Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11146|Trả lời: 144
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hẳn chúng ta, ai cũng đã từng một lần muốn viết một điều gì đó để ghi lại những cảm xúc dấu kín trong lòng. Đó chưa hẳn được viết đều đặn trong một cuốn tập nào đó để được gọi là Nhật kí, nhưng đó chắc chắn là những tâm tư, tình cảm từ tận sâu thẳm trái tim mình.

Song Joong Ki sẽ nhập ngũ ngày 27/08 tới đây. Đó là một sự thật không thể thay đổi được. Và một sự thật chắc chắn nữa là chúng ta sẽ khó được nhìn thấy anh một cách thường xuyên trong vòng 2 năm tới. Có quá nhiều cảm xúc, có quá nhiều những tâm tư thổn thức trong lòng mà không dễ gì chúng ta bộc lộc ra được.

Khóc ư? Có dễ dàng không khi những nỗi niềm day dứt luyến tiếc ấy không thể cộng hưởng với khoảnh khắc được tận mắt chứng kiến anh nhập ngũ.

Buồn ư? Đương nhiên rồi. Nhưng không biết sẽ phải diễn tả nổi buồn đó nhiều như thế nào? Như khi mất một chiếc bút mà ta vô cùng yêu quí hay như khi chiếc váy ta yêu thích bị rách…thật khó để có thể so sánh nỗi buồn đó với một tình huống thực trong cuộc sống của chúng ta.

Nhớ ư? Chắc chắn, sẽ nhớ rất nhiều. Nhưng cũng không biết nỗi nhớ đó sẽ đầy vơi thế nào, sẽ còn lại là bao khi thời gian cứ từ từ trôi qua. Người ta bảo thời gian là kẻ thù lớn nhất của nỗi nhớ vì nó có thể làm cho mọi sự xa cách nhớ nhung trở thành một thói quen bình thường, tới nỗi có một ngày ta thảng thốt nhận ra, ta không còn nhớ như ta vẫn tưởng tượng.

Và Nhật ký sẽ giúp chúng ta lưu lại tất cả những cảm xúc đó. Không chỉ có những giọt nước mắt dấu kín nơi sâu thẳm tâm can; không chỉ có mỗi buồn lặng thinh, không thể cất nên lời nhưng cũng không thể nào nguôi được; không chỉ có nỗi nhớ quay quắt khiến ta giật mình ngay cả trong những giấc mơ…còn là những niềm tin yêu, những niềm vui, những nụ cười, và những giọt nước mắt hạnh phúc. Hai năm quân ngũ của anh, chắc chắn sẽ là những tháng ngày mỗi fangirl có thật nhiều những cung bậc cảm xúc. Và “Nhật ký fangirl 100 tuần” sẽ cùng bạn ghi lại tất cả những giai điệu trầm bổng của trái tim mình…và gửi tới anh một ngày nào đó. Không đơn thuần là một món quà tình cảm sâu săc gửi tới người anh, người con trai, người bạn, người thân thương…mà ta vô cùng yêu quý, Nhật ký sẽ là lúc ta được sống thật với cảm xúc của chính mình, là nơi giúp ta giữ được ngọn lửa tình yêu với anh, thật nồng ấm, thật chân thành…chờ đợi ngày anh trở về.

Chào mừng tất cả các Kisser đến với “Nhật ký fangirl 100 tuần”

Nhật ký là của tất cả các bạn. Mọi người sẽ cùng viết những tâm sự của mình mỗi tuần. Thành viên có nickname Tina sẽ giúp chúng ta tập hợp lại và biên soạn thành một trang nhật ký và thiết kế hoàn thiện. Nhật ký được chia sẻ ở dạng hình ảnh tại Fanpage chính thức của KissHouseVietNam, thông qua các số KissRadio mỗi tháng và KissMagazine mỗi tháng.

Các bạn có thể viết tất cả những điều mình muốn viết, ngay tại topic này, bắt đầu ngay từ lúc này. Bài viết có thể kèm hình ảnh và file nhạc (audio/clip utube). Nếu bạn không muốn để lộ thông tin cá nhân, bạn có thể gửi bài viết bằng cách gửi message trên trang Fanpage của KissHouseVietNam hoặc gửi email trực tiếp tới địa chỉ [email protected].

Hẹn gặp lại các bạn trong “Nhận ký fangirl 100 tuần” – Tuần thứ nhất.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
pharmcop + 5 Ủng hộ 1 cái!
sarahlee_95 + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-8-2013 10:15:23 | Chỉ xem của tác giả
Thế nhật ký của fan trước ngày nhập ngũ có được tính không hả nhà?
Cho em mở đầu nhật ký trước ngày nhập ngũ coi như đề pa đi hén

Vậy là còn 3 ngày nữa là đến ngày anh chính thức nhập ngũ
Nhớ đợt trước còn là con mèo lười suốt ngày nằm xem phim đọc tin vớ vẩn
thì thời gian gần đây chăm lên đọc tin của anh, xem clip của anh
cứ như là muốn níu kéo cái khoảng thời gian mà mình đã bỏ lỡ

Dù biết trước là anh đi rồi sẽ có ngày trở lại, sẽ không bỏ rơi fan
Nhưng để có được độ hot như vây giờ có lẽ anh sẽ có một khoảng thời gian vất vả
lo sợ anh sẽ vì làm việc cật lực, mệt mỏi hơn

Đêm qua cứ nằm trằn trọc, trong hai năm tới anh sẽ rèn luyện bản thân
còn mục tiêu trong hai năm tới của mình sẽ là gì?
Liệu mình có nên sang Dubai làm để có nhiều tiền hơn?
Với số tiền đó, mình có thể sang Hàn đón anh ngày trở về
Hay là tiếp tục làm ở Việt Nam, học tiếng Hàn cho thật tốt rồi chờ ngày anh về?
Sau hai năm anh trở về rồi, mình sẽ tiếp tục làm gì đây?
Làm sao để rèn luyện tiếng Hàn đây nhỉ? Xem mấy cái clip mà hem hiểu anh nói gì, ức quá là ức

Cứ như thế mình chìm vào giấc ngủ một cách khó khăn

Bình luận

Bạn ơi, để thống nhất, phần Nhật ký bạn để màu xanh lá cây nhé. Các phần hỏi đáp hoặc bình luận khác sẽ là màu đen. Cảm ơn bạn :)   Đăng lúc 24-8-2013 10:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-8-2013 10:29:09 | Chỉ xem của tác giả
khoailang2611 gửi lúc 24-8-2013 10:15
Thế nhật ký của fan trước ngày nhập ngũ có được tính không hả nhà?
Cho em mở đầu ...

Được chứ bạn

Sẽ có nhật ký đầu tiên trước ngày anh nhập ngũ. Tối mai sẽ có bài đầu tiên nhé.

Các bạn có thể viết các dòng nhật ký cho bài đầu tiên ở topic này.

Cảm ơn các bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-8-2013 10:35:06 | Chỉ xem của tác giả
Đà Nẵng, 24/8/2013

Dear anh..

Em đã qua cái tuổi nhìn đời qua lăng kính màu hồng, đã qua cái tuổi mơ mộng, hồn nhiên và đang nhìn cuộc sống bằng hai chữ hiện thực. Nhưng từ khi biết anh, em mới biết, sự mộng mơ của mình như chưa hề tan biến.. vi đó là anh, người mà em thật sự yêu mến.

Chỉ cách anh một tuổi, em hiểu rất rõ những ước mơ, kì vọng của người thân, bạn bè dành cho mình..vì vậy em không ngăn cản hay ước nguyện chuyện anh đi là một giấc mơ.. Nhưng những ngày qua tâm trạng em thật sự hỗn độn...Vừa mong chờ hình ảnh của anh sau hai năm nữa thế nào.. vừa háo hức tưởng tượng về anh trong ngày nhập ngũ...nhưng..lại buồn và hụt hẫng vô cùng...

Mỗi khi anh cười em thật sự rung động...muốn lưu giữ mãi khoảnh khắc như này thôi...

Bình luận

em cũng có viết vài dòng cho oppa..hiii..e muốn biết địa chỉ nơi nhập ngũ của oppa :))  Đăng lúc 25-8-2013 08:32 PM
Bạn ơi, để thống nhất, phần Nhật ký bạn để màu xanh lá cây nhé. Các phần hỏi đáp hoặc bình luận khác sẽ là màu đen. Cảm ơn bạn :)   Đăng lúc 24-8-2013 10:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-8-2013 10:44:35 | Chỉ xem của tác giả
FuuNguyen1986 gửi lúc 24-8-2013 10:35
Đà Nẵng, 24/8/2013

Dear anh..

Tina xin phép copy cả đoạn viết đầy cảm xúc này của bạn vào topic này nhé. Không quan trọng là viết ở topic nào, Tina sẽ cố gắng để gom góp được hết những cảm xúc của tất cả các Kisser dành cho Song Joong Ki. Hi vọng tiếp tục nhận được những dòng nhật ký của bạn trong các tuần tiếp theo {:161:}

Những ngày này, cảm xúc của mình cứ lẫn lộn hoàn toàn...

Tự nhủ lòng đừng có buồn, anh đi rồi anh sẽ về...Nhưng lại chợt nhận ra tình yêu mình dành cho anh không còn là tình yêu của một fan girl dành cho một idol, cũng không phải là tình yêu của một cô gái dành cho một chàng trai..đó là một tình yêu không thể định nghĩa..Chỉ biết rằng mình muốn được gặp anh, nge anh nói một lần...và lại ước mơ..giữa bao nhiêu người mình là người mà anh quen biết ( dạo này mơ nhiều quá ..) biết đâu nó là sự thật ...

" Anh biết không anh là người quan trọng nhất, em dường như là vô nghĩa khi không có anh ở bên .." lời bài hát hay, chân thật đến mức mình cứ nghĩ đó là những điều mình muốn nói... nước mắt lại cứ chậc trào lên..

Ngày nào cũng xem các MV về anh, lại ngắm những bức hình của anh, thấy tình yêu dành cho anh cứ một dày thêm...Hai năm nữa, liệu còn bao nhiêu fan girl mong ngóng và chờ đợi anh trở về...bao nhiêu người sẽ nở nụ cười chúc mừng anh hoàn thành nghĩa vụ... điều đó không quan trọng nữa, vì mình tin rằng, mình và các mem nhà Ki'ss sẽ luôn ở đây, vững tâm chờ đợi anh...

Anh đã có mục tiêu phấn đấu của mình, ngẫm nghĩ lại mình cũng nên cố gắng, cố gắng hết sức có thể, để một ngày không xa, nếu anh không thể đến VN, mình sẽ đến gần bên anh ^^

Bình luận

cám ơn bạn :)  Đăng lúc 24-8-2013 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-8-2013 14:11:18 | Chỉ xem của tác giả
Song Joong Ki Oppa. You said in your movie Kajima, I will say to you Kidarilke(I'll wait). I'm your fan from Philippines. I really really like you Song Joong Ki because you are smart, pretty boy, and kind. You are my ideal man. Saranghae♥! It will be good if you and KwangSoo oppa will enlist in the same time.hehe. 너무, 너무 사랑해 오빠. 기다릴게♥!

Bình luận

My dear, please highlight your diary in the colour dark green. Black is used for non-diary-related. Thanks  Đăng lúc 24-8-2013 10:10 PM
wow fan from Philippines, warmly welcome to KissHouse ^_^ i heard that Kwang Soo did finish his enlistment.  Đăng lúc 24-8-2013 04:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-8-2013 16:05:36 | Chỉ xem của tác giả
ố ố la la nhà ta có sản phẩm mới

chúc nhật ký ngày càng có thêm nhiều dòng ký ghi lại tâm sự hàng ngày của các fan, để KissRadio có thêm ngày càng nhiều tâm sự của các bạn hehe

lâu lắm rồi không viết nhật ký... thói quen giờ đã lãng quên...

Bình luận

KissRadio sắp lên sóng rồi bạn nhé ^_^ chờ 1 tí ^_^  Đăng lúc 25-8-2013 08:28 PM
Đôi khi, thật may khi có một cơ hội được làm lại những thói quen cũ mà ta đã từng lãng quên. Hãy chia sẻ những dòng cảm xúc của bạn với Nhật kí nhé :)  Đăng lúc 24-8-2013 08:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-8-2013 20:39:09 | Chỉ xem của tác giả
joongkim gửi lúc 24-8-2013 14:11
Song Joong Ki Oppa. You said in your movie Kajima, I will say to you Kidarilke(I'll wait). I'm your  ...

welcome you to the conner of fangirl's diary. I'm looking forward to read your note every week. Once again, warm welcome Filipino :)

I did translate your note into Vietnamese so Vietnamese girls can understand it easily :)

Song Joong Ki Oppa. You said in your movie Kajima, I will say to you Kidarilke(I'll wait). I'm your fan from Philippines. I really really like you Song Joong Ki because you are smart, pretty boy, and kind. You are my ideal man. Saranghae♥! It will be good if you and KwangSoo oppa will enlist in the same time.hehe. 너무, 너무 사랑해 오빠. 기다릴게♥!

Song Joong Ki oppa, anh đã từng nói trong phim của mình là "Kajima" (Đừng đi) ( lời thoại trong Nice Guy) thì em sẽ nói với anh rằng "Kidarilke" (Em sẽ chờ) (lời thoại trong a werewolf boy). Em là fans đến từ Philipine. Em thực sự rất mến mộ anh bởi anh là một chàng trai thông minh, bảnh trai và vô cùng tốt bụng. Anh thực sự là hình mẫu lý tưởng của em. Saranghae ♥ ! Thật tốt nếu anh và KwangSoo có thể cùng nhập ngũ với nhau. Một lần nữa để nhắc lại nhưng em sẽ luôn yêu mến anh, em sẽ chờ đợi anh ♥

Bình luận

mình nghĩ phải là "Anh đã nói trong movie(Sói) là Kajima (Đừng đi), thì em sẽ nói với anh là Kidarilke (Em sẽ chờ)".  Đăng lúc 17-9-2013 08:38 AM
Tina ơi, hình như có 1 chút nhầm lẫn trong phần trans message của bạn joongkim rồi. "You said in your movie Kajima, I will say to you Kidarilke(I'll wait)"  Đăng lúc 17-9-2013 08:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 24-8-2013 21:17:44 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết của một Kisser dấu tên

Ngoài trời đang mưa,tôi yêu mưa mà,thường thì tôi sẽ mỉm cười và cảm thấy như cái đầu mình nhẹ bớt nhưng chẳng hiểu nữa...
Tôi luôn chôn chặt trong lòng nhiều ước mơ, tuy chưa đến mức gọi là điên rồ nhưng lại xa vời quá, giống như việc được một lần đi trên cùng một con đường với anh dưới mưa,dù là ngược lối hay đứng lặng lẽ nhìn anh dạo bước với bất kì ai khác, phải, tôi là người hay mơ mộng, còn anh, như những gì anh đã nói và thể hiên, rất thực tế! Nhưng đó đâu phải là vấn đề, tôi và anh vốn là hai con người đối lập nhau, một hoàn thiện, một thiếu sót, một thành công, một thất bại, dường như đã thuộc về 2 thế giới tách biệt song song tồn tại...

Anh đi nhập ngũ,thế giới kia bị chấn động như một trận động đất bất ngờ ập tới, còn thế giới của tôi, đó đơn giản là những cơn mưa mùa thu Nhưng bên tai tôi, nó không tí tách reo vui nữa, mà chỉ rơi buồn bã và đơn độc...
Vẫn là mưa,rơi mãi

P/s : mình chẳng biết phải diễn tả thế nào,vì đây là nhật kí,nếu đúng như tính chất của nó,mình sẽ viết những câu mà khi người khác đọc hoặc là không thể hiểu nổi hoặc là k thể nhịn cười,nhưng tất nhiên mình hiểu được tính chất của event này nên đã viết như trên,theo một cách diễn đạt khác nhưng đều cùng điểm xuất phát đó là trái tim. Rất hi vọng mình có thể chung tay tạo nên màu sắc tình cảm ấm áp cho cuốn nhật kí này. Nó hơi dài một chút nhưng vì k gjớj hạn nên mình đã viết ra hết cảm xúc của bthân.

Gửi tới bạn: Bạn cứ yên tâm nhé, nhật ký là nơi bạn có thể sống thật nhất với chính mình nên dù bạn viết như thế nào cũng đừng ngần ngại chia sẻ với KissHouse. Cảm xúc là không giới hạn, vì thế bạn có thể viết ngắn dài tùy thích. Không có bất cứ giới hạn nào hết, cho tất cả những điều các bạn muốn chia sẻ cùng "Nhật ký 100 tuần của fangirl"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-8-2013 22:36:00 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký tuần thứ nhất "Chỉ cần anh ở đây"

Bình luận

@JoongKim: please wait until up coming Kiss House Magazine. Next time I will write in both language :)  Đăng lúc 26-8-2013 09:55 PM
đọc nhật kí, mới bit fn girl nhà mình tình cảm thế nào..  Đăng lúc 26-8-2013 08:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách