Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 7-2-2015 06:26:00 | Chỉ xem của tác giả
Nick kites: mrnghia1903
Bộ phim yêu thích nhât: KILL ME HEAL ME
Điều gì khiến bạn theo  dõi bộ phim này: "Định mệnh"-Yêu bộ phim nay ngay từ phút thứ 7 cũa tập 1 khi Shin Segi xuất hiện trong nhạc nền "Hallucination" phải nói là chết ngất.
Cảm nghĩ: Là 1 bộ phim đáng đễ xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 7-2-2015 08:36:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình vote cho Tìm lại chính mình.
Nói thật ra thì tháng 1 này không nhiều phim hay. Trong số các phim của kites đưa ra thì mình chỉ xem trọn vẹn Tìm lại chính mình, bên nhau trọn đời, bởi vì yêu anh, cặp đôi trái ngược. Còn healer xem được đoạn đầu tiên thấy không đặc sắc lắm nên thôi luôn. Punch thì nhìn qua đã không thích rồi.
Nói về Bên nhau trọn đời mình thấy nó cũng bình thường, chưa đến mức làm mình cuồng lên bởi vì mình không thích diễn xuất của Đường Yên. Nó cứ đơ đơ chả cảm xúc gì ấy. Cặp đôi trái ngược cũng rất vui, nhỉnh hơn bên nhau trọn đời. Tuy chỉ có Tìm lại chính mình xem còn tạm ổn. Bởi diễn xuất của anh rất tuyệt vời. Tuy đóng 7 nhân cách khác nhau nhưng anh diễn đều rất chuẩn mỗi nhân cách đó. Một YuNa mê trai, Yosub buồn bã, SeGi lạnh lùng đầy đau khổ, rồi anh Cha yếu đuối đáng thương, rồi ông Park cute đáng yêu mê rượu thích chế tạo bom. Thích nhất nhân cách ông Park với Yuna <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 7-2-2015 09:56:50 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: Jan
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: nghe giới thiệu nội dung có vẻ mới lạ và hấp dẫn.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Lúc đầu mình chỉ xem thử vì thấy nội dung có vẻ mới lạ và hấp dẫn thôi. Ko ngờ phim lấy hấp dẫn vượt quá mong đợi. Thực sự biên kịch rất chắc tay và cao thủ, cao thủ đến nỗi sau khi xem xong tập 10 là thiên hạ tẩu hỏa nhập ma luôn, ko đoán tiếp được nội dung sẽ triển khai như thế nào? Ko biết nổi ai là ai của ai con ai luôn nữa rồi.
Dàn diễn viên cũng quá xuất sắc, từ chính tới phụ. Mỗi nhân vật đều có chỗ đứng và sức hút riêng đến mức có 1 nữ chính mà ship tá lả cho đến 3, 4 anh nam luôn mà cặp nào cũng đẹp.
Anh Ji Sung là bá đạo nhất, dự là cuối năm anh phải đoạt giải Daesang thôi. Lúc đầu ko tưởng tượng nổi 1 người mà đóng vai có 7 nhân cách thì nó dị đến mức nào. Ai ngờ anh bá đạo ra bá đạo, nghiêm túc ra nghiêm túc, nhí nhảnh ra nhí nhảnh, ko nhân vật nào giống nhân vật nào.
Thực sự là bộ phim đáng xem trong tháng 1.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 7-2-2015 10:04:08 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: conagtieuthu

-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Khi coi tập 1 mình hoàn toàn bị hớp hồn bởi Seki nội dung phim không phải bi thảm, yêu nhau sến súa lâm li bi đát nên mình rất thích thật sự lúc đầu khi mình biết Lee Seung Gi được mời tham gia bộ phim đóng nhân vật chính, nhưng khi coi lại là người khác, mình khá buồn vì mình hơi mê trai đẹp là Lee Seung Gi rồi mình cứ kiểu "sao ảnh lại từ chối vai nhỉ?", "ước gì ảnh tham gia".. rồi mình coi tập 2, tập 3, tập 4,... mình thật sự phải cảm ơn vì Lee Seuyng Gi và những người khác đã từ chối vai này, anh Ji Sung đã hoàn toàn thuyết phục được mình qua từng nhân cách, nhất là Yona Người gì đâu mà dễ thương đến chết đi được Định chèn ảnh vào mà không biết chèn sao nên đành thôi vậy

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Các diễn viên trong phim đóng quá tuyệt, không gượng gạo, tình tiết phim đầy liên kết Tình tiết khiến mình nhớ nhất là nội dung câu nói của RiJin: Trong câu nói "Kill Me" của Yo Sub ý muốn nói là "Heal Me" tự nhiên mình thấy sự tương đồng của mình với nhân cách Yo Sub À thêm nhạc phim nữa T_T Hay kinh khủng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 7-2-2015 10:43:42 | Chỉ xem của tác giả

- Nick Kites: chichsj2pm
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Nếu như nói điều gì khiến mình kiên quyết theo dõi bộ phim thì chắc là phải nói là theo phong trào mất. Mình theo dõi My Lovely Girl và đã được xem trailer của Pinocchio nhưng vì mình không thích xem on-going nên mình quyết định phim ra hết rồi thì mình sẽ dành trọn 2-3 ngày để xem hết cả bộ phim này haha vì tính mình không thể cứ chờ chờ chờ rồi xem cũng thấy sốt ruột nên chờ ra hết rồi xem. Nhưng thế cũng làm cho mình như kiểu cổ hủ và đi sau thời đại ý. Khi mà mọi người cùng bàn luận về phim trên các trang mạng xã hội và forum, mình thường bỏ qua và không đọc vì sợ đọc xong mất kịch tính mất Được xem liên hồi nhưng lại đi châm hơn thời đại, đúng là được cái nọ mất cái kia mà
Vì mình là người rất thích và đam mê điện ảnh nên khi mình xem phim xong mình rất thích viết lại các review. Đơn giản là bởi vì mình thích nhưng chả chia sẻ được với ai. Vì mình thấy đa số, mọi người xem phim là theo phong trào, xem cho gọi là có xem, và khi xem xong thường không đọng lại trong đầu những cảm xúc hay bài học, mình cũng đã từng như vậy. Khi con người ta lớn thì sẽ có mức nhận thức rõ ràng và thu nhập được nhiều thứ hơn.

Pinocchio là một bộ phim để lại cho mình một cảm xúc rất khó tả. Phim hay, diễn viên đẹp. Nếu nói như thế thì quá chung chung. Vì qua bộ phim này mình đã học được nhiều hơn chứ không chỉ cảm nhận rằng đó là một bộ phim hay Hay? Hay chỗ nào?

- Mình là sinh viên trường báo nhưng đã đi du học. Mình mê ngành truyền hình và truyền thông. Bộ phim này đặc biệt ý nghĩa với những ai học trong ngành Báo chí truyền thông. Vì như thông điệu bộ phim đã nói, truyền thông và truyền hình như là một con dao hai lưỡi. Nó có thể cắt xẻ đúng chỗ, viết lên hiện thực. Nhưng chính con dao ấy sẽ giết đi một người hay làm tan nát một gia đình. Thông điệp của bộ phim đã đem đến cho những người học Báo chí, những người đã đang và sẽ trở thành những người làm công tác truyền hình, phải trở thành một người có trách nhiệm và biết rằng, những câu chuyện được công bố cho truyền thông đại chúng, nó sẽ trở thành hạnh phúc hay đau khổ cho những con người bình thường kia. Không phải cứ giật tít, cứ giật gân, cứ hoành tráng là người ta muốn xem, muốn đọc. Phải có tính chân thực, phải có sự thực tế, và đặc biệt phải khi làm truyền hình phải có cái tâm của người làm nghề. Đó đã mang lại cho mình một cảm xúc rất mạnh mẽ.

- Xét về những bộ phim của Hàn Quốc. Mình không xem quá nhiều phim nhưng cũng gọi là vừa đủ. Mình thích những điều gì thực tế, những gì là cuộc sống gần gũi với đại đa số chúng ta. Vì khi chúng ta xem phim, hay đọc truyện, mỗi tác phẩm đều là sự khắc họa của cuộc sống, và đâu đó trong những tác phẩm đó, ta thấy được chính mình. Và đôi khi điều đó sẽ giải quyết được những bế tắc mà chúng ta đang gặp phải. Pinocchio là một bộ phim như thế. Rất thực tế, rất chân thực, rất gần gũi. Nó không quá hoành tráng như Boys Over Flowers, The Heirs, Man Come From Star, I hear your voice.. Ngược lại nó rất thực tế. Chuyện tình yêu của đôi trai gái bình thường, chẳng ai giàu có mà cũng chẳng hề nghèo khó. Tình bạn đẹp biết vì nhau mà cố gắng, tình yêu thương vô bờ bến của gia đình. Chắc hẳn chúng ta ai cũng đã từng trải qua những điều như vậy.
Bộ phim không hề có diễn viên phản diện ( theo mình thấy là như vậy). Mới đầu thì cứ nghĩ cô phóng viên Song Cha Ok là diễn viên phản diện nhưng cuối cùng cũng chỉ vì không có bản lĩnh nghề nghiệp, nhưng sau đó cô đã chứng minh rằng, mình là một phóng viên chân chính. Mình cũng rất thích tất cả các diễn viên phụ, họ đều mang một thông điệp và một ý nghĩa riêng.
Đối với mình, đây là một bộ phim có kịch bản hay và bộ phim hay.
.
.
.
Huhu viết dài quá chả biết có ai đọc không nhưng thôi vì tinh thần của topic nên cứ giãi bày hết tâm trạng vậy
Đọc qua mấy bài review của mọi người mà cũng thấy ít có Pinocchio quá, toàn là Bên nhau trọn đời không thôi àh
Mình cũng xem, cũng hay lớm luôn Nhưng mà để so sánh thì thích Pinocchio hơn vì cho mình nhiều bài học hơn
Cảm ơn Kitesvn đã cho mình trải lòng và giãi bày tâm trạng :X :X
Yêu Kitesvn nhiều và mình sẽ luôn ủng hộ cho Kitesvn <3

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
monkey1998 + 5 Bài viết hay, cảm ơn bạn ^^
Victoria119 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 7-2-2015 10:44:01 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Shing_love
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: 7 nhân cách, Ji Sung
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thích thì coi hơm có lí do  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 7-2-2015 10:52:49 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: tnbkk_vd
Bộ phim yêu thích: Pinocchio
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Vì đoàn làm phim I Hear Your Voice tái hợp để sản xuất phim
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Kịch bản phim hấp dẫn, diễn xuất tiến bộ và tuyệt vời của Lee Jong Suk, Park Shin Hye, bộ phim mang đến nhiều bài học ý nghĩa về cuộc sống, về tình cảm gia đình, về cuộc sống của một phóng viên, về cách đối cử với kẻ thù của mình. Nói chung, đây là bộ phim ý nghĩa về nhiều mặt và đặc biệt các câu thoại trong phim cùng những cảnh quay trong phim rất tuyệt và cuối cùng đó là tình yêu đẹp của Dal Po và In Ha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 7-2-2015 11:23:45 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: sofiali
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:
Đầu tiên là do Cố Mạn mẹ đẻ của tác phẩm gốc chấp bút kịch bản, hai là tò mò vì sao Mặc Sênh- Đường Yên bị ném đá quá nhiều.

Sau khi xem phim thì mình đã bị cuốn hút vào nó. Lâu rồi không có bộ phim nào khiến mình phải chờ đợi từng ngày từng tập như vậy. Bộ phim khiến 8x đời đầu như mình được sống lại với quá khứ đã qua, cũng day dứt cũng nhớ nhung cũng chờ đợi và .. thất bại thảm hại.
Mọi người có thể nói Hà Dĩ Thâm là "thánh tình" một kiểu mẫu đàn ông quá hoàn hảo không có trong thực tế. Nhưng mình thì chỉ nghĩ anh ấy là một người đàn ông bình thường, có lúc vui vẻ, nhí nhố, mồm năm miệng mười nhưng cũng có lúc giận hờn, khích động, ghen tuông đánh mất lý trí. Mình thấy Hà Dĩ Thâm rất chân thật hơn qua bộ phim này. Nếu nói Cố Mạn tưởng tượng một Hà Dĩ Thâm hoàn hảo đến từng chi tiết và như viên ngọc không một tỳ vết, thì Chung Hán Lương lại tạo ra một Dĩ Thâm không hoàn hảo nhưng hoàn toàn chân thật và sống động, khiến Dĩ Thâm trở nên kinh điển hơn, hoàn chỉnh hơn. Đây là một điểm cộng cho bộ phim.

Một Mặc Sênh tuổi 19 sống động, gia đình, học tập .. tất cả đều rất bằng phẳng, con đường trải đầy hoa hồng đã rực rỡ như ánh mặt trời ban trưa thì một Mặc Sênh trầm buồn, đầy tự ti cuối đầu của bảy năm sau lại khiến người xem ghét cay đăng khi mất đi sự vui vẻ rực rỡ của năm 19 tuổi lại là thành công.

Mặc Sênh 7 năm sau, trưởng thành nơi đất khách quê người, cha không đã chết còn mẹ vứt bỏ, sống trong lo lắng, chờ đợi, nhớ nhung oán trách, một cuộc sống hoàn toàn tạm bợ có thể vui được sao?! Mặc Sênh đã khiến tôi nhớ lại những nằm xa quê lên thành phố học, tôi cũng sống tạm bợ như thế, vô cảm, hờ hững mọi thứ xung quanh mình đến bạn cùng phòng còn phải bực. Đứng về góc độc của tôi, diễn xuất của Đường Yên Mặc sênh sau khi về nước đã chạm hoàn toàn vào cảm xúc chân thật và sâu kín nhất trong lòng tôi. Phải trải qua mới thấu hiểu nỗi đau như thế nào và sự hờ hững với mọi thứ ra sao. Mặc Sênh sau này đã là một mặt trời ấm áp nhưng không còn rực rỡ bởi vì đã bước qua cái tuổi đẹp nhất của đời người và đã bước vào độ tuổi chín mùi của người phụ nữ trưởng thành. Điểm cộng này nữa.

Các tuyến nhân vật phụ được xây dựng vừa đủ, xem để cảm nhận cuộc sống chung quang ta đang thật sự diễn ra vậy. Cũng có những cuộc tám công sở, cũng có chuyện ma cũ bắt nạt ma mới, cũng có những thím hàng xóm ngồi tám chuyện nhà người khác... Có những người bạn thân như lão Viên, Hường Hắng, Tiêu Tiêu, tiểu Hồng ...bên cạnh, chia sẻ thấu hiểu để thấy cuộc đời luôn sẽ có một điểm hồng ở đâu đó, cũng có những người như Ưng Huy, Dĩ Mai, Tâm Anh khi mất đi thì mới biết mình cần và quý trọng những điều đó. Hay cũng  có người như Lộ Viễn Phong phải thử theo đuổi mới biết rằng người đó không phù hợp với mình.. .Hay người khi rơi vào hạnh phúc tình yêu thì lại rất trẻ con và quá lố như Dĩ Thâm và Mặc Sênh. Cố Mạn đã không xây dựng kịch bản quá "thần thánh" mà nó lại dung dị rất đời thường... Nhìn quanh là bắt gặp được.
Điểm trừ là quảng cáo thật sự khiến mình đau đầu...

Nếu bạn nào muốn một câu chuyện nhẹ nhàng, ngọt ngào không ngược không cao trào thì là bộ phim phù hợp để xem.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
monkey1998 + 5 Cảm ơn bạn, bài viết hay^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 7-2-2015 11:36:07 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: hanhyojoo
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio/Cặp Đôi Trái Ngược-  
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Là phim của SBS. Phim của SBS lúc nào cũng có độ ổn định, và kịch bản mới lạ, đủ thu hút người khác, mà k nhí nhố quá.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đề tài chính trong phim mới lạ, truyền tải rất tốt nội dung. Tình cảm với tình tiết về phóng viên vừa đủ, có tình tiết tình cảm giúp giảm bớt căng thẳng, nhưng k vì vấn đề tình cảm mà làm loãng những điều chính. Tóm lại là mình xem phim vì phim hay chứ k phải vì diễn viên nào hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 7-2-2015 11:47:56 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: akira_luv_jj
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: cơn gió ngôn tình đã thổi em đến đây~~~
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: lúc nghe tin phim được chuyển thể cũng từng nghĩ hình tượng Hà Dĩ Thâm quá là cao siêu thần thánh, ko biết dv có thể thể hiện được Hà Dĩ Thâm của các chị em không. Nhưng lúc xem phim rồi phải nói là quá tuyệt, bây giờ nghĩ đến Hà Dĩ Thâm là nghĩ đến Chung Hán Lương luôn rồi, cơ mà giá như chú trẻ lại được 10 tuổi thì còn tuyệt hơn nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách