Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 4-9-2013 00:23:07 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký tuần thứ 2 "Anh đi thật rồi"

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 4-9-2013 06:45:37 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
1 Tuần rồi em chưa viết nhật kí,và cũng là tuần em bắt gặp sự thay đổi trong chính con người mình....em thắc mắc mình đang sống như thế nào đây,khi em không còn là em nữa ...một cách sống gì đó mà chính em cũng không thể hiểu nổi,chỉ nhớ hệ quả còn lại là lúc vui, lúc buồn, lúc vô tư,lúc lại lạc lõng như rơi vào miền vô cùng của tuyệt vọng!
Vì anh ư? Sao lại thế nhỉ,em đã không quá buồn bã khi anh đi,em đã có thể mỉm cười...
Anh đã hứa là anh sẽ quay lại,em cũng đã hứa là em sẽ cố gắng....nhưng xem ra để thực hiện được lại là một vấn đề dài...
Đó là cuộc sống của người ở lại,tuy rối rắm nhưng vẫn bình lặng. Còn anh,người ra đi,thì sao nhỉ....thực sự em chưa hình dung được cụ thể, nhưng vẫn biết là sẽ gian lao lắm, gjống như đi trên sỏi mỗi bước đi là mỗi khó khăn... Con đường ấy dài ,rất dài ...nhưng anh sẽ vượt qua mà,chắc chắn!
Nhìn lại em này,có gì chứ,tuy nó có quanh co nhưng vốn khá bằng phẳng, không còn bàn tay ấm áp chờ sãn để kéo lên nữa,em phải học cách tự đứng lên thôi! Để khiến một đứa 17 tuổi như em trưởng thành hơn anh nhỉ ;)

Bình luận

Ss Tina ấy ạ, nhờ lun ở đây hay sao dờ má o.o  Đăng lúc 7-9-2013 06:27 AM
Nhờ chủ thớt đi :)))  Đăng lúc 6-9-2013 09:19 PM
Má,gái onl đt hem chỉnh màu được,má :q  Đăng lúc 5-9-2013 10:16 AM
Gái, chữ màu xanh lá, gái :D  Đăng lúc 5-9-2013 02:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 4-9-2013 08:11:35 | Chỉ xem của tác giả
04.09.2013

"Nắng bên anh...mưa xối xả nơi em
Khoảng cách xa nhau là nghìn tầm tay với
Dẫu biết thế nhưng lòng em vẫn đợi
Ngày anh về tim hát khúc hoan ca..."

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 4-9-2013 19:09:03 | Chỉ xem của tác giả
4/9

Anh à..

Những ngày qua khi trên đường dòng người ngược xuôi hối hả, em một mình lặng lẽ cùng người bạn sắt của mình về nhà, biển lặng lắm..chỉ vỗ nhè nhẹ mà sao trong lòng em đầy những nỗi buồn vu vơ đến thế.

Em tự hỏi mình là ai, mình đang sống cuộc sống như nào, sao cái vòng quay đó cứ đều đặn đều đặn đến thế..Đôi lúc em thấy chơi vơi, thấy mình thật nhỏ bé, thấy mình chưa đạt được những điều mong muốn.em lại muốn buông tay..em lại muốn vứt bỏ tất cả chạy trốn...

Những lúc như thế, em lại nghĩ về anh, nhớ anh lắm anh ạ...

Em không thể hiểu nỗi bản thân mình đang cần điều gì, nhưng em lại biết vì sao em lại nhớ anh đến thế

Nhìn thấy anh, em lại vui, lại yêu đời, lại quên đi những nỗi buồn nho nhỏ mà cuộc sống ban tặng, lại có thêm tin yêu để hướng đến ngày mai..

Em ước gì mình lại được gặp anh, lại được nghe thông tin về anh, thấy nụ cười ấm áp của anh, nhớ anh lắm..Em cứ nghĩ rằng nỗi nhớ này sẽ vơi đi khi mình đã quen với hiện tại nhưng sự thật ngay bây giờ khi viết cho anh, em vẫn nhớ...

Hôm nay là một ngày dài, cũng chông chênh trong tâm hồn nhiều thứ, cũng phân vân lựa chọn đúng sai nhưng chỉ cần viết cho anh em lại thấy nhẹ nhõm..

Ngày mai sẽ khác ngày hôm nay, anh hãy cố gắng để sớm về với mọi người anh nhé..

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 4-9-2013 21:44:18 | Chỉ xem của tác giả
Gửi người con trai có nụ cười tỏa nắng
4/9/2013
Em là một cô gái có lẽ rất lý trí và lạnh lùng, đôi khi khi em tự thấy em chưa thật sự là một fan chân chính của anh, đôi khi em thờ ơ, thích anh đã gần 4 năm mà thậm chí em cũng chẳng ghi nhớ ngày sinh nhật của anh,  có  khi em sợ anh chỉ là một hình bóng xa vời mà em không biết tới, hay bởi bản tính em vốn là như thế.Ngày anh nhập ngũ em không thật sự buồn nhiều, vẫn như những ngày bình thường của cuộc sống. những ngày qua trôi đi không có nhiều những suy nghĩ về anh hay cảm xúc nhớ anh.
Nhưng bất chợt hôm nay _một ngày đầy lo lắng và mệt mỏi, những lo âu về cuộc sống về tương lai lại ùa về trong em, cảm giác chán nản, muốn nổ tung, muốn trốn chạy guồng quay căng thẳng của cuộc sống thường nhật. Chợt em lại gặp nụ cười của anh, nụ cười mà em gọi là nụ cười tỏa nắng, nụ cười ấy, ánh mắt ấy bỗng chốc đem đến cho em một sự dịu dàng và yên tĩnh trong tâm hồn. Và em cảm nhận sự ấm áp từ cảm xúc khi suy nghĩ về anh ngắm nhìn những hình ảnh của anh.  Đã 4 năm trôi qua kể từ khi em bắt gặp nụ cười của anh khi anh là một Goo Yong Ha, nụ cười lúc ấy của anh đã trở thành một điểm bắt đầu cho cảm xúc, cho những tình cảm của em dành cho anh.
Giờ phút anh tạm biệt mọi người, tạm rời xa cuộc sống thường ngày để bắt đầu cuộc sống trong quân ngũ, em nghĩ anh sẽ buồn lắm, sẽ có những cảm giác lo lắng hoang mang về cuộc sống tương lai trong một môi trường mới đầy khó khăn và thử thách_nhưng hình ảnh lúc ấy trong em về anh vẫn là nụ cười ấm áp bừng nở trên khuôn mặt của anh, và em biết anh sẽ luôn mạnh mẽ vượt qua những thử thách đang chờ anh sắp tới. Và em cũng sẽ cố gắng như thế, luôn mỉm cười với cuộc sống.
Anh à, nụ cười của anh, hình ảnh về anh sẽ là một phần bình yên,tĩnh lặng và  ấm áp trong tâm trí em giúp em vượt qua những lúc mệt mỏi và yếu lòng.
Vì vậy hãy luôn mỉm cười anh nhé!

Bình luận

viết hay à nha ^^  Đăng lúc 5-9-2013 03:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 6-9-2013 10:57:08 | Chỉ xem của tác giả
6/9

Mấy hôm nay em rỗi lắm anh ạ, không phải vì em nhác làm việc đâu, mà vì it việc thôi  ^^. Em lặn lội từ ngoài ngõ đến phố lớn, từ hàng rào đến lan can..anh biết để làm gì không, để chất đầy túi may một cái  quần mới hoành tráng cho anh đấy :)

Đối với em, nhìn ngắm anh trong một khung ảnh nhỏ là không đủ, em muốn đem khoe với bạn bè, khoe với xóm, với phố về anh, chàng trai tuyệt vời của em. Hôm qua em còn nhận được hình của anh, cảm xúc khó tả lắm anh ạ. Chỉ biết cầm trên tay, thật sự em không muốn chia sẻ cho bất kì ai, ích kỷ quá anh nhỉ ^^

Mọi người bảo em khìn,già đầu rồi còn loăng quăng ^^, nhưng mỗi ngày em lại thấy mình nhiệt huyết hơn khi nghĩ về anh. Trong quân ngũ bây giờ anh cũng đã quen rồi, nên chắc chắn em sẽ cũng tập dần cho mình thói quen kể cho anh nghe những điều xảy ra trong cuộc sống, để em vẫn nhớ anh mỗi ngày, để em thấy anh gần bên em hơn.

Ăn nhiều và cố gắng rèn luyện anh nhé, à mà cũng đừng có sợ đen, ánh nắng không làm hại được làn da tuyệt vời của anh đâu, hăng hái lên chàng lính tân binh nhé.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 6-9-2013 20:40:39 | Chỉ xem của tác giả
Sài Gòn ngày mưa 130906!!!!!!!
Thời gian ơi hãy trôi thật nhanh để tôi có thể gặp người tôi yêu và bên nhau mãi không rời forever!!!

A à! A ổn cả chứ?
E ngoài này vẫn khỏe và rất nhớ A, E nhớ A tới phát điên lên ấy!
A thì sao? có nhớ E không?
Mỗi ngày qua đi E đều cầu xin Chúa cho A đc khỏe mạnh, làm tốt nhiệm vụ

Hum nay SG mưa quá A à, mưa rả rích như nỗi lòng người con gái nhớ tới người yêu.
Ngày này năm ngoái A đang vui vẻ chuẩn bị đón sinh nhật cùng các fan A nhỉ?
Năn nay không có A nhưng các fan vẫn tổ chức sinh nhật, vẫn bên A, vẫn ủng hộ A và đặc biệt vẫn hướng về A

Ngày 130915 này các fan Sài Gòn sẽ hân hoan chúc mừng sinh nhật A đó
Hôm đó A hãy dành thời gian nghĩ về e về fan nhiều hơn a nha!!!
beause I Love U somuch!!!!!!!

{:155:} {:155:} {:155:} Hôn a nhiều!!!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 7-9-2013 12:38:03 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hura oppa!!!
Em vừa gây ra một  vụ nghiêm trọng,nhưng em đã giải quyết ổn thoả roài,chỉ tốn mất kha khá kalo để chạy đi chạy lại thôi :q thành ra bây giờ em mới thảnh thơi 'cầm bút' viết nhật kí nè :D
Mà kể ra cũng lâu lâu em mới viết, dạo này em bận quá,toàn phải đi dẹp rắc rối do mình gây ra,chẳng có lúc nào đầu óc tỉnh táo,suy ngẫm được gì đấy mà chia sẻ với anh
Như lúc này,thành thật mà nói là em không nghĩ ra gì để viết cả! Nhớ anh?em nhớ lắm chứ! Hỏi thăm anh?em hỏi hoài! Luyên thuyên với anh về cuộc sống của em,chắc hem đủ giấy mất,vì anh biết không,em là đứa lắm chuyện và ưa gây rối!
Nhưng mà,em vẫn muốn nói gì đó,để cho anh hiểu rằng không phút giây nào em quên đi sự hiện hữu của anh trong trái tim em,song joong ki!!!
Hàhà,anh thấy hem?bắt đầu vào mạch roài ^^ cảm xúc ùa về :')nhưng pipi oppa! :q

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 9-9-2013 09:13:05 | Chỉ xem của tác giả
9/9

Anh ạ, hai tuần trong quân ngũ, cuộc sống của anh thế nào rồi nhỉ. Mấy hôm nay hôm nào em cũng có mơ về anh..Trong mơ em được gặp anh, cười với anh,tự nhiên thấy ấm áp lắm anh ạ. Đôi lúc em muốn giấc mơ đó kéo dài mãi, để em có thể bên anh như vậy, khìn anh nhỉ ^^

À mặc dù chưa đến ngày sinh của anh, nhưng các kisser đã tổ chức sinh nhật cho anh rồi đấy. Cũng như con người của anh, không khí buổi tiệc thật ấm áp và nhẹ nhàng, cũng hoa, cũng bánh, cũng những bản nhạc đó, chỉ thiếu mối anh thôi, nhưng không sao anh ạ, vì mọi người cảm nhận được anh ở bên cạnh mà :)

Trong những nụ cười của các bạn, em cảm nhận được niềm vui ánh lên trong mắt khi nói về anh, nhưng đằng sau đó là nỗi nhớ..ai cũng nhớ anh lắm, ai cũng mong anh về.

Đến ngày 19 em sẽ hát mừng sinh nhật anh một lần nữa nhé, giờ thì gửi tặng anh món quà các kisser ĐN đã hết lòng chuẩn bị cho anh :)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 9-9-2013 16:39:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chào anh ki hâm!
Hi,anh cứ hiểu đó là một cách gọi thân thiết nhé,chứ dĩ nhiên ai cũng biết anh là một chàng trai gần như hoàn hảo,nói chi là chỉ số IQ. Em luôn nghĩ về anh khi em gục ngã,đó không đơn thuần chỉ là sự an ủi mà còn là ghen tỵ nữa ..anh mình tài năng và xuất chúng thế kia cơ mà,tại sao anh lại có thể vươn xa đến vậy,sao anh lại được quá nhiều người yêu mến và kính trọng? Em đã hỏi mình rất nhiều,tại sao?? Và,anh biết đúng không,em đã cười,một phần vì em nhớ phải cái mặt ngô ngố của anh,phần khác,em nhận ra mình thật ngốc nghếch. Em không khóc đâu,nhất là cho những lí do như thế này,không muốn giống như đứa trẻ,khóc vì đau khi vấp ngã,vì tủi thân rằng những đứa trẻ khác đang cười nhạo... Em sẽ để dành nó cho những thứ khác đáng hơn,một nửa cho những người xung quanh em,nửa còn lại cho những lúc nhớ anh và xót xa cho những khó khăn mà anh đang phải trải qua.Chúng rơi rất xứng đáng anh nhỉ?
Ủa,sao em lại bắt đầu lảm nhảm thế,mà thôi,em đang muốn báo cho anh biết là em vừa hoành thành một kì thi tệ hại,nhưng em vẫn cười :) chu choa!! Em đang nghe này,anh hát hay quá cơ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách