Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 25-11-2013 14:28:35 | Chỉ xem của tác giả
vậy cũng một tháng không thêm được một tin tức nào của anh rồi ^^

Bùn ghê anh ạ, dẫu biết không thể thay đổi được gì nhưng mà em vẫn thấy trống trãi lắm.

Em chỉ muốn được thấy anh dù chỉ là một thoáng thôi,để biết anh đang gầy hay mập, nụ cười vẫn còn tươi tắn hay không. Em nhớ anh ghê anh ạ.

Mỗi ngày vào nhà, lại thấy vắng thêm một it. Lâu rồi em không thấy nhà mình rục rịch nhưng lời trò chuyện, vui cười những chuyện cuộc sống. Tất cả đang dần trôi vào im lặng một cách chóng vánh.
Em không biết, mọi người đang rời xa anh, quên anh hay chỉ vì mọi người đã dần quen với nỗi nhớ, đang dần quen vơi việc anh đi nên không còn lay động nữa.

Nhưng không sao anh nhỉ, quan trọng em vẫn ở đây và viết cho anh nghe là được rùi ^^. Hôm rồi có Mama, ai cũng bảo ko có anh làm MC nhớ lắm. Nên hãy nhanh nhanh trở về anh nhé,về để hát cho moi người nghe, để đóng phim cho mọi người xem và hăng say cùng nghê thuật như anh đã từng làm anh nhé.

Miss you !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 26-11-2013 00:51:20 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký tuần thứ mười "Rất nhiều điều khiến em nhớ về anh, nhớ nhiều lắm anh à"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 29-11-2013 10:28:25 | Chỉ xem của tác giả
Anh à.

Trời đã sang đông rồi đấy. Em biết bên anh mùa đông gõ cửa lâu rùi, nhưng hôm nay bên em mới cảm nhận được từng cái lạnh đầu mùa. Trong cái rét co ro em chợt nghĩ đến anh... Được cuộn tròn trong chăn, được ngủ nướng chút xíu thôi, được ăn những món ăn của mùa đông và tụ tập với bạn bè. Những niềm vui nhỏ đó giờ ở trong quân ngũ thật khó anh nhỉ.

Tưởng tượng rằng, anh phải dậy thật sớm, phải sống theo đúng trình tự, đúng quy tắc, đúng điều lệ thương anh biết bao nhiêu. Bạn bè quanh anh có tốt với anh không, họ sẽ không vì anh là một người của công chúng mà xã giao với anh chứ. Em mong lắm, mong anh sẽ tìm kiếm được một người bạn thân trong doanh trại để anh có thể tâm sự, vơi đi được những nối nhớ nhà nhớ bạn bè đồng nghiệp. Nhưng có lẽ em quá lo rồi anh nhỉ, với em anh luôn là một chàng trai hoàn hảo mà. Sẽ không có gì anh không làm được đâu. Em tin rằng không phải chỉ một, mà sẽ còn rất nhiều người bạn bên cạnh anh, cùng anh chia sẻ những vui buồn.

Gần hết năm rồi đấy anh ạ, thời gian trôi nhanh quá. Mới ngày hôm qua thôi khi anh vấy tay chào từ biệt mọi người mà giờ đã 3 tháng trôi qua. Cuộc sống như một cái chớp mắt nên hãy cứ tận hưởng thôi anh nhỉ, hai năm đời lính sẽ là một kỷ niệm theo anh mãi mãi, vì đó là những trải nghiệm mình dành cho tổ quốc, tặng cho những người anh yêu thương và tôi luyện bản thân anh vững vàng.

Nên, anh hãy cứ luôn là anh anh nhé, mặc dù không biết thêm tin tức nào của anh, nhưng em vẫn luôn tin rằng anh sẽ không bao giờ thay đổi. Có chăng là sự trưởng thành và mạnh mẽ hơn xưa.Chỉ biết động viên anh như vậy thôi ^^

Miss you.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 4-12-2013 09:16:31 | Chỉ xem của tác giả
"Anh là tất cả những gì em muốn trong mùa giáng sinh đang về"

Đúng vậy anh à, một mùa giáng sinh đang đến nữa rồi. Khắp phố phường đâu đâu cũng rộn ràng trang hoàng. Người người như rộn ràng hơn, yêu đời hơn. Em vẫn giữ thói quen chạy lang thang một mình, để tận hưởng cảm giác không bị ai làm phiền. Tận hưởng cái lạnh của gió trên gương mặt, ngắm nhìn cảnh vật xung quanh và tìm chút tĩnh lặng cho lòng mình.

Những ngày cuối năm, công việc như trở nên bận rộn hơn,nhiều thứ phải lo toan hơn. Ngẫm lại một năm qua, mình đã làm được gì,chưa làm được gì để tự kiểm điểm bản thân, để tạo cho mình thêm động lực cố gắng cho năm sau. Anh thì sao, tuy không đóng thêm phim nào nhưng em nghĩ, chắc chắn những gì anh cống hiến, hoạt động trong năm trước khi đi  không hề nhỏ ,phải ko anh.

Mới đây thôi, khi anh tay trong tay sánh bước cùng các bạn diễn bước trên thảm đỏ,nụ cười hạnh phúc, ánh mắt tự hào, sự biết ơn của anh dành cho những người đã động viên anh, mà hôm nay vắng anh rồi. Em vẫn nhớ một chàng trai lịch lãm, mái tóc vuốt gel gọn gàng, trên môi lúc nào cũng nở nụ cười trìu mến. Nhớ những nguời bạn đã rơi nước mắt vui sướng khi anh dành được giải, nhớ lắm...

Noel, anh sẽ làm gì, em không thể tưởng tượng được đời sống của các chàng lính trong mùa lễ hội như thế nào. Có lẽ cũng thiếu thốn nhiều thứ lắm anh nhỉ. Nhưng bù lại, anh sẽ nhận đươc nhiều lời chúc tốt lành nhất từ fan dành cho anh. Hãy cảm nhận anh nhé.

Giu ấm, luôn mỉm cười, rèn luyện tốt là tất cả những gì em mong muốn. Nên hãy cố gắng anh nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 6-12-2013 11:53:38 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký tuần thứ 11 "Nhớ anh, khi mùa lễ hội đang về"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 6-12-2013 16:06:45 | Chỉ xem của tác giả
Đã 2 tuần trôi qua em mới vào lại được để viết dòng thương nhớ đến anh, thật sự rất ấm áp anh à. Thời gian qua em quanh quẩn với đống công việc, tuy rằng không có nhiều time ngắm nhìn anh nhưng em vẫn luôn nghĩ về anh, những lúc mệt mỏi, cảm thấy tủi thân và có một chút cô đơn.

Em rất thích một câu nói trong phim mà em đang xem rằng : Anh giống như màn hình vi tính vậy, em chỉ có thể nhìn thấy được chứ không thể nào làm gì được, em cảm thấy mình bất lực vô cùng. Và rồi em lại tự trấn an mình rằng, sẽ nhanh thôi, ngày anh trở về, anh lại xuất hiện thường nhật trên màn ảnh, ngày mà em có thể chạm vào anh - dù chỉ là trong mơ thôi.

Thực sự chỉ cần vào đây "nói chuyện" với anh là em lại có thêm niềm tin, niềm hi vọng với cuộc sống. Em cứ nghĩ rằng mình đang kể chuyện cuộc sống của em cho anh nghe, và rồi anh cũng đang gật gù và nói rằng em làm tốt lắm, hãy cố gắng lên ! Nghe thì có vẻ hoang đường đúng không anh, nhưng trong đầu em luôn có một thế giới như vậy, và em thích nó, vì ở đó anh luôn lắng nghe và cổ vũ cho em.

Mùa đông đến thật rồi, không còn là cái chớm lạnh nữa. Thật ra từ những năm trước em rất sợ mùa đông, vì nó lạnh, rất lạnh, em không thể cảm nhận được hơi ấm từ bất kì nơi đâu, em luôn sống xa nhà và chỉ một mình, nơi đây có bạn bè, đồng nghiệp nhưng mùa đông rồi, mọi người ai cũng tất bật với gia đình, nhìn họ thật ấm áp. Dù yêu hay ghét thì nó cũng sẽ đến, đó là quy luật của tự nhiên, cũng như dù anh có biết hay không thì em vẫn thương, nhớ anh vậy. Mùa đông năm nay cũng vẫn sẽ lạnh...nhưng, em lại nghĩ đến anh, em đã tìm được một chút ấm áp khi nghĩ về anh, anh à, thật kì diệu đúng không. Nơi anh sống có lẽ là lạnh lắm, em hi vọng anh cũng có một ai đó, một điều gì đó có thể làm cho anh không bị lạnh giá với mùa đông.

Em thực sự không muốn có ngày giáng sinh, vốn dĩ nó phải ấm áp nhưng em không có hứng thú. À mà còn tận hơn 10 ngày nữa mới đến noel cơ mà, em sẽ để dành để tản mạn về nó cho anh nghe vào lần sau nhé, hẹn gặp lại anh, sớm thôi. Giữ sức khỏe nhé, Oppa của lòng em <3

Bình luận

Hí Hí em thankiu ss gà nhé <3  Đăng lúc 9-12-2013 01:24 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 7-12-2013 01:52:05 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký tuần thứ 12 - Untitled

Do you know you’re here for me
Where are you now?
The sky know, I go down to draw your face
I Luv you Luv you Luv you I love
I Luv you Luv you Luv you For you
I Luv you Luv you Luv you Only you

I can’t sleep tonight
You are in my heart
I know your name without  you say to me

Crying so loud, my face look like a fool
Only waiting for you Forever

Bình luận

Tuyệt đã có tuần 12 rùi à ss, cái MV hay quá à, I Luv you Luv you Luv you I love I Luv you Luv you Luv you For you I Luv you Luv you Luv you I love I Luv you Luv you Luv you Only you I Lu   Đăng lúc 9-12-2013 01:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 7-12-2013 23:47:38 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
thời gian qua xin lỗi anh vì e đã vô tâm như thế
nhưng dòng đời này mỗi ng 1 số phận a àh
bây giờ e mới bắt đầu ngập ngừng hiểu đc cuọc đời này thật k đơn giản như e đã nghĩ
nó ranh ma, chồng chéo và cũng thật khốn nạn
e thấy mệt mỏi vì cứ phải bon chen, lo lắng à ngày mai mình ra sao
nếu cuộc sống k cho ta lựa chọn thì ta có nên từ bỏ k a?????
thật quá khó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 10-12-2013 15:17:06 | Chỉ xem của tác giả
" Nếu em chạm nhẹ vào đầu ngón tay anh thì trong con tim giá băng của anh hơi ấm sẽ lan tỏa.
Em lén theo sau chỉ muốn được dựa vào anh nhưng con đường đến với anh sẽ không thu hẹp lại
Dù không thể chạm vào anh cũng được, dù không thể ôm lấy anh cũng được . Lonely love
Yes I love you
Lonely love Yes I love you em có thể cảm thấy em giống như định mệnh của em
Anh có thể chạm vào tâm hồn em
Em với hai tay chỉ muốn được chạm vào anh nhưng dường như lại cách xa hơn nên em sẽ ở bên cạnh anh
Lonely love Yes I love you . Dù từ đằng xa em có thể nhìn thấy anh "
Dù không thể chạm vào anh cũng được, dù không thể ôm lấy anh cũng được. Lonely love
Yes I love you
Lonely love Yes I love you Em có thể cảm thấy anh giống như định mệnh của em "

Lời bài hát cứ văng vẳng bên tai làm em lại càng nhớ anh nhiều hơn Oppa của lòng em.
"YES I LOVE YOU"
{:288:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 15-12-2013 18:45:52 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Joong Ki oppa,
Đã 2 tuần rồi em mới lại có thời gian ngồi viết nhật kí cho anh. Hôm qua em vừa nghe Radio số 11, em vô cùng xúc động trước tình cảm mà mọi người dành cho anh và em tin anh hoàn toàn xứng đáng nhận được tất cả những tình cảm này, Joong Ki ạ.
Người ta thường nói xa mặt cách lòng nhưng đối với với em, thời gian càng trôi đi thì em lại càng nhớ và yêu quý anh nhiều hơn. Chắc ở Hàn Quốc thời tiết đang rất lạnh đúng không anh, em tự hỏi không biết anh có phải làm việc ngoài trời nhiều không. Em mong anh sẽ không phải chịu đựng những đợt huấn luyện quá vật vả và khắc nghiệt. Em biết việc lo lắng cho anh là không cần thiết nhưng em vẫn muốn được dành một góc nhỏ trong tim mình cho anh. Mỗi khi nghĩ về anh, em lại thấy lòng mình ấm áp vô cùng. Tình cảm em dành cho anh bản thân em cũng không thể nào lý giải được, chỉ biết rằng nó làm cho em cảm thấy vui vẻ và lạc quan hơn rất nhiều.
Cám ơn anh vì đã xuất hiện trong cuộc đời em, đem lại cho em niềm tin và hy vọng. Em không mong anh phải làm được những điều to lớn, vĩ đại. Chỉ cần anh mãi là anh, một người thân thiện, nhiệt tình và cầu tiến, thế là đủ rồi. Em sẽ tiếp tục đếm ngược từng ngày đến tháng 5 năm 2015 để em lại được nhìn thấy nụ cười của anh.
Cầu mong anh luôn khỏe mạnh và hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách