Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 7-2-2015 11:56:27 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Soro

Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, Heal me

Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: cặp đôi có chemistry cực tốt Ji Sung - Hwang Jung Eum

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này :
Ban đầu, chì cần nghe đến tên Ji Sung - Hwang Jung Eum sẽ đóng cặp trong phim, mình thậm chí còn không quan tâm phim nói về gì, chỉ diễn xuất và chemistry của 2 anh chị thôi cũng đã là bảo chứng đây là 1 bộ rất đáng xem rồi.
Khi xem thì không những không thất vọng mà còn bị cuồng, vì nội dung phim mới lạ đã đành, siễn xuất của nam chính Ji Sung được push lên rất cao, thể hiện được trình độ diễn xuất chuyên nghiệp, tài năng cũng như quan sát tỉ mỉ, tinh tường của anh. Nhưng push vai nam chính thì nữ chính sẽ bị mờ nhạt, có điều ss Hwang Jung Eum đã diễn 1 Oh Ri Jin rất hài hước, rất dễ thương, rất biết cảm thông, rất tốt bụng, rất đồng cảm với mọi người, nói chung vai Oh Ri Jin là 1 cô gái nhân hậu bình thường, và cô gái này không bị lu mờ trước nam chính đa nhân cách thu hút Cha Do Huyn/ Shin Se Gi, đó là Hwang Jung Eum, tài năng và không ngừng nỗ lực.
Các diễn viên phụ, nhất là vai Ri On - anh trai Ri Jin cũng nổi bật ko kém, tính cách nhân vật đã hay, diễn viên mới Park So Jeon lại thể hiện rất khá, vừa ra dáng 1 ông anh vừa là 1 người đàn ông đơn phương em gái mình. Nhất là phân cảnh cuối tập 10 vừa rồi khi nhân vật Se Gi nói Ri On đã và dang dùng ánh mắt của 1 người đàn ông nhìn Ri Jin chứ ko phải người anh, PSJ đã thể hiện xuất sắc ánh mắt ấy, mình rất ấn tượng vì diễn xuất của 1 diễn viên mới lại tốt như vậy.
Đặc biệt biên kịch chăm chút kịch bản khá tốt, cho đến giờ chưa thấy tình tiết nào vô lý. Chuyện 7 nhân cách đã thu hút, bí mật gia tộc Cha và thân phận Oh Ri JIn lại càng cuốn người xem, thật là không thể dừng xem một bộ phim được chăm chút kỹ lưỡng từ kịch bản đến diễn xuất đến vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 7-2-2015 12:24:59 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: saranghe_90

Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời

Điều đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: độ hấp dẫn của nguyên tác

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: một bộ phim tình cảm khá nhẹ nhàng, tuy rằng đã đọc hết nội dung truyện, nhưng sau mỗi tập lại rất tò mò về diễn biến tiếp theo, lâu lắm rồi mới có một bộ phim khiến mình ngày ngóng đêm trông đến tập tiếp theo thay vì đợi ra hết rồi xem một lượt. Diễn xuất của Chung ca và Đường tỷ cũng quá tốt, Dĩ Thâm là đây, Mặc Sênh là đây, không chỉ còn trong tưởng tượng. Sau bộ phim, càng nuôi hy vọng tìm được một Dĩ Thâm cho bản thân, nhưng nghĩ kỹ lại Dĩ Thâm chỉ là của Mặc Sênh, chỉ Mặc Sênh mà thôi <3<3<3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 7-2-2015 12:28:18 | Chỉ xem của tác giả
Nick kites: thanhhau_99

Bộ phim yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời

Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: do phong trào

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: hay từ tiểu thuyết cho đến phim truyền hình. Bản chất của phim đã hay rồi. Đây là bộ phim ấm áp và người xem sẽ mang cái "hội chứng sau phim" đằng đẵng một thời gian dài dù bộ phim đã kết thúc cách đây gần nữa tháng. Và cả Thâm - sênh couple cũng sẽ dẫn dắt bạn phải theo dõi chuyện tình của họ một cách chân thật nhất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 7-2-2015 13:10:40 | Chỉ xem của tác giả
Nick kites: thoituoikute
Phim bình chọn: Bên nhau trọn đời, tất nhiên rồi
Lí do theo dõi phim: Hóng sự kết hợp của bạn Chung và bạn Đường, vì thích truyện
Cảm nhận: cuồng anh Chung mặt dày điên đảo. Vừa xem vừa theo dõi fanpage fb mà cười không nhặt được mồm. Xem xong phim thì cuồng luôn nhạc phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 7-2-2015 13:14:04 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: meomun1095
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: phim có sự tham gia của cặp đôi Ji Sung và Hwang Jung Eum mà hồi xưa mình đã rất mê khi xem Secrect
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đã xem 2 tập của Hyde Jekill Me trước khi xem phim này. Tuy cùng đề tài nhưng nội dung hấp dẫn hơn hẳn, với hẳn 7 nhân cách chứ không đơn điệu như 2 nhân cách . Thích lối diễn xuất của cặp nam nữ chính, nữ chính khùng khùng mà hay hay. Và cả đôi bố mẹ với ông anh trai nữa. Xem nhà này đóng mà cười đau ruột
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 7-2-2015 13:21:05 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim yêu thích nhất: HEALER

Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: vì có Ji Chang Wook <3

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: bởi vì thích ji chang wook rồi nên lí do nào cũng chẳng quan trọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 7-2-2015 13:30:13 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: gog108

Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, Heal me

Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: cặp đôi Secret Love Ji Sung - Hwang Jung Eum

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này : Có rất nhiều lí do mình yêu thích bộ phim KMHM.
Lí do đầu tiên mình bắt đầu hóng hớt, tìm hiểu về phim là do sự trở lại của couple đình đám trong secret, một bộ phim bi hay lôi cuốn nhất năm 2013 mà mình xem. Nên khi nghe tin về sự trở lại của họ mình chưa cần bàn đến nội dung mình cũng quyết đinh theo phim.
Lí do thứ 2 cũng là do nội dung khá mới mẻ, nên mình rất tò mò ko biết khi thay đổi từ  nhân cách này sang nhân cách khác thì mọi chuyện sẽ diễn ra như thế nào.
Lí do thứ 3 đến khi phim lên sóng tập 1 mình bị lôi cuốn từ nội dung, cách chuyển đổi nhân cách, diễn xuất quá hay của JS. Một bộ phim ko cần PR rầm rộ, ko cần quảng cáo hay news quá nhiều nhưng vẫn thu hút từ nội dung đến lối dẫn dắt câu chuyện của BK. Đến bây giờ phim đi hết nữa chặn đường nhưng thật sự không thể dứt ra khỏi bộ phim được, nó giống cảm giác hồi xem Secret Love vậy.  
Lí do thứ 4 là dàn diễn viên phụ mình cũng cực kì thích từ RO , CY đến KJ mình cũng thích chứ không ghét gì hết tính cách thật sự có nét riêng mà ko bị lu mờ trước nhân vật chính ^^ đặc biệt là RO nhân vật cũng mất khá là nhiều cm của ng xem.  
Lí do cuối cùng là vì nhạc phim, có rất nhiều bộ phim có OST hay nhưng đến KMHM tự dưng khi nghe nhạc mình cũng cảm nhận được cái nội dung phim cái sự sầu não trong bài hát mặc dù mình không hiểu lời là gì. ko coi phim nhưng nghe nhạc mình vẫn liên tưởng nhưng phân đoạn của phim. Chưa có phim nào mình thấy như vậy cả.  
Cuối cùng mong mọi người ủng hộ KMHM ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 7-2-2015 13:39:19 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: linhhuynh
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: đó là vì Hwang Jung Eum, và cũng là vì muốn xem lại couple Sung Eum, hai người tuy đã có chủ cả rồi, nhưng thấy hai người diễn tình thật, rất đẹp
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình cũng chỉ mới xem mấy tập đầu thôi, fim cũng chỉ mới 10 tập thôi, tuy đây chỉ là fim hài, lãng mạng nhưng câu chuyện cũng khá thú vị, đặc biệt là sự hóa thân của Ji Sung, mình biết Ji Sung là diễn viên tài năng, nhưng mình rất ít xem fim anh ý, anh ý đóng rất nhiều nhưng mình chỉ xem được có 3 bộ thôi, và đây là bộ thứ 3,
mình chưa hẳn là yêu thích lắm, vì mình cũng chỉ mới theo dõi đến tập 6, nhưng tính đầu năm thì mình chọn fim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 7-2-2015 14:35:31 | Chỉ xem của tác giả
-Nick Kites  : giangle.211
-Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Bên nhau trọn đời
-Điều gì khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim là :  Em là fan ruột chị Rùa ạ.
-Cảm nghĩ  /  Lý do yêu thích phim này:  Sau mấy lần bị thất vọng bởi ngôn tình chuyển thể, thì có lẽ đây sẽ là bộ phim để thiết đặt niềm tin trở lại.  Đặc biệt là lựa chọn diễn viên rất sát với nhân vật. Nhẹ nhàng, thư thái, thi xong mà xem phim thì không còn gì bằng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 7-2-2015 14:48:24 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: william1
Bộ phim bạn yêu thích nhất: HEALER - Đấng cứu thế
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: có Ji Chang Wook + tạo hình của ảnh
Biết Ji Chang Wook lần đầu tiên là trong MV của Younha. MV về chàng trai tới sinh nhật cô em gái sau 1 năm cô ấy mất... cố vẫn luôn xuất hiện bên cạnh anh và vun vén cho anh và người chị của mình đã thích thầm anh từ hồi lâu TT^TT
Xem mv xong thật sự bị ám ảnh~~
Rồi sau đó cứ lần lượt theo dõi từng bộ phim của JCW: từ five fingers rồi tới empress Ki và cho tới phim Healer~
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Có lẽ đây là bộ phim làm cho mình có cảm giác hồi hộp theo dõi từng tập một~
Cảm giác có sự kết hợp giữa City hunter và Phẩm chất quý ông ^o^
Khả năng diễn xuất tốt của JCW nữa~~ diễn mấy vai trong một mà ko bị gượng. Từ Jung Hoo cô đơn tới Bong Sukie ngớ ngẩn đều đạt hết~~
Ngoài ra phim còn có sự góp mặt của dv gạo cội Yoo Ji Tae~ lúc nhìn chú này trên phim chỉ có thể thốt lên 1 câu~ chú ơi sao chú già rồi mà sexy thế TT^TT
Hơn nữa là diễn xuất của PMY ko còn điệu như những phim trước nữa~ phim này cứ hâm hấp :V
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách