Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử anime vietsub + Hỏi đáp về anime/manga

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 3-6-2012 16:08:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử anime Tsubasa Reservoir Chronicle
Mình vốn là fan ruột của CLAMP cho nên mình đề cử phim này
Theo mình thì anime TRC rất ý nghĩa, cảm động và rất dễ thương~
Mong ST ủng hộ ý kiến của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 4-6-2012 18:17:04 | Chỉ xem của tác giả
mình xin đề cử hy vọng ai đó cũng đang thích bộ này ủng hộ mình

Tên Nhật Fushigi Yuugi
Tên Anh Curious Play
Tên Việt Quyển sách kỳ bí (đã từng xuất bản ở VN do NXB Trẻ phát hành)
Tác giả Watase Yuu (ai mà mê truyện của Yuu - sensei chắc hẳn đều biết đến nét vẽ và cả những cốt truyện khá hay thể loại Shoujo là chính)
Thể loại Phiêu lưu, kì bí, tình cảm, phép thuật
Số tập 52
Nội dung
Yuki Miaka là một nữ sinh trung học bình thường, đang gặp nhiều áp lực trong kì thi tuyển vào trường Jonan. Một ngày nọ, Miaka cùng cô bạn thân Hongo Yui tình cờ phát hiện quyển sách Tứ thần thiên địa thư ở thư viện. Khi mở ra đọc, cả hai bị cuốn vào một thế giới kì lạ trong sách, được Tamahome cứu và trở lại thế giới bình thường. Sau đó, một mình Miaka đã quay lại. Trong thế giới của quyển sách "Tứ thần thiên địa thư", Miaka chính là nữ pháp sư Chu Tước, có nhiệm vụ tập hợp đủ 7 tinh sỹ để bảo vệ đất nước Hồng Nam.

Pic

OP Song
http://www.youtube.com/watch?v=-spe3sv5OKo
ED Song
http://www.youtube.com/watch?v=yGTZCGvVAbY&feature=related

và share cho mọi người 1 bản nhạc trong film mà mình thích nhất và cũng chính tay mình là người trans lời
http://loidich.com/ld22104-%E3%8 ... azuIshouldhaveknown(FushigiYuugiOST)-SatouAkemi.html

hy vọng mọi người sẽ ủng hộ bộ này
arigatou

Bình luận

@juchan: tại sao lại ghét vậy T_T mình mới đọc truyện nầy đến tập 7 thấy hay mà T_T mình cũng muốn ST làm fim này nữa ^^  Đăng lúc 19-5-2013 06:28 PM
tui ghét cái phim nì :((  Đăng lúc 23-7-2012 06:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 5-6-2012 12:38:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đề cử phim này:
Tên chính thức : The Girl Who Leapt Through Time (Toki wo Kakeru Shoujo)
Đạo diễn: Mamoru HosodaSản xuất: Takashi Watanabe (Kadokawa Shoten), Yūichirō Saitō (Madhouse)
Studio: Madhouse
Độ dài: 98 phút
Thể loại: Phiêu lưu, lãng mạn, siêu nhiên

Nội dung:
Khi Makoto Konno, 17 tuổi, có được khả năng nhảy cóc ngược thời gian – theo đúng nghĩa đen, cô đã lập tức lên kế hoạch cải thiện điểm và ngăn cản những tai nạn rủi ro. Tuy nhiên, cố đã nhanh chóng nhận ra rằng thay đổi quá khứ không đơn giản, và dần dần, cô phải dựa và khả năng mới của mình để tạo nên tương lai cho bản thân cô và các bạn.
Poster chính thức

trailer
http://www.youtube.com/watch?v=Xk9SAmD00Iw

ost
http://www.youtube.com/watch?v=sx1SV299I2M

Mình thấy đây thực sự là 1 bộ phim rất rất hay, nhẹ nhàng, vui vẻ, rất thích hợp cho mùa hè này. Bên Dyn- anime đã làm sub bộ này khá tốt nhưng chưa có bản HD, vả lại mình cũng rất thích cách dịch của các bạn ở đây ! Rất rất mong các bạn làm bộ phim này. Đây sẽ là món quà mùa hè rất có ý nghĩa đối với mọi người.

Bình luận

anime nì xem rùi, thích mê khúc cuối lun^^. Phim nhẹ nhàng mà hay lắm ^^  Đăng lúc 3-8-2012 08:53 PM
heh? m cũng rất thích bộ này :))  Đăng lúc 9-6-2012 06:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 9-6-2012 15:39:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử bộ anime ruột của mình :X :X
Tên: Hetalia: Axis Powers (ヘタリア - Axis Powers, Hetaria Akushisu Pawāzu), viết tắt là Hetalia hoặc APH.
Tác giả: Hidekazu Himaruya (日丸屋秀和, Himaruya Hidekazu)
Phim gồm 4 seasons -> tổng cộng hơn trăm tập. Anime dạng web, nên mỗi tập chỉ tầm 5 phút, chưa kể OST lặp đi lặp lại.
Nội dung:  xoay quanh các sự kiện chính trị và lịch sử, đặc biệt là của thời kỳ Chiến tranh thế giới thứ nhất và Chiến tranh thế giới thứ hai, trong đó nhiều quốc gia lớn nhỏ được đại diện bởi mỗi nhân vật khác nhau.

Mình mới xem hết 2 seasons đầu, và thấy phim cực kỳ hài hước, thú vị và bổ ích :X  Không tập nào là không cười lăn cười bò. 2 seasons sau cực kỳ thoải mãn trí tưởng tượng của fangirls với cực kỳ nhiều hint XD XD

Nếu subteam quyết định làm bộ anime này, mình cực kỳ vô cùng rất chi là sẵn lòng nhận một chân trans eng :X :X
Cảm ơn subteam :X
Các bạn ủng hộ mình nha *tung Italia-chan*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 20-6-2012 21:30:53 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi phim lucky star nói về nội dung gì vậy?
phim có cái hình này nè

thấy phim này có vẻ nổi lắm mà không biết nói về cái gì. {:401:}
có bạn nào biết kể cho mình với.
cám ơn rất nhiều. :d

Bình luận

uh, cám ơn bạn nhiều nhé! :d  Đăng lúc 21-6-2012 09:59 AM
theo m, bộ này chủ yếu bộ này nổi vì moe' girl và hài hước :))  Đăng lúc 20-6-2012 09:58 PM
anime xoay quanh cuộc sống thường ngày của Konata và những cô bạn. Konata là một otaku, rất mê game và anime  Đăng lúc 20-6-2012 09:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 26-6-2012 15:59:27 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn ơi! Cho mình hỏi, cái poster có hình cô bạn gái tóc vàng, mặc váy hồng ngồi giữa hai chàng trai  trong mục On Air là phim gì vậy.
Mình lục hết cái danh sách ở phía dưới rồi mà ko thấy. Mong các bạn chỉ giúp cho mình nhé.
Cảm ơn nhiều! Thân.

Bình luận

cảm ơn bạn nhiều nhé!  Đăng lúc 26-6-2012 09:08 PM
Link thread đây: http://kites.vn/thread/-anime-u-zone-amp-j-zone-skip-beat-vietsub-ep-25-end--1284-1-1.html  Đăng lúc 26-6-2012 08:24 PM
Skip Beat bạn ạ, phim đó xong hết rồi nên mình bỏ stick ^^  Đăng lúc 26-6-2012 08:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 28-6-2012 18:45:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử Hakouki:Shinsengumi kitan.

Câu chuyện được kể như hồi ức của cô gái trẻ Chizuru.
Yukimura Chizuru là nhân vật nữ chính của "Hakuouki", một thiếu nữ chăm chỉ, hiền hoà và tốt bụng. Sáu tháng trước khi câu chuyện thực sự bắt đầu, cha của Chizuru đã từ biệt con gái để lên kinh đô Kyoto công tác. Mới đầu ông viết thư về rất đều đặn, nhưng sau đó ít lâu thì bặt tin luôn. Ở quê nhà lo lắng không yên, Chizuru đã giả trai, mang theo một thanh kiếm katana và quyết đi tìm cha. Đến Kyoto, cô trạm chán với hai tên lãng sĩ côn đồ, bị chúng rượt đuổi trong đêm. Ngay khi chúng sắp bắt được Chizuru, một kẻ mặc đồng phục Shinsengumi đã giết chúng. Người mặc đồng phục nhóm Shinsen nhìn rất đáng sợ với mái tóc trắng tinh cùng ánh mắt đỏ máu, trông không khác gì thây ma. Ngay khi gã sắp kết liễu cả Chizuru, chàng trai mắt xanh dương tên Saito Hajime kịp thời chém chết gã. Một chàng trai khác có cặp mắt xanh lá cây tên Okita Souji cũng xuất hiện ngay lúc đó và nhìn Chizuru bằng nụ cười bí ẩn. Trong khi cô bé chưa kịp định thần, giọng nói lạnh băng của người đàn ông mắt tím - Hijikata Toshizo, cất lên: "Nghe đây, không được chạy! Nếu ngươi quay lưng đi, ta sẽ chém."
Đúng khoảnh khắc ấy, tuyết đầu mùa bắt đầu rơi, mà theo như Chizuru miêu tả, dưới ánh trăng tròn, chúng hệt như những đoá hoa anh đào nở trái mùa vậy.
Chizuru ngất đi vì quá sợ. Thay vì giết Chizuru để giữ bí mật vụ việc, Hijikata – Phó cục trưởng Shinsengumi đã đem cô về doanh trại của nhóm để tra hỏi. Nhờ đó, cô biết được mục tiêu tìm kiếm của Shinsengumi chính là Koudo, cha cô, người đã mất tích khi phòng mạch của ông cháy rụi. Ban lãnh đạo Shinsengumi cho rằng đó là vụ cháy cố ý và thầy thuốc Yukimura Koudo đang bị cuốn vào vụ việc nào đó. Cục trưởng Kondo, phó cục trưởng Hijikata, tổng trưởng Yamanami Keisuke rất bất ngờ khi biết Chizuru là con gái của thầy thuốc Koudo. Họ bảo do cô đã trông thấy những "con quỷ" đêm qua - bí mật tối cao của Shinsengumi, nên bắt buộc Chizuru phải ở lại nhóm để tránh chuyện này lộ ra. Đổi lại, Shinsengumi hứa sẽ bảo vệ cô, giúp cô tìm được cha.
Từ đó, cô bé Yukimura Chizuru bắt đầu cuộc sống mới tại doanh trại Shinsengumi. Và đồng thời, cô cũng dần dần tìm ra sự thật khắc nghiệt bị che dấu về bản thân, cũng như người con trai mình sẽ yêu ở Shinsengumi.

(nguồn: http://vi.wikipedia.org/wiki/Hakuouki:_Shinsengumi_Kitan)

Mặc dù thật đau lòng khi cuối cùng Chizuru và Hijikata một đôi nhưng không sao... chấp nhận sự thật...{:428:}

Số lượng tập: 2 Season (12 ep ss1 và 10 ep ss2 + vài ep special)

Anime thứ hai mình muốn đề cử là peacemaker Kurogane. Đây cũng là một anime nói về Shinsengumi ( Kết shinsengumi quá mà ^_^)

Nội dung của anime này như sau:
Vào mùa xuân năm 1863, cậu thiếu niên Tetsunosuke Ichimura (gọi tắt là Tetsu-kun) 15 tuổi, cầm bảng tuyển mộ chạy tới nơi ở của Shinsengumi để xin gia nhập, bất chấp sự ngăn cản của anh trai là Tatsunosuke. Nhưng các binh sĩ gác cổng lại chê cậu... lùn quá (hay nói cách khác là giống con nít) nên không cho gia nhập và đuổi đi. Thì ra Tetsu kiên quyết muốn gia nhập Shinsengumi vì muốn tìm ra kẻ đã giết cha mẹ mình 2 năm trước, bởi kẻ đó thuộc phe Chousu , đối thủ của Shinsengumi. Sau đó, hai anh em họ tình cờ gặp một chàng trai chừng 20 tuổi, có mái tóc đen dài cột ngang lưng, áo trắng toát và khuôn mặt thanh tú. Đặc biệt anh ta có 1 con heo nhỏ tên Saizo, nhưng tính tình của nó giống... chó hơn là giống heo! Anh chàng lạ mặt đã giúp Tetsu được vào Shinsengumi, sau đó cậu và anh trai mới biết đó chính là Okita Soji - đội trưởng đội 1 của nhóm Shinsengumi. Ở Shinsengumi, Tetsu gặp được rất nhiều người thú vị. Đó là Sanosuke Harada (đội trưởng đội 10), Shinpachi Nagakura (đội trưởng đội 2), Heisuke Todou (đội trưởng đội 8)... Nhưng tiếc thay, Tetsu không được chiến đấu như một samurai mà bị làm thị đồng cho phó cục trưởng Hijikata Toshizo, người có biệt danh Phó cục trưởng ác quỷ. Dần dần, tài năng kiếm thuật của Tetsu được phát hiện và rèn luyện. Cuối cùng cậu cũng được tham gia vào trận đánh tại quán trọ Ikedaya với tư cách một samurai chứ không phải là thị đồng.
Mới đầu Tetsu cực kì thất vọng về Shinsengumi, đặc biệt cậu rất bất mãn phó cục trưởng Hijikata. Sau này, cậu thấu hiểu và cảm phục lý tưởng, lòng trung thành và tinh thần cao cả của họ. Sau khi trả thù xong, Tetsu vẫn quyết tâm ở lại với nhóm Shinsengumi, sống chết với lý tưởng đó đến cùng.

(nguồn:http://vi.wikipedia.org/wiki/Peace_maker_Kurogane)

Số lượng: 6 ep thì phải, hình như chưa ra hết. Có cả Drama thì phải....{:269:}

Anime này mạng đậm tính lịch sử hơn so với Shinsengumi Kitan. Nhân vật lịch sử cũng nhiều hơn. Anime có một chút SA nhưng không đáng kể. Thực ra mình thích bé Uke trong này mặc dù bạn ý siêu độc ác {:402:}  nhưng dù sao cũng là hoàn cách đưa đẩy thôi. Nếu bạn nào quen với hình ảnh uke xinh đẹp, tốt bụng, siêu kute thì khó lòng chấp nhận bạn này lắm ^-^
Mặc dù hình vẽ thì không đẹp như Shinsengumi kitan nhưng nội dung lại rất hay. Bản thân mình thích manga này hơn.
Các nhân vật trong hai anime được xây dựng hoàn toàn khác nhau. Hijikata trong kurogane thì rất bá đạo trong khi shinsengumi kitan lại dịu dàng hơn. Okita trong kurogane thì giống con gái nhưng shinsengumi kitan thì ngược lại.....
Điểm chung là hai manga đều kết thúc rất bi thảm.

Bình luận

uh....shinsengumi đều đẹp trai và giỏi nữa. Thích nhất Okita vs Hijikata  Đăng lúc 4-8-2012 05:49 PM
Ôi, Shinsengumi!!! Xem Kenshin và Kaze Hikaru xong thì "kết" lun nhóm võ sĩ này ^^  Đăng lúc 3-8-2012 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 23-7-2012 19:06:55 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua tình cờ xem được bộ này: Pretty Rhythm Aurora Dream

Nội dung: nói về Aira, Rizumu (trên anime dịch là Rhythm) và Mion. Cả 3 đều muốn đạt được điệu nhảy Prim - một điệu nhảy phải được trình diễn bởi chính trái tim của người muốn thực hiện. Một lần tình cờ đang đi xem những bộ đồ mới của Prims Shop, Aira tình cờ gặp được Rhythm, và Jun thế là bị lôi đến Prims Show trình diễn. Được Jun động viên nên Aira đã thể hiện thành công điệu nhảy Prims của mình, nhưng Rhythm thì không...

P/s: Dan rất thích điệu nhảy của Rhythm nhìn đáng yêu lắm ... hy vọng Subteam sẽ làm bộ này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 25-7-2012 11:16:11 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình đề cử Anime Ranma 1/2 nha ^^

Câu chuyện bắt đầu khi Ranma và ông bố Genma trong một lần đi đến huyện Thanh Hải thuộc Trung Quốc, họ đến con suối nguyền chứa hơn hàng nghìn hố suối nhỏ,mỗi hố suối lại mang một lời nguyền, ai bị ngã vào suối sẽ buộc phải mang mình thân hình bị nguyền.Không chịu nghe hết lời của hướng dẫn viên du lịch, cả hai cha con cùng đứng lên chiếc cọc tre dựng tạm bợ trên suối. Trong lúc giao chiến, Ranma đã đẩy cha xuống suối "Gấu Trúc" và ông mang thân hình của con gấu trúc thật sự. Ngay sau đấy, ông đẩy Ranma xuống dòng sông mang tên "Suối con gái chết chìm" và Ranma từ một cậu con trai phải trở thành một cô gái.Để trở về thân thể thật của mình thì phải dội nước nóng, nhưng khi gặp nước lạnh sẽ bị mang thân hình bị nguyền ngay lập tức.
Đến năm Ranma được 16 tuổi, Genma buộc phải đưa cậu về Nhật Bản để ra mắt gia đình Soun, ông này có ba cô con gái đã đến tuổi lấy chồng, cũng như theo lời hứa hôn từ trước giữa hai bên gia đình và Ranma sẽ tiếp quản võ đường Tendo theo nguyện vọng của gia đình. Ban đầu Ranma được tự do chọn lựa,nhưng sau đó cậu bị ép lấy cô con gái út Akane Tendo cũng chỉ bằng tuổi cậu nhưng lại rất ghét con trai.Với cơ thể nửa nam nửa nữ của mình, Ranma đã rơi vào vô số tình huống dở khóc dở cười trong thời gian sống bên gia đình Tendo.

Hồi đó khoái coi truyện này lắm, coi anime cũng dễ thương nữa :X

Bình luận

ui mình cũng thích phim này nữa ^^  Đăng lúc 19-5-2013 06:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 26-7-2012 13:15:47 | Chỉ xem của tác giả
chào subteam.. cho mình đề cử anime Yamato Nadeshiko Shichi Henge. Đây là một tác phẩm truyện tranh nổi tiếng đã được chuyển thể thành phim. Nhưng theo mình thấy bộ truyện này chuyển thể thành anime là tuyệt nhất
Hy vọng subteam sẽ xem xét ^^
Nội dung :
Tựa đề: Yamato Nadeshiko Shichi Henge / Perfect Girl Evolution

Số tập: 25
Thể loại: Comedy, Shoujo, Shounen, Horror
Truyện nói về 4 anh chàng đẹp trai Kyouhei, Ranmaru, Takenaga và Yukinojou sống trong một căn biệt thự sang trọng. Cho đến một ngày, chủ ngôi nhà muốn họ làm cho cô một việc: biến cô cháu gái của mình trở thành một tiểu thư danh giá. Nếu hoàn thành công việc, họ sẽ được sống trong căn nhà miễn phí, ngược lại, giá tiền sẽ tăng gấp 3! Mọi việc tưởng như quá đỗi đơn giản đối với 4 chàng trai này, cho đến ngày họ gặp Sunako... .
Tình trạng dịch: hiện nay dịch vietsub bên vnsharing đã được đến tập 10 nhưng đã bị drop....
http://www.youtube.com/watch?v=xbpteI6oQMQ&feature=related

Bình luận

mình cũng thích ani nè ! đọc truyện đã hay k chịu đc rồi , xem ani chắc đào hố quá >...<"  Đăng lúc 24-8-2012 06:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách