Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 15300|Trả lời: 72
Thu gọn cột thông tin

[Phòng Tâm sự_Tư Vấn] Tản mạn Bin ♥ Những dòng cảm nhận... Ký sự fangirl - những

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-9-2011 13:01:22 | Xem tất |Chế độ đọc
Có những lúc bạn vui, bạn cũng nghĩ về anh ấy, có phải không?

Có những khi bạn buồn, bạn cũng nghĩ về anh mà, đúng thế chứ?

Nhân dịp bài thi mình đoạt giải với tên "Tản mạn Bin", tự dưng mình muốn khai trương một mục mới, là sân chơi mới cho các bạn mem nhà Bin viết lách, mang tên:

Tản mạn Bin

Dù ở đâu, làm gì, giờ phút nào, có thể trong chúng ta đều có 1 chút suy nghĩ (hay rất nhiều suy nghĩ) về con người ấy nhỉ?

Những bài viết mừng Sinh Nhật, mình cũng thấy thấp thoáng nhiều bài như thế, những bài viết không đầu không cuối, ngập tràn cảm xúc về Hyun Bin...

Hãy để lòng mình lên tiếng và viết ra những điều mình nghĩ về anh Hyun Bin nhé, cả nhà!

-

Tổng hợp bài trong thread:

Bài 1: Một ngày sau Sinh Nhật anh...
Bài 2: Hôm nay em đi phỏng vấn xin việc...
Bài 3: Hôm nay Hà Nội mưa anh ạ!...
Bài 4: Màu cờ sắc áo
Bài 5: Mình khởi động một ngày mới bằng một bài hát của Bin,..
Bài 6: Như một món quà...
Bài 7: Bỏ bút xuống, bật máy tính và vào nhà Bin...
Bài 8: Sáng chạy xe chợt gặp một thằng nhóc...
Bài 9: Ngày tháng 2, một ngày ẩm ướt, đầy u ám.
Bài 10: Câu chuyện của em hôm nay là dành cho bước ngoặt...
Bài 11: Anh à, hôm nay em nhớ anh nhiều lắm...
Bài 12: Nói về tản mạn thì...

Bài 13: Hải quân và em

To be continued...

Thân.

VR - Rae BIN

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Mở hàng may mắn♥♥♥

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-9-2011 13:12:22 | Xem tất

Một ngày sau Sinh Nhật anh...

Em trở về nhà đã qua ngày của anh, một ngày sau Sinh Nhật anh, nhưng em vẫn thấy vui vì gặp được hình ảnh anh trên mục news của kst, là anh đó mà, rạng rỡ cười, nheo nheo mắt và chuẩn bị xuất phát.

Những muộn phiền của em sau 1 chặng đường dài tan biến, tưởng chừng như lúc bắt gặp những hình ảnh ấy, em cứ muốn hét to với ai đó là "Này, có thấy anh zai của mình không đấy?"

Ngày Sinh Nhật của anh trải qua thế nào? Có hạnh phúc không anh? Em chắc chắn rằng có, bởi quanh anh có nhiều người đến thế cơ mà, người quen có, người lạ có, tất cả cùng hướng về anh, chúc mừng anh bao lời tốt đẹp nhất...

Em chui vào nhà của anh tại kst, Hyun Bin's House của chúng em để xem và ngập trong bao nhiêu là lời chúc dành cho anh, trong bao nhiêu là món ăn ngon lành của party "ảo", cùng rất rất nhiều nụ cười và niềm hạnh phúc, dù không thấy tận mắt, nhưng em có thể cảm nhận được.

Em đọc từng cái comment, từng câu chúc, từng tiết mục thi, rồi cũng hồ hởi vớt vát câu cuối tham gia cùng mọi người mà trong lòng cứ vui vui, phải chăng vì một người đang vui mà em cũng vui lây thế này!

Có lẽ đêm qua anh đã ngủ ngon giấc, đã sum vầy bên gia đình, có thể sáng nay anh đã dậy thật sớm, ngắm bình minh, chải chuốt, quần áo chỉnh tề để thi hành những nhiệm vụ mới.

Tuổi mới trong lành và thành công anh nhé!

Ngày đã qua, đêm đã tàn và cuộc đời vẫn cứ tiếp tục...

Cám ơn anh vì anh đã xuất hiện trong ngày trọng đại này, cho em được thấy anh, vui vì anh và mỉm cười cùng anh. Mừng anh 29 tuổi lẻ 1 ngày anh nhé!

VR - Rae BIN

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-9-2011 21:58:35 | Xem tất
Vào ủng hộ mục mới của chị Tím đê...

Hôm nay em đi phỏng vấn xin việc.
Sáng sớm thức dậy, em lo lắm, sợ mình lại thất thểu đi về, nhưng nhớ lời chị Aloha "em là quản gia của nhà Bin cơ mà", em lại vững tâm ra trận.
Trong một buổi sáng có 2 người quay em như quay dế. Có những lúc mất bình tĩnh và lo sợ, em lại nghĩ đến Bin và tự nhủ " gambarune, cố lên nào"
còn tại sao nghĩ thế thì em cũng chả hiểu {:180:}
em chỉ biết em phải cố, như Bin đã cố vậy.
cuối cùng thì em cũng được nhận vào làm
đến chiều nhìn thấy cái lịch của chị ngồi gần bàn em tô hình trái tim đỏ chót ngày 25/9
em giật mình, "chết cụ, hoa mắt"
dụi dụi vẫn là con số ấy, còn có cả chữ sinh nhật bé yêu
em sốc nặng, lân la dò hỏi, chị ơi, sinh nhật chị à
chị ấy cười " à, sinh nhật con chị"
phải nói là em hú hồn {:184:}

Bin tiếp sức cho em tiếp nhé
để em vượt qua được 3 tháng thử việc này.

p/s: sao thấy giống viết nhật ký vầy nè {:128:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-9-2011 23:11:36 | Xem tất
Hôm nay Hà Nội mưa anh ạ!
Có thêm những cơn gió lạnh ùa về qua lớp áo mỏng manh và ùa về trong tâm trí
Em chợt lặng người và thấy một mùa thu Hà Nội thực sự đã về rồi...
Ngày trước em yêu mùa thu Hà Nội lắm, yêu hương hoa sữa khi nồng nàn khi thoang thoảng, yêu những cơn gió se lạnh làm tình người trở nên ấm áp hơn...
Em yêu mùa thu Hà Nội 1 cách rất tự nhiên, hay có lẽ em là người nhạy cảm với nhiều thứ nhỉ?
Không đâu! em tự thấy mình vô tâm lắm và có khi còn chả biết thu đã về từ khi nào?
Em chỉ biết em thích cái khung cảnh này, tiết trời này! và giờ đây khi thu đến, em lại có thêm 1 hình ảnh len lỏi, là anh đấy!
Em luôn nghĩ rằng mọi thứ luôn có lý do của nó. Nhưng tự dưng hôm nay em lại thấy nghĩ về mùa thu, và nghĩ đến anh, lạ thật đấy!
Hay phải chăng em vừa đọc blogradio với tâm sự của một chàng trai sống tại Nhật và nhớ da diết mùa thu nơi đây...
Em cũng nhớ về 1 anh lính đảo xa xôi chưa bao giờ biết đến nơi này, và một mùa thu đẹp như thế này! Có lẽ tâm hồn em đa mang về anh quá nhiều...
Em thu mình lại trong chăn ấm và ngắm ảnh anh trọng bộ quần áo đỏ chói, thực ra em vẫn chưa xem hết chỗ ảnh đó, cũng chưa xem hết clip, vid,... em chỉ nhìn thấy vài tấm đầu tiên của anh, và lưu giữ hình ảnh đó trong trái tim, chỉ cần như thế là đủ rồi nhỉ?
Em vào nhà Bin mỗi ngày, có khi chỉ làm SR để cảm nhận, nhưng nhà Bin vui lắm anh ạ! nên có khi em chẳng thể yên lặng mà ngắm nhìn anh, em thầm cảm ơn anh đã mang đến cho em 1 ngôi nhà nhỏ, nơi mà em thấy vui và dễ dàng giải tỏa cảm xúc, ở đây em thấy mọi thứ đơn giản hơn, và cũng yên bình hơn nữa!
Hôm nay mùa thu Hà Nội về rồi! Và anh cũng bước sang tuổi 30 rồi...
Hy vọng anh vui vẻ, hòa nhập trong quân ngũ thật tốt, cố gắng rèn luyện và chấp nhận thử thách.
Hy vọng anh mãi yên bình trong tâm hồn
Hy vọng anh mãi tỏa sáng, bây giờ và sau này cũng thế!
Binnie à! Tuổi 30 mạnh mẽ, tươi trẻ và tràn đầy nhiệt huyết nhé! {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-9-2011 10:35:53 | Xem tất
Selly gửi lúc 26-9-2011 21:58
Vào ủng hộ mục mới của chị Tím đê...

Hôm nay em đi phỏng vấn xin việc.

Chào Sel,

Nhật k‎y’ gửi 1 người đặc biệt thì cũng nên chứ em nhỉ? Dù người đó có đọc được hay không…

Đọc bài em chị mới à lên, hóa ra cũng có người như mình, cứ thấy cái gì có liên quan đến Bin là cứ aaaaaa, à, ồ rồi tự thấy vui vui ấy em nhỉ?

Mong là công việc mới, nhiệm vụ mới sẽ đem đến cho em nhiều niềm vui và say mê nhé!

Chúc em sẽ gặt hái được nhiều thành công nha!

Đi làm có lương tha hồ mua DVD My Way hay Aloha!! ấy.

Thân.

VR

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-9-2011 10:43:47 | Xem tất
zenkyhn gửi lúc 26-9-2011 23:11
Hôm nay Hà Nội mưa anh ạ!
Có thêm những cơn gió lạnh ùa về qua lớp áo mỏng manh và  ...

Chào Sao,

"Có một tình yêu nhỏ bé thôi..." nhưng xem chừng tình yêu ấy đã len lỏi vào nhiều ngõ ngách lòng mình, em nhỉ?

Mong là em Sao cứ gửi gắm những tâm tư tình cảm thế này, để ngôi nhà Hyun Bin’s House của chúng ta mãi ấm áp, để đâu đó trong ngóc ngách nhà mình có lưu dấu chân em, dù ít hay nhiều…

Để mỗi ngày nhớ Bin là một ngày bình yên, mỗi giờ thương Bin là một giờ hạnh phúc, mỗi phút ngắm Bin là một phút mê say và mỗi giây bên Bin là một giây đáng nhớ…

Thân.

VR

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-9-2011 11:14:15 | Xem tất
Màu cờ sắc áo

Ngày sinh nhật anh, khắp Hyun Bin’s House tràn ngập sắc áo logo nhà, nền đen, chữ xanh màu nước biển, đi đâu, làm gì ai cũng hỏi, sao mà oách ghê!

Thế rồi anh xuất hiện, màu cờ sắc áo đỏ thắm, cả cái dải quấn quanh đầu cũng đỏ chóe, làm em nhớ màu cờ đỏ sao vàng Việt Nam anh à…

Giờ đi đâu, em cũng thấy màu cờ sắc áo ấy, người người thay áo nhanh như muốn sở hữu ngay màu áo đỏ rực này, chọn ngay cho mình hình ảnh anh đẹp nhất, mới nhất. Bởi vì đó là… anh.

Tự dưng chỉ có thế mà em thấy vui lắm anh à, vào nhà là thấy phấn khởi, gặp nhau nhìn áo mà tay bắt mặt mừng, ra ngõ chào hàng xóm mà hí hửng khoe khoang, "Áo Bin đó, đẹp chưa nè?".

Em cũng chọn ngay cho mình một chiếc áo mới, để không thôi em bị lạc hậu mất. Rồi em hí hoáy, lọ mọ lưu biết bao nhiêu hình anh, chọn đi chọn lại, thay đến hơn 3 lần mới ưng ý, thế là em cũng xúng xính áo đẹp rồi này, có anh áo đỏ bên em rồi nhé!

Chưa hết, em lại thay luôn cái màn hình di động của mình, từ anh Bin áo xanh dương sang anh Bin áo đỏ, ôi sao mà em yêu màu áo đỏ thế này!

Chỉ có thể là anh, mỗi lần xuất hiện là làm xáo động Hyun Bin’s House và xao động bao trái tim fangirl chúng em!

VR

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-9-2011 11:15:44 | Xem tất
Ủng hộ chuyên mục mới nào. Không phải ngày nào chúng ta cũng có những thông tin, hình ảnh, video mới về Bin, nhưng chắc chắn ngày nào chúng ta cũng có những tình cảm dành cho Bin yêu quý! Tản mạn Bin dành cho những tình cảm ấy, cảm ơn violetrose đã thực hiện ý tưởng này!
Còn mình thì sao nhỉ?
Mình khởi động một ngày mới bằng một bài hát của Bin, thường là That man để lấy cảm hứng từ một giọng ca nồng ấm. Tuy khá bận rộn nhưng mình có thể thức thông đêm suốt sáng để cày những bộ phim của Bin, từ SQ, FOL, WW, SG hay vài cái movies ngắn ngắn..., đủ để thấy vui khi thấy Bin trưởng thành qua từng vai diễn. Những khi mệt mỏi, mình hay xem mấy cái clip NG để cười cùng Bin. Thỉnh thoảng mình tức tối comment bênh vực Bin khi có mấy bài báo viết về mỹ nam Hàn xuống sắc khi gia nhập quân đội, hãy nhìn xem HB đã làm những việc có ích như thế nào. Và cuối cùng, khi kết thúc một ngày, trước khi tắt màn hình máy tính, ngắm lại cái hình nền của Bin trên desktop, nụ cười quá duyên với lúm đồng tiền, để mỉm cười mơ một giấc mơ đẹp... Mình yêu Bin giản đơn như thế đấy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-9-2011 11:26:04 | Xem tất
Ngan2007 gửi lúc 27-9-2011 11:15
Ủng hộ chuyên mục mới nào. Không phải ngày nào chúng ta cũng có những thông tin, hìn ...

Chào Ngân,

Nhìn áo là nhận ra ngay, fan của Binnie đây nè…

Mình cũng như bạn, à phải nói cả nhà Hyun Bin chúng ta đều như thế bạn à, đều “yêu Bin giản đơn như thế”…

Đều nhớ về một chút Bin mỗi ngày như thế, đều yêu Bin thêm một tẹo mỗi ngày như thế và đều muốn Bin là của mình vào một ngày không xa (câu cuối là mình đùa thôi hen ^_^)

Mong là bạn ở lại nhà Bin chơi nhé, báo danh tính vào nhà nhé! Có gì vui buồn cứ tâm sự cùng nhà Bin bạn nhé!

Thân.

VR

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-9-2011 11:47:16 | Xem tất
Như một món quà

Em đã biết đến Anh, để rồi yêu quý và mê mệt cái tên Hyun Bin ấy, để rồi mỗi ngày qua đi, cuộc sống đơn giản đến buồn tẻ của em lại trở lên lung linh hơn, nhiều tiếng cười và hạnh phúc hơn.
Như là duyên số

Mỗi lần nhìn thấy anh, cảm giác khi đứng nhìn một người từ xa, giữa hàng trăm người khác, giữa những bộ quần áo giống nhau, nhưng cái lưng ấy, cái mái đầu ấy, hay cái dáng đứng ấy đặc biệt hơn mọi ai khác trên đời - đó là cảm giác mà e  ko sao định nghĩa được.

Em thấy màu xanh ấy xanh hơn những màu xanh khác
Em thấy cái mũ ấy đẹp hơn những cái mũ khác
Cái lưng ấy ấm và rộng hơn những người đang đứng xung quanh
Và khuôn mặt ấy hiền lành, hoàn hảo hơn bất cứ khuôn mặt nào từng xuất hiện

Anh cứ nổi bật như thế, bảo sao em không nhớ anh cho được. Em thấy mình giàu có hơn vì có Anh để em quan tâm, nghĩ đến mỗi ngày. Mạnh khỏe và bình an anh nhé.
Anh lính của lòng em

Bình luận

Đồng cảm với Tồ! Có vẻ như mình đang đi vào con đường của Tồ rồi nè!  Đăng lúc 7-9-2012 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách