Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Love Will Tear Us Apart/ Tình Yêu Chia Cắt Chúng Ta/ 我想和你好好的 - Phùng Thiệ

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 12-12-2013 11:45:22 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận phim ám thật {:437:} Cái kiểu yêu điên cuồng của Miêu Miêu thì ai mà chả sợ {:431:} Nhưng mà xem đoạn cuối buồn quá thể, bắt đầu là Miêu Miêu đi nhờ xe và cuối cùng cũng muốn Lượng Lượng đưa đi lần cuối {:399:} Chia tay vì quá yêu nên không kiểm soát được như thế thì chắc chắn cả 2 đều đau khổ chết mất {:447:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 13-12-2013 21:54:06 | Chỉ xem của tác giả
Vâng, nhưng mọi người cứ bảo là Mao Mao quá yêu Lượng Lượng nên mới kiến Lượng Lượng sợ hãi mà bỏ chạy. Em thấy thực ra anh Lượng cũng quá đáng bỏ xừ ra, kiểu vô tư đến mức vô tâm í. Em không chắc có chị nào ở đây chịu được cảnh zai vẫn còn qua lại với người yêu cũ như ảnh đâu. ( dù chỉ là đưa đồ linh tinh thôi, nhưng sao không vứt trả lại 1 lượt đi, giữ làm gì để bà kia cứ gọi là lóc cóc mang đến? ). Rồi lại còn nói dối nữa. >.< ... Phim hay quá, nó diễn biến từ từ và cực kỳ hợp lý ... :(... Chỉ có điều kết thúc buồn ghê đi thôi :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 13-12-2013 23:24:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim phản Ánh đúng cuộc sống đô thị hoá.
Con người cũng biến hoá khôn lường
Nhưng tình yêu vẫn cứ mãi tồn tại như nó vốn có.
Tuổi trẻ nhiệt huyết và tình yêu cháy bỏng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 14-12-2013 12:46:44 | Chỉ xem của tác giả
thích cái vẻ mỏng manh của Nghê Ni quá .
thêm a Phong nữa cơ <3
cơ mà phim cỏ vẻ pùn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 15-12-2013 15:56:08 | Chỉ xem của tác giả
không thích cái kết chút nào. Mà mình có thắc mắc là hậu trailer là 6 năm sau mà. Sao giới thiệu là 10 năm. Hay  Còn 1 cái kết bất ngờ nữa (^^) Mong là Mao Mao Chết là giả để có thêm 1 đoạn nữa va kết thật viên mãn cho 2 người. Nếu có thật thì TG lừa tình ghê @@~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 16-12-2013 09:55:59 | Chỉ xem của tác giả
Thề ề ề là xem phim này ám ảnh hơn cả xem phim kinh dị. Nó khiến người ta đặt mình vào trong đó. Xem vừa thương, vừa tội, vừa trách Miêu Miêu vì tình yêu mà cô dành cho Lượng Lượng.
Đọc mấy cmm của mọi người thấy bảo MM về sau chết  
Xem cái kết mặc dù ko nói rõ nhưng mình hiểu, chuyến đi cuối cùng đó, tất cả mọi chuyện đều được tua lại, có nghĩa là chuyện tình của họ đã kết thúc, kết thúc ngay từ khi bắt đầu.
Duyên phận khiến cho MM bước vào xe của LL
Duyên phận khiến LL lái xe giúp MM trốn thoát khỏi tên ny cũ
Rồi cũng chính duyên phận, và tình yêu đã mang họ rời xa nhau mãi
Xem xong hết muốn yêu luôn :((
Phim hay
Cực hay luôn í :(
Thank ST nhiều nhiều :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 22-12-2013 23:41:16 | Chỉ xem của tác giả
Theo quan điểm của mình, thì diễn viên rất đẹp, diễn tốt, góc quay cũng đẹp và hợp lí nữa...
Nhưng nội dung có vẻ hơi nhàm chán thì phải, vì mình thấy hai người yêu nhau, sống với nhau, rồi Miêu Miêu lại là một cô gái đa nghi quá, không tin Lượng Lượng, sợ anh ấy ngoại tình, rồi nhiều phen đòi tự tử, rồi Miêu Miêu có những hành động quá đáng với Lượng Lượng như đặt máy quay theo dõi... Nếu xét về một khía cạnh nào đấy thì phim khá hay, nhưng nhìn tổng thể thì có vẻ phim hơi chán và thiếu điểm nhấn và không tạo bất ngờ cho người xem.... Cảm thấy hơi thất vọng khi xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 23-12-2013 19:02:41 | Chỉ xem của tác giả
tâm trạng của mình không tốt nên khi xem phim này thấy nó rất bình thường
thực ra mà nói là còn thấy khó chịu về 2 nhân vật trong phim
người con gái quá kiểm soát, con trai thì giải quyết vấn đề lằng nhằng nên mới để người con gái đè đầu cưỡi cổ hết lần này đến lần khác. quả thật yêu đương như thế thà chia tay còn tốt hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 24-12-2013 22:07:51 | Chỉ xem của tác giả
Xem mà buồn quá
Tình yêu nhẹ nhàng, bắt đầu nhẹ nhàng, mình đã cười rất nhiều khi xem phim
Nhưng khúc cuối làm mình buồn quá, kiểu bị hẫng ấy T^T
Có lẽ mình là con gái nên khi mình thấy Miêu Miêu ghen mình hiểu được, nhiều lúc hơi quá thật đấy nhưng Lượng Lượng lại ko thể làm yên lòng được cô ấy
Thật sự thi phùng Thiệu Phong và Nghê Ni rất đẹp đôi ^^
Cảm ơn các bạn đã làm sub phim ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 28-12-2013 11:08:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình có  đứa bạn thân khi yêu cũng hay kiểm soát người yêu như MM Mình xem phim này cùng với nó.
hết phim thấy nó thở dài, mình cũng chả biết nói j cả , nhưng vẫn biết chắc rằng là khi yêu như thế cả 2 người đều rất mệt mỏi, rất đáng thương
Cô gái như MM rất khó tìm được người làm cô ấy yên tâm mà yêu, mà sống một cách bình thường được

cảm ơn các bạn đã làm sub phim nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách