Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử anime vietsub + Hỏi đáp về anime/manga

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 28-7-2012 21:50:54 | Chỉ xem của tác giả
mình muốn đề cử anime "Kyou Kara Maou"

Số tập : 117 tập - 3 season
Thể loại : adventure, comedy, fantasy, bishounen, demons, action, swordplay (mình nghĩ cho theemcar shounen chắc cũng được)
Nội dung :
Yuuri Shibuya, một cậu nhóc bình thường có một cuộc sống cũng rất chi là bình thường. Nhưng vào một ngày kia, cuộc sống của cậu thay đổi, vì cứu một cậu bạn đang bị nhóm du côn bắt nạt mà cậu bị lôi vào WC Tưởng sẽ bị ăn 1 đấm như thường lệ nhưng cậu lại bị “nhấn đầu vào bồn cầu” . Nào ngờ, trong bồn cầu đó xuất hiện một lỗ đen hút cậu vào và rồi khi tỉnh dậy, cậu thấy mình đang ở một nơi giống Châu Âu thời Trung Cổ. Tiếp theo đó, một anh chàng đẹp trai xuất hiện và nói rằng cậu sẽ là Ma Vương – chỉ vì đôi mắt màu đen, tóc đen, và bộ đồ cũng đen nốt của cậu

Ma Vương, chúa tể của Mazoku – loài quỷ ở vùng đất này, là nỗi khiếp sợ của con người ở thế giới này. Không như những kẻ cai trị khác, cậu là một người tốt bụng, ân cần, luôn quan tâm giúp đỡ người khác, tin tưởng vào công lý, ghét động đến bạo lực để giải quyết xung đột – Yuri quyết tâm học trở thành một Ma Vương tốt, song song với điều đó, cậu cũng cố gắng thích nghi với phong tục tập quán của vùng đất này – nơi mà mối quan hệ giữa loài người và Mazoku đang đi đến đỉnh điểm của căng thẳng.

mong subteam sẽ xem xét để làm bộ này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 3-8-2012 10:35:14 | Chỉ xem của tác giả
cho mình đề cử anime x/1999

X/1999
A.Thông tin chung:
Tên khác: Kitaro & Zansa (Việt Nam), X.
Mangaka: Clamp
Thể loại: Magical, angst, drama, shonen-ai manga
Nxb: Asuka magazine, NXB Trẻ
Số tập: 24
B. Cốt truyện
X, cũng được biết đến với tên gọi khác là X/1999 , là một bộ truyện tranh được sáng tác bởi Clamp, với đội ngũ sáng tạo là Satsuki Igarashi, Ageha Ohkawa, Tsubaki Nekoi, và Mokona.
X/ 1999 kể về câu truyện ngày tận thế của trái đất. Cứ cách một ngàn năm, trận chiến quyết định tương lai của con người lại được diễn ra. Số phận của Kamui Shirou được định đoạt khi anh ấy trở về Tokyo để đối mặt với sự thay đổi cuối cùng của anh. The Dragon of Heaven (Rồng Thiên đường), những người bảo vệ Trái đất, sẵn sàng đứng dậy để che trở cho thế giới khỏi bàn tay của Dragon of Earth (Rồng trái đất) , Bảy vị ngự sứ, những người nắm trong tay quyền phá hủy hành tinh này để mang lại cho nó một sự thanh khiết tuyệt đối. Giờ đây Kamui phải quyết định sự lựa chọn hoặc là tham gia The Dragon of Heaven để bảo vệ trái đất khỏi thảm họa diệt vong, hoặc tham gia vào Dragon of Earth để thanh tẩy thế giới.
mong ST sẽ sub bộ này, đây là một bộ anime rất có ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 4-8-2012 13:13:17 | Chỉ xem của tác giả
mấy bác ơi cho em đề nghị phim này nhé: My Neighbor Totoro(1988)

Gia đình Kusakabe chuyển về vùng thôn quê sinh sống. Căn nhà mới mà họ sắp ở dân làng đồn đại là bị ma ám. Nhưng điều ấy chẳng làm lay chuyển nỗi tò mò, hiếu động của hai chị em nhà Kusakabe: Satsuki và Mei. Tại ngôi nhà mới, Satsuki và Mei kết thân với bà hàng xóm tốt bụng tên Nanny và cậu bé Kanta, cùng tuổi với Satsuki. Trong một lần chạy chơi vào khu rừng gần nhà, cô em gái Mei mới 4 tuổi đã tình cờ gặp gỡ con thú khổng lồ, vị chúa tể của khu rừng. Mei không những không sợ hãi mà còn trèo lên cái bụng bự của nó mà nghịch ngợm. Cô bé đặt tên cho con vật kì lạ này là Totoro, theo tên con thú trong cuốn sách tranh của cô. Sau đó do mệt nên Mei dần ngủ thiếp đi, tới khi tỉnh lại, Totoro đã biến mất. Khi Mei kể về con vật kì lạ ấy, cô chị Satsuki cũng muốn được gặp Totoro một lần.
Satsuki và Mei ra bến xe buýt đón bố về, họ đứng chờ rất lâu dưới trời mưa. Mei buồn ngủ nhưng lại nhất quyết không chịu về nhà nên Satsuki phải cõng em trên vai. Bỗng Satsuki thấy một con thú lông lá, to lớn cũng đang đứng chờ xe buýt. Cô bé đoán ra nó chính là Totoro. Thấy Totoro đứng ướt sũng dưới mưa, Satsuki đã cho nó mượn cái dù mà hai chị em mang theo cho bố. Đúng lúc ấy, xe buýt hình mèo của Totoro đến. Trước khi lên xe, Totoro tặng hai chị em một chiếc túi được gói cẩn thận để cảm ơn Satsuki đã cho nó cây dù. Sáng hôm sau họ mở gói quà ra, thấy bên trong chứa toàn hạt cây. Satsuki và Mei quyết định gieo trồng chúng trên một mảnh vườn bé xinh. Mei ngày nào cũng ra xem, mong đợi hạt giống nảy mầm. Vào một đêm trăng tròn, hai chị em mơ thấy những hạt giống lớn lên thành cái cây thật cao và họ còn được cùng với Totoro bay vút lên trời. Khi hai chị em thức dậy, quả nhiên các hạt giống đã nảy mầm (nhưng chưa biến thành cái cây to như trong giấc mơ.)
Mẹ Satsuki và Mei không thể về nhà như đã hẹn vì bệnh viện báo rằng bệnh của mẹ trở nặng. Mei khóc la khi nghe tin khiến cô chị Satsuki phát bực. Thế là hai đứa trẻ giận dỗi nhau cả ngày. Cuối cùng, Mei quyết định sẽ một mình đến bệnh viện thăm mẹ, hậu quả là bị lạc đường. Satsuki sau một hồi chạy đi khắp nơi tìm em, cô vội vàng đến chỗ Totoro, xin nó giúp đỡ. Totoro mỉm cười và cho Satsuki mượn chiếc xe buýt mèo của nó. Nhờ chiếc xe thần kì, Satsuki tìm thấy Mei và họ cùng đến bệnh viện để kín đáo theo dõi mẹ. Trên cành cây, hai chị em rất đỗi vui mừng vì mẹ vẫn khỏe, ít lâu nữa có thể về nhà. Mei nhẹ nhàng đặt trái bắp ngô mà bà hàng xóm tặng lên bục cửa sổ phòng mẹ, trên vỏ trái bắp khắc chữ "Tặng mẹ".
Kết thúc phim là cảnh hai chị em ngồi trên xe buýt mèo quay lại làng. Ở đó, bà Nanny và cậu bé Kanta đang chờ họ. Mọi người vui vẻ dắt tay nhau trở về.( Copy từ wikipedia Tiếng Việt)
Bộ phim hồn nhiện, vui tươi, trong sáng. Do vua của phim hoạt hình Nhật Hayao Miyazaki làm đạo diễn và cả biên kịch. Phim được rating khá cao (8.2) và đứng thứ 9 trong các bộ phim hoạt hình có rating cao nhất trong IMDb( tất nhiên No.1 vẫn thuộc về Spirited Away nhà ra tùi :D). Mong các bác làm giúp em!!

Bình luận

http://kites.vn/thread/-happy-1st-kites-anniversary-ghibli-series-my-neighbor-totoro-vietsub-coming-soon--350584-1-1.html  Đăng lúc 2-9-2012 02:12 PM
Mình đã sửa cho bạn rồi nhé ^^  Đăng lúc 4-8-2012 05:44 PM
à mà cái avatar của em là lấy từ phim ra đó nha( sorry, quên không copy ảnh ><")  Đăng lúc 4-8-2012 01:18 PM
em là người mới và nghèo tin học nên đưa cái Trailer vào làm sao cũng không biết. Tạ lỡi, tạ lỗi, mấy bác vào link giùm em nha, thông cảm!  Đăng lúc 4-8-2012 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 7-8-2012 11:05:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình hy vọng sẽ có Hana Yori Dango.
Trong list hiện giờ chưa có bộ này thì phải!
Trước mình có xem dc 1 ít trên dramacrazy.net gì đó nhưng giờ ko xem dc nữa T__T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 9-8-2012 11:57:55 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi: kites có Anime DORAEMON - NOBITA VÀ VƯƠNG QUỐC TRÊN MÂY không???
Nếu có cho mình xin link.
Nếu không thì mình xin để cử phim này.

Bình luận

thế thì mình xin đề cử để kites làm  Đăng lúc 9-8-2012 08:39 PM
hiện kites vẫn chưa làm sub phim này bạn nhé ^^  Đăng lúc 9-8-2012 12:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 12-8-2012 22:45:37 | Chỉ xem của tác giả
Đề cử Anime
INUYASHA- Takahashi Rumiko
p1: 167 ep
p2: 26 ep

Một vài bài hát nhạc phim

Diamond:

http://www.youtube.com/watch?v=7ISPwHf3C28

With you

http://www.youtube.com/watch?v=lXjv97o6nws&feature=related

Nội dung:
Câu chuyện bắt đầu từ lúc Kagome, vào ngày sinh nhật thứ mười lăm, đã vô tình rơi xuống cái giếng cạn và trở về thời phong kiến của Nhật Bản vào 500 năm trước. Ở đây, cô đã gặp được Inu Yasha (và sau này là Shippou, Miroku, Sango và Kirara). Trong một lần vì cứu 1 đứa bé, cô vô tình đã làm vỡ viên Ngọc tứ hồn (Shikon no Tama) thành từng mảnh vụn. Vì thế, theo lời đề nghị của bà Kaede, Inu Yasha và Kagome đã cùng nhau hợp tác để thu thập lại các mảnh vỡ...

Truyện cùng tác giả với Ranma 1/2, Urusei Yatsura, Mermaid Saga, Kyoukai no Rinne.

Bình luận

Inuyasha  Đăng lúc 15-8-2012 03:28 AM
để avatar bleach mà đề cử Anuyasha ^^!  Đăng lúc 15-8-2012 03:28 AM
Trên youtube và nhiều web khác có full vietsub đó. Bạn cần ko mình gửi cho. Tụi mình nên đề cử những bộ anime mới chưa nhóm nào sub chứ đã sub rồi thì ko cần đâu.   Đăng lúc 14-8-2012 10:35 PM
Mình cũng là fan của anime này. Mê Inuyasha lắm luôn ý! Inuyasha đã đc nhiều nhóm hoàn thành vietsub rồi mà bạn còn phiền subteam của Kites làm gì nữa bạn?  Đăng lúc 14-8-2012 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 14-8-2012 18:11:08 | Chỉ xem của tác giả
cho mình đề cử bộ phim Lilpri nhé
vì xem cái trailer có vẻ hay mà tìm chỉ toàn ra bản engsub thôi
[img=352,500]http://www.animetrack.com/wp-content/uploads/2011/02/lilpri-45-english-sub.jpg[/img]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 19-8-2012 15:04:47 | Chỉ xem của tác giả
mình đề cử bộ Kare Kano - con trai & con gái

Cô ấy học giỏi.....Cô ấy thông minh....Cô ấy xinh đẹp ... và là tiêu điểm thu hút tất cả mọi sự ngưỡng mộ của tất cả mọi người trong trường cho đến khi ... Anh ấy xuất hiện. Anh ấy đã đem đến một sức sống mới, ... và lấy hết những gì mà cố ấy từng có ... Và đó là cách mà Yukino Miyazawa và Souichirou Arima ... gặp nhau. Souichirou Arima không cần bất cứ sự cố gắng nào nhưng vẫn dễ dàng ... thu hút được tất cả những gì mà Miyazawa đạt được. Bây giờ cô ấy chỉ là Number TWO (số hai thôi nhá). Giận, và cô ấy quyết tâm dành lại tất cả, cô ấy muốn mình trở lại là ... Sao . và rất tình cở, cả hai đã nhận thấy được điều gì đó ở nhau .... và mọi chuyện bắt đầu từ đây ,trong Câu chuyện của Chàng và Nàng. (trích từ me24h.com)

Đây là một bộ manga rất hay và có tính nhân văn, cũng đã ra anime engsub. Mình rất muốn đề cử bộ này để mọi người cùng coi, cùng nhớ lại thời cấp 3 với tình bạn, tình yêu, những mơ ước về tương lai mà khi đã lớn lên, mọi người thường quên và bỏ lỡ mất.
Thân,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 24-8-2012 10:47:43 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình đề cử bộ phim này nhé :

Jungle Emperor: The Brave Can Change the Future
( Tháng 9-2009, Nhật Bản)

Vào thời điểm nào đó của thế kỷ 21. Bởi vì việc phá hủy môi trường liên tục nên United Nations đã tạo ra 1 nơi gọi là "Trái đất Vĩnh Cửu", nơi đó là một khu rừng nhiệt đới nhân tạo, có tính chất bảo tồn và bảo vệ động vật. Tất cả các động vật hoang dã buộc phải sống trong đó.

Các loài động vật sống trong "khu rừng nhân tạo"  này có một cuộc sống khá dễ dàng. Leo, con trai của Panja, được sinh ra tại đây. Leo các động vật khác chê cười, họ gọi nó là một kẻ hèn nhát không giống như cha - Vị Chúa tể rừng xanh vĩ đại, nhưng Leo thề rằng một ngày nào đó nó sẽ có được sự dũng cảm.

Kenichi, con trai của Giám đốc điều hành công ty "Trái đất Vĩnh Cửu", không có nghi ngờ về sự thành công tuyệt vời của rừng nhân tạo này. Câu chuyện bắt đầu khi Leo và Kenichi gặp nhau. Kenichi có khả năng đặc biệt, hiểu những gì các loài động vật nói.

Khi một loại bệnh lây lan cho khắp các loài động vật trong rừng, ngta phát hiện ra rằng bệnh này có thể lây truyền sang người, bệnh này ghết tất cả các loài động vật. Leo và Kenichi cùng nhau đấu tranh để cứu những con vật.

Đạo diễn : Taniguchi Goro (Planetes, Code Geass).
Cốt truyện :  Suzuki Osamu (SMAPxSMAP TV variety show, Lovely Complex [live action version]).
Xây dựng nhân vật : Amano Yoshtaka
Dựng thành phim hoạt hình :  Tezuka Productions.

Nguồn : http://www.kimbawlion.com/2009.htm

Mình đã lập thớt ở bên giời thiệu anime :
http://kites.vn/thread/-2009-jun ... ure-348335-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 26-8-2012 09:48:12 | Chỉ xem của tác giả
em xin đề cử anime " Gakuen Alice " ( học viện alice)
là truyện tranh của tác giả Higuchi Tachibana, được chuyển thể thành một loạt anime được sản xuất bởi Aniplex và Group TAC gồm 26 tập

Đây là câu chuyện kể về tình bạn giữa hai cô bé Mikan Sakura và Hotaru Imai. Hai người là bạn tốt cho đến khi Hotaru phải chuyển trường đến Học viện Alice.Sau khi Hotaru chuyển đi, Mikan đã nghe các bạn cùng lớp nói rằng Học viện Alice là một nơi rất đáng sợ. Vì quá nhớ và lo lắng cho Hotaru nên Mikan đã lén rời khỏi nhà để lên Tokyo tìm kiếm người bạn thân của cô và cả học viện mà Hotaru đang theo học. Tại học viện Alice, tất cả những học sinh ở đây đều có một sức mạnh đặc biệt được gọi là "Alice". Sau khi được Narumi, một giáo viên tại học viện Alice khám phá ra cũng có "Alice", Mikan được chấp nhận vào học tại học viện. Nhưng ngay từ lúc mới bước chân vào học viện, Mikan đã gặp phải những rắc rối đầu tiên: Thử thách của Natsume Hyuuga và Ruka Nogi để chấp nhận cô là một người thật sự có Alice. Và sau đó là những câu chuyện về tình bạn của Mikan và những người bạn tại Học viện Alice,đồng thời cũng là chuyện... tình cảm của Natsume và Mikan.
Phần II của "Alice Academy" bắt đầu từ lúc nhóm bạn Mikan cứu thoát em gái Aoi của Natsume khỏi hiệu trưởng trường tiểu học Alice, Học viện vui nhộn bắt đầu chuyển thành một màn bi kịch đầy những âm mưu, và cô bé Mikan xinh xắn đáng yêu trở nên trưởng thành hơn, quyết định con đường số phận, bạn bè cũng như tình yêu của mình. Nói chung là đến phần II thì mọi thứ tối tăm, u buồn hơn hẳn.
"Học viện Alice" nói về số phận của những đứa trẻ tuy được coi là đặc biệt nhưng sự thật là bị xã hội ruồng rẫy. Ai cũng có mặt tốt mặt xấu của họ và đều mang những chiếc mặt nạ khác nhau để che giấu bản thân mình. Bí ẩn của Học viện dần được hé lộ cũng là lúc các tấn bi kịch bắt đầu: Mikan, một đứa trẻ xinh đẹp vui tươi, vị tha nhân hậu thì bị những trách nhiệm cùng tai hoạ đè nặng lên vai trong khi cô bé mới mười tuổi. Natsume lạnh lùng tàn khốc, mãnh liệt thì lại đang phải chịu đau khổ từng ngày với cơ thể suy tàn và bắt đầu đi theo con đường chết dần chết mòn của Persona, luôn bị ám ảnh bởi cõi chết và giống như một người đang chết đuối, dù cố chiến đấu vùng vẫy đến bao nhiêu thì cũng sẽ phải chết. Hotaru cố gắng bảo vệ Mikan, tìm sự yêu thương từ người anh và đớn đau trước các thảm hoạ xảy đến với anh trai và những người mình yêu quý. Còn Luka thì tuyệt vọng vì sự bất lực của mình khi chính cậu bạn thân Natsume luôn bị hành hạ, sống cô lập trong Học viện.
Dù bị cái xấu xa bi thương bao vây, tình yêu, niềm tin và hy vọng vẫn nở rộ, vẫn toả sáng trong bóng tối đầy gai nhọn chết người. Luka lần đầu tiên cảm nhận được niềm hạnh phúc khi yêu thương Mikan mặc cho cô bé chỉ coi mình là bạn, vui sướng vì được sống trong tình yêu thương của bạn bè và những tháng ngày tươi sáng. Hotaru nhận được những điều tốt đẹp nhất từ cuộc sống, từ tình cảm của người thân và anh trai, và cả cô bạn thân nhất Mikan, biết trân trọng những khoảnh khắc mà mình được sống thật sự. Natsume được hưởng yêu thương hạnh phúc và không còn sợ cái chết nữa, cậu sống vì những người mình yêu quý và biết quý bản thân mình hơn. Còn Mikan, nhờ tính hiền hậu, tốt bụng cùng nụ cười toả sáng, cô đã làm Học viện hồi sinh, hạnh phúc hơn và tuyệt vời hơn.
Tình cảm gia đình của Mikan với thầy Narumi, mẹ Yuka, cha Yukihira Izumi, thầy Misaki, cô Serina và thậm chí là thầy Jinno khó tính, Tsubasa và chị Misaki; tình bạn trong sáng không bao giờ phai mờ của cô bé với những người bạn như Shoda Sumire, Tobita Yuu, Koroyomi, Kitsuneme, Ibaragi Nobara,... Natsume và Luka, Mikan với Hotaru, tất cả đều là những thứ con người ta luôn nhớ tới, luôn cảm thấy thật rực rỡ và đẹp đẽ. Và kỳ diệu nhất, có lẽ là tình yêu của Natsume và Mikan. Ai cũng có một bông hoa nở đẹp trong tim, ngay cả Persona, một kẻ độc ác nhưng thực chất thì chỉ bị cô đơn hắt hủi. Rồi đáng nói nhất là Rui, Yakumo và Hayate, dù bị coi là kẻ phản diện nhưng vẫn là những người tốt đẹp...
Một câu chuyện như giả tưởng , một thế giới mới lạ và bí ẩn ....nhưng cuộc sống , tình bạn , tình yêu lúc nào cũng vẫn ngọt ngào như thế ! một anime hấp dẫn khó cưỡng

Bình luận

uhm tại bộ này k có bản engsub nên nếu làm thì cũng hơi vất vả nhưng mà bộ nè quá hay ý >...<""  Đăng lúc 3-9-2012 07:27 PM
ỦNG HỘ BỘ NÀY :X GAKUEN ALICE HAY QUÁ MÀ VẪN CHƯA CÓ SITE NÀO SUB HẾT :(  Đăng lúc 3-9-2012 06:47 PM
chưa có subteam nào làm bộ này bạn ạ ! nhưng truyện thì có bạn đang dịch đấy  Đăng lúc 2-9-2012 09:16 AM
Truyện này hay, vẽ khá đẹp, mình tìm anime vietsub trên mạng mà không thấy, ủng hộ bộ này ^^  Đăng lúc 1-9-2012 04:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách