Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 9-11-2013 07:24:39 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là đã một tháng nay em vật lộn và đi quẩn quanh với bao thứ xung quanh mình. Nỗi nhớ anh em gói ghém lại cẩn thận mà cất giấu đi thật kỹ, em chỉ cho phép mình được nghĩ đến anh in ít thôi  chứ nếu không thì sẽ nhớ lắm. Em vẫn len lét lôi hình anh ra ngắm, đọc như nuốt lấy từng bài báo dính đến anh dù chỉ là một chút thôi. Em cố gắng dành hết quỹ thời gian một ngày cho việc đi làm, đi học, hoạt động của nhà Kiss với một mong muốn bớt nhớ anh hơn. Nhưng trước lúc ngủ, vẫn là những câu tự hỏi. " Mùa đông rồi, anh mặc có đủ ấm không?", " Đêm nay anh có phải hành quân không?", " Anh dạo này có ốm nhiều không?", " Anh có nhớ nhà đến phát khóc không?"

Với em, cả một tháng qua là một tháng dài dằng dặc. Đi làm mệt mỏi nhưng em vẫn cố hết sức để dành thời gian cho tiếng Hàn nhiều hơn. Em kết bạn với nhiều bạn người Hàn đang học tiếng Việt ở thư viện trường. Thật ra là các chú mới đúng anh ạ. Em vui vì kết bạn với họ lắm anh ạ. Họi nói được phương ngữ Busan mà anh thích đó. Em hy vọng là có thể học được tiếng Busan, để gọi " Oppa" như anh vẫn thích. Hehehe

Em vừa có quyết định nghỉ việc, không sống ở thành phố nữa mà vế quê với bố mẹ. Quyết định này em đưa ra sau nhiều cân nhắc. Em có thể ở gần bố mẹ và vừa có thế tiết kiệm tiền để chờ đến ngày anh xuất ngũ đón anh về. Kế hoạch là vậy nhưng có chút trục trặc vào phút chót. Vì em gái em còn 6 tháng nữa thì xong cấp III nên bố mẹ muốn em từ hãy về. Dù em buồn là mình phải dời kế hoạch lại nhưng vì em gái, phải hy sinh chứ anh nhỉ. Em biết nếu là em, anh cũng sẽ làm như vậy thôi. Nên nếu như ngày hôm đó, em không sang đón anh được, nhưng trái tim em sẽ có mặt, anh nha.

오빠 저는 오빠를 정말 보고 싶다
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 10-11-2013 18:50:46 | Chỉ xem của tác giả
Joong Ki oppa ơi,
Thế là một tuần nữa đã trôi qua. Em vẫn chưa sắp xếp được thời gian của mình một cách hiệu quả nhất. Công việc vẫn chiếm của em quá nhiều thời gian, chiếm hết thời gian dành cho bản thân và gia đình của em. Em thật sự vẫn chưa tìm ra cách để cân đối thời gian, để làm cho cuộc sống của mình có nhiều ý nghĩa hơn anh ạ. Nhiều lúc em thấy mình thật nhỏ bé và kém cỏi, không thể làm tốt tất cả mọi việc như những người xung quanh. Khi nghĩ đến anh, em lại càng thấy mình còn phải cố gắng thật nhiều nữa, Joong Ki ạ. Nhất định em sẽ phải hoàn thành được những mục tiêu mà mình đặt ra, nhất định em sẽ làm được.
Hằng ngày em vẫn chờ đợi những tin tức từ của anh trong quân đội mà vẫn chưa thấy tin gì mới cả. Em mong anh vẫn đang luyện tập và công tác tốt. Nếu được nghe tin tức gì về anh, em hy vọng đó sẽ là một tin thật tốt, thật vui anh ạ. Nhà mình bây giờ không còn nhộn nhịp như trước nhưng vẫn còn những bạn thành viên yêu mến anh thực sự vẫn luôn ghé và cập nhật tin tức về anh. Chúng em sẽ luôn dõi theo anh và chờ ngày anh trở về.
Hôm nay VN đang có bão lớn. Hy vọng mọi người dân vùng bão sẽ bình an. Em tin rằng anh cũng luôn mong muốn những điều tốt đẹp nhất cho đồng bào mình, anh nhỉ.
Chúc anh luôn bình an và khỏe mạnh.

Bình luận

Bạn deny ơi, nick fb của bạn là gì vạy ạh ? ^^  Đăng lúc 14-11-2013 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 11-11-2013 01:05:48 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký tuần thứ 8 "Cuộc sống không dễ dàng"

Bình luận

xúc động <3  Đăng lúc 12-11-2013 01:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 12-11-2013 14:31:41 | Chỉ xem của tác giả
Anh àh, nhoắng cái một tuần trôi qua thật mau chóng, thời gian qua đi càng làm tăng thêm niềm thương nhớ của em giành cho anh nhưng nó lại giảm đi ngày tháng mà anh sẽ trở về với em, vì vậy nói rằng lâu cũng được mà nhanh cũng chẳng sao. Quan trọng là em vẫn ở đây, vẫn chờ đợi, thương nhớ anh và yêu anh thật nhiều.

Thời gian cứ trôi đi đồng nghĩa với việc anh vẫn rèn luyện, em vẫn mải miết học tập, làm việc. Cả anh và em vẫn sống cuộc sống của chính mình, nghe thì có vẻ là chẳng liên quan gì đến nhau nhưng mà với em thì có đấy. Không có tin tức gì của anh cả, em thực sự sốt ruột như ngồi trên đống lửa, có khi em cảm thấy mình thật vô dụng chỉ biết ngồi đây ngắm nhìn anh mà chẳng thể làm được gì. Càng ngày em càng chìm đắm với nụ cười của anh, và em chỉ biết tìm mọi cách để được nhìn ngắm anh bất kì ở nơi đâu, em còn tự tay mình làm những khung ảnh kiểu hàn quốc để treo những bức ảnh xinh đẹp của anh tràn ngập căn phòng em, trông nó thật ấm cúng. Chính vì vậy mà cả khi thức, khi ngủ, hay khi mơ màng chợt tỉnh giấc em đều có cảm giác yên tâm vì luôn có anh bên cạnh luôn mỉm cười và bảo vệ em.

Người ta thường nói chờ đợi là hạnh phúc và bây giờ em mới nghiệm thấy rằng đúng như vậy anh ạ, thực sự là trải qua rất nhiều cảm xúc, nhớ nhung, lo lắng, hồi hộp đợi tin về anh, khoảng thời gian đó mới thú vị làm sao, em tin rằng những thăng trầm xúc cảm đó chỉ có những người yêu nhau thật sự mới cảm nhận được thôi anh ạ.
Từ khi quen anh em lại biết được rằng mình cũng có khả năng bộc bạch tình cảm đấy chứ, không hề ngại ngùng mà ngược lại cảm thấy rất hào hứng. Em tin rằng một ngày nào đó anh sẽ biết đến sự xuất hiện của em, của các kiss Việt Nam trong trái tim anh vì người ta có câu "Ông Trời không phụ lòng của ai bao giờ" và em hi vọng sẽ có một ngày tốt lành như vậy ! Mãi yêu anh <3

Giữ gìn sức khỏe nhé Joong Ki của lòng em <3

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 14-11-2013 14:07:09 | Chỉ xem của tác giả
lội từ tràn 1 đến trang 9 mới thấy nhớ Ki mọi người nhỉ @@
Tính đến tháng 12 năm nay là e tròn 3 năm tuổi đời chạy lật đật theo a , lội xem từng bộ phim này đến bộ phim khác của ki @@ củng được nhìn thấy các thành công của a =)) Nhớ ngày nào pải cận lực rửa bát cho bà chị hách dịch để xin cái ảnh của Ki dút ví , rồi đến nhưng đêm nằm cạnh mẹ mà láp vẫn bất chị dc xem hình ko có tiếng để xem raw ( Hồi Nice Guy ) . Rồi mò mẫn từ Google đếm twitter để tìm và phổ cập về Ki @@ ,Và từng bị kì thị khi để cái tên ổ đĩa là SJKOPA @@ .Thế mà thâm thoát củng đã qua ...Rồi Ộ Pa của lòng e đi lính ,nhìn a đen và gầy đi @@  mọi thứ quay quanh ,và có 1 chút khoảng khắc quên mất a @@ .Nhưng mà a yên tâm đi ạ , quyên thì ít mà nhớ thì nhiều ạ @@ e đang đếm rồi ạ =)

Bình luận

hihihihi .@@ học đoài tì chị ah @@  Đăng lúc 15-11-2013 04:09 PM
Nghe chuyện và giọng điệu này bít ngay là em :)  Đăng lúc 15-11-2013 02:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 15-11-2013 09:38:04 | Chỉ xem của tác giả
Dear oppa SJK,
Lần đọc tin tức you sẽ nhập ngũ khiến i buồn bã suốt một thời gian
Không thể nói ra, nhưng có một niềm thương nhớ rất âm ỉ
Nhiều khi em nghĩ, tại sao một người xa lạ lại khiến em có thể "ám ảnh" như vậy
Đây là những cảm nghĩ thật lòng mà chỉ có trời biết, đất biết, em và trang này biết thôi.
Anh biết không, em là fan của truyện "Thời niên thiếu không thể quay lại ấy" của Đồng Hoa
Trong truyện đó, em rất rất thích nhân vật Tiểu Ba và em đã từng nghĩ,
nếu truyện có thể được chuyển thể thành phim, em chỉ mong SJK đóng vai ấy.
Bởi vì những cảm nhận của em về nhân vật Tiểu Ba, cũng giống như những j em cảm nhận về anh
Haizzz, nói lòng vòng lôi thôi cũng chỉ xoay quanh với từ Nhớ!
Nhớ, em xem lại RM những tập có anh tham gia!
Nhớ, em xem lại Sungkyunwan Scandal, vai nữ lâm dễ mến!
Nhớ, em xem lại Nice Guy, những khoảng im lặng của nhân vật Maru, khiến em rất buồn
Nhớ, em xem lại The Wolf, em đã khóc cảnh anh lăn tuyết một mình, một hình ảnh luôn ám ảnh em

Chờ mong ngày anh xuất ngũ.
Chỉ có thể nói vậy thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 18-11-2013 14:10:40 | Chỉ xem của tác giả
Anh àh, dường như em càng mong đợi ngày mới tuần mới để được vào đây viết vài dòng thương nhớ tới anh. Bây giờ thời tiết lạnh lắm phải không anh, em thấy nhà RUN ghi hình mà ai cũng mặc những chiếc áo bông dày cộm, không biết trong quân ngũ anh ăn mặc thế nào, dù sao cũng phải giữ ấm, đừng để bị lạnh nhé anh.

Tuần này em là người đầu tiên viết nhật kí cho anh rồi, lúc này đây cảm xúc cả tuần qua của em dường như ùa về, mọi nhớ nhung, thổn thức em đều muốn bộc bạch tất cả và em cứ tin rằng một ngày nào đó nó sẽ được gửi tới anh dù dưới hình thức nào, chỉ cần anh biết ở nơi đây có 1 người đang cùng sống, cùng dõi theo, nhớ thương với cuộc sống của anh. Em cực kì thích thú khi ngắm những vật dụng quanh em mang hình bóng của anh, em tự ngắm nhìn rồi lại cười một mình, lạ kì thay càng ngắm em lại càng yêu, càng thấy anh đẹp, đẹp lắm, ngắm nụ cười và khuôn mặt của anh thật kĩ đến nỗi khi nhắm mắt lại em cũng có thể vẽ được anh.

Mọi người xung quanh em cứ nghĩ em trẻ con, em mơ mộng. có nhiều người còn bảo rằng em không bình thường. Thực ra em cũng không muốn để ý những gì mà người khác nghĩ về mình lắm đâu nhưng nó liên quan đến anh, đến hình tượng thiên thần của anh nên em mới có chút bực mình. Em ở cái tuổi này dường như lí trí luôn dẫn đầu, em cũng biết được đâu là điểm dừng ở mức độ giải trí. Nhưng với anh thì khác, cả tình cảm và lí trí của em đều hướng về anh, như vậy không có lí do nào để em có thể hết yêu anh được, em sẽ mãi đợi anh, Finghting Oppa của lòng em <3.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 18-11-2013 16:00:44 | Chỉ xem của tác giả
Anh à

Có người bảo, hôm nay có tuyết rơi đầu mùa rồi đấy. Vậy là mùa đông gõ cửa thật rồi. Nhanh quá anh nhỉ, ngày anh đi nắng vẫn chói chang, các fangirl còn lo lắng anh rèn luyện cao độ trong ánh nắng gắt sẽ làm phai đi làn da mịn màng của anh :))

Nhưng cuộc sống vẫn đổi thay từng ngày, và chắc chắn anh cũng thế. Thay cho làn da trắng là màu da rám nắng, thay cho nét tinh ngịch là sự điềm đạm trong từng ánh nhìn. Anh vẫn khỏe mạnh thế là đủ.

Là một quân nhân, được phục vụ tổ quốc đó là một điều đáng tự hào nên có đen đi, có gầy đi cũng không sao cả phải không anh. Em chỉ mong anh hãy mặc ấm, hãy giữ gin sức khỏe vì đó chính là điều em luôn lo lắng nhất.

Ngày anh đi cứ muốn thời gian trôi qua thật nhanh, nhưng giờ em biết, càng trông mong lại càng làm mình nhớ, nên hãy cứ vững tin là được anh nhỉ.

Nhớ anh.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 20-11-2013 08:49:15 | Chỉ xem của tác giả
Nhật kí tuần thứ chín "VỀ NGƯỜI CON GÁI BÍ MẬT CỦA ANH"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 24-11-2013 21:49:53 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Joong Ki yêu quý,
Thời gian trôi qua thật nhanh anh nhỉ. Mới đó mà anh đã nhập ngũ được gần 3 tháng rồi. Khi nghe tin anh sẽ phục vụ trong quân đội trong 22 tháng, em đã nghĩ không biết bao giờ mới thấy lại được nụ cười và ánh mắt thân thương của anh. Nhưng đến giờ em tin chắc ngày đó sẽ đến rất nhanh thôi.
Tháng mười một đã sắp hết, một năm đã gần trôi qua và em lại bắt đầu cảm thấy mất phương hướng với những kế hoạch của mình. Em không biết mình đang muốn gì và cần phải làm gì. Em có quá nhiều dự định nhưng cuối cùng lại chẳng thực hiện được. Em không biết mình có quá tham lam khi cùng một lúc muốn có được nhiều thứ quá hay không. Em đã cố gằng hết sức nhưng khi nhìn lại thì những thứ xung quanh, em cảm giác mọi thứ đều không như những gì mà mình mong muốn. Em sẽ cố gắng lầy lại tinh thần để có những suy nghĩ và lựa chọn sáng suốt hơn.
Joong Ki à, nhiều lúc em vẫn mong có được một người anh trai giống như anh ở bên cạnh. Em tin rằng anh có thể cho em lời khuyên và lời động viên hiệu quả nhất để em lựa chọn con đường phù hợp với mình. Anh đã cố gắng và nỗ lực rất nhiều để thực hiện đam mê của mình. Em ước gì mình cũng có một đam mê lớn như anh để có thể hy sinh vì điều đó. Em ước mình có thể dũng cảm và mạnh mẽ hơn.
Vẫn biết rằng cuộc sống không dễ dàng nhưng em cũng là con người, cũng có những lúc yếu đuối và muốn từ bỏ mọi thứ. Em mong rằng anh sẽ luôn mang đến cho em động lực và hy vọng. Mỗi ngay trôi qua em đều mong đợi được nghe những thông tin tích cực về anh để được tiếp thêm sức lực. Anh phải khỏe mạnh và hoàn thành thật tốt nhiệm vụ nhé Joong Ki. Em sẽ luôn tin tưởng vào anh.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách