Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 29-9-2013 16:49:37 | Chỉ xem của tác giả
Gửi một người anh đặc biệt…
Hôm nay lên Facebook em vô tình nhìn thấy tấm ảnh mới nhất của anh trong quân đội. Anh vẫn không có nhiều thay đổi, có điều hơi ốm đi và nụ cười không được tươi như trước. Bỗng nhiên em lại cảm thấy xao lòng. Không biết có phải anh đã bắt đầu thấy nhớ nhà, nhớ những người anh yêu quý hay không…
Anh nhập ngũ đã được hơn một tháng. Anh đã đón sinh nhật đầu tiên trong quân đội. Không biết sinh nhật này anh có nhận được bánh, có được tặng hoa và nghe nhiều lời chúc mừng hay không. Nếu có thì chắc cũng ít và đơn giản thôi, môi trường quân đội chắc sẽ không cho phép những hoạt động quá náo nhiệt. Thời đại học em từng xa gia đình 1 tháng để đi huấn luyện quốc phòng, thế mà đã đếm từng ngày để mong đến ngày được về nhà. Em biết anh rất mạnh mẽ nhưng chắc chắn rằng đôi lúc anh cũng sẽ yếu lòng. Cố gắng lên anh nhé, rồi thời gian sẽ qua và anh sẽ được trở về bên những người thân yêu thôi…
Sinh nhật này của anh đúng vào dịp em đi xa. Tuy em không thể trực tiếp tham gia các hoạt động chúc mừng nhưng trong tim em luôn nhớ và luôn dành một lời chúc mừng chân thành nhất đến anh.
Anh nhập ngũ hơn 1 tháng nhưng các tin tức của anh vẫn xuất hiện đều đặn trên các bài báo. Em cảm thấy vui vì anh vẫn được quan tâm nhưng cũng lo rằng vài tháng nữa thôi, những tin tức của anh sẽ thưa thớt dần. Đến khi đó sẽ rất khó để biết được cuộc sống của anh hiện tại thế nào, anh có gặp khó khăn gì không…Nhưng em lại tự trấn an mình rằng anh là một người bản lĩnh. Anh sẽ biết cách thích nghi và hòa mình vào cuộc sống trong quân đội. Khó khăn nào anh cũng sẽ vượt qua và anh sẽ sớm hoàn thành thật xuất sắc nghĩa vụ của một thanh niên Hàn Quốc đối với tổ quốc.
Em biết mình không thể viết cho anh mỗi ngày nhưng có thể dành tặng anh những dòng cảm xúc này vào mỗi tháng. Em đang có một mục tiêu mới và sẽ quyết tâm thực hiện mục tiêu đó trước ngày anh trở về. Em nghĩ mục tiêu trước mắt của anh sẽ là hoàn thành thật tốt nhiệm vụ và trở về đúng không? Anh em mình cùng cố gắng để hoàn thành mục tiêu này thật tốt nhé. Gửi đến anh lời chúc sức khỏe và lời chúc mừng sinh nhật muộn.

PS: em đã mua hộp bánh chocopie thứ 2 ^^

Bình luận

cám ơn ss đã PR cho bài viết của em, PR đến mức đc đăng lên nhật kí luôn ^^  Đăng lúc 2-10-2013 05:35 PM
Denny vô nhân hàng em nhé, lên Nhật kí rùi đấy ^^  Đăng lúc 2-10-2013 04:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 2-10-2013 08:54:04 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bài cảm nhận của em Denny, một fan luôn lặng thầm nhưng luôn có mặt bên anh. Đọc bao lần rồi, vẫn thấy cảm nhận về anh giống mình quá, mạo phép gửi qua đây cho cả nhà cùng đọc ^^

Chào các bạn. Mình vừa xem xong các chương trình mà Joong Ki tham gia cách đây khá lâu. Mình xin gửi lời cám ơn chân thành đến subteam và các thành viên KissHouse đã góp sức làm nên bản vietsub của các chương trình này vì qua đó, càng lúc mình càng cảm thấy yêu quý tính cách và con người của Joong Ki.

Joong Ki không phải là một người có năng khiếu bẩm sinh trong bất kì lĩnh vực gì. Các bạn có thể nhìn những thành quả anh ấy có được ngày hôm nay và cho rằng anh ấy “sinh ra để làm diễn viên” hay “có một năng lực tuyệt vời trong học tập”… Dù rất yêu quý Joong Ki, mình cho rằng anh cũng chỉ là một người bình thường như tất cả chúng ta. Anh sinh ra trong một gia đình bình thường, có cuộc sống như bao người dân Hàn Quốc khác. Theo tâm sự của Joong Ki, anh cũng từng thi rớt đại học, từng có những giai đoạn cảm thấy hết sức khó khăn bế tắc trong sự nghiệp diễn xuất. Anh cũng từng nhận nhiều lời phê bình cho diễn xuất non nớt trong bộ phim điện ảnh đầu tay, chịu sự chỉ trích vì lỗi dẫn chương trình trong một show truyền hình trao giải trực tiếp… Vậy điều gì đã đưa anh trở thành một diễn viên nổi tiếng, một MC được tin cậy của làng giải trí Hàn Quốc hiện nay ? Theo ý kiến của riêng mình , đó chính là nhờ tính cách khiêm nhường, nỗ lực cầu tiến và sự chăm chỉ của anh.

Trong chương trình Running man, chắc hẳn các bạn đã được chứng kiến hình ảnh một Joong Ki nhiệt tình trong tất cả các thử thách. Anh luôn là người xung phong đi đầu, thực hiện trước các thử thách mà chương trình đặt ra với một thái độ vô cùng hào hứng. Tính cách này một lần nữa lại được thể hiện trong chương trình Let’s go dream team mà Joong Ki tham gia. Phải thi đấu với các vận động viên chuyên nghiệp và bản thân không  phải là một người có thể trạng tốt nhưng Joong Ki đã nỗ lực hết mình để lọt vào top 4 người cuối cùng. Nhìn gương mặt bơ phờ của anh, chúng ta sẽ hiểu được anh đã phải nỗ lực như thế nào.
Trong các chương trình khám phá như “I’m real Song Joong Ki” và “Star velo 27 and Bike in Sydney” chúng ta lại được thấy một Joong Ki khiêm nhường và ham học hỏi. Khi nhắn đến các tiền bối, anh không bao giờ quên dành cho họ lời cảm ơn và sự cảm kích to lớn, luôn ghi nhớ những kinh nghiệm mà các tiền bối chỉ bảo cho mình. Bên cạnh đó, anh ghi nhận tất cả những điều mới mẻ mà mình được dịp tìm hiểu trong chuyến đi. Điều này giải thích vì sao những câu hỏi kiến thức và hiểu biết trong Running man anh thường trả lời chính xác. Kiến thức của Joong Ki không tự nhiên mà có, nó là kết quả từ những nỗ lực học tập không ngừng của Joong Ki.

Đôi dòng cảm nhận về Joong Ki, người diễn viên mà mình rất yêu quý, mong có thể chia sẻ với các thành viên Kisshouse, những người bạn có cùng tình yêu với Joong Ki như mình, hy vọng tìm được sự đồng cảm. Mong rằng tất cả chúng ta khi yêu quý Joong Ki cũng sẽ học được những tính cách tốt của anh để cùng cố gắng nỗ lực hơn trong cuộc sống, chứng tỏ bản thân và gặt hái được nhiều thành công.

Bình luận

em đọc lại mà cũng ko nghĩ là lúc đó mình lại viết đc nhiều vậy ss ạ  Đăng lúc 2-10-2013 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 2-10-2013 16:52:58 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký tuần thứ sáu "Keep on going"

Bình luận

cám ơn bạn. mình không nghĩ là bài viết này lại đc đưa lên nhật kí ^^  Đăng lúc 2-10-2013 05:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 2-10-2013 16:55:09 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù đã 1 tháng trôi qua, tin tức về anh trên báo chí vẫn nóng hổi và đều đặn, nhưng hình như mọi người đang dần quên anh rồi. Tina sẽ cố gắng duy trì topic này cho đến lúc đạt được con số 100 tuần. Không biết có bao nhiêu bạn sẽ cùng đi chung với Tina trên con đường đó.

Mọi người bình luận điểm danh nha!

Bình luận

Ai zi vào bình luận mà em ấn vô trả lời, ngại ngại quá  Đăng lúc 1-11-2013 03:24 PM
Lâu lâu sẽ vẫn vào tham gia mà. 2 năm giống như một đợt thanh lọc tự nhiên, bạn nào không thật sự yêu Ki sẽ rời đi thôi mà  Đăng lúc 2-10-2013 06:27 PM
dù văn chương ko hay nhưng nhất định ít nhất là mỗi tháng mình sẽ viết 1 bài. cám ơn bạn đã bỏ công sức duy trì topic nhé  Đăng lúc 2-10-2013 05:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 2-10-2013 19:26:28 | Chỉ xem của tác giả
Anh à, anh dạo này khỏe chứ? Hôm trước em có nhắn tin cho cô bạn bên Hàn, nghe nói tthời tiết tốt lắm. Hôm trước ảnh của anh được công bố, thấy ốm hẳn đi, lúc đầu cứ ngỡ là Photoshop cơ vì ốm quá mà. . Em xót khi thấy bức ảnh đấy của anh. Anh cố gắng ăn uống nhiều một chút nữa anh nha, tập luyện gian khó rồi, ăn uống nhiều mới đủ sức chiến đấu chứ.

Nghe nói tháng 10 này anh sẽ bắt đầu nhận đơn vị để phục vụ. Thông tin không một ai nắm rõ, không biết là có xa xôi không? Sắp sang đông rồi, mà quân đội thì vẫn cứ là quân đội, tập luyện bất kể thời tiết. Em cứ tưởng tượng cảnh bão tuyết mà anh phải hành quân thì đúng là Em chỉ nghĩ đến thôi là rùng mình anh ạ.

Dạo này, mấy bé trong nhà mình bận học anh ạ. Tụi em kết thành một mạng lưới, liên tục updates thông tin của anh. Nhưng vì là năm cuối, mấy bé học suốt, cuối tuần mới thấy lò mò lên mạng nên em thấy trống vắng ghê. Vắng anh, vắng cả mấy bé trong nhà nên em cứ thẫn thẫn thờ thờ. Mấy đứa bạn em cứ bảo nhìn em như mất hồn.

Giờ anh ở trong quân ngũ nên không có người tư vấn gì hết. Mấy chị em ai cũng đang học với cả thi. Ước gì có anh, sẽ gởi thư sang hỏi anh bí quyết học tập, ai học tiếp thu chậm thì sẽ học thế nào, học thi thì ra làm sao, khi học tập trung vào cái gì, rồi dinh dưỡng mùa thi. Mấy chị học tiếng Hàn thì sẽ viết thư sang hỏi bài anh tiếng Hàn. hehehe. ý tưởng thì siêu nhiều mà hem thực hiện được, tiếc ghê !

Trời Sài Gòn cứ chợt mưa chợt nắng, làm em bị bệnh mất rồi. Mà bệnh thành ra cứ nghĩ vẩn vơ, lại nhớ anh nhiều thêm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 4-10-2013 06:21:58 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Oppa!!
Ngày mới đến rồi... Em vừa hoàn thành một bài văn viết vội,cảm giác thiệc là...em nghĩ nếu là văn tự trào thì sẽ khá hơn
Anh có khoẻ hem,ở trong đó không biết chế độ huấn luyện khắc nghiệt như thế nào nhỉ?thành thực là em chẳng hiểu chút gì về môi trường nơi anh đang sống cả,em chỉ biết thu lượm từng mẩu mẩu nhỏ trong các bức thư khác và ghép chúng lại thôi,cứ đà này em dám xem được tranh trừu tượng của mấy ông hoạ sĩ gj gj đó lắm,hi! Nhưng chính xác thì có gì làm anh cảm thấy đặc biệt thú vị không nhỉ? Với em thì điều thú vị nhất là em vừa viết xong một bài đầy tính châm biếm chủ bút,và em sẽ nộp ngay lúc này mà không bao giờ dám ngó lại! Thú vị thật!..háhá
Em không nhớ rõ lắm,chắc gần một tháng rồi em k onl,có lẽ sau này sẽ tiếp tục như vậy...anh đừng lấy làm lạ khi chẳng thấy chữ em đâu trong tập thư gửi anh nhé..em xin lỗi oppa nhiều! Em đang sống rất nhanh,rất bận và khá khó khăn, điều đó buộc em phải tạm thời gác lại nhiều thói quen hay dự đinh nhưng đó là cuộc sống của em anh à...em tin nó sẽ dẫn em đến gần anh nhất có thể,... Chúng ta cùng cố gắng nhé!
...Biết vậy mà vẫn thoáng buồn,ngôi nhà này nè.anh có biết không,cũng như anh vậy,đặc biệt....em đã và luôn muốn gắn bó với nhà thật là nhjều....

À,có chuyện này em đinh k nói vào đây đâu nhưng em lại rất muốn than thở với anh,thì cái vụ Nice Guy công chjếu ở VN i.nghe nta lồng tiếng biểu cảm lung tung em tức lắm lắm,hajzz... biết sao được khi giọng nói của anh là âm thanh tuyệt vời nhất mà em muốn được nghe mỗi ngày =.= em nói thật đó^^ !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 8-10-2013 17:40:49 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký tuần thứ bảy "Bộn bề những lo âu vẩn vơ"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 10-10-2013 10:49:53 | Chỉ xem của tác giả
Anh à.

Bao ngày rồi em chưa viết nhật kí cho anh nhỉ, không phải vì em quên anh đâu, ngày nào e cũng lang thang tìm anh cả đấy. Chỉ là lòng em đang bình yên, bình yên khi nghĩ về anh, em đã băt đầu dần quen vơi những ngày không được nhìn thấy hình ảnh mới của anh, tin tức mới về anh..phải quen chứ anh nhỉ ^^

Hôm nhìn thấy anh, trong lòng em thật sự có chút buồn vi anh gầy đi nhiều, nhưng em không thấy lo lắng chút nào. Đi nghĩa vụ, mình gầy đi,đen đi chứng tỏ mình đã rèn luyện tốt, đã kiên trì luyện tập, đã không phụ lòng tin của mọi người. Vất vả lắm anh nhỉ, nhưng hãy cứ cố gắng hết sức mình có thể anh nhé.

Tới đây anh được vào đội điều tra rồi, được sử dụng năng lực của mình, giảm tải các bài tập về thể lực, em chắc chắn anh sẽ còn tuyệt vời hơn nữa, nhưng đừng vì được quan tâm của cán bộ mà lơ là anh nhé {:313:}

Mọi người vẫn nhắc đến anh nhiều lắm, nên hãy cứ yên tâm rèn luyện, chắc chắn ngày anh trở về người đợi anh về sẽ còn nhiều hơn ngày anh đi.

Luôn giữ nụ cười trên môi nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 11-10-2013 23:24:13 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Em lại viết nhật kí rồi...lúc nào cũng vậy,haii...
Thực tế là rằng ngày mai em thi nên tối nay phải cày tương đối nhiều,nhưng chẳng hjểu sao lại buông bút rồi nổi hứng lang thang lên mạng ngắm một anh lính...
Nghe vài fan than rằng nhan sắc anh hơi xuống,điều đó là lẽ đương nhiên rồi,sống trong quân ngũ với một chàng trai chăm chỉ thì khó tránh khỏi sự vất vả của việc khổ luyện dưới nắng gió...đọc cmt,e đã cười nhạt....
Vậy mà tới lúc nhìn ngắm lại nụ cười rạng rỡ ngày trước của anh sao lòng em bỗng thắt lại,dường như anh không thể cười tươi như vậy trong màu áo lính...em-đứa con gái vui vẻ nhưng bản chất vốn vô cảm với sự đời xung quanh đã nếm vĩ đau lạ lẫm ấy như vậy... Tuy nhiên có một sự thật,anh là Song Joong Ki,do đó em có quyền tin tưởng tuyệt đối,rằng dù có thế nào anh cũng sẽ cố gắng để sống tốt,đúng không ạ? Lòng tin đó sẽ giúp em có can đảm để tiếp tục đứng vững đấy!
Hãy hứa với em anh sẽ mãi là Song Joong Ki nhe,ngoắc tay nào!!  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 13-10-2013 12:01:00 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Joong Ki oppa,
Tin tức của anh lại tiếp tục được cập nhật trong tuần qua làm em vui lắm Joong Ki à. Thế là anh đã chuyển sang một đơn vị khác, và những ngày tháng nhận nhiệm vụ chính thức trong quân đội sắp bắt đầu. Em tin rằng anh sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao và trở thành một trong những người lính nghệ sĩ gương mẫu nhất của Đại Hàn Dân Quốc.
Hình ành của anh được chụp ở nhiều góc độ khác nhau, có tấm đẹp và tấm không đẹp. Nhưng điều em nhìn thấy trong tất cả các bức ảnh là một ánh mắt quyết tâm và đầy nghị lực. Ánh mắt anh dù có một chút buồn và một chút mệt mỏi nhưng không hề tỏ ra sợ sệt hay ngần ngại. Nhìn ánh mắt của anh, em hiểu được anh đã phải nỗ lực thế nào, đã chịu những áp lực thế nào và đã làm gì để đối diện với tất cả những điều đó. Joong Ki à, trải nghiệm nào cũng có cái giá của nó. Anh sẽ mất đi nhiều thứ như thời gian, sức lực hay vẻ ngoài trắng trẻo đã thu hút nhiều fan hâm mộ...,nhưng em tin rằng những điều anh nhận được từ môi trường quân đội cũng không hề nhỏ. Thời gian sẽ chứng minh tất cả: sự kiên cường và thành quả của anh cũng như tình cảm mà người hâm mộ dành cho anh. Vững tin lên anh nhé.
Chúc anh luôn nhiều sức khỏe để hoàn thành mọi nhiệm vụ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách