Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
251#
Đăng lúc 7-2-2015 15:35:02 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Kunnie{Zhenzhen
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Tìm lại chính mình
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:  Ji Sung và chị Hwang dẫn đưa em đến ))
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
+ Nội dung phim đánh mạnh về tâm lý , khá đa dạng và hút người xem
+ Cách xây dựng nhân vật phải nói quá tuyệt vời , chưa tính việc 7 nhân cách trong nhân vật nam chính . SeGi và DoHyun hoàn toàn khác biệt nhau cho nên tạo cảm giác mới lạ cho mình . Pha vào đó nhân vật nữ nỗi bật bởi tính hâm hâm khiến phim có nhiều tình tiết gây cười khá thú vị
+ OST phim phải nói khỏi chê vào đâu .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

252#
Đăng lúc 7-2-2015 15:53:53 | Chỉ xem của tác giả
- Nick kites: reaven_691
- Bộ phim bạn yêu thích: Bên nhau trọn đời
- Điều gì khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim: còn gì khác ngoài ngôn tình
- Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình biết tin truyện được chuyển thể thành phim vào ngày phim phát sóng tập 1 thế là tò mò nhảy vào xem luôn, xem hết tập 1 có một số đoạn quảng cáo quá nhèo và quá ảo y như Sam Sam nên là cũng chả hóng tiếp lắm, cơ mà thôi thì đã xem thì xem cho trót. Suy nghĩ cho kĩ lại thì mình băt đầu lên cơn cuồng phim chính thức từ lúc nam chính bị chà đạp đạp lên đạp xuống không ngóc đầu lên được, khiến mình cũng vật vã lên bờ xuống ruộng cùng nam chính luôn, để rồi đến khi hạnh phúc viên mãn, hài kịch ngập tràn thì mình lại bớt nhiệt với phim, có lẽ bản thân mình bị cuồng ngược cơ mà nam chính lúc bị ngược đẹp trai dữ dội :"(

Hình như lý do yêu phim nó hơi phi lý quá nhưng bộ truyện này ngay từ khi đọc đã khiến mình day dứt vì tình cảm chân thực đến mức hư ảo của nam chính và nữ chính, chính vì ngoài đời không thể có, nên mới mong ngóng được thấy một viễn cảnh viên mãn trên phim và truyện, và có lẽ như thế mới có thể tiếp tục vùng lên đương đầu với hiện thực xã hội này. Haizzz, Dĩ Thâm ơi là Dĩ Thâm, dẫu biết bản thân không thể thành Mặc Sênh nhưng tại sao vẫn cứ mong sẽ gặp đc người như anh

À phải pi ẹt thêm một câu, Chung Hán Lương chính là Hà Dĩ Thâm hoàn hảo trong lòng iem :'( ngộ ái nị Chung Dĩ Thâm :'( Mọi người hãy xem phim để biết thêm chi tiết tại sao một nhân vật hoàn hảo đến mức phi lý khi được một diễn viên không chịu già và nhắng nhít thể hiện lại làm cho trái tim phăng gơ đau đớn nhường nài :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

253#
Đăng lúc 7-2-2015 15:54:24 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: sapphia2807
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio/Cặp đôi trái ngược
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Có Suk kute với heo dễ thương
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim là sự hợp tác tuyệt vời của đội ngũ sản xuất, đạo diễn, biên kịch cũng như dàn nhân vật. Tình tiết phim lôi cuốn, hấp dẫn qua từng tập phim. Mỗi tập phim đều mang đến cho người xem những cung bậc cảm xúc khác nhau và qua từng tập bản thân mình đều có được những bài học đáng nhớ và thấy ý nghĩa vô cùng. Bên cạnh nội dung phim thì không thể thiếu sự thể hiện xuất sắc của dàn diễn viên, mỗi diễn viên đều thể hiện rất "tròn" vai diễn của mình (dù cho đó là diễn viên phụ).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

254#
Đăng lúc 7-2-2015 16:33:38 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites:  mimine
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Bị đứa bạn hàng xóm dẫn lối đưa đường.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
+Đầu tiên có lẽ là do cặp diễn viên chính SungEum bị thích từ hồi Secret và Park Seo Joon từ I Summon You, Gold.
+Thứ hai là có lẽ là do phim được chấm bút bởi biên kịch The Moon Embraces The Sun.
+Thứ ba là phim có kịch bản hay, chặt chẽ, càng về sau càng kịch tính làm fan không đoán được chuyện gì sẽ xảy ra tiếp theo chứ không bị loãng với những câu thoại rất "thâm". Diễn xuất của Ji Sung oppa phải gọi là quá đỉnh. Chỉ cần thay đổi ánh mắt và điệu bộ là như con người khác vậy. Một Se Ki cô độc tàn ác mang trong mình đầy vết thương. Một Ferry Park hoa hòe hoa sói luôn làm lố. Một Yo Seub điềm tĩnh. Yo Na đậm chất Fan-gơ. Và một Cha Do Huyn luôn hiền hậu, lịch sự, biết lo lắng cho người khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 7-2-2015 16:53:18 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: diamondqueen

-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: HEALER

- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Bị quyến rũ mời gọi từ một đứa mê trai giống mình

- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lúc đầu xem phim mấy tập đầu thấy không hấp dẫn lắm, nhưng vẫn ráng xem vì tò mò mà cũng là vì trai đẹp trong phim Từ từ thì nội dung phim được biên kịch dẫn dắt, mở nút thắt từ từ, quá khứ như thế nào, hiện tại và tương lai sẽ ra sao, tất cả đều đáng để xem. Tuy phim Rating không cao bằng các phim khác nhưng đối với bản thân thì trong list này HEALER là hay nhất :"> Nhạc phim cũng cực kì hay luôn cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
Đăng lúc 7-2-2015 17:18:14 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Lyoko_96
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Cặp đôi trái ngược
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Lee Jong Suk~~ Những bộ phim có Lee Jong Suk tham gia luôn có chất lượng nội dung tốt và đạt được thành công nhất định
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Diễn xuất tuyệt vời của các diễn viên cũng như các tình tiết hấp dẫn, kịch tính trong phim đã thu hút và khiến mình yêu mến bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

257#
Đăng lúc 7-2-2015 18:04:08 | Chỉ xem của tác giả
Tất cả các bộ phim trong danh sách mình đều đang theo dõi nhưng mình quyết định bình chọn cho "Healer".
Thứ nhất là mình thích phim Hàn hơn phim Trung Quốc. Thứ hai là bộ phim này sắp kết thúc nên mình có thể đánh giá khách quan hơn. (Pinocchio cùn đã kết thúc nhưng đoạn cuối nhanh quá nên mình không thích).

1. Lý do xem phim
Mình xem phim này vì ấn tượng với lối diễn xuất của Ji Chang Wook từ "Hoàng hậu Ki". Thứ hai, "Healer" là phần hai của bộ phim nổi tiếng cách đây 20 năm nên mình tò mò không biết là như thế nào.

2. Đánh giá về bộ phim
- Diễn viên: Ji Chang Wook và Park Min Young đều là trai xinh, gái đẹp nổi tiếng của Hàn rồi. Mình ấn tượng với dàn diễn viên cha mẹ hồi trẻ vì họ không chỉ đẹp mà còn lanh lợi nữa.
- Nhạc phim: Phim có hai nguồn nhạc là bài hát sáng tác để phục vụ bộ phim và nhạc nước ngoài. Nhạc phim phát ra vào những khoảnh khắc quan trọng làm tăng độ hấp dẫn của bộ phim.
- Nội dung: Phim kết hợp giữa hành động và tình cảm nên dễ xem. Phim mang đúng nghĩa dòng phim giải trí.
- Lý do đặc biệt nhất: Mình thích nhà tài trợ Coffee Bay trong phim vì mình là fan cuồng coffee mà quán này lại có cách bài trí đẹp mắt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

258#
Đăng lúc 7-2-2015 19:09:42 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: siwon_saranghae

Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer

Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Vì đang chán và vì thấy anh diễn viên chính có vẻ đẹp trai (dù mình không biết anh này là ai)

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Dù là fan của Hàn Quốc nhưng mà mình không thích drama lắm, hầu như tất cả các bộ phim dù được PR tới đâu mình cũng chỉ xem được khoảng 9 tập là nghỉ, có phim đã xem đến tập 18 rồi mà vẫn bỏ. Vậy nhưng Healer thì lại khác hoàn toàn.

Nội dung: Với một người xem khó tính như mình thì ngoài I hear your voice ra, đây là bộ thứ 2 mà đến gần hết phim mình vẫn còn thấy hồi hộp. Đoạn đầu thì không lôi cuốn mấy, mình vẫn có thể để dành đến lúc nào rảnh mới coi, nhưng mà quả thật càng về sau thì lại càng gay cấn. Các tình tiết câu chuyện rất hợp lý, không bị dài dòng, không có những cảnh thừa, không bị nhạt. Mình thích cả cái cách mà những thước phim quá khứ lồng vào hiện tại, rất đúng thời điểm, giải thích được vừa đủ vấn đề, không như một số phim lại chia luôn cảnh hồi nhỏ rồi cảnh lớn lên, đôi khi chẳng làm người xem nhớ được. Tuy nhiên, thành thật mà nói thì nội dung phim này không mới. Mấy cảnh hành động thì hơi ảo, hình tượng hoá hơi quá nhân vật Healer. Nhưng bù lại được cái anh quá oách

Phim không có cái chuyện tình tay ba cẩu huyết như trong các bộ phim Hàn thường thấy hay là ba cái chuyện giận dỗi, hiểu lầm vặt vãnh. Vừa hay là mình cực kì ghét kiểu ấy nên phim này vừa hợp gu của mình. Loveline trong này cực rõ ràng và đặc biệt là không bị sượng. Tập mấy đấy có bed scene với cả skinship hai anh chị phải gọi là tỉnh như "ruồi" luôn , xem chỉ thấy vui chứ chẳng thấy sến chút nào.

Diễn xuất: Vâng, cái này mới chính là điểm giữ mình lại với bộ phim. Nhân vật Healer này đã khiến mình phải google search ngay cái tên Ji Chang Wook. Anh này diễn xuất phải nói tốt đến ngạc nhiên. Ngay cả khi nội dung phim yêu cầu phải hoá trang, diễn đến 3, 4 tính cách khác nhau thì Chang Wook đều "xử đẹp" cả. Mình thích một Healer lạnh lùng, siêu ngầu, cũng thích luôn cả Bong Soo lúc nào cũng lắp ba lắp bắp ôm tay bạn nữ bảo là: "Tiền bối, em sợ", Thích cả những nhân vật mà CW phải hoá trang thực hiện nhiệm vụ nữa. Phim này CW chẳng cần trang phục hoành tráng gì, chỉ những bộ đồ "đen từ đầu đến chân" của Healer thôi đã làm mình đổ đứ đừ đừ rồi.

Về diễn xuất của Park Min Young, mình thích cái kiểu hâm hâm của chị trong phim này. Những đoạn nhảy cùng ông bố hay hát trước mặt Bong Soo trông yêu cực. Trước đây mình không thích chị này lắm, xem phim này xong thì phải suy nghĩ lại rồi :">

Phim này phải nói là diễn hay từ nhân vật chính đến nhân vật phụ luôn, ai diễn cũng đạt cả, ai cũng có một vai trò nhất định trong phim hết. Mình thích Ajuma nhất, nhìn cảnh bà ấy ngồi trước máy tính oách lắm, đến khi làm kimbap thì đỡ nhiều rồi .

Tóm lại là nhân vật nào diễn cũng hay cả, nếu mà ngồi kể ra từng nhân vật chắc phải đến sáng mai mới hết quá, nên mình chỉ nói ngang đây thôi.

Phim này rất giống một bộ phim yêu thích của mình, I hear your voice. Nó giống ở chỗ dù không hề được quảng bá rầm rộ, không chiếm được nhiều quan tâm trước khi ra mắt nhưng bù lại nội dung và diễn xuất của diễn viên đều phải khiến người khác trầm trồ và thán phục. Nếu ai chưa xem phim này thì mình thật sự khuyên các bạn nên xem ngay đi, bảo đảm sẽ lại đổ cho mà xem .

PS: mình chỉ muốn hỏi, tại sao mình lại không vote được ở trang đầu vậy? Nó bảo là "bạn trong nhóm người dùng không có quyền vote" ý.

Bình luận

Thế à? Vậy sorry, mình đính chính lại. Vậy sức gió cần đến mức nào để đc vote vậy? bạn @Hagiel?  Đăng lúc 9-2-2015 12:43 PM
vì bạn chưa đủ sức gió chứ ko phải chỉ staff/mod mới đc vote đâu nhé, đây là sân chơi của mem mà, cảm ơn bạn đã nhiệt tình tham gia ^_^  Đăng lúc 9-2-2015 10:11 AM
Chỉ có staff/mod của Kites mới đc vote bạn ạ. Mình cùng thích IHYV :)  Đăng lúc 9-2-2015 12:22 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hagiel + 5 Chúc may mắn, cảm ơn bạn ^_^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

259#
Đăng lúc 7-2-2015 19:09:46 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: annieanhnguyen
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: sức ảnh hưởng của chị Lee Bo Young đã khiến mình xem phim anh chồng đóng hehehe
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:  hình tượng đa nhân cách của anh thiệt là miễn nhận xét, quà hay quá nổi bật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

260#
Đăng lúc 7-2-2015 21:17:43 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn Bộ phim được yêu thích nhất Tháng 1:

-  Nick Kites: Pekeomutcute117

-  Bộ phim yêu thích nhất: Kill Me Heal Me

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim : Một bộ phim hay xét về cả nội dung và hình thức. Với mình khi quyết định theo dõi 1 bộ phim thường có 2 lý do: Thứ nhất, có diễn viên mà mình thích..là diễn viên có thực lực và cả ngoại hình 1 chút hỳ hỳ ([phim này lúc đầu là Lee Sung Gi sau đó có Ji Sung, cả 2 mình đều thấy thích và nụ cười của Hwang jung eum mà mình yêu thích <3 <3 <3]). Thứ hai, nội dung mới mẻ 1 chút ([ à phim này có nè]). Đó là 2 lý do chính mình theo dõi ngay từ Poster đầu tiên Mình kéo cả em mình và bạn bè cùng coi nè, zui zui . Mỗi khi có phim là chụm 3 chụm 5 vô coi luôn

-  Cảm nghĩ / Lý do yêu thích bộ phim Kill Me Heal Me:
  + Phim đã xây dựng được 1 hình tượng nhất định. Nếu như phim " Anh đến từ ngôi sao nào" đã xây dựng được 1 hình tượng chàng trai ngoài hành tinh đẹp trai, thông minh, chung tình thì Phim "Pinochio" cũng đã xây dựng được 1 Phóng viên chân thực, nhiệt huyết mặc dù cả 2 hình tượng này chưa có thực tế hiện nay.
+ Nhạc phim thực sự rất hay, mình rất thích thể loại nhạc này, phải nói thực sự nghe đã tai và mình làm nhạc chuông cho điện thoại luôn ^^
+ Nụ cười tươi và cuốn hút của nữ diễn viên chính. Năng lực diễn xuất của diễn viên, không như "Bình hoa di động" ngay cả khi phải làm mặt xấu như: Oh Ri Jin ăn uống hay khóc lóc rất thật, Ji Sung giả gái khỏi chê "..
+ Phim thực sự có nhiều cái mới và biên kịch đã làm cái mới trở nên gay cấn, mình nghĩ có đủ lý do để xem phim này ...
Cám ơn các bạn đã đọc, ai yêu thích bộ phim này giống mình không nè

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách