Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: violetrose
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng Tâm sự_Tư Vấn] Tản mạn Bin ♥ Những dòng cảm nhận... Ký sự fangirl - những

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 13-10-2012 07:33:36 | Chỉ xem của tác giả
violetrose gửi lúc 4-10-2011 14:16
Chào Ộp Ệch,

Chị viết đúng tên em rồi đấy nhỉ?

Chị em vừa post thông báo dùm chị, cơ mà ko biết chị on lúc nào nên em có vài chỗ thắc mắc ^^

+ Hôm nay là ngày 13 rồi, 20 đã chốt hạn thì có gấp quá ko chị. Em sợ mọi người chưa sắp xếp đc để viết cho hay. Với cả bài viết còn có cơ hội đăng lên tập san, em nghĩ nó ko chỉ viết lan man là đc mà phải đi đúng hướng, đúng chủ đề, cần có thời gian đầu tư nhất định cho bài viết ^^

+ Thêm nữa là dự tính là sẽ cho đăng lên vào đúng tháng 12 Bin xuất ngũ, theo như lịch trình này là mình sẽ cho ra trước trong tháng 11 hay là sao ạ? Nếu muốn ra trong tháng 12 liệu có kịp ngày 6 ko chị??

- Cuối cùng là em giải thích 1 số điều với mọi người, mục đích của cuộc thi viết lần này là ăn mừng sự kiện Bin sẽ xuất ngũ trong tháng 12 tới, nên dự án tập san xem như là 1 cột mốc đánh dấu ngày kỷ niệm quan trọng của Bin nói riêng và nhà mình nói chung.

Bài viết có thể xoay quanh về những ngày nhập ngũ, hay trước đó cũng được, em nghĩ là không giới hạn, tùy vào ý tưởng của mỗi người ^^

- Nếu như mỗi bài viết ko thể gói trọn đủ ý để đăng lên tập san, có thể sẽ có 1 bài tổng kết những điều mà cả nhà muốn gửi gắm thông qua bài của mình, đương nhiên phải có sự gắn kết nội dung với nhau. Và riêng khâu này em để cử cây bút số 1 của nhà mình tức LTCM Aloha hai chấm than (tên dài kinh ). Chị Ha sẽ giúp biên tập lại phần nội dung sao cho trôi chảy, nuột nà và đậm chất "tự tình" một chút, để mọi người khi viết đc tự tin thoải mái hơn, mà bài đăng của nhà mình cũng chất lượng hơn.

Ngoài ra cả nhà có góp ý gì thì trình bày luôn tại đây giúp em nhé!!

Bình luận

Nội dung bài trong thể lệ cuộc thi nhé, để các bạn hiểu rõ là nên viết ntn nha, đúng là c cũng có ý viết như dạng tâm tình, chứ viết như news thì k tình cảm j cả   Đăng lúc 13-10-2012 09:06 AM
TS ra ngày 14 hàng tháng, nên c phải chọn T11 đó e ơi, T12 thì trễ rồi em à, bổ sung gửi chút gạo ủng hộ cây bút số 1 nhà Bin nhé, 200k$ nha. Em edit phần em giải thix   Đăng lúc 13-10-2012 09:03 AM
thế để em sửa lại "nỗi ám ảnh của các cuộc thi" =)))))  Đăng lúc 13-10-2012 07:46 AM
Ok. Chị nhận nhiệm vụ. Nhưng thắc mắc nho nhỏ, chị là "cây bút số 1 nhà Bin" hồi nào vậy? *chấm mồ hôi*  Đăng lúc 13-10-2012 07:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 13-10-2012 07:35:04 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc thi: “VIẾT VỀ ANH”

Chào cả nhà Bin,

Ngày 06.12.2012 chính thức là ngày Hyun Bin xuất ngũ, nhà mình có dự định sẽ viết 1 bài về anh để đăng trên Tập san Kites say hi! số tháng 11, trong chuyên mục Idol của tôi, nhằm cung cấp thông tin về Bin và giúp cho mem Kites hiểu thêm và yêu mến thêm Hyun Bin của chúng ta. Vì vậy thay mặt các mem nhà Bin, VR mở cuộc thi “Viết về anh” để cả nhà ta cùng tham dự nhé.

Đối tượng dự thi: Mem nhà Bin có đăng ký tại nhà (bao gồm cả BTC và nhà tài trợ ^^)

Nội dung:

Gồm 2 phần (nhưng gộp và liên kết chung thành 1 bài, có thể tham khảo các bài đã đăng trên các số Tập san trước đó):

- Phần 1: Những cảm xúc về Hyun Bin, đặc biệt viết về các tính cách, cuộc đời, sự nghiệp của anh mà mem cảm thấy qua đó yêu thích anh nhiều.

- Phần 2: Tóm tắt những hoạt của Hyun Bin (trước, trong, sau khi xuất ngũ, ưu tiên các tin tức cập nhật nhất, Mod có thể chỉ mem nơi nào lấy tư liệu viết bài được hok?)

Hình thức: Văn hay thơ đều được, có kèm ảnh minh họa càng tốt. (Tập san sẽ des lại bài sau)

Các bạn cho nội dung bài viết vào code hide nha! Bài sẽ mở để vote sau khi kết thúc hạn nộp.

Giải thưởng: 1 giải duy nhất – 1 quyển lịch Bin 2013 do VR tài trợ ^^, giải này cho bài được vote nhiều nhất bởi mem nhà mình (lưu ý vì đây là bài mang tính PR cho Bin nên cả nhà vote công tâm nhé, trường hợp cuối cùng nếu có tranh chấp, mọi quyết định thuộc về BTC và Mod nhà Bin).

Thời gian nộp bài: Từ nay đến hết ngày 20.10.2012.
Thời gian vote: 21->24.10.2012
Công bố: 25.10.2012

Mem đoạt giải sẽ chịu trách nhiệm chỉnh sửa nội dung (nếu có) để bài hoàn chỉnh theo yêu cầu của Tập san.

Mong là các bạn sẽ tham gia đầy đủ và chất lượng nhé. 

Thay mặt nhà Bin.
VR (đang là staff PR team và Tập san team :xxx)

PS: em post dùm chị tím thông báo này, bổ sung giải thưởng 1000 Kite$ cho bài viết đc chọn, mỗi bài dự thi thưởng nóng 100Kite$ ^^

Bình luận

Chời ơi, 20 là hết hạn mà hôm nay đã là 15 rồi, lực bất tòng tâm, hu hu!  Đăng lúc 15-10-2012 03:48 PM
Bow
ủng hộ các thí sinh hết mình :D  Đăng lúc 15-10-2012 12:22 PM
Muốn viết lắm, dù ko có xèng thì c cũng muốn viết :( Nhưng ý tưởng và thời gian đều ko có. C sẽ cố gắng  Đăng lúc 15-10-2012 01:35 AM
nhìn xèng hoa mắt @.@ nhưng dạo này em bí lắm :-<  Đăng lúc 13-10-2012 10:43 PM
mà mình ko lựa mấy bài trong cuộc thi nói yêu bin theo cách của bạn năm ngoái được hả?  Đăng lúc 13-10-2012 10:38 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
redapple + 5 Mod chỉ chỗ lấy tài liệu được ko.
violetrose + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 17-10-2012 14:53:59 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO DỜI KẾ HOẠCH TẬP SAN

Sau khi tiến hành bàn bạc cụ thể với đại diện bên tập san là chị tím, cả nhà mình thống nhất sẽ cho dời dự án này nhé. Vì hiện tại để ra cho kịp giữa tháng 11 là quá gấp rút.
Như vậy mình sẽ cho đăng bài vào tầm giữa tháng 12, tức là sau khi Bin về vào ngày 6, 1 tuần sau tập san sẽ ra xem như là phần kỷ niệm cho ngày quan trọng này.

Thêm nữa sau khi tham khảo ý kiến từ nhiều nguồn, em đã chọn ra 1 đội ngũ biên tập viên sẽ cùng chia nhau thực hiện dự án này. Vì do chị tím có góp ý nếu đăng lên tập san phải cần cả 1 đội ngũ, chứ tổ chức thi viết từng cá nhân e sẽ ko đảm bảo được về chất cũng như lượng thông tin cần có.

Đội ngũ biên tập viên hiện tại gồm có: chị tím, tồ, em, sel, sao và dưới sự chỉ đạo của tổng biên tập lão thành cách mạng Aloha. Mọi người đã có 1 buổi bàn bạc và thống nhất như sau, cả nhà xem qua nhé:

Bài đăng sẽ chia ra làm các chương mục lớn:

- Mục số 1: Tổng hợp về Bin trong quân ngũ bao gồm 3 giai đoạn

+ Nhập ngũ
+ Tại ngũ
+ Xuất ngũ

Phần này xem như là mở đầu bài viết, tóm gọn lại những tháng ngày trong quân ngũ của Bin, cũng như nhấn mạnh mục tiêu kỷ niệm khi nhà mình đăng lên bài viết cho tập san lần này.

- Mục số 2: Nhật ký Hyun Bin - Con đường sự nghiệp

Những phim tiêu biểu của Bin sẽ đc sàn lọc và lần lượt nhắc đến, những dấu ấn về cột mốc thời gian quan trọng trong sự nghiệp diễn xuất. Tác phẩm bao gồm cả drama và movie, bài viết đc tổng kết từ chính những tác phẩm của chị em nhà mình trong các thread phim, cuộc thi dạo trước. Sau đó sẽ được biên tập lại ngắn gọn và xúc tích nhất.

-Mục số 3: Góc nhỏ Hyun Bin's House

Là nơi chia sẻ cảm xúc của các thành viên trong nhà mình, mục này sẽ được chọn đăng sự kiện off 3 miền vừa qua.

- Mục số 4: Hyun Bin - Những điều chưa biết

Là mục đăng những điều trước giờ người khác chưa từng biết về Bin, viết theo dạng funfact, dựa trên thông tin mà ban biên tập tổng kết từ nhiều nguồn.

Trước mắt là sẽ bao gồm những nội dung này, còn lại là khâu tìm ảnh size lớn cho bên TS design thôi.
Mọi người có góp ý gì thêm thoải mái nhé!!!

Bình luận

@sao: phần off 3 miền là của cô ấy :-ss  Đăng lúc 18-10-2012 01:53 PM
tóm lại là em viết phần nào thế chị :-s  Đăng lúc 18-10-2012 12:26 PM
Ủng hộ.^_^  Đăng lúc 18-10-2012 07:18 AM
Vào ủn mông các bạn cái, cố lên nhé mọi người!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 17-10-2012 03:05 PM
gửi trực tiếp vào mail chọ Ha dùm em nha!! @shin: ok chị :*  Đăng lúc 17-10-2012 03:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
 Tác giả| Đăng lúc 30-4-2013 19:12:17 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà Bin,

Sau một thời gian mất tích, Tản mạn Bin quay lại với "Ký sự fangirl - những ngày trên đất nước Sư Tử biển" với những ngày tháng rong ruổi theo đuổi 1 hình bóng, cứ ngỡ xa vời mà lại không ngờ có lúc gần ngay tầm với.

Trước tiên, mình viết những dòng này ích kỷ trước là cho mình, cho những kỷ niệm đẹp đẽ đời làm fangirl của mình. Sau nữa là chân thành gửi những lời này đến các chị gái, em gái, em trai nhà Bin chúng ta, những người đã có tình yêu sâu đậm, lâu dài, bền bỉ với anh. Người con trai lúc nào cũng tỏa sáng, là ánh sáng sáng rực nhất, soi sáng mọi ngõ ngách nhà Bin. Nhờ có anh mà Hyun Bin's House chúng ta mới ấm áp và đầy tình thương yêu như thế này.

Những ngày này tâm trạng buồn vui lẫn lộn, có thể khi chia sẻ sẽ giúp mình phần nào vơi bớt nỗi buồn, nỗi nhớ mong và tăng thêm niềm vui vì có nhiều người sẵn sàng trải lòng và lắng nghe mình. Mong là các bạn cũng sẽ có những giờ phút hạnh phúc như mình nhé.

Bài viết độc quyền cho Hyun Bin's House tại kites.vn và FB.
Vui lòng trích dẫn nguồn nếu đăng nơi khác.

Be happy & let's the story begin.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
 Tác giả| Đăng lúc 30-4-2013 19:24:35 | Chỉ xem của tác giả
Trước tiên xin gửi lời cám ơn chân thành và sâu sắc đến người bạn đồng hành "trên cả tuyệt vời" của mình trong chuyến đi này, bạn redaple. Không có bạn thì mình cũng chả có cơ hội vi vu thế này, nếu thực sự đi 1 mình thì mình cũng chả dám.

Ký sự fangirl - Những ngày trên đất nước Sư Tử biển
Phần 1: Vạn sự khởi đầu nan

Tôi biết tin anh tổ chức fan meeting (FM) tại đất nước Sư Tử biển khá sớm và đã manh nha ý định tham gia. Lúc đấy chỉ nghĩ đơn giản thế này: à thì đất nước ấy cũng gần, chi phí đi cũng rẻ và nhất là họ có nói tiếng Anh làm thứ ngôn ngữ chính. Chứ nếu đi Tàu, đi Thái chắc tôi phải khóc ngất vì không biết tiếng quá.

Thế là tôi tích cực like facebook nơi tổ chức event FM của anh ở Sing, công ty Faith & D Entertainment (F&D). Rồi ngóng chờ ngày bán vé xem FM, chờ xem cái giá vé thế nào và chỗ ngồi ra sao vì lần này quyết tâm dành cái vé hạng nhất, càng gần anh càng tốt. Cái ý nghĩ được gặp anh và chạm vào anh ở khoảnh khắc gần nhất cứ đeo bám lấy tôi, cho nên dù tốn tiền nhiều, vay mượn gì thì tôi cũng muốn có khoảng cách gần nhất với người con trai ấy.

Vì thế tôi cùng bạn redapple lên kế hoạch cùng nhau, rủ rê nhau tham gia cái sự kiện FM này. Lúc đầu cũng định có thêm 1 chị nữa tham gia nhưng phút cuối chị bận, thật tiếc quá. Cũng xém rủ rê được Mod nhà Bin đi cùng nhưng lại phá sản. Thế là chỉ còn 2 chúng tôi, cứ như thể 2 đại biểu nhà Bin, được cắt cử đi gặp anh trong sự cổ vũ nồng nhiệt của cả nhà Bin. Thật là vinh hạnh biết mấy.

Thế là chúng tôi đặt vé, book khách sạn và rung đùi chờ thời gian bán vé FM của anh. Sau bao ngày mong ngóng đã có tin đặt vé. Và tôi nghe tin "sét đánh ngang tai", mọi sự việc bắt đầu gian nan cho việc book vé này.

Tôi còn nhớ lần đó F&D thông tin bán vé cho fan nước ngoài trước, qua mạng và chỉ đặt được vé dãy C, dãy cách xa sân khấu nhất. Vì theo họ bảo dãy A & B hai bên cánh gà là nhường cho local fan. Tôi thấy buồn bã vô cùng. Nhưng thôi, có còn hơn không, tôi đã cùng bạn Táo đặt vé Premium cho dãy C3, hàng 5, ghế 11 và 12. Lúc này tôi đang trong chuyến du lịch của mình nên đành nhờ hết vào bạn Táo việc này.

Thế mà bạn lại bị kẹt khi không đặt được vé qua mạng, trả tiền online như F&D yêu cầu. Oái, sao lại thế này, chả nhẽ tôi không thể gặp anh sao? Không có vé thì làm thế nào? Tôi còn nhớ mình đã phát hoảng thực sự, mọi kế hoạch đã lên, mọi niềm hi vọng đều đặt vào lần này, nhất định tôi phải gặp anh, chàng trai của lòng tôi. Rồi tôi chợt nghĩ có lẽ mình nên liên lạc thử Facebook F&D nói cho họ biết tình hình của mình và nhờ họ giúp đỡ. Tôi còn viết cả bức thư dài tha thiết với nhiều lý do và tình cảm sâu đậm dành cho Bin của mình và của nhà Bin nhằm để cho F&D biết tôi mong mỏi cơ hội gặp anh biết bao.

Cuối cùng sau vài lượt inbox FB, F&D báo cho tôi là gửi email thông tin cho họ, họ sẽ giữ vé và tôi có thể trả tiền qua bank cho họ. Đứa gà mờ là tôi hú hét sung sướng mà không biết là tại VN đâu thể chuyển tiền sang 1 nước khác. Cũng may cuối cùng bạn Táo đành phải nhờ bạn ở Sing chuyển giúp tiền, chúng tôi sẽ trả lại bạn ấy sau. Bởi vậy mới nói bạn Táo đích thực là thần may mắn và hộ mệnh của tôi lần này. Không có bạn giấc mơ gặp zai của mình đi tong rồi ấy.

Cho đến lúc này, tôi vẫn còn nhớ cảm giác nhấp nhỏm không yên từ lúc biết mình khó lòng mua vé cho đến lúc bạn Táo báo tin F&D đã xác nhận giữ vé và chắc chắn là mình có vé trong tay thì tôi mới thở phào nhẹ nhõm được.

Lúc đấy tôi còn nghĩ mình sẽ mua vé sang Sing ngày 3.3 để đứng xếp hàng mua vé nữa cơ, nhưng mà xui cái là đang định làm thế thì tôi mới phát giác ra là hộ chiếu của mình hết hạn, phải đi làm lại cái mới mà lúc đấy đã cận ngày 3.3 quá rồi. Cũng may mà đã có được vé.

Mọi sự đã ổn, tôi chỉ còn ngồi chờ ngày xuất phát, được gặp con người bằng xương bằng thịt kia, được ngắm cho thỏa thích nụ cười má lúm kia, hay chỉ cần ngồi đấy nghe anh hát That Man thì đời tôi không còn gì để mất nữa. Hyun Bin à, em nhất định sẽ bay đến Sing để gặp anh nhé.

Bình luận

em đọc mà da gà nổi lên từng đợt ý :(( nể cái tinh thần fan nhà mình :*  Đăng lúc 7-5-2013 01:33 PM
:x:x  Đăng lúc 3-5-2013 11:58 AM
gian nan không hề nản <3  Đăng lúc 30-4-2013 11:18 PM
thật đáng ngưỡng mộ... e cũng đang cố gắng đc như các ss đây ạ :"3, giấc mơ của bao người...  Đăng lúc 30-4-2013 10:17 PM
oa, cái quyết tâm gặp được Zai thật là to lớn... đáng để các fan khác học tập. Tấm gương mẫu mực...  Đăng lúc 30-4-2013 09:14 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
redapple + 5 hí hí :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
 Tác giả| Đăng lúc 30-4-2013 20:35:01 | Chỉ xem của tác giả
Phần 2: Shall we meet?

Trước chuyến đi tâm trạng tôi cứ rối bời. Tôi nhớ có lần mình xem 1 đoạn phim thấy dòng chữ "Shall we love?" quá ấn tượng, trong đầu tôi bỗng dưng xuất hiện dòng chữ "Shall we meet?", "Liệu chúng ta sẽ gặp nhau chứ anh?" và liệu điều đó là thật hay mơ đây?

Trong những ngày này công việc, học hành, thi cử cứ bám riết lấy tôi, làm tôi cũng quên béng là mình sắp làm 1 việc trọng đại thế này. Có lúc tôi còn lơ mơ cứ nghĩ mình chưa đặt vé máy bay, chưa có vé FM trong tay, thế là cứ quýnh quáng đi lục lại mail xác nhận hành trình của Jetstar và xem lại cả mail xác nhận vé của F&D mà bạn Táo gửi cho. Lúc ấy, tôi mới an tâm là mình đã chuẩn bị xong mọi việc.

Tôi còn cẩn thận xin phép Sếp nghỉ trước ngày đi 1/2 tháng để chắc chắn là mình được nghỉ phép, không thì thể nào tôi cũng nằm trong diện phải trực Lễ. Rồi tôi ngồi nhẩm đếm thời gian gặp gỡ anh. Tôi làm cái project "Shall we meet?" nho nhỏ cho bản thân mình và bắt đầu update FB của tôi từ ngày D-7. Chỉ còn 7 ngày nữa là tôi được gặp anh rồi.

Tôi ngồi xem lại các bức ảnh FM của anh tại các nước khác, rồi chọn ra ảnh đẹp nhất và design thêm thơ văn vào, rồi ghi be bé dòng chữ "Shall we meet?" cùng dòng {D- số ngày đếm ngược} để biết được chính xác là khi nào tôi gặp được anh. Những ngày này bạn bè trên FB và đồng nghiệp của tôi đều biết ngày Lễ năm nay tôi đi đâu, làm gì và gặp ai. Họ cùng chúc mừng tôi có được cơ hội hiếm hoi gặp gỡ idol này. Trong lòng tôi cảm thấy sung sướng ngất trời.

Dường như qua cái gian nan ban đầu lúc mua vé, mọi việc có vẻ suôn sẻ hơn cho tôi cùng chuyến đi này. Mong là đến khi gặp anh xong, tôi vẫn còn cảm giác hạnh phúc thế này thì còn gì tuyệt cho bằng.

Trong lúc đó, một tin tốt lành lại đến với chúng tôi. F&D thông báo là sẽ có open conference cho fan 1 ngày trước FM. Aaaaaaaa, thế này tức là sao? Tức là tôi được gặp anh những 2 lần lận sao? Niềm hạnh phúc được nhân đôi và quả thật quá may mắn khi tôi book vé đến Sing trước FM những 2 ngày. Thật không thể tin được, tôi sẽ được diện kiến anh 2 lần. Ôi con người ấy, giọng nói ấy, ánh mắt ấy, cử chỉ trìu mến ấy... sẽ được nhìn thấy những hai lần thật sao? Thật không có lời nào diễn tả cảm xúc của tôi lúc bấy giờ. Nó cứ bay bổng, lâng lâng và sung sướng thế nào ấy. Hyun Bin ssi, shall we meet twice a week?

Thế là mọi kế hoạch của chúng tôi đều dời lại sau 2 ngày, làm gì thì làm cũng dành 2 buổi chiều "toàn tâm toàn ý" cho zai nhé. Đi chơi, thăm thú đâu thì cứ làm sau, gặp zai xong hẵng tính sau nha. Nói là nói thế thôi chứ có kế hoạch chi đâu bởi trong đầu tôi chỉ toàn nghĩ về việc gặp Bin ra sao, dáng anh sẽ trông thế nào? Ốm hay mập nhỉ? Giọng nói có ấm áp dường kia không?...

Ngày tháng cứ trôi vèo qua, thoắt cái là đã đến D-3, sát ngày đi sang Sing của tôi 1 ngày. Lòng tôi đã thấp thỏm không yên. Chả là mấy ngày này tin tức Triều Tiên, Hàn Quốc căng thẳng tột cùng, tôi sợ. Rồi tin anh bị ốm đến gầy rộc, tôi lo. Và tin anh sang các nước đang có dịch cúm hoành hành, tôi phát hoảng. Lòng tôi chợt nghĩ, thôi kệ, dù có FM hay không thì cũng không sao, chỉ mong anh bình an và khỏe mạnh là tốt rồi, cùng lắm nhận lại tiền vé là được. Nhưng quả thật tôi cũng thầm cầu mong ông trời thương cho tôi, để cho tôi được gặp anh 1 lần trong đời fangirl của mình.

May mà trong lúc này, còn có các chị em nhà Bin bên cạnh. Mỗi người nói 1 câu vào, tư vấn cho việc sẽ ăn mặc thế nào khi gặp zai để có ấn tượng nhất. Làm sao thì làm phải cho zai biết chúng tôi đến từ VN, làm sao để quay và chụp ảnh zai gửi về cho nhà mình xem. Khi đó tin tức không thể đem máy ảnh vào FM làm tôi hoang mang, tôi còn search định kiếm mua 1 cái máy quay lén mini đem theo để dùng. Thế mà rốt cuộc vì lu bu mà vẫn chưa mua được.

Sau 1 vòng nghe tư vấn, bạn Táo đã quyết định nghe lời chị em nhà Bin mà mua áo cờ đỏ sao vàng, mua thêm cả vòng tay phát sáng, hòng làm chúng tôi tỏa sáng trước hàng ngàn fan trong ngày FM của zai. Lúc nghe sẽ mặc thế này tự dưng tôi có cảm giác cứ như mình sắp đi cổ vũ bóng đá đến nơi ấy vì nó quá nổi bật nhưng thôi vì màu cờ sắc áo VN và ý đồ mời gọi Bin đến VN, làm thế cũng xứng đáng.

Rồi mọi người còn bàn bạc mua quà gì tặng anh zai để cuối cùng chọn mua áo thun trắng, trên áo sẽ được in chữ Vietnam ♥ Hyun Bin trên ấy. Chiếc áo lúc in thành phẩm đơn giản mà đẹp, mang theo tình yêu của chúng tôi gửi cho anh và mang cả ước mong anh hãy 1 lần ghé đến thăm đất nước Việt Nam tươi đẹp này nhé.

Này Hyun Bin của em ơi, chúng ta sắp được gặp nhau rồi nha anh ơi. Sau năm năm yêu mến anh, em chỉ mong chờ có 2 giờ gặp gỡ này thôi, cho dù phải trả giá nào, em cũng đều thấy nó thật sự rất xứng đáng, vì tình yêu dành cho anh là vô giá, không có gì so sánh được.

Bình luận

:x:x:x:x:x:X  Đăng lúc 3-5-2013 12:00 PM
Tình yêu chân chính vượt qua tất cả, không gian và thời gian... Zai ơi, anh quá hạnh phúc  Đăng lúc 30-4-2013 09:20 PM
Táo , Tím thật là may mắn. Ông trời có mắt, không phụ lòng người.  Đăng lúc 30-4-2013 09:17 PM
Em hiểu lòng các chị mà, trái tim chúng ta đều giống nhau cả nên em hiểu mà :(((( Nhưng đến khi nào hắn mới biết tới chúng ta đây :((((((  Đăng lúc 30-4-2013 08:56 PM
oi đọc bài of sis mà e muốn gào thét luôn quá :(((. nhờ sis mà 1 fans mới toe như e càng thêm yêu bin thêm hàng nghìn % nuaz . hjk :">  Đăng lúc 30-4-2013 08:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
 Tác giả| Đăng lúc 30-4-2013 21:26:35 | Chỉ xem của tác giả
Phần 3: Trước khoảnh khắc gặp anh

Ngày D-2 đã đến. Trước ngày này hội nhà Bin đã off thân mật cùng bạn Táo, ăn uống trò chuyện rôm rả về đề tài chó và các thể loại vật nuôi. Sau đó sang sờ mó áo đem tặng zai và ra về. Sang sáng ngày đi sang Sing, đầu óc mình vẫn công việc là công việc, đi đợt này gấp rút và nhiều thứ chưa làm xong quá, mà tin zai thì cứ vẫy gọi chào mời.

Chúng tôi gặp nhau ở sân bay TSN đúng giờ khởi hành và cứ thế sang Sing để chờ cơ hội gặp anh. Lúc này nghe tin zai cũng xuất phát đi rồi và F&D update là zai sẽ đến sân bay Changi lúc 00h30, gặp hay là không gặp đây? Sau 1 hồi cân nhắc thiệt hơn, chúng tôi quyết định không gặp đón zai ở sân bay vì quá khuya và không biết đường đi nước bước. Cho dù có gặp được zai thì lúc đấy cũng lơ tơ mơ ngái ngủ, zai lướt qua như cơn gió thế nào chắc cũng chả biết, thôi để mai họp báo gặp luôn một thể.

Vừa đặt chân đến đất nước Sư Tử biển chúng tôi đã phải quay cuồng với việc mua vé tàu SMRT, kiếm khách sạn, tìm đường đi để chuẩn bị tốt nhất cho chuyến hành trình của mình. Khách sạn tinh tươm lại nằm trên đường tàu chính nên chúng tôi yên tâm mà ăn ở ngủ nghỉ ở đây trong chặng đường 6 ngày sắp đến. D-2 trôi qua nhanh chóng cùng giấc mơ gặp zai, giấc mơ bao năm đeo đuổi của tôi sắp thành hiện thực. Liệu có như những gì tôi mong muốn hay không?

D-1 là ngày hôm sau, ngày có cuộc họp báo mở cho fan và phóng viên, ngày mà tôi diện kiến người con trai ấy. Sáng sớm trời mưa rả rích. Cơn mưa mùa hạ làm tôi nhớ quay quắt những cơn mưa thần thánh trong Secret Garden. Cơn mưa luôn mang đến điều may mắn đây mà. Anh đã đến Sing rồi này, liệu có đang uống rượu hoa và tráo đổi thân xác với mình không? Hihi, nghĩ đến đó tự dưng tôi thấy lòng vui vui. Dù vậy niềm vui nhanh chóng bị dập tắt vì mưa thế này, làm sao mà đi chơi được đây?

Thế là chúng tôi chọn Garden by the bay, một nơi trồng cây cảnh và hoa trong nhà kín, mưa dù có rơi thì cũng chả ảnh hưởng gì nhiều. Và khăn gói lên đường khám phá nơi tuyệt đẹp này. Tôi cũng không hiểu vì sao lúc đó lại không có cảm giác mơ mộng như ngày xưa, cái kiểu cứ tự nói với mình giá mà 1 ngày được đặt chân đến Hàn Quốc, cùng hưởng chung 1 bầu trời với Bin thì cảm giác sẽ thế nào nhỉ? Có lẽ giấc mơ gặp anh đã đến rất gần rồi nên thôi không nghĩ thế nữa chăng?

Buổi tham quan diễn ra vô cùng suôn sẻ và đầy háo hức, chúng tôi xem thỏa thích bao nhiêu là loại hoa xương rồng, hoa tulip, hoa hồng... rồi chụp ảnh dạo vòng quanh nơi này. Tuy nhiên trong đầu vẫn còn quanh quất thời điểm gặp zai, chúng tôi phải xuất phát sớm cho kịp lúc để đến Bugis, nơi tổ chức họp báo của anh.

Tầm 16h30 chúng tôi mới đến được Bugis và bị choáng vì nó quá rộng. Trời ơi, thế này thì cái conference nó tổ chức ở đâu trong cái trung tâm mua sắm rộng lớn này đây? Đi vòng quanh chán chê, chúng tôi vẫn chưa tìm được nơi tổ chức họp báo, lại không có wifi để kiếm tìm thông tin, thế là chúng tôi nhắn tin cầu cứu Si. Em nhắn lại cho 1 cái địa điểm lạ hoắc Bugis + atrium và nó thành 1 câu hỏi không lời đáp.

Bí quá, chúng tôi phải tìm đường đến Customer Service của cái Bugis này mà hỏi thăm, thử xem họ có biết thông tin gì không? F&D tổ chức cũng thật bó tay khi mà trong cái trung tâm này chả có lấy 1 cái poster hay banner nào hướng dẫn fan đến nơi họp báo. Cũng may là nhờ có CS chỉ dẫn chúng tôi lần ra được nơi họp báo, thì ra nó ngay gần CS thôi.

Đến nơi, đã có không ít fan đứng xếp hàng và chúng tôi đành xếp ngay sau họ, ở hàng thứ ba sau 1 dãy chấn song sắt ngăn cách. Bên trên là banner với hình Bin to tướng, bên dưới là dãy ghế dành cho phóng viên, Fan chỉ có thể xếp hàng xung quanh sau chấn song bảo vệ mà thôi. Thật là bất công quá đi mà.

Trong không khí háo hức vì sắp gặp anh, tôi thấy người mình cứ lâng lâng. Giai điệu That man vang lên rộn rã, tràn ngập cả không gian nơi họp báo. BTC cũng thật lạ, anh hát biết bao nhiêu bài mà chẳng phát, chỉ mở toàn nhạc OST Secret Garden mà thôi, thế này hóa ra là SG conference chứ Hyun Bin conference cái gì hả trời. Hai chúng tôi đứng tự sướng cùng phông nền ảnh Bin, dù chưa có anh ở đây mà sao hạnh phúc quá đỗi. Cả không gian dường như thuộc về anh, tất cả cảm xúc này dường như chỉ dành cho anh mà thôi.

Và chúng tôi nhận ra mình thật thiếu chuyên nghiệp. Haizzz, hai đứa chả có gì ngoài tấm thân này. Người ta thì lũ lượt banner, poster, banderole in hình zai, in nhiêu câu tiếng Hàn. Rồi còn có cả 1 ajuma đeo băng đô lấp lánh có tên zai nữa. Trong khi chúng tôi chẳng có gì, à ngoài có 1 tờ báo mới mua 2$ có ảnh zai bìa trước thật to. Tôi đành an ủi thôi dùng tạm vậy.

Kim đồng hồ cứ trôi qua từng phút và nhịp tim tôi cứ thế tăng lên từng phút. Nếu thực sự gặp anh, liệu tôi có ngất chăng? Có gào thét tên anh chăng hay chỉ âm thầm đứng đó mà quan sát các biểu hiện của anh? Tay tôi đã lăm le máy ảnh để quay hình anh, tôi vừa muốn ghi lại hình ảnh anh mọi lúc vừa muốn nhìn rõ tận mặt anh từng chút. Trên sân khấu kia là dãy ghế anh sẽ ngồi, 3 chiếc ghế cùng 3 chai nước kia anh sẽ dùng. Anh sẽ xuất hiện như thế nào trong 1/2 giờ nữa đây? Ôi, Bin ơi!

Fan kéo đến ngày càng đông, nhà báo cũng lũ lượt vào ngồi, nào là máy quay, máy chụp hình cỡ lớn cũng sẵn sàng. Chúng tôi không còn ngồi đợi nữa mà đứng bật dậy, ngó nghiêng khắp nơi tìm kiếm zai. Trên lầu, dưới đất fan đã đông hơn rất nhiều, cảnh tưởng làm tôi nhớ đến SG quá chừng, ngay khúc là Joo Won vào giải cứu cho Ra Im trong TTTM của anh. Kim Joo Won của lòng em, anh đang ở đâu, hãy mau đến đây nào anh ơi.

Bình luận

:x:x:x:x continue...  Đăng lúc 3-5-2013 12:03 PM
hóng tiếp :x  Đăng lúc 30-4-2013 10:05 PM
Chị làm em hồi hộp xúc động quá chị ơi :(((  Đăng lúc 30-4-2013 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
 Tác giả| Đăng lúc 30-4-2013 22:21:34 | Chỉ xem của tác giả
Phần 4: Lần đầu gặp gỡ anh

Trước khi viết tiếp phần này, mời cả nhà vào xem qua 3 phần ký sự và phỏng vấn chi tiết của bạn Táo nhé:

http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 571&pid=6049426

http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 571&pid=6049452

http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 571&pid=6065307

Đặc biệt là cảm xúc của người viết bài này chắc cũng sẽ có lúc này lúc khác, vì thật sự không ngờ khi đi gặp Bin về rồi tâm trạng của mình nó lại rối bời như thế và có rất nhiều cảm xúc không thể nói nên lời được. Có thể những cảm xúc này nó sẽ gây thất vọng ít nhiều cho các bạn, mong là các bạn có thể hiểu được.

Bản nhạc That man lại vang lên, giờ G đã điểm và mọi người trở nên cực kỳ nhốn nháo, tất thảy đã đứng bật dậy hết cả rồi. Bin ở đâu vẫn chưa thấy. Anh MC đã lên tiếng trước, giới thiệu nội dung cuộc họp báo này và tèn tén, hô to mời Bin xuất hiện. Tôi có cảm giác như tim mình ngừng đập khi nhìn thấy anh đi từng bước sải dài lên sân khấu. Bin của tôi kia rồi, ôi anh ơi. Tôi đứng chen chân giữa vô vàn fan anh, cố kiễng chân cao lên và giữ chặt máy quay mọi cử động của anh.

Anh xuất hiện lịch lãm trong bộ đồ vest, dưới sự hướng dẫn của MC anh nhìn quanh 1 lượt khán giả, phóng viên, cuối chào lịch sự. Anh trông trẻ quá, trẻ hơn sự tưởng tượng của tôi, hay bởi lần xuất hiện này thấy anh đã bớt ốm hơn ảnh chụp phi trường hôm trước, mặt mày đã tươi tỉnh hơn rồi, lòng tôi chợt vui thay. Anh nhìn quanh quất xung quanh và tự dưng tôi nhớ lại cảm giác của mình cách đó ít phút, liệu anh có cảm nhận được điều này chăng? Quả thật không sai, anh có cảm giác như mình đang ở TTTM dạo nào, lúc còn đóng SG đây mà và anh cười, trông đáng yêu cực.

Trong không khí sôi động nơi ấy, tôi cũng phấn khích theo, hú hét vang trời cho thỏa chí, ôi đã nhìn thấy được anh rồi, dù khoảng cách còn xa xôi nhưng đúng là anh đây rồi. Chưa bao giờ được gần anh thế này. Chưa bao giờ được thỏa thích ngắm anh thế này. Nụ cười đó, giọng nói đó, anh mắt đó, má lúm đồng tiền đó, từng cử chỉ đó của anh sao mà sống động đến vậy.

Anh đứng ngay sân khấu đó, nhìn xung quanh, cái dáng đứng thật nghiêm chỉnh, nhưng không hề có chút xa cách nào, tạo dáng chuyên nghiệp, giơ tay chào fan, cười mím môi, mỗi hành động của anh tôi đều thấy thân thuộc đến lạ kỳ. Có thể sau bao năm xem clip, ngắm anh qua màn ảnh, mọi thứ thuộc về anh đều mang đến cho tôi cảm giác thân quen đến dường nào. Hyun Bin của tôi vẫn thế, vẫn cái kiểu nhìn hiền hiền, hơi bẽn lẽn một chút và rất từ tốn chừng mực. Trông ánh mắt anh lại có kèm 1 chút háo hức nữa. Có thể anh đã quá quen thuộc với sự đón chào mình của nhiều người nhưng mà trông anh vẫn cứ như một người sẵn sàng đón chờ những khoảnh khắc này cùng trò chuyện với những người hâm mộ mình ở một đất nước mới.

Cảm giác của tôi dường như có chút nhầm lẫn, tôi còn nhớ tôi có bảo với các chị em lúc mới gặp Bin về tôi hơi thất vọng, vì những câu hỏi phỏng vấn quá củ chuối, vì những lúc nhìn Bin khá lạc lõng khi phải ngồi chờ nghe phiên dịch câu hỏi và câu trả lời sang tiếng Anh cho mình. Nhưng mà sau bao ngày xem lại clip do chính mình quay, tôi biết mình đã có nhiều cảm xúc sai lệch. Có thể có những lúc anh như thế nhưng cũng có nhiều khoảnh khắc anh tươi cười, vui vẻ vì những câu hỏi liên quan đến mình. Anh đã luôn tận hưởng những giờ phút họp mặt với fan thế này và thực sự anh đã có khoảng thời gian vui vẻ cùng với bao người hâm mộ anh.

Đặc biệt, anh vẫn mãi là Hyun Bin của tôi không thay đổi. Cái cách mà anh lắng nghe chăm chú khi người khác đặt câu hỏi, cách mà anh quay sang nhìn họ lăm lăm không rời mắt, rồi sau đó cẩn thận, từ tốn suy nghĩ câu trả lời, nhăn trán tìm cách trả lời sao cho đúng trọng tâm câu hỏi nhất. Tính cách này của anh cũng từng được đánh giá là anh rất tôn trọng người đối diện mình. Cho dù anh làm gì, tôi cũng đều thấy được sự nhiệt tình nơi anh và sự chân thành nhất có thể anh dành cho mọi người.

Cảm giác về Bin bao năm vẫn y như cũ. Một người đàn ông lịch lãm, hơi nhút nhát 1 chút, nhưng luôn biết cố gắng phấn đấu và thể hiện mình là một người có trách nhiệm, có tâm huyết với bất cứ việc gì mình làm. Trông anh cứ như một người anh trai hiền lành và đáng yêu biết bao, chứ không phải là một top star nổi tiếng kiêu ngạo xa xôi nào đấy. Và tôi tin chắc đấy đích thực là con người thật của Bin. Đến độ sau khi ra về, hai chúng tôi cứ nói mãi liệu zai mà không đóng phim thì sẽ làm được việc gì ấy nhỉ? Với con người mà "tam thập nhi lập" như thế rồi còn bẽn lẽn như con gái mới lớn thế này thì... chậc chậc không khéo khó mà cua được gái.

Thật sự ngay lúc ấy tôi chẳng nghe được anh nói gì, MC hỏi gì, vì tay còn bận cố với cao để lia máy quay, chân bận kiễng cao lên, mắt thì chăm chú ngắm anh thật nhiều. Đứng 1 hồi hơn 20 phút như thế tôi có cảm giác thân thể này không còn là của mình nữa rồi. Nhưng vẫn cứ thấy phấn khích kỳ lạ, vì có anh ở đây, có không khí cuồng nhiệt fangirl xung quanh này, có âm thanh bài hát That man, có tiếng anh đều đặn vang lên bên tai mình, như thế là vừa đủ.

Chỉ tiếc khoảng cách còn quá xa, hàng rào người dày đặc che chắn trước mặt, tôi cũng không thể làm gì khác hơn được ngoài việc lâu lâu máy ảnh hay máy quay phóng viên lia tới thì giương cao tờ báo có hình Bin ra mà thôi. Nếu được gần Bin thêm chút nữa thôi thì còn gì bằng, tôi chỉ ước ao giá mà mình là những người phóng viên kia thì hay biết mấy, được trò chuyện cùng anh và được chụp ảnh anh rõ nét hơn. Tôi lại càng không được như một bạn fangirl được đặt câu hỏi cùng anh.

Thích nhất là lúc anh bị hỏi chòng ghẹo là "Would you marry me?". Anh ngạc nhiên lẫn bất ngờ rồi bẽn lẽn phá lên cười. Sau đấy còn giơ ngón tay cái lên tỏ ý khâm phục và khen ngợi cô gái dũng cảm ấy. Còn ghét nhất là sao zai cứ cười khoe lúm đồng tiền suốt hoài à, làm mê hoặc người ta thế này không biết.

Sau cùng thì cũng phải tạm biệt anh để mong chờ hơn nhiều điều từ cái FM ngày mai. Ngày D mà tôi mong mỏi từ lâu đã đến. Zai sẽ xuất hiện hoành tráng hơn, rực rỡ hơn và có nhiều điều đáng xem hơn hôm nay. Dù vậy thì ngày hôm qua quả là một ngày đáng nhớ khi lần đầu tiên được tận mắt thấy anh bằng xương bằng thịt thế này. Cũng như là tận tâm tôi cảm nhận được: à thì ra anh là thế này, cảm giác sau bao nhiêu năm anh vẫn là chính anh, người con trai mà tôi rất mực yêu mến.

Bình luận

" Hyun Bin của tôi vẫn thế, vẫn cái kiểu nhìn hiền hiền, hơi bẽn lẽn một chút và rất từ tốn chừng mực." đọc đoạn này em muốn rớt nước mắt ...   Đăng lúc 7-5-2013 01:47 PM
Đúng là Bin của chúng ta rồi, Bin của chúng ta luôn hiền lành, chân thành và biết quan tâm tới mọi người mà. E thật hạnh phúc khi đc đọc bài của chị :xxxxx  Đăng lúc 1-5-2013 12:08 AM
từng câu từng chữ đều chứa chan tình cảm chị ah. Tình yêu này lớn và sâu sắc quá, cám nhận được chị moi hết ruột gan để viết vậy.  Đăng lúc 30-4-2013 11:36 PM
trong giây phút mong chờ ấy, chắc fangirl nào cũng k định nghĩa đc tâm tư của mình đâu ss ạ... e chỉ mong ngày đó vs e k còn xa... :)  Đăng lúc 30-4-2013 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
 Tác giả| Đăng lúc 30-4-2013 23:43:49 | Chỉ xem của tác giả
Phần 5: Niềm vui nhân đôi

Gặp được anh rồi thì tất nhiên là vui nhưng niềm vui còn nhân đôi khi được chia sẻ cùng người hiểu mình. Đó là lúc tôi cố bắt cái sóng wifi để gửi những hình ảnh đầu tiên về cho em Si, chao ôi cảm giác mình là người chụp được ảnh cứ sung sướng làm sao. Đó là cảm giác phải có trách nhiệm gửi hết ảnh, clip, tường thuật về cho nhà mình mà bạn Táo đã vất vả upload, nghe và dịch phỏng vấn trong đêm để có những tin tức nóng hổi nhất. Cảm giác đó chắc sẽ lâu lắm mới có lại.

Hai chúng tôi biết là mình đợt này mang niềm hạnh phúc của tất cả nhà Bin theo cùng, được gặp anh đối với ai cũng là một cơ hội có 1 không 2 trong đời, cho nên việc chia sẻ niềm vui này là điều phải làm. Tôi còn nhớ sau buổi họp báo, lúc cả 2 lướt thướt về nhà, đã thấy có nhiều chị em nhà Bin online, chờ biết tin tức trong đêm, thế là tôi đem niềm vui chia sẻ cùng mọi người, chợt thấy hạnh phúc hơn gấp bội phần. Từng sự quan tâm, từng câu hỏi đều đem lại cho tôi cảm giác như mọi người đang ở đây, ngay bên cạnh tôi, ngay thời khắc đặc biệt này.

Trong buổi chat online tường thuật ấy, nhờ một người mà tôi đã có thêm can đảm và quyết tâm cho lần gặp zai ngày hôm sau, quả thật nếu không có em chị không tự tin làm fan cuồng đâu Si à. Nhờ có em mà chị có cơ hội bắt tay zai đấy nhé. Bản tính tôi thì cũng muốn cuồng 1 lần rồi thôi nhưng lại không dám, cái kiểu cứ sợ ai đó nhòm ngó mình lại ngại. Ngay cả việc gọi to oppa oppa hay gọi tên anh hay nói saranghaeyo đối với tôi cũng là 1 điều khó khăn. Thế mà nhờ có em tôi đã làm được nhiều hơn thế, tuổi trẻ của tôi cũng có được 1 lần cuồng nhiệt đến thế vì 1 idol.

Ngày trôi qua trong giấc ngủ chập chờn và trong những chờ đợi cho buổi gặp mặt fan chính thức của anh. Sáng sớm như thường lệ, mưa lại rả rích và trời âm âm u u. Thế nên tầm 9h, chúng tôi mới chuẩn bị xuất phát và lại phải suy nghĩ 1 hồi cho việc đi đâu chơi và quyết định hôm nay chỉ đi 1 mình vườn chim Jurong. Bởi vì chiều tối đã có 1 cái hẹn khác, phải đến trung tâm triển lãm Expo lúc 17h để đổi lấy vé và ngồi ở đấy chờ xem FM lúc 19h.

Qua 2 lần bắt cả SMRT và bus chúng tôi đến Jurong Bird Park để cùng tham quan vườn chim rộng lớn này. Bao nhiêu chủng loại chim đều có tại đây và chúng tôi xem đến hoa cả mắt. Rốt cuộc chả nhớ là loại nào với loại nào vì toàn tên khoa học, chỉ thầm nhẩm nhẩm nhớ xem nó là con vẹt, con két hay con bồ nông, đà điểu gì đấy thôi. Tâm trạng đã trở lại phơi phới với những tán cây xanh xung quanh, với tiếng chim hót véo von và với những màu sắc sặc sỡ của vô vàn giống chim lạ quen, làm tôi tạm thời quên đi cái hẹn cùng zai buổi chiều tà này.

Sau khi tham quan và chụp ảnh xong, chúng tôi quyết định quay về nhà, dỡ bỏ bớt hành lý và cất máy ảnh, chỉ đem theo 1 ít đồ đạc để toàn tâm ngắm zai buổi FM tối nay. Về đến nhà chúng tôi thay áo cờ đỏ sao vàng chói lọi, mang theo cả những vòng phát sáng mua ở VN và hăm hở cùng nhau lên đường. Chúng tôi xuất phát sớm tầm lúc 16h để có thể đến kịp nơi và rút kinh nghiệm lần ở Bugis phải loanh quanh kiếm chỗ vì nơi nào ở Sing cũng quá rộng.

Ga Expo là nơi có trung tâm triển lãm Singapore và nơi tổ chức FM của anh là ở The Max Pavillion (TMP). Nơi chúng tôi đổi vé cũng là ở đây, ngay Hall 9 sát bên TMP. Từ ga chúng tôi đi bộ 1 quãng khá xa, băng qua mấy cái Hall khác để đến được Hall 9. Đã thấy lác đác fan đi tới. Có một chị ajuma bước xuống từ một ô tô con, diện váy dự tiệc và giày cao gót đang đi trước chúng tôi. Chúng tôi nhìn lại mình và bật cười. Ai cũng chưng diện, son phấn, quần là áo lượt như thể đi gặp người yêu hay tham gia party, còn hai đứa mình cứ y như đại diện VN đi xem bóng đá vậy.

Ngay Hall 9 là nơi đổi vé và bán vé tiếp tục cho những ai chưa kịp mua (hay là vé đang bị ế ấy nhỉ?). Chúng tôi nhanh chóng đổi vé và hỏi han việc gửi quà cho zai. Quà là chiếc áo thun tình cảm mang sang từ VN và card là cái card Sing chúng tôi mới mua hôm qua trên đó tôi đề mấy dòng chữ tiếng Anh gửi đến Bin. Hi vọng anh nhận được quà, biết được 1 chút về fan VN và có ý định qua VN thăm thú. Staff của F&D bảo có thể gửi cho cô ấy, cô ấy sẽ gửi hộ anh.

Cầm trong tay vé premium của zai, tôi lại thấy sướng run cả người. Vé in trên thẻ nhựa, y chang cái thẻ ATM ngân hàng của tôi. Một mặt là hình anh, 1 mặt là các thông tin khác. Chúng tôi hỏi han việc bắt thăm sổ xố cho 1000 fan có cơ hội Hi5 anh cuối buổi FM và được hướng dẫn là lúc 18h30 sẽ có thông báo ở trước cửa TMP.

Vì còn những 1,5 tiếng nữa mới đến giờ mở cửa cho fan vào TMP ngồi đợi Bin đến, chúng tôi quay lại các Hall khác, nơi có máy lạnh và ghế ngồi đề chờ, chờ đến giây phút gặp lại anh. Chúng tôi ngồi chờ thời gian trôi qua trong mệt mỏi, buồn ngủ nên tự sướng vài tấm hình với tấm vé của Bin, vẫn không có sóng wifi để gửi hình về cho em Si.

Mọi việc đã ổn thỏa, đợi đến 18h, chúng tôi lại tà tà đi ngược lại con đường ấy để đến TMP. Chắc chắn anh sẽ đến đây phải không anh ơi? Nơi chúng ta sẽ hội ngộ lần 2 và nếu thật sự may mắn mỉm cười với anh, cơ hội được chạm tay Hi5 với anh chắc sẽ làm em sung sướng đến phát điên mất.

Hyun Bin ssi, em đang đợi anh đến đó nhé. Hay mau đến nơi này anh nhé!

Bình luận

" Bản tính tôi thì cũng muốn cuồng 1 lần rồi thôi nhưng lại không dám", đúng quá chị ah  Đăng lúc 30-4-2013 11:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 08:18:02 | Chỉ xem của tác giả
Phần 6: Gặp gỡ anh lần 2

Sorry để các bạn đợi lâu nhé <3

Quay lại TMP đã là hơn 6h, chúng tôi đã thấy hàng dài fan xếp hàng dọc ngay cửa ra vào. Họ xếp hàng ngay ngắn, tay phe phẩy 1 tờ quảng cáo của hãng nào đấy tranh thủ in hình Bin PR. Chúng tôi cũng ghé xin 2 tờ để làm quạt phe phẩy. Người xếp hàng vào xem FM của Bin đông như trẩy hội, đủ mọi quốc tịch và màu sắc.

Kia là đám đông fan của Bin tại Singapore, trong màu áo đồng phục hồng chóe chói lóa, hai chúng tôi cứ rù rì cười khúc khích khi nhìn thấy nó. Này là các ajuma người Hàn (chả biết có từ Hàn theo anh sang đây không) ăn vận lịch thiệp, son phấn dày và hồ hởi đứng trò chuyện cùng nhau, nọ là các bạn trẻ trai có gái có dắt nhau xếp hàng, tay cầm tờ vé xem FM Bin. Tất thảy mọi người đều đang mong ngóng giờ mở cửa.

Tầm 6h30, F&D đã cho mở cổng, lục soát sơ sài giỏ xách của fan và lần lượt hướng dẫn fan vào bên trong hội trường. Cả hai chúng tôi tiếc nuối vì không giấu theo camera bởi đã thật thà nghe theo lời cảnh báo của F&D, giờ chỉ còn 2 cái di động kè kè bên cạnh, quay phim và chụp ảnh đẹp là nhiệm vụ xa vời. Chúng tôi chỉ còn cách phân công chỉ quay hình các bài Bin hát, ghi âm các cuộc phỏng vấn và chụp hình nếu có thể zoom và chụp xa được. Nhiệm vụ quan trọng hơn là hãy cảm nhận tất cả về anh, amazing namja của chúng tôi.

Hội trường là nơi tôi cực kỳ thích. Rất rộng, rất hiện đại và âm thanh That Man vang rền khắp nơi, như thể ngồi ở bất cứ nơi đâu cũng có thể nghe rõ tiếng anh hát. Lần này F&D hiểu đúng ý fan, chỉ mở độc bài That Man suốt buổi, tôi nghe đi nghe lại bài hát mà không biết chán, dù trước đó chắc nghe đến cả hàng trăm ngàn lần rồi. Chúng tôi theo hàng dài fan, ghi tên & số ĐT & chỗ ngồi của mình, bỏ vào thùng thăm may mắn trước hội trường, lòng thầm cầu mong thần may mắn gõ cửa trúng mình, cho mình có cơ hội cùng 1000 fan được Hi5 cùng anh.

Nhưng thật không ngờ thần may mắn lại là nàng Táo thân yêu của tôi. Chúng tôi sau 1 hồi loay hoay tìm ghế ngồi, đã an tọa được tại đúng chỗ. Hàng ghế thứ 5, số ghế 11 và 12, dãy C3, trông có vẻ khá gần sân khấu. Bên trên là hình anh được chiếu trên 3 màn hình lớn cùng 1 số quảng cáo. Fan bắt đầu lấp dần các chỗ trống, vì còn khá sớm nên mọi người tranh thủ chụp hình dù chưa có nhân vật chính xuất hiện. Chúng tôi cũng làm vài tấm kỷ niệm với 2 cái áo cờ đỏ sao vàng sáng rực và nổi bật không ngờ.

Ngồi chơi chán, chúng tôi lại lôi mấy cây phát sáng ra làm vòng đeo tay, vòng đeo trên đầu, cốt là để cho mình càng rực rỡ càng tốt. Trong lúc này, nàng Táo yêu dấu đã có một quyết định cực kỳ thông thái. Nàng kể cho tôi nghe là dưới ghế chúng tôi có "vật lạ", là 1 chữ I màu đen ghi trên nền giấy hồng, dán vào bên dưới ghế. Nàng nghi ngờ nó là cách mà F&D sẽ bày trò chơi hoặc chọn người Hi5 cùng Bin cuối chương trình.

Rồi nàng lòng vòng xem xét các dãy ghế còn lại và phát hiện ra là chỉ có các hàng ghế trên (đa phần là dành cho vé premium) mới có chữ, còn các hàng ghế dưới thì không. Thế là chúng tôi chắc ăn khi có 1 suất "được làm gì đấy" với Bin, hehe hi vọng là hi5 được với anh. Giấc mơ chạm vào người con trai ấy sắp thành hiện thực. Chúng tôi phấn khích không tả, nhưng không thể hú hét mà phải im lặng giữ kín bí mật này, sợ nhiều người cùng phát giác ra thì không hay.

Bin vẫn bặt tăm, đã đến 7h30 rồi mà nhạc vẫn cứ vang, người đã vào khá là đông đúc, ồn ào và huyên náo. Chúng tôi chả thiết tha gì nữa mà chỉ mong anh xuất hiện. Và rồi đã đến lúc MC ra sân khấu, vẫn là anh chàng MC hôm họp báo trước. Anh chàng lại bắt đầu huyên thuyên và trên màn ảnh xuất hiện đoạn clip mở màn quen thuộc cho các FM trước của anh. "Hyun Bin is coming back", anh vẫn đẹp rạng ngời và rất là chói lóa. Fan vỗ tay và hú hét cuồng nhiệt ghi clip mở đầu kết thúc. Và kìa... nơi ánh đèn sáng rực trên sấn khấu kia, anh đã xuất hiện cùng phiên dịch của mình.

Cả hội trường hét vang, náo loạn vì có anh. Hàng ngàn trái tim fangirl chắc cũng đang đập mạnh vì có anh. Anh đứng đó, cách tôi khá xa nên muốn nhìn cho rõ, cho kỹ chỉ còn cách nhìn anh qua màn ảnh lớn. Bin của tôi đây rồi, lại được thấy anh rồi, anh đứng đó cười cười, nói nói những gì với tôi không còn quan trọng nữa, bởi vì anh đã đến bên đời tôi, đã cho tôi được cơ hội gặp gỡ có 1-0-2 này. Ôi, Binnie yêu dấu của em ơi.

Để các bạn có cái nhìn toàn cảnh về FM của anh, tôi xin tóm tắt nội dung chương trình trước (thứ tự có thể bị sai lệch), cảm xúc xin dành lại chương sau:

Mở màn là phần phỏng vấn sơ bộ của MC với Bin, một số câu hỏi giao lưu.

Sau đấy trong bộ vest lịch lãm của mình, anh bắt đầu hát That Man.

Rồi tới màn chơi trò chơi, Bin sẽ chọn 10 người với các tiêu chí của riêng anh đưa ra để lên sân khấu giao lưu cùng anh. Và rồi anh chọn ai mặc quần đen, áo trắng, vai khoác túi xách, có cột tóc. Trên sân khấu hiện ra cảnh Joo Won cùng Ra Im đang trò chuyện về các câu chuyện cổ tích, vì thế 10 fan may mắn đã được điểm tên, cùng lên sân khấu để được anh ôm thắm thiết và tặng quyển sách Alice như trong SG.

Và tiếp tục là màn ảnh chiếu 1 clip phỏng vấn Bin như trong các FM trước (phụ đề tiếng Hoa) với các câu hỏi xoay quanh việc quân ngũ, gia đình, mơ ước... Clip này vừa dứt cũng là lúc anh xuất hiện với bộ vest 3 màu (vàng, trắng, xám) và hát tiếp bản tình ca Can't have you.

Sau đấy lại chơi trò chơi, lần này Bin bắt thăm trong thùng thăm mà fan đã ghi ra 10 người may mắn, MC sẽ giúp anh gọi số người ấy và mời lên sân khấu. Màn ảnh chiếu qua cảnh lúc Kim Sam Soon làm nũng và đòi Sam Shik chụp hình kute cùng mình. À thì ra là fan sẽ được chụp hình cùng anh. Vẫn là cử chỉ thân mật như thường lệ, anh chụp hình cùng fan và ôm thắm thiết từng người.

Màn ảnh lại chiếu tiếp clip behind the scenes một vài cảnh quảng cáo mới nhất cùng tâm sự của Bin, lại phụ đề tiếng Hoa làm tôi chả hiểu gì. Sau đó Bin xuất hiện cùng màn nhảy lazer hiện đại. Đáng tiếc là màn biểu diễn này bị trục trặc, anh chưa thực hiện hết động tác đèn đã sáng, fan cũng chưa kịp hiểu nội dung là gì. Bin xin lỗi và bảo sẽ làm lại lần nữa, nhưng cuối cùng cũng không làm được.

Cuối cùng, anh thay áo thun, quần bò, khoác ghi lê ra sân khấu vừa hát Marry you vừa thảy bóng có chữ ký xuống đám đông fan bên dưới. Lúc này sự náo loạn lên đến cực điểm khi anh xuống các dãy đường đi sát hàng rào, giao lưu trực tiếp với fan. Đi cùng anh là MC có nhiệm vụ chọn 1 trong số các fan cuồng nhiệt này 1 người để được hoặc là hỏi anh 1 câu hoặc là muốn anh làm 1 điều ước cho mình. Đa phần fan chọn điều ước để được chụp hình cùng anh.

Sau mấy lượt đi vòng quanh sân khấu, anh lại trở về cuối sân khấu, vẫy tay chào fan lần cuối. Lúc này MC thông báo về việc ai là người sẽ có mặt trong 1000 fan được Hi5 cùng Bin cuối chương trình, và tất nhiên những ghế có chữ H (chứ không phải chữ I như nàng Táo nhìn nhầm) sẽ ở lại bắt tay hoặc Hi5 cùng Bin trên sân khấu.

Mọi người lục tục ra về, chỉ còn lại anh hoàn thành nhiệm vụ cuối cùng. Lúc chúng tôi ra về đã là gần 10h đêm. Bin vẫn đứng đấy, trên sân khấu của anh, tươi cười bắt tay hoặc Hi5 với 1000 con người hâm mộ anh cuồng nhiệt. Có lẽ gần 11h đêm anh mới hoàn thành nhiệm vụ giao lưu này và ra về trong sự tiếc nuối của biết bao fan hâm mộ mình.

Trong đầu chúng tôi chỉ vỏn vẹn 1 câu hỏi "Liệu zai nhà mình sẽ phải rửa bao nhiêu lượt xà bông mới có thể sạch tay đây nhỉ?"

Bình luận

chị để dành phần tay chạm tay cho phần sau à? em hóng quá đi thôi  Đăng lúc 9-5-2013 10:14 AM
Ôi nghe chị kể về giây phút anh xuất hiện mà tim em cũng đập thình thịch thế này :(( Giây phút ấy làm sao e thở nổi :((((((  Đăng lúc 9-5-2013 07:37 AM
Hình như là giao lưu với fans trước khi hát Marry U vì hát xong nói lời cảm ơn rồi kết thúc mà  Đăng lúc 8-5-2013 10:18 PM
Chị ơi chị ời, ngày nào e cũng vào đây hóng chị viết tiếp đấy :xxx  Đăng lúc 7-5-2013 04:29 PM
" Hạnh phúc vỡ òa..."  Đăng lúc 1-5-2013 10:42 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
redapple + 5 Ủng hộ 1 cái!
StefanieVu + 5 chúc mừng ss

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách