Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 7-2-2015 21:23:51 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”:
-  Nick Kites: MissLazy
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Mê mẩn ngôn tình, mê mẩn Chung ca
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Riêng dàn diễn viên đã đủ sức hấp dẫn để thỏa thú yêu thích hết mình, ủng hộ nhiệt tình rồi Không chỉ hay về cốt truyện, lời thoại mà dàn diễn viên chính cũng như phụ đều xuất sắc lột tả được cái thần của nhân vật Chả có ai có thể là Hà Dĩ Thâm ngoài Chung ca Tất nhiên truyện ngôn tình bao giờ cũng vô thực nhưng mình vẫn thích chìm đắm với mấy soái ca của ngôn tình, miễn ngoài đời tư của bản thân mình sống thực là được ) Cảm ơn Chung ca, cảm ơn Bên nhau trọn đời đã cho mình 1tg xem phim, cuồng nhiệt theo dõi, cảm thấy yêu đời, lạc quan và luôn thấy cuộc đời màu hồng ) Năm nay thì Bên nhau trọn đời xứng đáng với danh hiệu được yêu thích nhất vì đi đâu cũng người người Chung ca, nhà nhà Hà Dĩ Thâm )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 7-2-2015 21:31:08 | Chỉ xem của tác giả
hix.mình không được quyền bình chọn.làm thế nào để tăng sức gió được nhanh nhất và nhiều nhất thế cả nhà.cảm ơn mọi người nhiều !

Bình luận

bạn tích cực com ở các news & thread film bạn nhé, chưa đc bình chọn nhưng bạn cứ viết bài cảm nghĩ ở đây cũng đc, Chúc may mắn, cảm ơn bạn ^_^  Đăng lúc 9-2-2015 10:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 7-2-2015 21:32:52 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites:  lovecrystal149
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: có lẽ đơn giản là bộ phim đầu tiên mình xem trong tháng 1
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: thực sự thì bộ phim đã gợi cho mình rất nhiều cảm xúc về lần đầu tiên đọc truyện ngôn tình. "Bên nhau trọn đời" là truyện ngôn tình đầu tiên mà mình đọc, cũng đặc biệt rất rất thích cách viết truyện của Cố Mạn. Ngay từ khi có tin sẽ chuyển thể truyện thành phim là mình đã hóng lắm rồi, hình tượng nam thần Hà Dĩ Thâm và Triệu Mặc Sênh mà mình vẫn luôn tưởng tượng giống như Chung ca và Yên tỷ, thực sự là rất đẹp đôi. Cũng k có lý do đặc biệt quá đặc biệt khi mình bình chọn cho phim vì các phim còn lại cũng rất hay, đơn giản là vì mình yêu thích tác phẩm này, bộ phim này mà cũng có nhìn phim khác bình chọn mà k hiểu sao chuột thì cứ click bình chọn cho phim thoai :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 7-2-2015 21:33:56 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: holytinh55
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: đó chính là bạn Heo xinh đẹp dễ thương cute, mình chưa bao giờ bỏ sót bất kì phim nào của Heo nên tất nhiên không thể bỏ qua phim này rồi, với cả cũng thích bạn Suk từ hồi School 2013 nên càng thêm lý do để xem phim
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: có thể tóm gọn trong mấy từ sau: hài hước, kịch tính, lãng mạn, độc lạ. Hài hước là vì biên kịch đã thêm các chi tiết hết sức thú vị, làm người xem phải phì cười, như chi tiết đập con gián của bà phóng viên, và còn nhiều thứ khác mà mình đã liệt kê dài đằng đẵng trong thread của phim sau khi xem rồi. Kịch tính thì khỏi phải bàn rồi, xem xong 1 tập chỉ muốn xem tiếp tập tiếp theo để xem sẽ xảy ra chuyện gì tiếp theo, sẽ có vụ gì được YGN hay MSC phanh phui,...Túm lại là zị đó, hồi giờ xem phim thấy phim này kịch bản lạ mà hấp dẫn nữa, thích nhất ba của In Ha với ông nội, 2 người này giúp cho phim trở nên vui vẻ, nhẹ nhàng hơn, bạn nào chưa xem thì xem đi, ko uổng đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 7-2-2015 21:47:23 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: vinxycasself
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: cũng chả biết nội dung phim thế nào đâu cơ mà nghe nói chú sung với chị hwang đóng vai chính là đặt gạch liền à. Sau đó thì mới đi mò xem nội dung phim thế nào. Thấy phim về đa nhân cách đã thấy thích rồi. lại còn có đến bảy nhân cách nữa chớ. Thiệt hóng phim cực luôn
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Trời phim thì hay thôi rồi hấp dẫn nữa chứ. Hội tụ đầy đủ mọi yếu tố luôn. Hài có bi có lãng mạn có lại có chút trinh thám trong đó nữa chớ. Mà thực không biết tại sao cái bí mật của bộ phim nó lại hấp dẫn đến nỗi ai xem phim cũng quyết định đội mũ đeo kính mặc áo khác dài cầm thêm cái kính lúp trổ tài thám tử cốt giải mã cho bằng được cái bí mật ấy. Thực cái bí mật của phim này không thua gì cái bí mật của phim trước anh chị đóng đâu nhá.

Bộ phim cũng khiến cho khán giả lên xuống theo. Ai đời rõ là nữ chính hun nam chính rõ rành rành ra thế môi chạm môi đàng hoàng nhưng cuối cùng dân tình vẫn phải đặt dấu chấm hỏi tỏ đùng "nữ chính hun ai?" và dân tình bắt đầu nghiên cứu viết bài phân tích soi từng tí ti một từng hành động phụ kiện của nhân vật để xem rốt cục là anh nào (mà bài phân tích có khi còn hay hơn chi tiết hơn đi phân tích văn học). Mà rõ là anh nam chính đó nhưng mà rồi chả biết anh nào mới là anh chính thật. Bình thường thì theo số đông người xem sẽ đổ nam chính mong cho nam chính đến với nữ chính anh nam phụ thì cũng được khoảng một nhóm nhỏ yêu thích đồng cảm thôi nhưng cái phim này khác nhá. Ờ cứ anh nào ra tay là đổ theo anh đó à. Thôi thì hiện tại cứ cho là phim này có ba anh đang tranh giành chị chính đi. Thì coi như là team của anh nào dân tình cũng đặt chân lên hết rùi á. Lạ nữa là son môi chị chính dùng chả thấy bảo cháy hàng mà son môi anh chính dùng thì cháy luôn. Kiểu này có khi anh chính sẽ được mời đóng quảng cáo son môi thôi.

Điểm hấp dẫn tiếp nữa rất quan trọng là diễn xuất của các diễn viên. Trước hết người đa nhân cách. Quá đạt. bây giờ chỉ đã có 5 nhân cách xuất hiện nhưng chỉ cần nhìn khuôn mặt thôi cũng biết được nhân cách nào ra rồi. Cùng một tư thế nhưng khuôn mặt khác nhau. Xem xong mỗi tập phim mà cứ cám ơn trời đất chú sung đã nhận vai này chứ không phải ai khác. Còn chị hwang thì ngắn gọn thôi như chị đã nói nếu không phải chị thì đã không có nhân vật này. Con anh Park Seo Joon thực ảnh diễn quá hay luôn rất rõ ràng tính cách nhân vật. Mà cứ thấy anh này là buồn cười í. Mấy khúc có anh này mình cứ tua đi tua lại.

À thêm nữa là yêu biên kịch hơn vì biên kịch đã đem cái tên Hồ Chí Minh vào còn sử dụng câu nói của Bác mà mình cũng giờ mới biết hờ hờ

Bình luận

ẹc, câu của Bác bị "chú" biến tướng nhưng cũng thú vị :v  Đăng lúc 9-2-2015 10:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 7-2-2015 21:55:14 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Janee
-  Bộ phim bạn yêu thích nhấtinocchio/ Cặp Đôi Trái Ngược
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Vì mình thích xem, đơn giản thế thôi. Chỉ cần mình muốn xem, mình sẽ xem bộ phim đến cùng. Mình đã khóc sướt mướt từ những tập đầu, mình cảm nhận được rằng mình nên xem tiếp.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim chứa đựng những ý nghĩa nhân văn rất sâu sắc, một người giết 3 mạng người nhưng mình vẫn thấy thương, thấy cay xót khi sự thật phơi bày. Rằng khi sống phải biết thứ tha và chấp nhận sửa lỗi. Rằng để có được hạnh phúc phải đánh đổi rất nhiều, nhưng hoàn toàn xứng đáng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 7-2-2015 22:19:37 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Luckyangel

Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời

Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Mình đã đọc qua tiểu thuyết, cảm thấy hay nên muốn theo dõi phim. Mình là fan của dòng phim chuyển thể từ tiểu thuyết (đương nhiên là chỉ những tiểu thuyết nào mình thích thôi)

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Mình thật sự cũng không biết nói cảm nghĩ gì cả, phim có rất nhiều điểm làm mình không hài lòng, nhưng trong danh sách bình chọn trên thì thật sự mình có cảm tình nhất với bộ phim này!

Lý do chính có lẽ ở diễn xuất rất tốt của cặp Chung Đường, vì họ đã gần như thể hiện hết nhưng gì mình tưởng tượng về cặp đôi Dĩ Thâm - Mặc Sênh lúc đọc tiểu thuyết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 7-2-2015 22:35:34 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites : chaubathong
Bộ phim bạn yêu thích nhất : Healer/ Cứu Thế
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dỏi bộ phim : đó là cái hấp dẩn của câu chuyện trong phim , đã đưa chúng ta đi từ cái bất ngờ này qua cái bất ngờ khác
Cảm nghĩ , lý do bạn thích bộ phim này : mình thấy bộ phim này không có cái chuyện kéo dài lê thê , lướt thướt , đâu ra đó , không câu giờ cho đủ 20 tập như vài bộ phim khác , nhân vật trong phim cũng vậy , đâu ra đó , không mập mờ , mình say mê bộ phim vì nó có sức kéo chúng ta vào với câu chuyện trong phim , nó có những cái bất ngờ lý thú !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 7-2-2015 23:18:53 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết hữu ích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
Đăng lúc 7-2-2015 23:22:42 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Kenbi9193
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer/Cứu thế
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: có diễn viên Park Min Young mà mình yêu thích từ lâu, gần như fim nào của c ý mình cũng xem heheee nhưng lại là lần đầu xem a Ji Chang Wook đóng, mình nghĩ fim này sẽ tạo cho a ý hình tượng mới và thấy a ý có vẻ hợp với đóng hành động hơn đó, nhìn a ý đánh nhau rất lạnh lùng Mong các b cũng yêu thích fim như mình. mình mới tham gia nên chả b ls để có nh gió nữa, muốn down hết fim này về máy để thi thoảng còn ngắm hahaa :X
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: như trên haahaa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách