Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 68673|Trả lời: 244
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử anime vietsub + Hỏi đáp về anime/manga

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đây là nơi đề cử các anime cho subteam, đồng thời hỏi đáp các vấn đề liên quan đến anime và manga. Tuyệt đối không lập thread có nội dung tương tự ở ngoài.

Các phim được đề cử nên ghi rõ tên và giới thiệu nội dung, trailer (nếu có) để subteam tiện xem xét, cân nhắc. Không phải phim nào được đề cử cũng được sub, việc sub còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác. Subteam sẽ ưu tiên làm phim được đề cử nhiều nhất hoặc các phim mới.

Các mems cũng có thể hỏi đáp về anime hay manga tại đây. Nếu muốn bàn luận về anime hay manga, đề nghị các bạn lập thread trong 2 box con tương ứng.

Thân,
Mod.

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +12 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 2 Ủng hộ 1 cái!^^
iamqa_2512 + 5 :x
minh-minh + 5 ủng hộ mod nhá ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 15-10-2011 10:50:51 | Chỉ xem của tác giả
cho ss đề cử anime : Rurouni Kenshin
http://www.youtube.com/watch?v=B0uqKsiOns8&feature=related
Nội dung film:
Himura Kenshin là một Hitokiri (sát thủ) huyền thoại cuối đời Bakumatsu (thời nhà Mạc), được mệnh danh là Hitokiri Battousai, với môn phái "Hitten Mitsuru Ryu" (hay còn gọi là : Phi Thiên Ngự Kiếm). Anh vung kiếm hy vọng có thể xây dựng một thời đại mới, đem lại hạnh phúc và ấm no cho nhân dân, khi Bakumatsu sụp đổ thì anh biến mất với lời thề sẽ không bao giờ giết thêm bất cứ ai. Anh trở thành một lãng khách đi ngao du thiên hạ, dùng thanh kiếm lưỡi ngược của mình để bảo vệ những người yếu thế, 10 năm sau, anh gặp Kamiya Kaoru và đã ở lại võ đường của cô. Anh đã sống một thời gian rất êm đềm bên Kaoru cho đến khi anh nhận được lời đề nghị ám sát Shishio Makoto, một sát thủ vô cùng lợi hại và độc ác bậc nhất thời bấy giờ ...

Bình luận

ngày xưa ghiền truyện này kinh  Đăng lúc 7-7-2014 08:56 AM
nghe thì thấy fim này cũng hay đấy nhỉ? nhưng hình như đề cử cũng lâu roài. lục tìm lại thì hơi lâu nhỉ? đã có vietsub chưa vậy cả nhà???  Đăng lúc 21-6-2013 11:00 PM
vâng!đang tìm anime này!````  Đăng lúc 5-5-2013 01:50 PM
ss sẽ hỗ trợ nếu anime nì làm vietsub nhé ^^!  Đăng lúc 4-11-2011 01:02 PM
Mình đọc bộ truyện này rồi, đọc đi đọc lại mấy lần cũng không thấy chán, Mình ủng hộ phim này.  Đăng lúc 4-11-2011 10:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 15-10-2011 11:17:19 | Chỉ xem của tác giả
Ss đề cử vietsub cho anime "5cm per second"

Đây là chuỗi gồm 3 tập với cái tiêu đề:

Ep 1: Cherry Blossom

Ep 2: Cosmonaut

Ep 3: 5 Centimeters Per Second

Đây là một câu chuyện tình buồn diễn ra tại Nhật Bản, với xuất phát điểm là từ những năm 90 khi Takaki Tono mới 13 tuổi cho tới hiện tại khi bước sang những năm đầu thế kỷ mới, trưởng thành.

Đây là trailer

P/S: Nếu anime này được vietsub, ss có thể trợ giúp việc dịch (eng sub) :"> vì rất tâm đắc và thích tác phẩm này ^^

Bình luận

Rất thích thể loại nhẹ nhàng sâu sắc như thế này  Đăng lúc 21-9-2016 03:46 PM
Phim này hay mà dễ thương :3  Đăng lúc 15-6-2014 05:08 PM
Oops, mình lộn, ý mình là bản dịch của MF Group nhá :p sr hen :p  Đăng lúc 31-10-2011 01:14 AM
Byousoku 5cm link re-up của mình: http://www.mediafire.com/?58bsw368bh2cb, bạn nào chưa xem có thể down về xem thử xD  Đăng lúc 30-10-2011 06:41 PM
SS có thể cho em link down phim này được hok ạ????Xem trailer em cũng thấy thích thích  Đăng lúc 30-10-2011 12:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-10-2011 21:47:52 | Chỉ xem của tác giả
Mong mỏi lớn nhất của mền là được xem trọn bộ Hana yori Dango

Dù không biết đã đọc đi đọc lại truyện tranh, truyện onl của bộ truyện này

bao nhiêu lần rồi, nhưng thực sự nó xứng đáng là 1 trong những truyện tranh hay nhất mọi thời đại

Mong được đôi teamsub chiếu cố ngó tới

Bình luận

mình cũng chờ Hana yori dango vietsub :)  Đăng lúc 4-12-2013 02:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-10-2011 00:00:25 | Chỉ xem của tác giả
Chào MOD, mình đã và đang làm một vài Sub phim hoạt hình Ninja Loạn Thị. Nhưng không biết phải Post lên như thế nào cho hợp lệ. Lỡ Post lung tung thì cũng không hay. Và tiến độ thực hiện của mình cũng khá chậm. Một tuần được một vài tập thôi. Vậy mình nên gửi cho một MOD nào đó up lên dùm hay là tự lậ Thead riêng như là một nơi để up dần phim a?
Xin lỗi vì mình cũng không rành lắm nên nếu co hỏi nhầm chỗ thì nhắn lại mình đẻ mình sửa nội dung hoặc hỏi chõ khác nhé
TKS

Bình luận

MÌnh gửi nick Y! cho bạn rùi đấy nhé :)  Đăng lúc 17-10-2011 03:37 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
iamqa_2512 + 2 Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn ^^ B.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-10-2011 01:39:31 | Chỉ xem của tác giả
Dan muốn đề cử bộ: Peach Girl [mấy anime về đề tài học đường xem rất thích vì nó khá gần gũi]

Nội dung : Bộ phim xoay quanh Momo, bạn thân của Momo là Sae, bên ngoài có vẻ thân thiết với Momo nhưng sự thật bên trong thì cứ ngấm ngầm chia rẽ Momo và Toji. Trong khi đó Kairi do một lần tình cờ khi đi tắm biển không may tí nữa là chết đuối, may mà có Momo cứu nên có cảm tình với Momo từ lúc đó. Do Sae làm áp lực với Toji nên vì muốn bảo vệ Momo nên Toji quyết định chia tay Momo. Qua một thời gian, Kairi luôn bên cạnh Momo và tình cảm của Momo cũng dần nguôi ngoai. Nhưng rồi Momo biết được lý do tại sao Toji chia tay mình nên Momo bắt đầu phân vân không biết chọn Toji hay Kairi ...

Bình luận

bạn oi, kites có sub bộ này không? đọc thẩy có vẻ hấp dẫn quá nhĩ  Đăng lúc 1-12-2014 08:57 PM
Cái này kites chưa vietsub, còn anime dài hay một tập mình cũng ko rõ lắm  Đăng lúc 22-4-2014 09:43 PM
Cái này là phim bộ hả bạn?? Kites mình dịch phim này chưa?  Đăng lúc 22-4-2014 09:17 PM
mình cũng thích bộ này ^^  Đăng lúc 15-12-2012 03:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-10-2011 22:26:07 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim nhóc Marưcô đây là phim mình rất thích mà bản thuyết minh cuả vtv3 co vài tập. Mong mọi người chiếu cố

Bình luận

http://kites.vn/thread/-happy-2nd-kites-anniversary-1990-chibi-maruko-chan-movie-vietsub-completed--407818-1-1.html  Đăng lúc 2-9-2013 03:41 PM
mình cũng đề xin đề cử bộ này coi vui mà cũng ý nghĩa  Đăng lúc 22-8-2013 11:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 20-10-2011 12:44:55 | Chỉ xem của tác giả
Cho Ngủ hỏi một chút.
Ngủ đang dịch Shounen Ai (nhẹ nhàng thôi, không có "18+" đâu).
Ngủ có được post ở box anime-manga ko?
Nếu không được thì Ngủ sẽ post bên "động" ikemen (tranh thủ PR).
Mong Mod xem xét.

Bình luận

Ngủ đang dịch SA nào thế :D Cho link tớ xem với :X :X  Đăng lúc 12-12-2011 03:39 PM
Em đang trans dở nhưng hai phần mềm photoshop với ACD của em bị lỗi nặng, mất hết dữ liệu rùi. Đống manga của em đi tong rùi...  Đăng lúc 13-11-2011 10:46 PM
Ngủ đang trans Shounen Ai hả? khi nào thì có vậy em? mà có thể cho anh biết tựa được không? ^.^  Đăng lúc 13-11-2011 09:16 PM
Bạn dịch anime hay manga? Nếu là manga thì bạn đc lập thread trong box manga, nếu là anime thì để lại lời nhắn trên wall của mình nhé :)  Đăng lúc 21-10-2011 09:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 20-10-2011 14:29:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình mún đề cử vietsub amine  Mai-HiME (舞-HiME) hay còn gỌi là My-HiME cho subteam

Nội dung:
Tokiha Mai chuyển đến học viện Fuuka cùng với em trai của mình. Trên chuyến tàu đến Fuuka, họ nhặt được Mikoto, một cô bé đang trôi trên sông cùng một thanh kiếm. Nhưng ngay sau đó họ bị tấn công bởi một cô gái khác là Natsuki. Mikoto và Natsuki đánh nhau bằng một sức mạnh kỳ lạ, và tàu chìm ngỉm. Mai cũng bị chìm luôn, nhưng sáng hôm sau cô phát hiện mình đang ở trên bãi cỏ của học viện Fuuka cùng Mikoto, và học sinh trong trường đang vây quanh 2 người vì bãi cỏ đã bị đốt cháy nát.

Mai nhanh chóng phát hiện ra Natsuki, người đã nhận chìm thuyền đêm hôm trước cũng đang theo học tại Fuuka, và ở trường này còn những cô gái khác nữa cũng có năng lực siêu nhiên như thế. Những cô này được gọi là HiME, mỗi người có một linh thú bảo vệ gọi là Child, và họ giúp chống lại những quái vật gọi là Orphan. Mỗi HiME đều mang trên mình một dấu ấn. Mai mang dấu ấn HiME trên ngực, cô gặp được Child của mình là Kagutsuchi và chính thức trở thành 1 HiME. Từ đó cô phải liên tục chiến đấu với những Orphan, trong lúc cũng phải chăm sóc cho em trai và bản thân.Từ đó nhiều chuyện kì bí dần hé mở...

Mai-HiME là một anime có nội dung cũ và thuộc thể loại mahou shoujo vốn đã trở nên nhàm chán,mô-tic như thủy thủy mặt trăng nhưng đã lại rất thành công với phong cách mới và những nhân vật có cá tính nổi bật. Anime sử dụng dàn nhân vật nữ chính độc đáo, và thể loại yuri là một đặc điểm dễ nhận ra có anime này,thêm vào đó là sự đan xen của các pha hành động cực kì ấn tượng, lồng vào  phần âm nhạc được chăm sóc bởi Kajiura Yuki khiến bộ amine trở nên lôi cuối người xem Nửa đầu của Mai-HiME là một câu chuyện tình cảm hài, nhưng nửa sau đột ngột thay đổi và trở nên đen tối, khiến nó trở nên hấp dẫn từ đầu đến cuối.^^

Bình luận

Cái này có nhóm làm sub rồi, bạn sang VNFS mà down  Đăng lúc 21-10-2011 11:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 21-10-2011 11:33:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình để cử phim Kekkaishi tức "Kết giới sư", anime của bộ manga nổi tiếng cùng tên, hiện mình có đủ raw chất lượng cao (update đến ep52), đầy đủ engsub và sẵn sàng ứng cử chân trans và editor... Bộ này thực sự rất đẹp, rất hay... màu cực kì đẹp luôn... Mong mọi người ủng hộ!

Bình luận

công nhận bộ này màu sắc đẹp và vô cùng hay , mình ủng hộ bạn làm bộ này :D  Đăng lúc 5-10-2013 08:33 PM
mình cũng thích bộ này ^^  Đăng lúc 15-12-2012 03:39 PM
kết giới sư à? mình cũng thik' manga này l'  Đăng lúc 17-5-2012 12:04 PM
truyện này mình đọc hết cả bộ rùi, thích lắm, mong subteam làm bộ này :)  Đăng lúc 28-10-2011 12:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách