Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)/ 最美的时光/ Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng [Vietsub Ep 47 End]

[Lấy địa chỉ]
921#
Đăng lúc 20-7-2014 19:07:10 | Chỉ xem của tác giả
2 ngày nghiền hết 47 tập phim + 2 ngoại truyện. Mình không đọc truyện nên không biết nhân vật trong truyện như thế nào. Nên mình chỉ có thể nhìn vào nhân vật trong phim để mà nhận xét. Phải nói là phim cực hay luôn, mê đến nỗi quên ăn quên ngủ luôn.
Mình là fan Chung ca ca nên coi mấy tập thấy Tô Mạn với Tống Dực yêu nhau mà LLT lại phải chịu tổn thương mình thấy ghét TM cực kì. Nhưng lại không ghét TD, phải nói TD là một người quá ích kỉ nhưng mà lại khiến mình cảm thấy đồng cảm chứ không thấy ghét. Còn TM thì suy cho cùng cũng chỉ vì 1 chữ YÊU nhưng lại khiến mình ghét. Vì TM không hiểu tình cảm của LLT cứ năm lần bảy lượt làm tổn thương LLT chỉ vì một người không hề yêu mình (đến tập TD và TM thành ng yêu đó lúc đó thì rõ ràng TD chưa yêu TM nhé). Và ghét cả LLT vì yêu mà không dám nói để phải chịu đau khổ một mình.
Như LLT đã nói với TM rằng "Tình yêu của Hứa Liên Sương và TD được dựng lên bằng nỗi đau của cô" vậy thì chẳng phải tình yêu của TM và TD cũng được dựng lên từ nỗi đau của LLT đấy sao. Xem mấy tập ấy có phần ức chế, có phần ức chế. Nhưng mà nghĩ lại thì mỗi nhân vật cũng đều có một lí do riêng để làm như vậy.
Cơ mà xem đến tập cuối mình lại có thể cảm thông với tất cả các nhân vật, phải nói cách dàn dựng sắp xếp tình huống của đạo diễn cực chất, cực chuẩn.
Còn về phần kết phim có ba kết, 1 là OE, 2 là HE cho Tống Dực, 3 là HE cho Lục Lệ Thành. Lúc đầu tưởng cả ngoại truyện 1 và 2 đều là HE cho LLT nhưng không phải NT1 là cho TD còn NT2 là cho LLT. Làm mình bất ngờ khi xem NT1, vốn cứ nghĩ sẽ không có HE cho TD mà.
Và chắc có lẽ mình là một trong số ít người thích cái kết OE. Không biết các bạn thích gì ở kết của NT1 và NT2, có thể các bạn là fan của TM và TD nên các bạn thích NT1 và các bạn thích Nt2 vì các bạn là fan của LLT và TM. Mình cũng là fan của Chung Hán Lương nhưng mình lại không hề thích cái kết ở ngoại truyện hai kể cả kết ở ngoại truyện 1. Nói thật là kết của 2 ngoại truyện ấy không vô lí thì cũng quá nhanh.
Ngoại truyện 1 tình tiết diễn ra nhanh nhanh chóng chóng, khiến mình xem mà thấy vừa hụt hẫng vừa bực mình. Đột nhiên gặp lại yêu nhau và kết hôn luôn, quá ít tình tiết. Xem đến những phút cuối của NT1 khi thấy LLT ngồi trên xe ô tô và khóc mình đã mong chờ một cái gì đó đột phá nhưng mà tiếc là nó chỉ dừng ở đấy. Còn ở ngoại truyện 2 thì vô lí rõ ràng mà. Ở tập 47 Helen đưa thiệp mời cho LLT dự đám cưới của cô ấy trong tuần đó nha, vậy mà tại làm sao 2 năm sau mới cưới? Với lại LLT là người khuyên TM về Thượng Hải nhưng lại không đưa TM về TH, thậm chí khi TM đến TH còn không biết? Với lại nếy kết như NT2 vô lí hơn là tình cảm 12 năm của TM dành cho TD, dù gì cũng là tình yêu đơn phương 12 năm trời đâu phải bảo quên là quên ngay được? Vậy mà ở Nt2 trong phút chốc đạo diễn cho TM gạt đi cái tình yêu 12 năm ấy luôn...
Biết là đạo diễn làm 2 ngoại truyện này cũng là vì fan của cả Tống Dực và Lục Lệ Thành. Nhưng mà thà rằng đừng có làm còn hơn. 1 cái thì quá nhanh, như vội để kết thúc cho lẹ ấy, 1 cái thì có quá nhiều tình huống vô lí.
Đạo diễn cứ để kết thúc OE ở tập 47 là được rồi mà, nếu mình là đạo diễn mình cũng chọn kết OE như thế. Dù có buồn, nhưng không hề cảm thấy hụt hẫng bởi mình thấy cái kết ấy quá là hợp lí rồi. Dù TM không chọn LLT cũng không chọn TD nhưng mình cảm thấy lựa chọn đó của TM là hoàn toàn đúng. Một bên là tình cảm đơn phương 12 năm, một bên là người đã hi sinh và giúp đỡ mình quá nhiều. Nếu bắt TM phải chọn vậy chi bằng không chọn ai hết.
Mặc dù mình rất thích Chung Hán Lương, trái tim luôn hướng về Lục Lệ Thành, mình cũng muốn Tô Mạn chọn LLT lắm chứ. Nhưng mình cần một cái kết hoàn hảo hơn nữa so với NT2, nếu tình tiết hợp lí hơn nữa có thể mình còn chấp nhận. Chứ vô lí rõ ràng như vậy thì thà rằng kết thúc OE, kết thúc mở nhưng hợp lí.
Mình thấy nhiều bạn nói TM nên chọn LLT vì TD k hề yêu TM, mình nghĩ đó chỉ là quá khứ thôi, còn ở tương lai 2 năm sau TD chắc đã hoàn toàn từ bỏ quá khứ và yêu TM thật rồi. Vậy nên đạo diễn mới không cho chọn ai.
Hai ng cả TD và LLT đều yêu TM nhiều như thế, chỉ có điều TD làm TM tổn thương nhiều hơn thôi, còn LLT thì lại hi sinh cho TM nhiều hơn. Nhưng dù sao đó cũng là quá khứ, quá khứ ấy TD đã làm TM tổn thương còn TM lại làm LLT tổn thương. Cái đó như một vòng xoáy ma thuật nó khiến ta tổn thương nhưng ta lại không thể nào thoát khỏi nó^^. Vậy nên ở hiện tại TM không chọn ai cũng có thể hiểu là TM đang giải thoát cho cả 3, đó là lối thoát duy nhất để không ai phải thương tổn. Vì nếu cứ nhất định phải chọn 1 trong 2 thì sẽ có 1 người phải đau mà.
Dù sao thì phim rất hay, không lãng phí 2 ngày của mình, cái kết cũng rất ổn. Đây là lần đầu tiên mình lại thích OE đến thế. Lúc đầu nghe OE còn không định xem vì sợ sẽ hụt hẫng. Nhưng đạo diễn không làm mình thất vọng. Oe buồn thì buồn nhưng trong 1 số trường hợp thì rất hợp lí như trong trường hợp này chẳng hạn.
Chợt nhận ra 1 điều rằng đâu phải cứ là OE thì sẽ hụt hẫng, và đâu phải cứ là HE thì sẽ vui. HE trong phim này còn làm mình bực mình + ức chế nữa là.
Nói chung là không thể chấp nhận được hai ngoại truyện, xem hai ngoại truyện mà cứ như đang xem một tập phim khác á không hề liên quan gì đến Best time luôn.
Phim hay thế này mà giờ mới xem được u hu, điều tôi tiếc nuối nhất trong cuộc đời.

Mà nhạc phim cũng hay quá à, có 3 bài mình rất thích là bài tình yêu hết hạn với mong có đc trái tim người còn 1 bài nữa của nữ hát nhưng mình không biết tên, đang tìm xem bài đó là bài gì nà. Có bạn nào biết không? Cái bài hát mà có câu "Ai bảo can đảm là không sợ bị tổn thương trong tình yêu" đó, biết thì nói mình nha mình tìm k thấy

Bình luận

Xong Helen bảo nên nói rõ tc của mình. Mình cũng đang thấy đoạn này vô lý, sao đưa thiệp cưới xong 2 năm mới cưới?  Đăng lúc 9-3-2015 03:27 PM
Đồng ý với bạn. Mà chi tiết đưa thiệp cưới xong mới 2 năm sau là đúng mà. Vì lúc đó LLT còn hỏi Helen là tôi có ng bạn sắp đi xa thì nên tặng cô ấy cái gì?   Đăng lúc 9-3-2015 03:26 PM
ủa đưa thiệp cưới xong ms 2 năm sau chứ ss  Đăng lúc 29-7-2014 07:27 PM
Haiza, khúc cuối của tập 47 lúc Helen đưa thiệp cưới thì đã là 2 năm sau rùi nhé em iu. NT chỉ là tiếp theo của tập 47 nha.  Đăng lúc 29-7-2014 07:26 PM
Bạn ơi cho mình hỏi link down phim này nằm ở đâu vậy?  Đăng lúc 25-7-2014 11:26 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
lananhkh + 5 Cảm ơn bạn
Pasta + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

922#
Đăng lúc 21-7-2014 21:13:58 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim đưa mình đến với Chung ca là lá la ))
xem xong phim mà vẫn chưa thoả mãn
ít ra thì có cái kết với LLT khác truyện , chứ đọc truyện thì ghét TD quá
chỉ thương LLT , đúng chuẩn mình thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

923#
Đăng lúc 29-7-2014 19:32:07 | Chỉ xem của tác giả
Nhiều bạn xem phim mà ko để ý kỹ mà trách ng làm phim .
Cái tập 47 là OE khi TM gửi thư chia tay cho 2 anh chàng để âm thầm đi xa , nhưng đoạn sau của tập 47 , trong phim có nói rõlà của 2 năm sau nha các bạn. Nghĩa là cuối tập 47 của 2 năm sau LLT đã lên chức , Sau đó Helen mới gửi thiệp cưới nhen .

Bình luận

Nên chi tiết Helen đưa thiếp mời là xảy ra ở 2 năm trước chứ?  Đăng lúc 9-3-2015 03:29 PM
Bạn ơi, lúc đó LLT còn hỏi Helen là có một ng bạn sắp đi xa(ý bảo TM chuẩn bị về quê) thì nên tặng cô ấy gì mà?  Đăng lúc 9-3-2015 03:29 PM
hình như là OE là hết phim. làm ra thêm 2 phiên ngoại nữa để người xem tự chọn 1 cái kết theo ý mình hay sao á  Đăng lúc 30-7-2014 08:53 AM
NT là tiếp theo của cuối tập 47 chứ ko phải đến NT mới là sau 2 năm.  Đăng lúc 29-7-2014 07:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

924#
Đăng lúc 30-7-2014 08:52:02 | Chỉ xem của tác giả
cầy 1 tuần mới thấm hết cái phim (
xem phiên ngoại 1 khóc ròng rã cái từ đoạn Thiếu soái nhận được thiệp cưới luôn
phim này ngược nam quá đi à.
TQN diễn khá tốt, nhất là mấy đoạn khóc , dù ban đầu không thích chị này lắm cũng không ấn tượng gì nhiều nhưng có lẽ phải xem xét lại.
đọc truyện thì thích TD nhưng vào phim dưới khả năng diễn suất thần sầu thì chả hiểu sao lại chuyển qua thích Lệ Thành
cái tình yêu mà Lệ Thành dành cho Tô Mạn thật đáng ngưỡng mộ, thậm chí còn thấy nó đáng khắc cốt ghi tâm hơn rất nhiều so với tình yêu của TD ... haizzz ...
xem phim này thật thấy tương lai Hà Dĩ Sênh Tiểu Mặc sáng lạng quá khi chọn đúng Chung ca đóng Hà luật sư
thanks subteam !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

925#
Đăng lúc 31-7-2014 21:57:12 | Chỉ xem của tác giả
chào cả nhà!
mình chưa xem phim của Chung ca bao h, đang hóng bộ BNTĐ có Chung ca đóng vai luật sư Hà Dĩ Thâm nên mới tìm hiểu các phim trước của anh í. bộ đầu tiên mình muốn xem là Best time.
cơ mà cho mình hỏi link download ở đâu? mình tìm mãi chẳng thấy
thanks

Bình luận

trên youtube có á bạn, xemthêm Không kịp nói yêu em của anh ấy nữa thì mê mệt luôn á haah  Đăng lúc 20-12-2014 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

926#
Đăng lúc 4-8-2014 15:12:29 | Chỉ xem của tác giả
từ hồi đọc truyện này đã ko thích cặp nv chính rồi, cơ mà cũng ráng hiểu cho nữ chính, ty 10 năm dễ gì thay đổi
cơ mà vẫn thích LLT cơ, có ai như LLT ở bên là mình tự giác đổ rồi cần gì đợi ngta khố sở vậy nữa làm j... hia hia
lại sắp đc gặp a zồi, chịu sao nổi đâyyyyyyyyyyy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

927#
Đăng lúc 12-8-2014 09:53:27 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem đi xem lại không biết bao nhiều lần mà mình vẫn không khỏi ức chế với cái kết trời hỡi
Lục Lệ Thành của tui . Biết rằng có làm thêm cái kết HE cho anh, nhưng vẫn thấy gượng ép thế nào ấy . Thật là bực bội quá đi mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

928#
Đăng lúc 14-8-2014 19:46:42 | Chỉ xem của tác giả
Hic, vừa cày bộ Sam sam xong, bây jo chắc lại ăn nằm ở đây roài, thấy nội dung hay quá, muốn xem mà không thấy link nhỉ. Bạn nào chỉ cho mình với

Bình luận

youtube có đó bạn  Đăng lúc 20-12-2014 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

929#
Đăng lúc 15-8-2014 20:02:07 | Chỉ xem của tác giả
Hỏi ngu tí, download ở đâu vậy, link khu vực la sharing die rồi, mình lâu k vào thật sự k tìm thấy
Mod  thứ  lỗi, em k cố tình spam nhưng em rất là bất lực
Ai hướng dẫn giúp vs

Bình luận

Bạn vô youtube gõ tên phim ra . Phim hay lắm .  Đăng lúc 17-8-2014 05:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

930#
Đăng lúc 19-8-2014 08:11:19 | Chỉ xem của tác giả
biết Đồng Hoa qua Đại Mạc Dao. quá hay luôn ý,nhưng cái kết không đẹp với mình.nên khi biết tới "Bí mật bị thời gian vùi lấp" cũng không đọc
giờ có film rồi thấy CHL muốn đọc thử
chờ em đọc truyện rồi quay lại xem film ngay nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách