Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Love Will Tear Us Apart/ Tình Yêu Chia Cắt Chúng Ta/ 我想和你好好的 - Phùng Thiệ

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 3-12-2013 15:42:18 | Chỉ xem của tác giả
hình như a này có đóng trong địch nhân kiệt mới thì phải{:161:}...1 tình yêu vừa ngọt ngào, vừa đẹp, vừa hạnh phúc, vừa buồn cười, vừa điên loạn, vừa thái quá dẫn đến đau thương và bất an chồng chất...phim từ đầu đến cuối đều k chán...rất hay..đến cuối cùng tất cả lại trở về con số 0 tròn trĩnh...chuyện tình như chưa từng xảy ra như chưa từng bắt đầu...chỉ duy nhất có 1 điểm là đến giờ mình vẫn thắc mắc cuối cùng 2 anh chị lái xe đi về đâu?...1 ng im lặng và 1 ng thì khóc???thanks sub đã gửi đến 1 bộ phim hay...{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 4-12-2013 10:37:16 | Chỉ xem của tác giả
Trong đoạn hậu traler mình có thấy Mao Mao để lại 1 lá thư cho Lượng Lượng,
Các bạn có thể cho mình biết nội dung của bức thư không?{:301:}
Vì coi khúc cuối thấy Mao Mao chết đã day dứt rồi mà còn không biết những lời cuối cô ấy nói gì mà làm Lượng Lượng khóc như vậy.
Xie Xie các bạn!{:261:}

Bình luận

mình thấy nó đâu có vết dán đâu bạn, nên mình mới tò mò không biết có fải là những gì mà MM muốn nói với LL không?  Đăng lúc 4-12-2013 08:04 PM
Chính là lá thư ngày trước Lượng Lượng viết rồi xé đi, Miêu Miêu tìm dán lại đó bạn.  Đăng lúc 4-12-2013 06:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 4-12-2013 18:15:38 | Chỉ xem của tác giả
Có bạn nào hiểu cái hậu trailer 10 năm sau ko có thể vietsub cho mình được ko vậy...? Mình thấy nhiều bạn coi xong đoạn kết của phim đều thấy hụt hẫng như mình. Kiểu tự dưng ko hiểu sao đạo diễn lại phải cắt bớt 1 đoạn gần 7 phút như thế, trog khi nếu coi đoạn đấy thì sẽ rõ ràng hơn... @.@

Bình luận

Sau này bạn Miêu Miêu chết đó bạn.  Đăng lúc 4-12-2013 06:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 5-12-2013 12:01:42 | Chỉ xem của tác giả
LIVELIKECLOUD gửi lúc 4-12-2013 10:37
Trong đoạn hậu traler mình có thấy Mao Mao để lại 1 lá thư cho Lượng Lượng,
Các bạn ...

bạn ơi, đoạn trailer của phim á? có trong phim k bạn? vì mình xem phim đến hết vẫn chỉ thấy hai anh chị chia tay, rồi MaoMao tới tìm Lượng Lượng bảo chở cô ấy đi lần cuối, và thế là hết phim thôi, chứ có thấy đoạn nào mà Lượng Lượng khóc như mưa khi đọc lại bức thư khi xưa viết cho Mao Mao đâu? tình yêu của hai người này đẹp, chỉ có điều Mao Mao khi yêu quá chiếm hữu, khiến cho Lượng Lượng cảm thấy nghẹt thở trong tình yêu của cô, có lẽ Mao Mao đã từng rất rất cô đơn, nên luôn sợ hãi bị bỏ rơi, luôn sợ hãi Lượng Lượng k còn yêu cô nữa, kết thúc phim buồn quá :(

Bình luận

Có 1 đoạn hậu trailer bị cắt bớt nữa đoạn. Bạn xem ở trang 1 ấy. Đoạn ấy 7 phút lận.  Đăng lúc 6-12-2013 09:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 5-12-2013 20:13:06 | Chỉ xem của tác giả
Đoạn cuối Mao Mao cắt tóc ngắn nhìn lạ ghê...
Lúc đầu đọc tên phim thấy rất hay, đúng là vì quá yêu nên tình yêu đã trở nên quá ngột thở
Lúc đầu xem phim không nghĩ được tính cách nhân vật Mao Mao lại yêu điên cuồng như vậy, mình cứ nghĩ là tính cách lạnh lùng chứ, hik
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 6-12-2013 13:15:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim thực sự rất ý nghĩa. 2 người yêu nhau rất nhiều nhưng ai cũng vì tự trọng, sĩ diện của bản thân mà không nói ra tc chân thành, sâu sắc dành cho đối phương
"Tình yêu chia cách đôi ta" - Vì quá yêu đối phương, muốn giữ riêng cho mình bởi vậy mới làm tổn thương nhau, mới khiến nhau mất tự do, nhưng sâu thẳm trong lòng mỗi ng TY vẫn luôn rạo rực . . .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 8-12-2013 13:32:13 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là tình yêu của Miêu Miêu điên cuồng và dữ dội như một cơn bão thật, cô kiểm soát Lượng Lượng quá chừng thậm chí đặt cả máy quay lén nữa chứ và điều đó làm cho anh quay cuồng đầu óc luôn.
Nhưng cuối phim mình không hiểu rõ lắm, hình như chuyến đi đó mang ý nghĩa là chia tay thì phải.
Bộ phim là một câu chuyện lãng mạn nhưng không kém phần dữ dội với một kết thúc buồn cho cả hai người vì họ không có được sự cảm thông cho nhau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 8-12-2013 22:50:10 | Chỉ xem của tác giả
Có ai có thể sub thêm đoạn hậu trailer ko vậy?
Xem đến cái kết mình thấy nó cứ mơ màng ko hiểu gì hết, mò lên đây mới thấy có hậu trailer mà thấy anh Lượng khóc dữ dội. Tại sao đạo diễn lại bỏ cái kết trọn vẹn vậy, tuy nó buồn nhưng dễ hiểu hơn nhiều mà cũng cảm động nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 10-12-2013 14:09:45 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim với nội dung nhạt thếch và cái kết chẳng làm sao. Nhưng sao mình cứ ám ảnh. Vì nó chân thực lắm.
Mình thấy bản thân mình trong nhân vật Mao Mao. Khi yêu vào rồi thì đánh mất chính mình, quay cuồng với tình yêu. Bản thân không thể kiểm soát nổi mình. Biết là thế là sai, nhưng không thể ngăn mình với hàng vạn câu hỏi và nghi ngờ. Thế giới rộng lớn trở thành thế giới xoay quanh người đó. Lúc ban đầu đọc tên đầu đề tình yêu chia cắt đôi ta. Thực sự minh đã cười vào nó và thấy nó vô lý. Xem xong mới nghiệm ra. Thực ra nhiều mối tình chia tay chẳng phải không yêu nữa, mà bởi vì quá yêu. Là tình yêu chia cắt đôi ta thật!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 12-12-2013 10:14:20 | Chỉ xem của tác giả
shiakichan92 gửi lúc 10-12-2013 14:09
Một bộ phim với nội dung nhạt thếch và cái kết chẳng làm sao. Nhưng sao mình cứ ám ả ...

Mình cũng nghĩ y như bạn, tối qua xem xong cứ ngơ ngẩn mãi, càng nghĩ càng cảm thấy đúng. Vừa thương Miu Miu vừa trách Miu Miu và sự trẻ con của Lượng Lượng nhưng cũng phần nào ngưỡng mộ tình yêu của Miu Miu. 1 đứa lý trí như mình, chưa bao h yêu quên cả bản thân như thế. Kết cục đâu phải cứ yêu là có thể sống với nhau cả đời. Dù sao cũng phải học cách sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách