Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)/ 最美的时光/ Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng [Vietsub Ep 47 End]

[Lấy địa chỉ]
971#
Đăng lúc 20-7-2015 00:24:46 | Chỉ xem của tác giả
xin phép cả nhà, đây là ý kiến cá nhân của mình sau khi xem xong 8 tập ợ:
thấy phim đã lâu nhưng thấy bảo phim ngược nhiều tuy HE nhưng vẫn ngại xem
cơ mà bị Chung ca cám dỗ nên vẫn đâm đầu vào
xin lỗi ai là fan nữ chính chứ mình vừa del cả bộ down về tuy ms xem đến ep 8, nguyên nhân chính là không thể chịu đựng được nữ chính nữa
chưa thấy ngược gì nhưng mà ức chế quá không chịu đc
biểu cảm của nữ chính đơ không chịu đc (lúc nào cũng chỉ thấy mắt mở to, miệng có thoại mà chẳng thấy biểu cảm thêm gì cả), không lẽ mình khó tính quá
mình chưa đọc nguyên tác nên không biết tính cách nhân vật nữ như nào chứ chị này diễn chắc thái quá quá rùi, xem mà khó chịu k0 tả
vê phần Chung ca thì mình cũng chẳng phải fan cuồng gì cả, mình là mình thích tất cả zai đẹp, mà zai này không những đẹp, diễn xuất còn đỉnh, đúng chất thiếu soái lun
còn anh Giả thì có lẽ do nhân vật luôn bị ám ảnh, hồi tưởng về quá khứ nên mình thấy anh diễn thế cũng ổn rồi, vì mới xem đến tập 8 (còn chưa hết), mà các đoạn của anh cũng chưa nhiều nên cũng không có cảm nhận gì nhiều

P/S: sori các bạn fan chị Ninh chứ lần sau mà thấy chị này mình chắc không thể xem phim ấy (mình không có ý gây war đâu, đấy là vài dòng cảm xúc cá nhân mình khi xem thui, xin nhận gạch đá nếu có (tuy vẫn hy vọng là không)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

972#
Đăng lúc 23-7-2015 11:41:49 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới xem một bộ phim cẩu huyết thế này @@ Đã đọc truyện nhưng không ngờ lên phim thì cái sự cẩu huyết nó còn dã man gấp 3 4 lần
Xem phim vì ông Chung, nhưng thật sự là càng xem thấy càng hay. Bị thích Tống Dực và bạn Giả Nãi Lượng dữ dội (mặc dù trong truyện cảm thấy hơi mờ nhạt), cái đoạn TD TM yêu nhau nhìn bạn í cute không thể tả cho nên đâu có ngờ mọi chuyện sau đó nó kịch tính, máu cún tung tóe màn hình như thế
Tô Mạn mấy tập đầu phim thấy hơi lố thật, mà tới cái đoạn khóc vật vã ngoài đường mới thấy 2 ông bà này diễn như không diễn vại
Cái kết 3 người gặp nhau thấy là đẹp nhất, Tô Mạn mà lựa chọn theo ai thì cũng khiên cưỡng quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

973#
Đăng lúc 2-10-2015 11:41:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích Lục Lệ Thành với Tô Mạn từ hồi đọc truyện. Tự vì cảm thấy, tình yêu của him mới gọi là tình yêu đích thực. Hồi xưa khi đọc cái kết của chị Đồng, mình đã hụt hẫng kinh khủng, tự vì cảm thấy, Tống Dực quá nhạt không xứng đáng với tình cảm của Tô Mạn, với lại, sau bao nhiêu việc mà Lục Lệ Thành làm cho mình, Tô Mạn vẫn không hề rung động và tiếp nhận tình cảm của anh ấy vẫn cố chấp với Tống Dực thì quả là quá chẳng phải là phụ nữ nữa rồi.
Cũng may xem trước cái kết thấy xuôi xuôi theo ý mình mới bắt đầu ngồi luyện chưởng. Đúng là Chung Hán Lương quá xuất sắc khi đóng vai Lục Lệ Thành, phải nói là hoàn hảo. Còn bạn Tô Mạn và Ma Lạt Năng không được giống với tưởng tượng của mình khi đọc truyện lắm. Cũng hơi thấy thất vọng. Nhưng không sao, cứ có anh Lương ở đâu thì phim đó đáng để mình theo dõi rồi. Yêu cái ánh mắt biết cười và cái miệng duyên của anh lắm í.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

974#
Đăng lúc 1-11-2015 09:49:37 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết hữu ích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

975#
Đăng lúc 21-11-2015 19:52:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình yêu Đồng Hoa! tiểu thuyết hay! Mà chuyển thể sang phim cũng hay nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

976#
Đăng lúc 23-11-2015 12:55:05 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình xem từ khi mới ra, lúc ý còn hóng từng tập. Hồi đó trong 3 nhân vật chính chỉ có CHL là nổi, còn bây giờ thì GNL và TQN nhờ "vẫn cứ thích em" và "VTT truyền kì" cũng nổi đình nổi đám. Thực ra thấy CHL có gì đó k hợp vai này lắm, cảm giác anh ấy đóng vai hiền lành hợp hơn. Nhưng dù sao cũng được đến 50% tưởng tượng của mình về nhân vật.
Phim này kết SE cho LLT có lẽ sẽ để lại nhiều ấn tượng hơn đấy. Lúc đọc truyện, chi tiết cuối cùng khi LLT xé tấm hình của TM bỏ vào ví xong tắt đèn đi ra ngoài làm mình khóc như điên. Nhưng đây cho hẳn 2 cái kết nên cảm xúc cũng mất luôn 1 nửa. Còn kết HE cho a thì chắc hài lòng khán giả lắm r
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

977#
Đăng lúc 9-4-2016 09:51:45 | Chỉ xem của tác giả
Đầu và giữa phim hay bao nhiêu thì kết phim k vừa ý bấy nhiêu, k thích kết mở vậy đâu, kết mở vậy phải có phần 2 chứ òa òa. Giả Nãi Lượng và Chung Hán Lương đều đẹp hiu hiu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

978#
Đăng lúc 15-5-2016 08:24:10 | Chỉ xem của tác giả
đang xem dở p1, đọc tr mà khóc lóc chịu ko nổi. hi vọng p2 có HE để mừng T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

979#
Đăng lúc 2-7-2016 03:13:31 | Chỉ xem của tác giả
chung hán lương vẫn giữ được nét lạnh lùng từ trước đến nay
ủng hộ bộ phim này
Trả lời