Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
Thu gọn cột thông tin

Đề cử anime vietsub + Hỏi đáp về anime/manga

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 31-12-2011 13:04:01 | Xem tất
thân chào nhà J

tuổi thơ ai cũng có phim hoạt hình và truyện tranh nhật bản nhỉ.
mình ngày đó rất thích xem thủy thủ mặt trăng. mình nhìn thấy ở cổng nhà có poster phim này hay sao ấy, mà mình tìm hoài trong nhà ko có.
mình đã tìm thử trên mạng nhưng cũng chỉ down dc có 7,8 tập gì đó thôi, ko nơi nào có đủ cả.
tha thiết mong mỏi nhà mình nếu có dịp thì làm lại bộ này nhé. có lẽ bộ này hơi dài thật. hihi
mình rất thích bộ phim này, mà chắc cũng như mình, nhiều bạn thích nó.
tuxedo mặt nạ với mình có lẽ là soái ca đầu tiên mình biết đến.
còn tình bạn của các cô gái trong đó nữa chứ, trong sáng và đẹp.
chúc mọi ng khỏe mạnh, năm mới vui vẻ.
thân chào ^^

Bình luận

Mình cũng rất thích bộ phim hoạt hình này! Rất mong nhà J sẽ sub phim này để được mật lần quay trở lại tuổi thơ!  Đăng lúc 8-7-2012 09:32 PM
bạn ơi nhà J chưa làm thủy thủ mặt trăng mà ^^  Đăng lúc 21-1-2012 02:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2011 18:23:58 | Xem tất
Blood-C, một tác phẩm mới của CLAMP đáng đc nhà J làm vietsub, dù CLAMP nổi tiếng với thể loại phép thuật, lãng mạn nhưng khi chuyển sang thể loại kinh dị, máu me thì cũng ko làm fan thất vọng
diễn biến của phim có hơi chậm chạp nhưng tất cả khúc mắc đều dồn vào 2 tập cuối của phim
đây là 1 số cảnh máu me trong phim, những cảnh này khi lên TV đều bị che hết nhưng bên Nhật đang phát hành Bluray và ko che những cảnh máu me

ngoài ra sẽ có 1 movie vào 2.6.2012 để nối tiếp nội dung còn dang dở ở tập cuối

Bình luận

câu nói của cậu là hay nhất trong ngày đấy, thôi thì cứ ngừng lại đi, dù gì đây cũng chỉ là thế giới ảo, quan tâm nhìu thì cũng đâu đc ích lợi gì ^^  Đăng lúc 6-1-2012 09:26 PM
Nếu cậu nói vậy có lẽ mình tạm dừng cái kiểu nói chuyện vô vị này, dù thế nào thì cậu nghĩ sao cũng đc, nếu mình có hơi trẻ con thì kệ đi mỗi ng 1tính khác nhau   Đăng lúc 6-1-2012 09:18 PM
cái này chỉ có 2 đứa mình nói chuyện thôi thì còn ai vô đây,còn cách nói chuyện của cậu thế nào thì thôi vậy, tự mình tự biên tự diễn rồi nghĩ người ta giống mình   Đăng lúc 6-1-2012 08:59 PM
tất nhiên mình có bảo cậu nói đâu mà mình bảo cậu đừng nói rằng"nếu..." thôi thôi đi cậu ạ, trò này đã xưa rồi, h chỉ có ai trẻ con mới nói vậy thôi   Đăng lúc 6-1-2012 08:55 PM
Khổ nỗi khi nói chuyện với cậu thì mình làm sao còn phải như trước kia nữa, kể nếu cậu chẳng phải cái tính của mình thì mình cũng ko phải thế rồi  Đăng lúc 6-1-2012 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2012 19:29:30 | Xem tất
mình request thêm 2 movie của Ghibli đã gắn liền với tuổi thơ của mình ^^
My Neighbor Totoro

Kiki's Delivery Service

nội dung của 2 movie này vô cùng nhẹ nhàng nhưng lại rất cuốn hút ^^
Và mình thấy subteam đang làm những movie của Ghibli nên mình mong subteam sẽ làm 2 movie này trong tương lai ^^

Bình luận

http://kites.vn/thread/-happy-1st-kites-anniversary-ghibli-series-my-neighbor-totoro-vietsub-coming-soon--350584-1-1.html  Đăng lúc 2-9-2012 02:09 PM
mình cũng định đề cử totoro nèhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh hay wá trời luôn...mà lâu ròi nên mất phim ròi..mún coi lại wá :((  Đăng lúc 21-2-2012 10:13 PM
ủng hộ Kiki  Đăng lúc 8-2-2012 01:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2012 20:32:50 | Xem tất
Mình muốn đề cử Anime Shinryaku! Ika Musume SS 2 và Movie của Doraemon: Doraemon: Nobita and the Island of Miracles ~Animal Adventure~2012 sắp tới

Trailer của Doraemon: Nobita and the Island of Miracles ~Animal Adventure~

Nếu được mình cũng có thể hỏi mod: mình có thể lập thread giới thiệu về Movie của Doraemon không hay chờ người lập thread giới thiệu phim?

Bình luận

thank sweetflora nhiều  Đăng lúc 7-1-2012 11:49 AM
bạn có thể tự do lập thread trong 2 box con manga và anime ^^  Đăng lúc 6-1-2012 10:34 PM
cái vụ có 2 Nobita khá giống Truyền Thuyết Vua Mặt Trời nhỉ, còn bảo vệ động vật tuyệt chủng hình như trong tập 17 truyện ngắn  Đăng lúc 6-1-2012 09:32 PM
Cậu quen biết mod và là thành viên trong nhóm sub thì cậu làm thế đc, chứ mình là mem chứ có quen mod đâu mà tự lập thread  Đăng lúc 6-1-2012 09:29 PM
Movie này cũng cắt ghép từ chuyện ngắn nên đương nhiên là vậy, movie này cũng movie 2008 cũng lấy từ chuyện ngắn  Đăng lúc 6-1-2012 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2012 23:00:44 | Xem tất
nhà mình có định làm phim Maruko chan ko vậy

mình rất thích truyện này mà ko tìm dc chỗ nào có đủ sub để xem ^^

Bình luận

http://kites.vn/thread/-happy-2nd-kites-anniversary-1990-chibi-maruko-chan-movie-vietsub-completed--407818-1-1.html  Đăng lúc 2-9-2013 03:43 PM
tiếc nhỉ?? mình rất thik seris Maruko Chan. nếu k thể làm hết thì làm 1/3 hay 1/2 số tập cũng dc. mình nghiền phim này kinh khủng mà chỉ coi dc mấy tập đầu ah :((((((((   Đăng lúc 31-1-2012 06:32 PM
series hoạt hình thì ko bạn ạ. Quá dài, cả nghìn tập, ST ko kham nổi. Bạn thông cảm ^^  Đăng lúc 19-1-2012 03:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-1-2012 13:04:05 | Xem tất
Đề cử anime Code: Breaker

Nội dung:

Sakurakouji Sakura là 1 cô gái thoạt nhìn có vẻ ngây thơ, xinh xắn và nữ tính nhưng sự thật là cô rất giỏi võ. Sau khi chứng kiến một anh chàng thiêu cháy người khác bằng ngọn lửa màu xanh lam, cô bắt đầu nghi ngờ cậu học sinh mới chuyển đến, Ogami Rei có vẻ ngoài giống hệt tên sát nhân đó và phát hiện cậu là một Code: Breaker số 6 chuyên giết những kẻ pháp luật không thể trừng phạt. Hai người cùng nhau trải qua nhiều trận chiến và dần phát hiên ra thân thế thực sự của mình trong cuộc thảm sát ngày 32 tháng 12 được che dấu bởi tổ chức tự trị Eden, tổ chức của các của Code: Breaker.

Bình luận

Kenichi Suzumura (Gintamas Okita) as Toki  Đăng lúc 20-6-2012 08:25 PM
đã có trailer cho Tv anime CB, sẽ phát sóng vào Tháng 10. Dàn seiyuu: Nobuhiko Okamoto (Blue Exorcist's Rin) as Rei.Yōko Hikasa (K-ON's Mio) as Sakura.Kenichi Suzumura (Gintama's Okita) a   Đăng lúc 20-6-2012 08:25 PM
ủa, bộ này có anime sao? M nghe bảo dự án chuyển thể thành TV anime thì có rồi nhưng đến giờ vẫn chưa thấy gì luôn  Đăng lúc 2-6-2012 01:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-1-2012 12:57:43 | Xem tất
Cho em đề cử anime : Suite pretty cure

Nội dung : Trong thế giới ma thuật được biết đến như đất lớn, số điểm của các giai điệu của hạnh phúc là biến đổi bởi Mephisto ác, cai trị đất nhỏ của Nỗi buồn trong giai điệu. Để ngăn chặn đó là vương quốc chìm trong tuyệt vọng, các Aphrodite nữ hoàng tán các nốt giai điệu trên trái đất.
Hibiki Hojo và Kanade Minamino là hai người bạn lớn lên cùng nhau trong Kanon, Thị xã, nhưng, vì không đáp ứng một lời hứa, kể từ khi họ bắt đầu trung bình không nói chuyện nhiều hơn và tiếp tục chiến đấu. Một ngày, hai cô gái đáp ứng Hummy cổ tích, gửi đến trái đất bằng đất lớn. Để lấy lại các ghi chú của các giai điệu của hạnh phúc, Hibiki và Kanade, mà được thêm vào trong quá trình của dòng đánh bại và Muse Cure Cure, biến thành Cure Khá.

Em thấy mọi người thường thích thể loại pretty cure nên mong mod chiếu cố

Bình luận

Cái Anime này thì mình ủng hộ cũng đang mong chờ bộ này đây, chỉ chờ subteam làm là Ok  Đăng lúc 8-2-2012 05:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-1-2012 19:17:59 | Xem tất
Mình muốn đề cử 1 ghibli series là Totoro. Cos lẽ ST đã biết đến nhưng đến giờ đã có nhiều phim được ra lò nhưng mình vẫn chưa thấy phim này. Hy vọng ST sẽ ra mắt nó sớm. Thanks.

Bình luận

http://kites.vn/thread/-happy-1st-kites-anniversary-ghibli-series-my-neighbor-totoro-vietsub-coming-soon--350584-1-1.html  Đăng lúc 2-9-2012 02:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2012 21:26:09 | Xem tất
mình muốn đề cử: Bokura ga Ita
tình cờ mình tìm được, nội dung có vẻ rất hấp dẫn và lãng mạn nên mình rất mong nó được vietsub

Nội dung: Một cốt truyện đơn giản, chỉ là tình cảm của hai cô câu học sinh lứa tuổi mới lớn (15) nhưng không hề đơn điệu như mọi người vẫn nghĩ... câu chuyện là những cơn sóng ngầm mãnh liệt luôn vỗ âm ỉ dưới cái vẻ ngoài là không khí thanh bình nhẹ nhàng dưới mái trường trung học.

Nhân vật chính là cô bé 15 tuổi Takahashi Nanami, ngày đâu bước vào cánh cổng trường cấp 3 đã cảm mến một hot boy nổi tiếng trong trường là Motoharu Yano. Mối quan hệ của cả hai dần dần được hình thành khi Yano cũng có tình cảm với Nanami. Tuy nhiên quá khứ của Yano luôn là một ẩn số đối với Nanami. Chính quá khứ phức tạp về người bạn gái cũ đã chết của Yano luôn gây sóng gió cho mối quan hệ hiện tại của hai người. Nanami hoang mang về tình cảm của mình với Yano, Yano thì luôn bị ám ảnh vì người bạn gái cũ. Tình cảm của đôi bạn trẻ lại càng trở nên mong manh hơn khi Masafumi Takeuchi - bạn thân của Yano - luôn thầm mến Nanami...

Trong sáng, nhẹ nhàng đúng lứa tuổi trung học trẻ trung ngây thơ nhưng cũng không kém phần mãnh liệt của tình yêu đôi lứa, đó chính là Bokura ga ita

Anime Bokura ga Ita dài 26 tập, lần đầu tiên được phát sóng trên truyền hình vào ngày 23/07/2006 và kết thúc vào 25/12/2006.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2012 00:33:25 | Xem tất
nOlOvE_nOmOrE gửi lúc 29-10-2011 16:22
Anime đề xuất: 1.Hotarubi no Mori E

mình cũng ủng hộ 2 phim này, phim thứ nhất nghe nói là kết thúc ko có hậu đâu, xem buồn lắm, kiểu cũng đau đớn âm ỉ như 5cm/second. Còn phim thứ 2 ko biết như thế nào?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách