ko bao giờ gặp lại nhau nữa. Đó mới là kết thúc đúng của phim, cơ mà PD cut rùi  Đăng lúc 8-2-2014 05:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 27-1-2014 07:03:00 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim mang đầy hơi hướng của thời đại, xem nhiều lần chúng ta mới thấu được hết kết thúc của bộ phim. Chất lượng đã lên cao hơn với phim của Phùng thiệu phong. Cảm xúc của từng dai đoạn làm ta cố gắng theo dõi từng thứ một, kéo dài đến tận cái kết mà ta không hiểu gì. Rồi đến phải tìm hiều cho bằng được. Cuối cùng cô gái đã chết vì sự lưỡng lữ của chính mình. Không ai trong cả hai người bỏ lòng tự trọng của mình bước lên trước được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách