Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: violetrose
Thu gọn cột thông tin

[Phòng Tâm sự_Tư Vấn] Tản mạn Bin ♥ Những dòng cảm nhận... Ký sự fangirl - những

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-10-2011 06:46:24 | Xem tất
violetrose gửi lúc 30-9-2011 15:00
Hải quân và em

Em yêu những anh chàng lính hải quân không phải bắt đầu từ khi em bi ...

Tự nhiên đọc bài của chị bất giác làm em nhớ lại cách đây vài ngày...
Em vả chị Ha nói chuyện vu vơ trên face, vì có tin một anh nam nghệ sĩ đang rất nổi tiếng của idol group gia nhập quân đội, phóng sự chiếu lại một clip trong quá trình tập huấn, chị em ngồi xem với nhau rồi bàn luận... xem xong clip thì rút ra 1 điều... sao nhẹ nhàng quá...

Bản thân em khi trans clip 3 ngày huấn luyện trong Hải quân, dịch từng câu chữ trong clip, xem đi xem lại, càng xem thì càng thấy rõ cái khắc nghiệt của nó. Chị Ha đột nhiên lại nói thế này:

Bùi Thanh Hà mà giờ nhận ra là mỗi lần viết tới chữ Hải quân chị đều viết hoa )

Sis Wanabe em cũng thế, lỡ có type thường cũng xóa đi sửa lại viết hoa... sao thế nhỉ???????

Bùi Thanh Hà bởi vì Hải quân đã thành danh từ riêng rồi

Sis Wanabe lại thêm 1 thói quen khó bỏ

Bùi Thanh Hà chị thì ko muốn bỏ thói quen này đâu :">

Từ khi nào chúng ta có thói quen này nhỉ, chắc là giống nhau thật. Em từ trước xem các phóng sự tin tức về anh lính hải đảo VN, đã rất cảm phục những anh lính này rồi, cho đến khi "anh" gia nhập Hải Quân, từ cảm phục ấy nó chuyển thành... "cảm mến", cứ đi đâu đó nghe đến Hải Quân là tự dưng lại thấy tò mò. Từ khi nào cứ nghe đến HQ có xung đột, có biến cố gì là lo kinh khủng, trước đây thì chỉ biết rồi cho qua, nhưng giờ đây lại cứ lo canh cánh...

Cái chủ đề Hải Quân này nói bao nhiu thì cho đủ nhỉ, chắc chị em mình vẫn còn phải nhắc đến nó dài dài ^^ thôi thì mong cho anh được mọi sự bình an, ko chỉ mình anh, mà cho tất cả những anh lính HQ khác nữa {:161:}

Bình luận

Chị đọc được những dòng em quote rồi em à, trên FB! ;) Đúng là cái duyên cái số cả, có khi nào sau này iu anh lính nào k ta?!?  Đăng lúc 4-10-2011 02:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-10-2011 16:02:18 Từ di động | Xem tất
Em cám ơn c tím nhiều lắm vì c đã mở ra thread này:x.Mà hình như từ hồi còn ở nhà cũ em cũng có vài lần viết những dòng tản mạn kiểu naỳ rôì thì phải...
Hôm nay đã cất công vào đến đây rồi có lẽ em cũng nên viết vaì dòng suy nghĩ nhỉ:)
Cũng có nhiều chuyện để nói, k biết nên bắt đầu từ đâu đây ta?Thôi thì em xin kể một câu chuyện nhỏ thôi nhé(mà cũng k biết đây có phải là 1 câu chuyện k nữa=))).Cứ như 1thói quen rồi cả nhà ạ,hôm nào mở đt lên em cũng phải nghía qua cái file ảnh của zai nhà mình.Quanh đi quẩn laị vẫn chỉ từng đấy cái ảnh vs cùng 1 khuôn mặt ấy mà k hiểu sao em cứ ngắm đi ngắm lại suốt mà k biết chán.Rồi cho đến hôm nọ lúc đang mải mê ngắm cái con ng ấy thì bất giác em phát hiện ra mình đang...cười còn ngón tay thì đang vuốt ve sờ soạng cái ảnh;)).Em điên thật rồi,cứu em với!!!

Bình luận

Bắp chân của chị hết thuốc chữa rồi =))))  Đăng lúc 4-10-2011 03:45 PM
Nhìn avatar của em chị cũng biết độ cuồng rồi em ơi! Thế hóa ra em cuồng chân Bin à!?! *nháy mắt*  Đăng lúc 4-10-2011 02:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-10-2011 17:02:21 | Xem tất
Em đã chú ý khu vực này từ lâu rồi, nhưng chỉ ngồi im đọc từng cái com của mọi người thôi, để rồi cảm thấy gần gũi, yêu quý Bin thêm, nhưng hôm nay tự dưng lại muốn chia sẽ những điều về Bin cùng mọi người .

Bin đối với em cũng giống như một nguồn động viên tinh thần lớn vậy, yêu quý Bin lắm nên em muốn tất cả mọi người đều yêu quý Bin như em, muốn có một người bạn có thể ngồi huyên thuyên về Bin cũng như những bộ phim Bin đóng, nhưng mà mãi em chả tìm được ai như thế cả. Hình như bây giờ tuổi trẻ chỉ thần tượng những idol có ngoại hình tạc tượng, ăn mặc hợp thời trang hay sao í, nhất là lứa tuổi của em nữa, khó kiếm được người nào có chung sở thích lắm.
      Nhớ dịp sinh nhật Bin năm nay, ngày nào em cũng để mấy cái sst nói về sinh nhật của Bin hết, rồi trên face cũng để hình Bin nữa, tụi bạn em thấy thế chỉ nói vỏn vẹn có một câu “mày làm gì cuồng thằng ấy dữ vậy” , lúc đó em tức lắm cơ nhưng lại chả có chỗ nào cho em xả tức cả, em chỉ nghĩ bạn bè với nhau mà lại không tôn trọng sở thích của nhau và điều đó làm em buồn lắm.
….Thật ra thì bạn em cũng có đứa biết Bin là ai, nhưng cũng chỉ biết vì Bin từng đóng secret garden hay tại Bin có gương mặt đẹp trai, hay lên báo sau bộ phim đó, chớ ít ai để ý và hiểu Bin để em có thể 888 như nhà mình cả, nhất là sau khi Bin đi lính, tụi nó còn chả nhớ tên Bin nữa kìa.
Nói đến đây chắc mọi người cũng biết em thật sự rất yêu quý Bin và muốn ai cũng yêu quý Bin  hết rồi nhỉ? Vì thế nên em cảm thấy rất thoải mái khi vào nhà mình, ở đây ai cũng yêu quý, tôn trọng và nhớ đến Bin cả. ^.^

Từ khi vào nhà em cũng ít đi chơi lại, bụng thì thêm mấy ngấn mỡ vì ngồi vi tính quá nhiều hay là cứ bị tụi bạn chọc vì cuồng vì một anh diễn viên đã đến tuổi 30. Nhưng mà em sẽ không vì thế mà thôi yêu quý Bin đâu, mà em sẽ còn yêu quý Bin hơn nữa, vì ai cũng cần có một nguồn động viên tinh thần mà, thay vì mà những nhóm nhạc Kpop chói lóa, thì nguồn động viên của em sẽ là Bin, một anh lính hải quân có giọng nói ấm áp, người làm em cười nhiều nhất, hạnh phúc khi nhìn thấy nhiều nhất. Có lẽ nơi đây có rất ít người để em chia sẽ nguồn động lực đó nhưng mà em vẫn rất vui vì ở thế giới ảo này vẫn có mọi người quan tâm đến Bin như em, có khi còn hơn nữa kìa ^.^ và không chỉ ở đây mà là ở khắp mọi nơi đều có người yêu quý Bin, chỉ là em không biết mà thôi :D.
     Mong rằng Bin biết được tình cảm của chị em mình đối với Bin...

P/s: dưng lúc này em lại tự hỏi”không biết tấm thiệp tới tay Bin chưa nhỉ ;)) ?”

Bình luận

...1 cách nghiêm túc thì tuổi tác có j quan trọng.nhưng ít ra con bé cũng tôn trọng sở thích của ta nên nói cũng k tức như bạn nàng.thằng j mà thằng.dám nói Bin thế àh>   Đăng lúc 6-10-2011 07:46 PM
sao trường hợp của nàng giống ta quá thế.hôm ta bảo ta thích Bin thế là con bạn ta bảo: " Nhưng mà a ấy già rồi" >"< già thì làm sao chứ.đã cảm thấy yêu mến ai đó   Đăng lúc 6-10-2011 07:43 PM
Bao giờ chị đc gặp Ếch nhỉ, mình cùng nhau đọ bụng =)))))))))  Đăng lúc 5-10-2011 06:49 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 2 rate cho cái bụng mỡ =))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 4-10-2011 14:16:13 | Xem tất
p14111995p gửi lúc 2-10-2011 17:02
Em đã chú ý khu vực này từ lâu rồi, nhưng chỉ ngồi im đọc từng cái com của mọi ng ...

Chào Ộp Ệch,

Chị viết đúng tên em rồi đấy nhỉ?

Nghe em nhắc mới nhớ, chả biết cái thiệp đi vòng tới đâu rồi, băng qua bầu trời bao la, đại dương xanh thẳm, liệu có đến tay anh lính đảo xa chưa? Đến tay người chúng ta yêu qu‎y’ chưa?

Chị chưa từng làm thiệp hay gửi cái gì tương tự thế này cho một thần tượng, chí ít đến giờ này, thần tượng của chị khá nhiều, âm nhạc có, điện ảnh có, chỉ duy nhất anh Hyun Bin là người làm cho chị phải làm cái điều này lần đầu tiên. (Mà cái gì có lần đầu tiên thì cũng có lần thứ hai em nhỉ?)

Nếu thực sự tấm thiệp có đến tay anh thì chị tin chắc 1 điều là Bin sẽ thắc mắc tự hỏi (hoặc tìm người để hỏi) “Việt Nam là ở đâu thế? Mà cũng có bao người yêu mến mình thế này?”, em nhỉ?

Mong là em sẽ viết nhiều điều tâm sự nữa nhé! Để cả nhà mình cùng yêu mến Bin nhiều hơn cùng với em nha!

Thân.

VR

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 4-10-2011 16:48:14 | Xem tất
Nhân dịp ngày bình thường, mưa rả rích và mình lội lại page nhà cũ, mình chợt nảy ra cuộc thi này.
Gọi là cuộc thi cho nó có tinh thần, chứ đúng hơn nó là phần chia sẻ, cảm xúc, đúng với tên gọi "Tản mạn Bin" của thread.
Tên cuộc thi lãng đãng ngày mưa gió này là:

Thuở ban đầu lưu luyến

Ai cũng có lần đầu tiên khi mình làm việc gì đó, mới đối với mình, mới đối với người khác?
Lần đầu tiên bạn post bài tại nhà Bin là khi nào?
Hay lần đầu tiên bạn reg nick là khi nào?
Cái thuở ban đầu lưu luyến ấy có gợi cho bạn cảm xúc gì không?

Nội dung bài thi:
1.        Tìm và post lại bài đầu tiên của bạn tại nhà Bin, vườn Bí hay bất cứ đâu có liên quan đến Bin...
2.        Thời gian là khi nào? (Ngày, tháng, năm, giờ phút giây)
3.        Một bài bình luận (tối đa 1.000 chữ) về bài viết đầu tiên này của bạn hay cảm xúc của bạn từ cái thuở ban đầu lưu luyến ấy đến cái thuở ranh ma này! (Tức là đến ngày hôm nay khi bạn vẫn còn ở nhà Bin)

Hình thức chấm:
Vote chấm điểm TB dành cho mem nhà mình (có thể mở rộng vote cho những mem kst quan tâm và yêu mến nhà ta nha)

Hạn gửi bài:
Đến 24h ngày 25/10/2011 (tức là kỷ niệm 1 tháng ngày SN anh zai nhà)

Giải thưởng:
BTC còn mỗi huy hiệu, trao huy hiệu cho các bài xuất sắc nhất (giải thưởng tối đa là 5). Xèng tài trợ xin nhờ các đại gia nhà Bin góp sức giúp BTC. Xin đa tạ trước nha!

Nơi post:
Ngay tại thread này nhé!

Thân mời các anh chị em, pakon thân bằng quyến thuộc, nội ngoại, thông gia tham gia cùng nhé!

Thân ái.

Violetrose – Rae BIN

Bình luận

ủng hộ luôn ^^  Đăng lúc 6-10-2011 11:28 PM
trời, chị Tím lắm ý tưởng quá đi. Ủng hộ :x  Đăng lúc 4-10-2011 08:04 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 Ủng hộ c 1 cái!!^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-10-2011 17:44:10 | Xem tất
violetrose gửi lúc 4-10-2011 16:48
Nhân dịp ngày bình thường, mưa rả rích và mình lội lại page nhà cũ, mình chợt nảy  .

Em đọc bài của chị và bất giác nhớ lại, cũng ko phải là gì đó to tát, chỉ là cái ngày đầu e reg nick vào KST, cũng là một ngày lạnh và mưa rét như lúc này {:301:} Chỉ mới gần đc một năm thôi.

Em thích Bin từ khi xem KSS, ngày ấy e học cấp 3, nhà chẳng có máy tính, chỉ có một cái đầu VCD Trung Quốc cũ nát. Tất cả phim ảnh e đc xem chỉ là phim chiếu trên ti vi thôi. Một buổi chiều bà chị họ sang chơi, giỏ xe chất một đống đĩa thuê ngoài hàng. Bà ấy nói vất vào đây để tí mang  trả.

Em là đứa ham phim hơn ham học (ngược lại với em Mep nhé ) nghe nói đến phim HQ thì e thích nhặng lên rồi, lại nghe bà ấy nói phim hay lém. Em năn nỉ bà ấy hoãn trả, nhưng bà ấy nói ko phải là của chị thuê, mà mượn lại từ người bạn học, nó thuê và hạn cuối là sáng mai phải có để trả người ta. Em đã hứa hẹn thề thốt: "vâng nhất định sáng mai e sẽ mang trả chị mà".

Và e đã xem thông đêm hết 32 cái đĩa phim, từ lúc hơn 6h chiều và đến 6h sáng hôm sau. Tất nhiên là e có hoãn sự sung sướng lại để đi tắm nữa còn ăn tối thì e bưng bát vừa ăn vừa xem. Sáng hôm sau e mang đĩa đi trả, mẹ mắng té tát vì cứ tưởng e thức khuya và dậy sớm xem phim , tai ù, mắt hoa nhưng lòng em hả hê vì suy nghĩ: "Đáng lắm" )

Và thậm chí e ko biết anh ấy tên là gì, chỉ nhớ là anh ấy rất đẹp trai, mặt rất ngố và rất hiền. E thích cái cảnh anh ấy mặc áo mưa lên núi tìm Sam Soon, tóc ướt ướt bay bay, đẹp trai tê dại

Thậm chí cái đầu đĩa cũ nát nhà e đã nóng đến nỗi nhiều đĩa nó ko quay đc nữa, e phải bỏ đĩa ra và quạt cho nó nghỉ {:442:}

Sau này e biết đc anh ấy là Hyun Bin, rồi cũng ko có điều kiện theo dõi đc thêm phim nào anh ấy đóng nữa, nhưng cái tên Hyun Bin thì luôn giữ vị trí quan trọng trong trí nhớ về DV Hàn Quốc của em.

Tới năm e học ĐH, trên ti vi có chiếu WW, em thích phim này ngay từ cái nhìn đầu tiên. Thích cách xây dựng nhân vật, nội dung phim, nhạc phim, cách trang điểm, quần áo tóc tai của DV, và đặc biệt thích vì có tên anh Hyun Bin yêu dấu. Em đã hối tiếc rất nhiều khi bỏ lỡ một số tập phim vì hôm thì đi học, hôm thì đi gia sư rồi hôm thì lại bận việc nhà. Ai bảo phim lại chiếu vào tầm 18h, đúng giờ cao điểm ấy chứ.

Thế nên khi nhìn thấy cái tên Hyun Bin trong dàn cast SG, dù khuôn mặt anh đã thay đổi tới mức e ngạc nhiên, nhưng e đã ko suy nghĩ mà down phim ngay lập tức. Mỗi ngày e càng nghiện anh ấy hơn, em chẳng biết làm thế nào đc ngoài việc chờ đợi link tập tiếp theo đc post. Đó cũng là lần đầu e học cách down link torrent, lần đầu tiên em lội page xem ngta có nói gì về anh, về tập tiếp theo hay ko. Thực sự là ngày trước khi down phim, ngoài phần post link page 1 ra e ko bao giờ đọc một chữ nào ở thread phim cả. Em luôn thắc mắc: ko hiểu ngta nghĩ gì mà viết lắm thế. Down phim xong thì chắc chả ai đọc đâu, sao họ phải vào đó viết lách mà làm gì.{:441:}

Em đã thay đổi rất nhiều kể từ khi em bắt đầu sự nghiệp Fan gơn. Lôi chuột lội page cóng buốt bàn tay, cười lăn cười bò với đầu óc của các chị em bên Vườn, sung sướng khi mò đc tí thông tin về tập tiếp, hay đơn giản chỉ là xem có thêm ai đó vào ca ngợi, khen phim, khen anh chị hay ko.

Em ngỡ ngàng nhận ra, có một nơi bé nhỏ mà trước giờ e chưa bao giờ quan tâm đến, ở đó cũng có chị, có em, có người còn đi học, bạn đã đi làm, người thì có gia đình rồi, .mỗi người một tài năng, một tính cách, nhưng họ gọi nhau, nhớ nhau và quan tâm nhau như người thân quen vậy. Thế nên e cũng muốn mình là một trong số họ. Và e đã lập nick, sau khi bộ phim đi hết hơn nửa chặng đường.

Em ko quen với cách viết dài dòng, cũng chẳng biết nói năng hài hước, tiếng Anh thì ko biết gì, cũng ko biết trang nào ngoài KST. Thế nên e cảm thấy rất ngưỡng mộ các chị em khác, ngay cả bây giờ, khi đã là một thành viên của HB' House e vẫn còn cảm giác ấy chị ạ. Em đang đọc những dòng ngày ấy e com, ko emo, ko có gì ấn tượng, ko biết một ai nên chỉ biết gọi nàng rồi tự xưng là mình, chỉ toàn hỏi và hỏi, hay thấy ngta nói gì đồng cảm thì rep vài câu

Bạn bè e cũng bất ngờ vì e lắm, chúng nó ko tin đc một con bé nhà quê mà giờ có thể nói đến từ "mê giai" mà ko đỏ mặt, chat chít thì mặt cười mặt méo tùm lum, ngôn ngữ thì xì trum hết mức. (Trước e có mấy lần bị bạn nó ăn trộm nick Yahoo, nhưng sau khi chat với đứa khác một hai câu là bị phát hiện ngay, vì e chả bao giờ dùng một mặt cười nào còn bạn e thì chơi mặt cười chi chít )

Bạn bè em lại như em ngày trước, thắc mắc ko hiểu KST là cái quái gì mà em cứ ngày nào, tối nào cũng vào. Thái độ khó hiểu hệt như em ngày xưa khó hiểu vô cùng khi nhìn số page của các thread phim cứ tăng lên {:288:} Đơn giản chỉ là đối với một người nào đó tất cả chúng ta thật hoang đường, thật rảnh rỗi quá mức, nhưng đối với chúng ta, đó là tất cả tình yêu, kỷ niệm và là cuộc sống hiện tại nữa.

Em sẽ mãi chỉ là một con bé nhà quê, có hai ba người bạn thân cả tháng gặp nhau một hai lần, ngày ngày đi làm và tối về xem phim nếu như e ko lập nick vào KST và ko vào nhà Bin trú ngụ. Cảm ơn Bin vì anh đã mang lại cho em tất cả những thứ quý giá đó, và cảm ơn nhà mình vì nhờ nhà mình mà tình yêu của em dành cho anh ngày càng thêm sâu sắc hơn mỗi ngày. Em cảm ơn mỗi ngày vì đã cho em luôn vui sống, mặc dù cv không như mong muốn và đôi khi những buồn bã xuất hiện.

Nếu không phải là nhà mình thì sẽ không có pronto bây giờ.

Bình luận

Đọc bài này lại càng thấy yêu Bin và yêu luôn cả Tồ rùi!  Đăng lúc 7-9-2012 02:24 PM
C là 1trg nhữg ng đầu tiên còm bài của e & cũg là ng đầu tiên nhận ra e khi sag nhà mới này đấy ạh.Dù chưa nch đc vs c nhìu n e thật sự rất qí & ấn tượg vs c :)   Đăng lúc 9-10-2011 02:00 PM
@Aloha: Chị tự hào vì được là thành viên nhà Bin cùng với em và các chị em khác. Yêu e :x  Đăng lúc 9-10-2011 01:48 PM
"đv ng nào đó chúg ta thật hoag đườg,thật rảh rỗi qá mức,nhưg đv chúg ta,đó là t/y,kỉ niệm & là c/s htại" e rất thíc cái lối sngĩ này của c :X ^^   Đăng lúc 9-10-2011 02:19 AM
em yêu bài này của chị >:D<. e yêu chị >:D<  Đăng lúc 8-10-2011 09:28 PM

Rate

DinhDinh + 5 Bài mở hàng ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 5-10-2011 22:06:24 | Xem tất
pronto gửi lúc 5-10-2011 17:44
Em đọc bài của chị và bất giác nhớ lại, cũng ko phải là gì đó to tát, chỉ là c ...

Tiếp lời em Tồ, chị cũng lọ mọ đọc lại cái Thuở ban đầu lưu luyến ấy của chị, ở Vườn Bí không có gì đặc biệt, nên chị lội sang nhà Bin, và chị bắt gặp mình của thời xa xưa. Ngày mà mình viết bài đầu tiên tại nhà Bin là ngày:

violetrose Post on 1-4-2011 01:23:10

Reply sabina Add Thread

Chào cả nhà,
Chào ss sabina,

Em xin phép reply cái comment của ss nhé!  

Mặc dù film Bin mình xem cũng ít thôi nhưng cũng mạn phép vào nhà Bin nêu suy nghĩ chút chút  
Do trí nhớ cũng không được tốt lắm nên lúc nào cũng nhớ cái mới, quên cái cũ vì vậy đành xếp hạng như sau:

Phim thích nhất (theo thứ tự) : Secret Garden - World Within - My name is Kim Sam Soon  
Nhân vật thích nhất (theo thứ tự như trên) : Jo Won - Ji Oh - Ji Hun  
Người muốn lấy làm chồng nhất : Jo Won (vừa giàu vừa chảnh vừa đẹp zai mà lị)  
Người muốn hôn nhất : Ji Hun (vừa trẻ vừa xinh xắn đáng yêu thế cơ mà)  
Người muốn làm tri kỉ nhất : Ji Oh (có thể cùng ngồi tâm sự như bạn bè 1 cách chân tình nhất, giản dị nhất)  

Mình thích nhất là phim Hàn Quốc, nhưng đặc biệt chỉ thích xem phim truyền hình tình cảm hiện đại (đánh đấm, xã hội đen, cổ trang, movie thì rất ít xem) và đặc biệt có đồng minh cày cùng là Mama, 2 mẹ con lúc nào cũng có thể xem phim Hàn được.

Do đó, tính tới tính lui chỉ mới xem được 3 phim trọn vẹn của Bin. Nhớ quãng thời gian đã qua, thì mỗi lúc xem phim Bin thì thời gian đó mức độ bấn Bin là cao nhất, sau đó giảm dần, sau MNIKSS thì Bin đóng nhiều phim không thuộc típ phim mình coi nên cũng không coi. Có 1 số phim thì không biết nên cũng chưa coi.

Thời xem WW là thời cấp độ bấn loạn vì Bin-Kyo là nặng nhất. Mặc dù người người chê WW, ngay cả người HQ cũng chê và phim có ratings thấp, nhưng sau khi xem xong thì mới thấy phim hay vì bình dị quá, đời thường quá, đóng mà như không đóng, diễn mà như đời thật.

Sau cùng là thời gian bấn Bin nặng nhất là từ khi xem SG đến nay. Đây là phim mà mình thấy diễn xuất của Bin đạt nhất (trong số 3 phim mình đã xem), chín muồi nhất và hoàn thiện nhất. Thoát khỏi hình ảnh baby của MNIKSS, thoát khỏi hình ảnh đời thường của WW, Bin đã hóa thân vào nhân vật trong SG thật xuất sắc và tuyệt vời. Lúc này, mình mới tìm hiểu kỹ về Bin hơn, đọc news về Bin nhiều hơn và bắt đầu thoát khỏi nhân vật anh đóng và yêu con người thật của anh nhiều hơn.

Và rốt cuộc sau những gì mình biết về Bin, để có được 1 SG với nhân vật Jo Won hoàn hảo đến thế, con đường Bin đi từ sau MNIKSS là 1 con đường chông gai, gian khổ và đầy nỗ lực. Anh chọn những dòng phim khác nhau, đóng nhiều thể loại vai khác nhau, dù được đánh giá là tốt hay không thì thành công mà anh có được ngày nay chính là nhờ con đường diễn xuất cật lực và chăm chỉ đó. Có đóng nhiều vai diễn khác nhau như thế, tài năng của Bin mới được mài giũa và tỏa sáng như hiện nay.

Điều cuối cùng là mình mong Bin, sau 21 tháng trở về, sẽ tiếp tục đứng vững trên đỉnh cao sự nghiệp, có một cuộc sống gia đình hạnh phúc là mình mãn nguyện lắm rồi.

Dù Bin chỉ là một thần tượng ở 1 đất nước xa xôi, có thể cả đời mình cũng không gặp được, nhưng qua các vai diễn của Bin, qua những hành động của Bin hay qua tính cách con người anh, mình đã học được nhiều điều quý giá. Và mình luôn muốn cám ơn Hyun Bin đã đem đến cho mình điều kỳ diệu đó và cảm xúc yêu thương đó.

--------------------------------------------
"Listen to THAT MAN, miss THAT MAN and wait for THAT MAN... 2 years later… 6/12/2012"

Chao ôi là nhớ!
Lần đấy là reply 1 cái còm của ss sabina

sabina Post on 31-3-2011 00:35:32 |View sabina's posts Có hôm chat với aloha, aloha hỏi chị là những nv của Bin, chị thích ai nhất. Chị sắp theo thứ tự chị thích
1) Anh Hoon sát gái vô đối
2) Anh JO-Tửng-Man Soo đồng hạng (chỉ vị chị bảo Man Soo đồng hạng với JO mà aloha ấm ức chị suốt)
3) SamShik-Ireland-AMFL-anh Hãm đồng hạng

Mấy đứa thử liệt kê xem thích anh nào nhất

Sẵn dịp tuôn 1 bài dài ơi là dài về thần tượng lâu nay dấu trong tim mình, và mới hay có nhiều người đồng lòng yêu quý anh chàng ấy như mình vậy, cám ơn vì sự có mặt của anh trên cõi đời này và cám ơn vì ai đó đã lập nên ngôi nhà này để cho chúng ta gặp mặt nhau và gắn bó đến tận ngày hôm nay.

Thế là thấm thoắt đã 1/2 năm trôi qua, cùng ăn uống - chơi bời - đập phá với nhà chúng ta, cùng khóc cười - buồn vui chuyện đời lính đảo và cùng thấy được rằng, tình yêu mà có người chia sẻ dường như tăng thêm rất nhiều lần.

Nếu không có Hyun Bin, chúng ta đã không gặp nhau tại đây. Nhưng nếu không có Hyun Bin's House thì sẽ mãi chẳng có Hoa hậu nhà Bin, nữ hoàng Sến, couple Bin,... và nhiều nhiều cái tên BIN dễ thương ra đời. Để cho chúng ta thấy được một ngày trôi qua mà không có ai nhắc đến Bin dường như thiếu thiếu cái gì đó thì phải.

Mình đặc biệt thích nhất một điều, là ở Hyun Bin's House, nhà Bin của chúng ta, mình có thể làm được điều mình muốn là bày tỏ tình cảm yêu mến sâu sắc với thần tượng, là anh Hyun Bin; tâm sự và nói rất nhiều điều xung quanh 1 chủ đề duy nhất là anh Hyun Bin và có thể hét lên thật to hay làm nhiều bài thơ thật sến để cho cả nhà biết rằng mình yêu anh Hyun Bin biết bao.

Nhưng ở nơi khác thì không thể làm được như thế. Có người sẽ bảo mình điên rồ, hoang tưởng, sống không thực tế, mơ mộng viễn vông về 1 người xa lạ, ở nơi xa xôi và có thể cả đời sẽ không thể gặp mặt.

Tình yêu ấy chỉ có thể được thấu hiểu tại Hyun Bin's House này, làm fangirl điên cuồng cũng duy nhất tại nhà chúng ta, đó thật sự là một niềm vui sướng khó diễn tả thành lời. Sự đồng cảm và hiểu thấu tâm tư của một fangirl từ cả nhà mình, đem đến cho mình nhiều sự cổ vũ, làm tình yêu mình dành cho Hyun Bin ngày càng nhiều thêm.

Và mình muốn nhân bài viết này nói lời cảm ơn tình cảm của nhà ta nhiều lắm!
Mong rằng chúng ta sẽ ở mãi nơi đây, ít nhất là đến tận ngày Bin trở về, Bin đám cưới sinh con, Bin đóng thêm chừng 20 phim nữa nhé!

Tự dưng lại nhớ cái sign 1 thời oanh liệt của mình quá "Listen to THAT MAN, miss THAT MAN and wait for THAT MAN... 2 years later… 6/12/2012", nó còn là cái status mà dẫu để mốc meo trên skype cũng chả ai biết mình nói về ai, duy chỉ mỗi Aloha nhìn thấy và mỉm cười đáp lại yêu status của chị.

Tấm lòng fangirl, tình yêu fangirl của mình sẽ mãi dành cho anh, Hyun Bin à!

VR - Rae BIN

Bình luận

c cho e xin 1 cái ôm >:D< mog mún của c thật jống vs ước mơ của e :X  Đăng lúc 9-10-2011 01:55 AM
Em cũng yêu cái sign trứ danh đó của chị lắm, và yêu vô cùng That Man của chúng ta :x :x :x  Đăng lúc 5-10-2011 10:18 PM

Rate

DinhDinh + 5 Cho fép e rate mỗi bài 1cái ạh ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2011 00:51:02 | Xem tất
violetrose gửi lúc 4-10-2011 16:48
Nhân dịp ngày bình thường, mưa rả rích và mình lội lại page nhà cũ, mình chợt nảy  ...

Em vừa lội một loạt page để tìm dấu vết lần đầu tiên em đặt chân vào nhà Bin. Thật ra thì đó không phải là bài viết gì cả mà là một cái bình luận (cà phê) chỉ vỏn vẹn một con số “4”.

sis_wanabe

Mod
♥Hyun Bin's House♥

•        Blog
•        Kết bạn
•        Trêu chọc
•        PM
426#
Đăng lúc 14-9-2011 08:01:19 | Xem tác giả này

Tag cùng Hyun Bin

Câu hỏi:

Cảnh Kim Joo Won ngồi trong sân bẻ hoa cúc xuất hiện ở tập mấy của SG?

Trả lời bằng comment!

Bình luận

violetrose  bừa, tập 10  Đăng lúc 14-9-2011 08:03:29

sis_wanabe  Spica là ai ta ^^  Đăng lúc 14-9-2011 08:02:31

p14111995p  5  Đăng lúc 14-9-2011 08:01:59

sabina  tập 3  Đăng lúc 14-9-2011 08:01:49

Spica  4  Đăng lúc 14-9-2011 08:01:41

Em biết KST từ khoảng đầu năm 2011, khi search film trên youtube. Lúc đầu thì em hay ra vào box K-dramas và Literature. Từ từ lan ra khu K-news, nhà Bin, Jiwonderland và vườn bí để xem hình và tin tức vì rất mê “Secret garden”. Nhưng cũng chỉ làm SR thôi vì em không biết nên bình luận gì, cũng không có ai quen hết. Mãi cho tới gần đây, khi KST.net.vn thành lập, nhà Bin tổ chức thi Tag, em cũng muốn tham gia nên mới quyết định reg một cái nick riêng cho mình. Đó là ngày 2011.10.09.

Reg nick rồi cũng để im ở đó vì nói thật là em không biết có nên tham gia hay không. Sợ có người lạ nên mọi người không thích, sợ không có ai nói chuyện, mình thành người từ cung trăng rơi xuống.

Nên mỗi ngày chỉ log in vào để được +1 K$T mà thôi. Thấy mấy chị nói chuyện qua lại thân thiết và vui lắm nên ban đầu em cứ tưởng mấy chị là bạn thân hay gần nhà gì đó ^^. Em cũng muốn được như vậy lắm nhưng cứ thấy ngại.

Cũng tình cờ vì hôm đó em phải thức dậy sớm để làm cho hết đống bài tập, chứ bình thường thì em ít khi nào dậy trước 8h lắm. Làm bài xong rồi lại lướt vào nhà Bin thì thấy mọi người chơi Tag, lại ngay câu tủ nên em nhảy vào trả lời với số 4. Lúc đó cũng có hơi run vì sợ người ta không cho mình chơi. Rồi cũng ham vui nên ngồi cho tới khi hết Tag thì trễ giờ học. Kết quả là hôm đó em cúp buổi học mà em đã phải bỏ công dậy sớm để chuẩn bị. Nhưng sao lại thấy vui vui vì không ai ném dép mình.

Sau đó thì em mạnh dạn đăng kí làm mem nhà Bin. Hằng ngày phải dậy sớm để vào tham gia thi thố, xem mọi người bàn luận cũng như siêng năng bình luận, nhận xét để lên cấp cũng như có nhiều K$T và quan trọng học cách sử dụng ngôn ngữ nhà Bin.

Em có nhiều bạn nhưng không có ai là người VN, đôi khi nói chuyện không hợp vì quan điểm sống người VN và Mỹ khác nhau. Em cũng không thích môi trường sống ở đây, tuy rất yên bình nhưng lại không có người thân. Bầu trời quanh năm thì luôn xám xịt, nhiều mây, mưa suốt. Nên khi vào Hyun Bin's House toàn VN, cảm giác giống như tìm được địa bàn quen thuộc vậy. Tuy là có phải thức khuya, dậy sớm hơn, tuy phải tranh thủ dọn dẹp nhà cửa ngay khi đi học về để online nhưng em lại thấy vui vì ít ra còn có một nơi chứa chấp mình.

Đôi lúc thấy mệt mỏi vì chuyện học hành, chuyện gia đình, chuyện tiền bạc, đôi lúc thấy nhớ nhà kinh khủng, những lúc đó lại mở máy vào KST, vào nhà lán lội page xem mọi người 888, vào Literature đọc sách thì mọi chuyện dường như ổn hơn. Tuy chỉ làm SR thôi nhưng vẫn cảm giác được an ủi. Ngoài người bạn thân ra thì nhà Bin là nơi duy nhất em có thể nói ra cảm xúc thật của mình mà không sợ bị người ta cười, nơi mà mọi người có cùng một "tình yêu" - Hyun Bin. Thật sự thì trong gần 1 tháng qua em đã dần xem nhà Bin là ngôi nhà thứ 2 của mình.

Và dù thế nào thì em cũng biết rằng “I’ll never walk alone”.

Cảm ơn mọi người trong nhà Bin đã chào đón em. Cảm ơn mọi người đã luôn quan tâm em trong thời gian qua. Đặc biệt là cảm ơn chị Tím đã cho em cơ hội nói lời cảm ơn mọi người.

Yêu Hyun Bin và yêu hơn nữa là các thành viên của Hyun Bin’s House. Mong nhà Bin sẽ luôn là ngôi nhà hạnh phúc.{:430:}

Bình luận

Ôm hun xog thì có thể iên tâm ngoẻo roài, hehe. E cứ típ tục côg cuộc lội pết hay chbị đi học đi kẻo lại muộn nhé,c ngất đây! :D Chúc e ngày mới tốt làh!!^^   Đăng lúc 9-10-2011 02:48 AM
C đươg học lối sih hoạt về đêm jốg ng âm í mà, hehe. Cem bắt tay bắt chân làm qen fát nào, bao lâu rùi mà h mới có cơ hội!!^.^O  Đăng lúc 9-10-2011 02:42 AM
ấy là e sao??^^ Đương địh hỏi sao mụn thế còn chưa ngủ lại lọ mọ zô đây thì nhớ ra... :))  Đăng lúc 9-10-2011 02:36 AM
"Lúc đó cũng có hơi run vì sợ người ta không cho mình chơi..." ôi, hìh như ai lúc đầu cũg đều như vậy cả ^^  Đăng lúc 9-10-2011 01:48 AM
:"> luv everyone  Đăng lúc 7-10-2011 09:54 PM

Rate

DinhDinh + 5 Ủng hộ 1 cái!! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2011 20:50:03 | Xem tất
Spica gửi lúc 7-10-2011 00:51
Em vừa lội một loạt page để tìm dấu vết lần đầu tiên em đặt chân vào nhà Bin. Th ...

hình như đây là lần đầu tiên chị nói chuyện với spica thì phải ^^. Đợt này bận quá nên ít vào được nhà để la liếm, buôn chuyện với mọi người như hồi xưa ^^.

Chị cũng nhớ lần đầu tiên thấy em xuất hiện trong nhà mình là bằng cái comment đó. Vì tự nhiên thấy 1 cái nick lạ hoắc nhảy vào, lại trả lời cực kỳ nhanh và đúng nên tự nhiên ấn tượng. Nhưng được cái lúc đó chị không như bạn Mót nhà mình, hỏi ngay 1 câu vô duyên cực kỳ là "Spica là ai ta" =)). Rồi từ đó thi thoảng lại thấy em vào nhà. Dạo này nhà nhiều mem mới, chị vui lắm ý :x. Chị là một trong những mem đầu tiên của nhà Bin, ngồi trong nhà cũng lâu rồi. Những mem đã từng vào nhà chị đều nhớ cả, có những người đến vì hâm mộ 1 vai diễn nào đó của Bin, vào rồi lại ra. Có những người vào để tìm kiếm thông tin về Hyun Bin - 1 diễn viên. Có người chỉ làm SR. Cũng có những người như em, như chị, như chị Tồ, như rất nhiều người khác thực sự coi đây là một mái nhà, là nơi nương náu sau những vất vả, lo toan của ngày thường.

Đọc bài của em, chị thích lắm ^^. Vì thấy em thật giống với chị trong những ngày đầu chị vào nhà Bin. Thật sự mong em cũng cảm thấy thoải mái trong nơi này giống như chị, cũng tìm thấy những người bạn có thể chia sẻ mọi chuyện từ trên mạng tới ngoài đời như chị, và mong em cũng sẽ ở lại đây và trở thành lão thành cách mạng nhà Bin như chị ^^. Cám ơn em đã đến và ở lại.

Chị rất thích slogan của KST.vn ngày trước. Tiếc là giờ sang kst.net.vn này lại không giữ được câu đó nữa.

Come as guests, stay as family. KST - Keep smiling together

Bình luận

giờ mới phát hiện sao =))  Đăng lúc 10-10-2011 10:43 PM
phát hiện bị nói xấu =))))))))))))))))  Đăng lúc 10-10-2011 09:42 PM
đọc bài của chị em thấy vui lắm. Em cũng rất thích câu "Come as guests, stay as family. KST - Keep smiling together" ^^  Đăng lúc 7-10-2011 09:59 PM
nói xấu mót há há há =)))))))))))))  Đăng lúc 7-10-2011 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2011 20:40:34 | Xem tất
   Dear, chị Tím!!! ^^
   Lúc c lập cái thớt này e đã mừng húm: 1đứa zừa hâm zừa nói nhìu như mình chắc sẽ đi ra đi vô góc này thường xuyên lắm cho xem, thế là lại có đất lảm nhảm rùi, híhí :D … E dự định viết nhìu thứ lém lém, ngặt một nỗi là ngay sau đấy e lại fải về rừng ở ẩn một thời jan, đến khi đc quay về vs lối sống văn minh hiện đại thì e lại trót quen sinh hoạt theo kiểu rừng rú mất rùi, hxhx :( … Ôi, bn là xúc cảm e ấp ủ bỗng cất cánh bay mãi tận đẩu tận đâu, e gào e thét, e la e hét mà chúng nó vữn chẳng chịu về vs e, huhu :(( … E iêu Bin hok fải chỉ là nhất thời thui đâu, nhưng mà cảm hứng nó chưa tuôn, e thì vẫn chưa vào guồng vs cuộc sống thường nhật trước đây, nên thui thì e đành ngậm ngùi làm SR vậy :( …
   Dạo này e hok la liếm trong nhà nhiều, thỉnh thoảng dzô dziên nhảy dzô còm cái rùi lướt vội, lâu lâu lại xắn cuồn xách dép lội bì bõm trong đống pết sinh sản vô tính cứ tăng vùn vụt mỗi ngày của nhà mình. Lang thang một hồi em mới thấy cái THUỞ BAN ĐẦU LƯU LUYẾN của c… Bất giác e lại thẩn thơ suy nghĩ miên man…
   Ngày này 2 tháng trước đây thực sự là một bước ngoặt cực kì lớn lao đối vs e. Cũng vào ngày mùng 8 này, nhưng là của tháng 8, và cũng là một ngày mưa rả rích, lần đầu tiên trong cuộc đời, em đã chính thức join in vào một forum trên mạng, đó chính là kst.vn. Trước đây e cũng đc biết ít nhìu về kst, em cũng đã lập nick vài lần nhưng toàn quên pass (thậm chí là quên lun cả nick, híchíc =.= ) và e chưa bh dám còm kiếc j` hết, e chỉ lặng lẽ vào ngắm nghía & tự cười một mình thôi... Nhưng hôm đó không hiểu e lấy đâu ra mà lắm dũng khí thế cơ chứ?! E dòm ngó một hồi, thấy bức xúc ứh chịu đc! Nhưng e cứ ngại ngần mãi, cứ in rồi lại out. E thèm thuồng khao khát đc tham za cùng mọi người lắm lắm í! Trời ơi, toàn là bàn về Bin – người làm e mất ăn mất ngủ bao tháng trời nay rồi. Thêm nữa là thấy mọi người sao mà thân thiện thế! Nhưng fải cái là từ tấm bé e đã cực mù mờ về CNTT, có mấy khi online đâu, đã thế e lại còn cực ghét cái trò quen biết nhau trên mạng nữa chứ! E đắn đo do dự từ sáng cho đến tận chiều, mắt cứ dán lấy cái màn hình đang dừng ở kst.vn/KSTK/Korean Actor/Hyun Bin/page 615… Type 1hồi rồi xóa, xóa rồi lại kì cạch gõ gõ mổ mổ 1bài mới… Cứ thế cả (vài) chục lần, e cứ loay hoay giữa cái mớ hỗn độn ấy mãi… “Bi h mình nhảy vào thì bít nói jề?” – “Nhưng mọi người 888 về Bin nhìu quá kìa, mình cũng mún!” – “Tự dưng vào bắt chiện cứ thấy sao sao í, dzô dziên chết đc àh!” – “Ôi, mình cũng mún đc lên tiếng, cũng mún đc làm quen vs những người có cùng sở thích vs mình nữa!” …Bla bla bla… Cuối cùng thì cuộc độc thoại của e kết thúc = cái “đơn từ khó đặt tên” mà e fải đấu tranh tư tưởng mãi mới hoàn thành đc. Mạnh dạn nhấn post 1fát… E tắt fụt máy, chả dám nhìn ngó thêm j` hết; cơ mà cho đến bh nghĩ lại e vẫn chưa hỉu tại sao mềnh lại hành động ngớ ngẩn như vậy nữa!! :|
   Ì ạch vác xác về nhà cũ, e đã mò mẫm lại đc cái “thuở ban đầu” ngờ nghệch của mình, hihi ^^ … Bn là cảm xúc hồi hộp bỡ ngỡ lúc ban đầu lại ùa về. E mỉm cười: có lẽ mình sẽ ko bh quên đc cái ngày ẩm ương khác thường ấy. Từ đó đến h e đã khám fá ra đc thật nhiều điều tuyệt vời khi tha thẩn lướt web, e đã có thêm những niềm vui từ nhỏ xíu đến to đùng mà trc đây e ko bh tưởng tượng ra đc, e đã làm cái điều mà trc nay e vẫn từng khẳng định rằng mình sẽ ko bh thực hiện… E lại cười, nhưng lần này e cũng ko hiểu nổi tại sao mình lại cười nhiều thế nữa. Fải chăng đây là 1niềm hạnh fúc?! :)
   Tản mạn là gì? E cũng ko định nghĩa đc. Nhưng nếu đấy là 1kiểu tâm sự thì e nghĩ bài này của e cũng có thể đc liệt vào danh sách ấy đấy, hehe! :D
   E đã tìm lại đc dấu chân đầu tiên của mình bên nhà cũ, làm cái pic để gọi là kỉ niệm:

Đây là cái post đầu tiên của e trong nhà lớn, vì nó mà e đã fải hao tổn hem bít bao nhiu là chất xám đóa:

Còn đây là bản đăng kí mem của e bên nhà lán (mà lúc đầu e ngơ ngác mãi chả hỉu đấy là đâu nữa :P) :

Cái này thì toàn là còm ko àh, nghĩ lại hồi đấy e còn chưa hỉu còm ra sao cho ngta đọc đc nữa chứ, quê tột độ!! :">

Pi-ét: Lan man quớ thể roài! Thoai e lại té đây. Gởi tới cTím chủ xị cùng toàn thể các mem đã-đang-& sẽ còn dzô đây lời chào thân thương & trân trọng nhứt có thể!! E iêu cả nhà, iêu nhất là Bin, híhí :x:X:x ... (Cho fép e lại cười thêm fát nữa, kaka :D)

Ngày mồng 8 mưa fùn se lạnh
Po                        
(đã kí tên & đóng dấu ^.^ )

Edit: Đến bh e mới đc bít 1sự thật fũ fàg là vào cái ngày 8 tháng 8 ấy, nhà mình đang có war vs bên Let (hem bít viết đúng ko nữa :P), khổ, khi ấy e lại đang đú đởn hồi tin nên viết lách có đôi chút fá cách (:P) --> bị tống ngay vào danh sách những kẻ tình nghi làm ján điệp do bên đó cài vào fá fách mới oan e chứ!! :(( E ba ngơ đần thộn là thế mờ mọi người lại nỡ nghi ngờ e, nỗi hàm oan này e có nhảy xuống sông Hồng kì cọ 3ngày 3đêm cũng chỉ thấy ra toàn ghét thoai chứ tấm thân trong sáng này của e thì ko cách nào gột sạch nổi đâu, huhu híchíc... E đau lòng chết mất thui!! :((:((:((:((:(((((

Bình luận

Cuộc sống có thể làm ta gục ngã,nhưng ta có quyền lựa chọn đứng dậy hay là không <---- cái này trong karate kid hả nàng, đúng ko ;;)  Đăng lúc 15-10-2011 12:41 AM
Bow
công nhận lúc Po mới vào, vừa nói dài vừa nói dài =))))))))  Đăng lúc 14-10-2011 01:23 PM
1đứa zừa hâm zừa nói nhìu => ^^  Đăng lúc 14-10-2011 07:47 AM
Chị sang nhà mới, nhìn áo là nhận ra Po ngay _ cái áo Bin với nụ hôn đỏ chót :x Có e vào nhà cửa vui vẻ hơn hẳn, cảm ơn e lắm :x  Đăng lúc 9-10-2011 01:33 PM
hihi hnay thứ 7 em ko học, ở nhà hưởng thụ ^^ Chị ngủ ngon, mơ thấy Bin nha  Đăng lúc 9-10-2011 02:51 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 2 cho 2 đồng mua bánh mì ăn nè =)))).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách