Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 16-10-2013 16:06:29 | Chỉ xem của tác giả

Anh à, anh vẫn khỏe chứ, nhìn ánh mắt của anh ngày gặp lại gia đình sao lòng em quặn thắt đến thế. Em chỉ muốn được ôm anh thật chặt dù chỉ một lần thôi để có thể cùng anh vượt qua những khó khăn mà anh đang cố gắng vượt qua.

Thương anh nhiều lắm anh ạ..thương nhiều lắm mà không biết phải làm sao...

Trong cuộc sống có ai muốn nói lời chia tay nhau đâu anh nhỉ, em vẫn muốn rất muốn anh ở đây, bên cạnh em , bên cạnh các mọi người. Vấn muốn, rất muốn được nghe thấy giọng nói trầm ấm của anh, nụ cười hiền hòa của anh...

Nhưng ước muốn mãi mãi là ước muốn, chia xa nào cũng có lúc về lại bên nhau và ngày đó sẽ sơm quay về thôi anh nhỉ

Tạm biệt và luôn cố gắng anh nhé, em sẽ luôn đứng đây chờ ngày anh về.. nhớ anh lắm anh ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 20-10-2013 16:22:03 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Joong Ki yêu quý ,
Thế là một tuần nữa lại trôi qua. Em lại vào viết những dòng nhật kí với hy vọng một ngày nào đó anh sẽ đọc được. Tuần vừa qua em khá bận rộn với những cảm xúc vui buồn đan xen. Cuộc sống đối với em là một cuộc chiến dài và em không bao giờ cho phép mình đầu hàng. Và khi em muốn từ bỏ, em lại nghĩ đến anh. Anh cũng đang phải chiến đấu với bao khó khăn thử thách và em biết rằng anh cũng sẽ không bao giờ bỏ cuộc. Em không dám nhận mình là người hiểu rõ về anh nhưng ở một khía cạnh nào đó, em tin rằng anh cũng có những suy nghĩ giống em. Anh nỗ lực không phải vì bản thân mình mà còn vì những người xung quanh, vì anh không muốn làm cho những người mình yêu thương thất vọng.
Joong ki à, ở một nơi xa xôi nào đó, em mong anh sẽ cảm nhận được sự quan tâm chia sẻ từ những người hâm mộ, trong đó co em. Còn hơn 20 tháng nữa anh sẽ về, và em sẽ luôn chờ anh với một niềm tin không bao giờ thay đổi. Giữ gìn sức khỏe nhé, anh trai yêu quý của em.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 25-10-2013 16:33:05 | Chỉ xem của tác giả
Dear anh

Mấy hôm rồi không online vào nhà thật vắng lặng...

Em tự nghĩ không biết mọi người đã quên anh chưa, có ai còn nhớ đến chàng trai kẹo sữa đáng yêu ngày nào
Mỗi ngày trôi qua, các idol không ngừng toả sáng. Họ được nhắc đến nhiều lắm anh ạ...

Bỗng nhiên em lo lắng quá... Nếu hai năm tới không còn ai nhớ đến anh, không co f ai nhắc đến anh thì em phải làm sao...

Dạo này anh sao rồi, anh vẫn khoẻ mạnh chứ, trời trở lạnh rồi hãy giữ sức khoẻ anh nhé..
Thương anh nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 30-10-2013 23:43:38 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Joong ki oppa!
Thật lâu kể từ lần cuối em tâm sự với anh qua những dòng nhật kí...cũng không phải là quãng thời gjan dài lắm đâu,nhưng em cảm thấy vậy.
Anh vẫn khoẻ và rèn luyện tốt đúng khôg ạ? Niềm tin đó chưa bao gjờ em đánh mất,nói sao nhỉ?em luôn tự trấn an mình mỗi khi lòng quăn lên một cảm xúc khó tả,như nổi nhớ...hay nỗi đau... "anh vẫn ổn mà,đừng lo lắng và suy nghĩ quá nhiều mà hãy quay vễ những vấn đề của mày đi" mặc dù thấy thoải mái và nhẹ nhõm hơn chút ít khi tự nhủ với bản thân như vậy nhưng sao đôi lúc em thấy mình ích kỉ đến khó tưởng,con người ai cũng thề hả anh??? Hay chỉ em mới vậy...
Bây giờ đã là nửa đêm rồi,ngoài trời mưa rơi rả rích xua đi cái yên lặng vốn gần như tuyệt đối...em khẽ mỉm cười...mưa luôn đáng yêu phải không ạ? À,có điều này em muốn nói với anh,cũng khôg có gì to tát,chỉ là em vừa thay đổi kiểu tóc,nhìn ngộ lắm,không biết nếu trông thấy anh có dành cho em một nu cười k nhỉ :)) đùa nhưng cũng để cố gắng,bởi dù thế nào em cũng sẽ đến thăm đất nước của anh,đứng gjữa biển người để đón nhận nụ cười tươi tắn và tràn đầy hạnh phúc anh dành tặng cho những người thật sự yêu mến mình,vào một ngày không xa,anh nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 1-11-2013 14:45:51 | Chỉ xem của tác giả
An nyeong Joong Ki Oppa !

Ngày qua ngày em vẫn mải miết ngắm nhìn anh, theo dõi và hóng những tin tức hình ảnh mới về anh. Oppa àh, anh vẫn khỏe và rèn luyện tốt chứ ? Sau 2 tháng vào quân ngũ cuộc sống của anh tuy vất vả nhưng vẫn tốt đẹp như em mong đọi chứ ? em nhớ anh nhiều lắm, Oppa  !
Hàng ngày em vẫn hăng say làm việc, e vẫn thường xuyên cập nhật tin tức mới trên các mạng xã hội, em vẫn xem những bộ phim, những game show mới và rồi em lại nghĩ đến anh, thật kì lạ, nhớ nhung và chút lo lắng, anh có biết các idol bây giờ đang lên rất nhanh, ngày nào em cũng thấy người ta tham gia chương trình này, họp báo kia, tổ chức các fanmeet, cơ hội gặp gỡ giao lưu với các fan rất nhiều em lại nghĩ và thương anh. Nếu anh không phải trong quân ngũ thì những sự kiện đó, những bài báo và tất cả sự chú ý em tin sẽ hướng hết về anh. Các vị trí của các bảng xếp hạng sẽ thuộc về anh. Em thấy như chính mình bị thiệt thòi vậy. Anh nhập ngũ em biết là các bài báo, trang mạng cũng sẽ thưa dần tin tức về anh nhưng không phải vì thế mà mọi người lãng quên anh, em sẽ mãi ủng hộ và theo từng bước chân anh đi. Em thầm cám ơn mỗi khi có fanpage nào nhắc tới anh, đăng hình ảnh của anh, mọi người sẽ luôn hâm nóng tình yêu của mình dành cho anh.
Tuần mới bắt đầu một tháng mới, em rất mong công việc của anh và cả của em đều thuận lợi, anh biết không, dù là giờ nào, mùa nào, ngày tháng nào thì anh vẫn như là kim chỉ nam cho em phấn đấu, trong công việc và cả trong cuộc sống nữa, cuộc sống xa nhà thật là khó khăn nhưng mỗi khi nhìn thấy anh cười, nghĩ đến anh cũng đang cố gắng rèn luyện tốt để sớm trở về với tụi em thì em lại càng cố gắng như anh, để được sớm ổn định được cuộc sống và được về với gia đình. Hẳn là anh sẽ nhớ gia đình, nhớ công việc lắm phải không ạ, em biết mà, em cũng từng trải qua và bây giờ em có thêm một nỗi nhớ đó là NHỚ ANH, em hi vọng một ngày nào đó anh cũng NHỚ EM, nhớ các kiss như vầy. và em cũng lại bắt chước anh để có nụ cười  duyên dáng, đáng yêu tuy không được như anh nhưng em sẽ cố gắng làm cho mình trở nên giỏi giang và xinh đẹp đẻ đón chờ ngày anh về. Thêm một tuần nữa và tuần nào em cũng đếm, cũng tính, sẽ nhanh thôi vì anh luôn ở chính trong trái tim em, oppa à.
Anh luôn là niềm tự hào của em , của các kiss. Giữ gìn sức khỏe nhé Oppa của lòng em !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 1-11-2013 15:22:41 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Nụ cười gây thương nhớ và tiếp thêm nhiều sức mạnh cho kisser :D  Đăng lúc 12-11-2013 01:31 PM
muốn thấy lại nụ cười này quá :(((  Đăng lúc 3-11-2013 07:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 3-11-2013 11:38:30 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Joong Ki oppa,
Dạo này tin tức về anh hình như đã thưa dần. Em không còn được thấy những hình ảnh mới nhất của anh trong quân ngũ. Em đang tự hỏi: dạo này anh có khỏe không, có vui vẻ không, có chịu nhiều gian khổ trong quá trình huấn luyện hay không… Có một chút lo lắng và bồn chồn trong lòng em.
Joong Ki à, thời gian này đối với em có một chút khó khăn. Tuần vừa qua em không thể dành thời gian để viết nhật kí cho anh. Và sắp tới em không biết sẽ có bao nhiêu lần nữa lỡ hẹn với anh. Em hy vọng mình có đủ nghị lực để vượt qua khoảng thời gian sắp tới. Và em sẽ nghĩ về anh để có thểm sức mạnh. Anh sẽ mãi mãi là nguồn động viên tinh thần lớn nhất của em.
Joong Ki à, cho dù em không biết anh đang sống như thế nào nhưng em vẫn tin anh đang cố gắng để sống thật tốt. Em tin cuộc sống sẽ luôn công bằng với những người không bao giờ ngừng nỗ lực và từ bỏ mục tiêu. Anh hãy luôn lạc quan vào tin tưởng vào năng lực của mình nhé. Em luôn tin tưởng vào anh. Chúc anh thật nhiều sức khỏe để hoàn thành nhiệm vụ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 3-11-2013 19:27:49 | Chỉ xem của tác giả
Anh..

Lâu lắm rồi em chưa viết gưi anh được lời nào.. không phải vì em quên anh đâu, hàng ngày em vẫn nhớ anh nhiều lắm.

Em biết, giờ mọi người đã quen dần với việc anh đi nghĩa vụ, hình ảnh của anh cũng thưa thớt dần.. không ai nói ra nhưng chắc chắn mọi người vẫn nhớ anh nhiều lắm.

Chỉ là ..bây giờ mọi người càng chắc chắn một điều rằng, hình ảnh mới nhất của anh trong quân ngũ sẽ ngày càng hiếm. điều đó làm mọi người thấy buồn và bản thân em cũng vậy... Em nhớ anh lắm anh ạ

Em muốn được thấy anh, muốn thấy lại nụ cười của anh, được nhìn anh và nghĩ về anh thế là đủ, nhưng khó quá.. Em phải làm thế nào anh nhỉ, hai năm nữa, em sẽ phải giữ tâm trạng thế nào khi nghĩ về anh..

Em nhớ anh nhiều lắm.. Chuyển qua rèn luyện chính thức rồi anh hay cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao nhé, nhưng dù thế nào sức khỏe vẫn là quan trọng nhất, cố gắng lên anh nhé...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 5-11-2013 17:28:32 | Chỉ xem của tác giả
Vậy mà đã 2 tháng rồi cơ đấy, thời gian trôi đi dường như chẳng đợi chờ một ai cả, chỉ có con người mới phải đợi chờ thời gian và chính em, em là người luôn ở đây đợi chờ một người mà em yêu quý, người tiếp cho em sức mạnh trong cuộc sống, chính là anh Joong Ki op ah.

Tuần trước em mới viết nhật kí cho anh xong tuần mới lại đến rồi, dường như em cũng đang rút ngắn khoảng cách "tình cảm" với anh, như một thói quen mà em luôn hào hứng mỗi khi bắt đầu tuần mới, vì em đều đặn được bộc bạch tình yêu của mình với anh, điều đó với em mà nói thật tuyệt vời.

Có lặp lại hay không vì tuần nào em cũng thật muốn hỏi anh sức khỏe anh thế nào, anh rèn luyện vất vả không, cuộc sống của anh ra sao ??? Bởi lẽ đó là những điều em lo và nghĩ về anh đầu tiên, anh à em thật sự lo cho anh lắm, thật không biết anh sống như thế nào, đôi khi em cứ tự mình mường tượng ra cuộc sống của anh, anh đang làm gì, giờ ăn giờ ngủ của anh và cứ như thế em biết rằng anh đang làm rất tốt.

Tuần qua với anh như thế nào nhỉ, còn với em em đã có sự thay đổi lớn mà chính em cũng không nghĩ là em có một hình ảnh mới mẻ về mình, cũng phải quyết tâm lắm em mới chịu để tóc ngắn, trông em khác hẳn. Và em vui vì sự thay đổi đó, thật sự lúc em đang hoang mang có nên lựa chọn và em đã nghĩ đến anh, thật kì lạ, em sống xa gia đình nên khá tự do và tự lập, người quan trọng mà em nghĩ đến khi cần những quyết định quan trọng lại chính là anh, em cũng không thể điều khiển vô thức của mình nữa. Nhưng em thấy cực kì vui vì điều đó. Và em chỉ muốn nói với anh, cảm ơn anh, Joong Ki à, thật sự anh đã bước vào cuộc sống của em và ngược lại, em cũng luôn dõi theo từng bước đi cuộc sống của anh. Fighting nhé Oppa của lòng em .

Bình luận

Thank iu ss ^^  Đăng lúc 12-11-2013 01:28 PM
member tích cực, ủng hộ em ^^  Đăng lúc 6-11-2013 10:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 6-11-2013 10:49:58 | Chỉ xem của tác giả
Anh à.

Muốn nghe thêm một tin về anh quá, muốn được biết cuộc sống của anh hiện tại, muốn được nhìn thấy anh. Em sợ khoảng thời gian văng lặng này, có cảm giác như anh đã biến mất khỏi tầm mắt của mọi người vậy. Nhớ mà không thể nhìn thấy, không thể biết người đó đang làm gì thật khó chịu.

Anh vẫn khỏe chứ ạ, huấn luyện có vất vả không anh. mọi người thường nói anh hãy cố gắng,nhưng nghĩ lại lời nói đó có ích kỷ không anh nhỉ. Vì lời động viên đó biết đâu sẽ là một áp lực đè nặng lên vai anh.

Nên anh hãy cứ luôn là mình anh nhé, mệt thì nghỉ ngơi trong khuôn phép, vui thì cười, buồn thì khóc, nhớ nhà thì cứ nghĩ về gia đình để quên đi nỗi buồn anh nhé, em tin rằng anh sẽ vượt qua thôi

Ngày nào em cũng nhìn ngắm anh cả, đó đã trở thành một thói quen rồi anh ạ. Nhìn anh em lại có thêm niềm vui,có thêm hứng khởi trong cuộc sống. Cám ơn anh đã đến bên em, để em được tin yêu và hạnh phúc.

Giu gìn sức khỏe anh nhé.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách