Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử anime vietsub + Hỏi đáp về anime/manga

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 18-3-2012 19:48:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng xin đề cử bộ Tsubasa -RESERVoir CHRoNiCLE. Đây là 1 anime hay mong ST sẽ thực hiện trong tương lai nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 19-3-2012 08:58:41 | Chỉ xem của tác giả
.......................................Mình tiếp tục xin đề cử fjm XXX HOLIC....................................
.......................................Rất hay...mấy bạn vietsub nha  ^^     ....................................
....................................... 1 đoạn trailer nè  .................................................................http://www.youtube.com/watch?v=znW8hRDQU34
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 21-3-2012 20:29:54 | Chỉ xem của tác giả

My Neighbour Totoro

Mình có đề cử nhầm phim hoạt hình này bên box Japanese movies, xin ST kiểm tra và xóa bài dùm mình...cảm ơn nhiều :)
Phim đề cử:

My Neighbour Totoro [ cho mình xin link torrent nha st, cảm ơn st lắm lắm :P ]

Tên tiếng Nhật: Tonari no Totoro
Tên tiếng Anh: My Neighbour Totoro
Tên tiếng Việt:Người hàng xóm Totoro của tôi
Tác giả: Hayao Miyazaki
Đạo diễn: Hayao Miyazaki
Hãng sản xuất: Studio Ghibli
Âm nhạc: Jo Hisaishi
Thể loại: trẻ em, giả tưởng
Năm phát hành: 1988
Thời lượng: 86 phút

Nội dung:
Gia đình ông Kusakabe chuyển về vùng nông thôn sinh sống. Ở căn nhà mói mà họ sắp chuyển tới bị đồn đại là có ma ám. Hai chị em Satsuki (11 tuổi) và Mei (4 tuổi) vô cùng tò mò về điều ấy, ở đây hai chị em quen được bà lão hàng xóm tốt bụng và cháu trai bà Kanta, học cùng lớp với Satsuki. Một lần chạy chơi trong khu rừng gần nhà, bé Mei đã tình cờ gặp thần rừng ở đó, là một con thú bụng bự rất dễ thương, cô bé gọi nó là Totoro theo tên con thú trong cuốn sách tranh của mình. Sau khi nghe Mei kể về mình đã gặp Totoro, cô chị Satsuki cũng mong muốn được gặp Totoro. Và hai chị em đã cùng được gặp lại Totoro khi ra bến xe buýt chờ bố. Từ đó cuộc sống của hai chị em bắt đầu thay đổi và cuộc phiêu lưu kì thú của hai chị em bắt đầu...

Bình luận

http://kites.vn/thread/-happy-1st-kites-anniversary-ghibli-series-my-neighbor-totoro-vietsub-coming-soon--350584-1-1.html  Đăng lúc 2-9-2012 02:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 2-4-2012 00:01:57 | Chỉ xem của tác giả
mình đề cử anime Fancy Lala. anime này hồi trc' có chiếu trên vtv3 r` năm 2005 nhg hồi đó k xem đc, h mún xem lại quá nhg chưa nhóm nào làm cả >.< bên vn.sharing thì chỉ có bản engsub thôi x.X
http://www.youtube.com/watch?v=O6gK6E8wPYk

Bình luận

ukm mình cũng từng 1 thời mê film này nè..film này hay mà lại dễ thương nữa  Đăng lúc 29-4-2012 03:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 2-4-2012 13:23:44 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 6-1-2012 19:29
mình request thêm 2 movie của Ghibli đã gắn liền với tuổi thơ của mình ^^
My Neighbor To ...

e ũng hộ totoro với kiki lun.......................mê phim của hayao mizayaki lắm cơ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

thực ra mình cũng đã kiếm được một bộ, nhưng chất lượng chán quá. thanks bạn!!! bản hd này coi chắc sướng mắt ^^  Đăng lúc 5-9-2012 09:41 AM
http://kites.vn/thread/-happy-1st-kites-anniversary-ghibli-series-my-neighbor-totoro-vietsub-coming-soon--350584-1-1.html  Đăng lúc 2-9-2012 02:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 5-4-2012 20:33:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử Glass Mask 2005, khoảng 51 tập
chắc hẳn ai cũng biết về Glass mask rồi,
đây là một bộ truyện đáng xem nhỉ ^0^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 6-4-2012 07:27:41 | Chỉ xem của tác giả
Tớ cũng có cùng ý kiến với cuncon181, rất rất muốn xem Glass Mask mong ST sớm sớm làm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 7-4-2012 18:10:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử phim Nhóc Maruko. Phim này xem hay nhưng lúc xem trên tv thì tập được, tập mất, cũng không biết đã chiếu hết chưa, tìm trên mạng thì không thấy nơi nào có sub. Mong subteam có thể làm phim này.

Bình luận

http://kites.vn/thread/-happy-2nd-kites-anniversary-1990-chibi-maruko-chan-movie-vietsub-completed--407818-1-1.html  Đăng lúc 2-9-2013 03:44 PM
mjh đồng ý cả 2 tay lun...hjhj...lúc trước mình có xem fjm này roj nè...hjhj ^^  Đăng lúc 7-4-2012 06:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 8-4-2012 10:27:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử bộ: Hikaru No Go, khoảng 40 tập
hùi xưa mình đọc truyện này mà mê tít. h đọc lại 2 3 lần rùi mà vẫn còn ghiền  :D
http://www.youtube.com/watch?v=8hprVR53fOE

Bình luận

Yêu Hikaru No Go nhất rồi .....  Đăng lúc 16-6-2012 03:17 PM
mình cũng thích Hikaru No Go mình ủng hộ bộ này  Đăng lúc 13-5-2012 12:21 PM
mình cũng thik Hikaru lắm:)), ủng hộ bộ này :)  Đăng lúc 20-4-2012 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 9-4-2012 08:39:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim: Naruto Shippuuden phần 2

Nội dung: Câu chuyện chính bám theo sự trưởng thành và tiến bộ của Naruto và bạn cậu khi làm ninja, và nhấn mạnh mối quan hệ giữa họ và sự ảnh hưởng của quá khứ đến tính cách họ. Naruto tìm được hai người bạn đồng hành cùng là Uchiha Sasuke và Haruno Sakura, hai ninja trẻ cùng trang lứa được chỉ định cùng với cậu ta lập thành một đội 3 người dưới sự giám sát của một giáo viên (先生 (Nhật: sensei, 先生?)) kinh nghiệm tên là Hatake Kakashi.[7] Naruto cũng gặp gỡ nhiều nhân vật khác trong bộ truyện. Họ học các chiêu thức mới, tìm hiểu nhau và các ngôi làng khác. Trong suốt cốt truyện của Naruto, sự nhấn mạnh lên mức tiến bộ của nhân vật làm thay đổi cốt truyện, với rất ít sự kiện ngẫu nhiên. Lúc đầu, sự nhấn mạnh được đặt lên Naruto, Sasuke, và Sakura, những thành viên của Nhóm 7. Tuy vậy, những nhân vật khác dần dần phát triển, như Kakashi, Tsunade, và Jiraiya, cũng như những người cùng trang lứa với Naruto ở làng khác. Vài nhân vật ác cũng tham gia câu chuyện, đầu tiên là Momochi Zabuza, một ninja chạy trốn từ làng Sương mù, và bạn đồng hành, Haku. Về sau, trong Kỳ thi Ninja Trung Đẳng, Orochimaru, một ninja chạy trốn hạng S đứng đầu danh sách truy nã của Mộc Diệp, và cánh tay phải trung thành của hắn, Yakushi Kabuto, được giới thiệu. Trong cùng phần này, ba ninja được biết đến với cái tên Chị em Cát được giới thiệu. Những chị em này đến từ làng Cát và bao gồm Temari, Kankuro, và Gaara. Bắt đầu phần II,người bạn thân của Naruto, Uchiha Sasuke rời bỏ làng lá theo Orochimaru, Naruto quyết định đem Sasuke quay về bằng chính sức lực của mình. Câu chuyện diễn biến phức tạp từ đây,một tổ chức bí ẩn có tên Akatsuki bắt đầu truy đuổi Naruto để lấy đi con Cửu Vĩ Hồ Ly được phong ấn bên trong cậu ta, và cuộc đại chiến ninja lần thứ 4 đã bắt đầu

Bình luận

thế mới là niềm ước ao và khát khao T_T  Đăng lúc 26-8-2012 11:36 AM
hic giờ đã ra tới 276 rồi , nếu làm thì rất rất lâu .........>..<""  Đăng lúc 26-8-2012 09:51 AM
thanks bạn :)  Đăng lúc 16-6-2012 04:10 PM
Bộ này thì khỏi chê:D  Đăng lúc 16-6-2012 03:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách