Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chạch
Thu gọn cột thông tin

[Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-9-2011 18:50:53 | Xem tất
Reply 491# mayer

cái đoạn uốn dẻo đó, nếu là mình thì cả đời mình ko bao h dám xem lại hay cho ai xem luôn xem xong thì ai cũng tưởng cô gái này thích đi club cũng chả ngoa
động tác đến là buồn cười. Nhớ hồi MLBMS đóng máy, bạn GaIn lên Strong Heart có kể lại chuyện đang ăn bỗng bị JiWon gọi vào nhà vệ sinh, tưởng bị mắng vì mình làm sai cái j chứ, thì ra vào kêu "GaIn à, dạy chị nhảy Abracadabra đi"

mình com cái news của TaeSoo dongsaeng ở đây luôn được ko ko hiểu thế nào nhưng style nói chuyện giản dị, ngắn gọn mà vẫn đầy đủ thế này làm mình nghĩ chắc cậu ấy ảnh hưởng chị mình nhiều ý. Nhớ hôm xem Rồng Xanh 31 TaeSoo có lên trao giải, có nhắc đến JiWon, nói là lần đầu tiên tôi đến dự 1 LHP lớn thế này, chị gái tôi Ha Ji Won đã dạy tôi 3 điều. Thứ nhất là phải chọn một bộ cánh thật đẹp và lịch sự. Thứ 2 là phải luôn nhìn camera số 2 ^^ và cuối cùng cũng là điều quan trọng nhất, đó chính là ko được đọc nhầm tên các ứng cử viên và người đoạt giải.
Hồi đầu mình nghĩ JiWon với em trai có vẻ hơi xa cách, 2 ng ít khi gặp nhau vì JiWon cũng bận, nhưng từ lần ấy có cái nhìn khác hoàn toàn, đúng là 1 ng chị vừa ấm áp lại vừa trách nhiệm.

cre: yongie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 18:52:18 | Xem tất
Reply 492# yongie

nàng xem toàn thứ giống ta
Ta có xem Strong Heart tập đó mà, hay nhất là Ga In nói đang nhảy vui vẻ thì thấy ss ngồi 1 góc mặt hầm hầm ko vui, Ga In sợ thế nào, ai ngờ là gọi vô toilet rồi bảo Ga In dạy chị nhảy đc ko
Tớ cũng khá ấn tượng vai của Ga In trong MLBMS, đóng ko hề tệ đâu.

Tớ cũng biết vụ anh Tae Soo làm MC Rồng Xanh (nhưng hôm KBS Drama ko thấy anh ý đi), vì lúc xem clip TOP được giải Best New Actor thì anh Tae Soo công bố mà. Tớ ko nhìn rõ mặt nhưng nghe giọng nói thì nhận ra ngay.
Mà nàng xem ở đâu mà tài thế hả trời, lại còn biết anh ý nói gì nữa, có clip hay cái gì ko share tớ coi đi.

cre: mayer
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 18:53:37 | Xem tất
Reply 493# mayer

KBS World nó có chiếu, lại còn có sub, thật sung sướng mà hôm ý ngồi hóng, may quá vào đúng 2 chị em nhé, ông em đoạn đầu còn bà chị vì là Ảnh hậu nên xúng xính lên trao Best movie cho Secret Reunion của DongDong với chú Song đến tận mãi cuối cùng mới xuất đầu lộ diện haha

bạn GaIn đúng là đóng ko tồi. Đêm ấy ngồi xem trong phòng, mỗi lần bạn ý cất giọng hát bài "Like being shot by a bullet" của chị Beak mà mình đến nhức cái tai mà đúng là ko bảo thì ko nhận ra là GaIn, khác quá. Cái Strong Heart bạn ý kể làm ai cũng hồi hộp, tưởng JiWon chuẩn bị đầu gấu đàn chị j với bạn ý chứ ai dè đâu là cô JiWon bị căng thẳng vì ko biết nhảy, thật là trong sáng quá mà

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 18:54:14 | Xem tất
Reply 497# yongie

Quên 88 chuyện này với nàng. Chuyện bạn Taec Yeon 2PM thích HJW ấy
Năm ngoái tớ xem clip 2PM biểu diễn tại RX, bài Heartbeat đoạn cuối có màn xé áo của Taec đó.
Thế mà gần đây tớ mới đọc đc 1 bài báo cũ nói như này.
Taec Yeon rất thích HJW, Taec Yeon quen Ga In mà GI quen HJW do cùng đóng movie MLBMS đó.
Trước khi lên sân khấu, Taec đã bàn với GI, và GI gợi ý Taec đến đoạn cuối thì xuống chỗ HJW và xé áo trước mặt ss ý lun.
Sau đó GI gọi điện cho HJW bảo Taec 2PM sẽ làm như thế.
Nhưng cuối cùng thì Taec quyết định chỉ xé áo trên sân khấu thôi, vì đó là buổi lễ quan trọng truyền hình trực tiếp.
Và Taec nói rằng "Đây là màn trình diễn đặc biệt dành cho Ha Ji Won noona"

Tớ chết cười khi đọc bài đó vì đã xem clip đó lâu rồi. Đúng là khi Taec xé áo thì các noona ở dưới hú hét.
Ko ngờ là màn này dành cho HJW Tự dưng thấy vui vì tớ cũng thích bạn Taec, hay thật luôn.
Vừa rồi thì còn cả vụ sinh nhật tặng iPad có hình nền HJW nữa. Mà bức hình nền quá đẹp, rất hợp ý tớ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 18:55:31 | Xem tất
Reply 498# mayer

ừ vụ xé áo tớ có biết qua, tưởng đùa, thế là thật à, cho JiWon thật sao
JiWon cũng từng bảo thích 2PM với 2NE1, Teac nghe sướng nhớ
bạn Teac này mê JiWon ý, có lần tớ đọc tin nhân sinh nhật, fansite của Teac còn ghép ảnh bạn đấy với JiWon để đặt làm homepage
cái ảnh iPad ý thì đẹp, đúng ý chúng ta cơ mà để thế trông hãi quá, nhìn như ảnh thờ ý
mà trong tập SG 14 bạn Teac chẳng được nêu tên lúc anh Ốt tập vũ đạo với chị Beak đấy sao, cơ mà sub team mình dịch là TaeKyung làm tớ tưởng đâu bạn Hwang TaeKyung trong YAH )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 18:56:23 | Xem tất
cậu đã xem xong rồi đấy à ngày lạnh thế này mà xem phim thì tuyệt nhất. Trong phim cậu thik nhất đoạn nào? nhiều phim tớ chỉ tâm đắc 1 cảnh, nhưng phim này từ đầu đến cuối đều có những khoảnh khắc đẹp, và buồn.
Đoạn đầu là lúc jong woo tỏ tình với ji soo bằng bông hoa cúc trắng. Cậu biết hoa cúc trắng vẫn có trong tang lễ chứ, ko phải đoá hoa bình thường, là thể hiện tình cảm của ng đang sống dành cho ng đã khuất, cũng là báo hiệu tình yêu giữa 2 người, sẽ như bông hoa cúc ấy, là tình yêu âm dương cách biệt.
Cảnh thứ 2 là lúc 2 ng ôm nhau bên bờ biển, hát cho nhau nghe
Cảnh thứ 3 là lúc jong woo ngồi xe lăn chơi đuổi nhau với ji soo.
Xem phim đầu tiên tớ nghĩ anh này buồn cười, biết mình thế mà còn muốn cưới ji soo, ko sợ là gánh nặng cho cô ấy à. Có lẽ bởi jong woo ko bao h mất đi niềm tin vào cuộc sống, luôn hi vọng mình khỏi bệnh, tìm mọi cách để chữa đc bệnh nên dù bệnh tật nhưng anh ấy vẫn khao khát và chủ động yêu. Về sau khi biết mình ko thể cứu nổi nưã rồi thì mới cố rời xa ji soo thì ji soo lúc này ko thể xa anh đc nữa rồi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 18:57:18 | Xem tất
Thật sự thì khi xem MLBMS thấy ám ảnh về diễn xuất của KMM hơn, cũng có thể do cái hình thể của anh ấy mang lại nhiều cảm xúc nữa, sao mà có thể giỏi đến thế, hy sinh cho vai diễn của mình đến thế, quả thật thấy rất sợ với cái bộ khung xương của anh ấy, nghĩ lại còn rùng mình, da mặt thì sạm lại, nhăn nhúm.
Tình cảm ban đầu của nv do HJW thể hiện không hẵn là tình yêu, chỉ là chút gì đó thương cảm, đồng cảm, của những số phận vốn không may nương tựa chia sẻ nhau.
Nhưng rồi dần dần, chính sự thật lòng, ý chí mạnh mẽ và lạc quan của nv nam (k nhớ tên nv trong phim ) đã khiến tình cảm ấy phát triển thành tình yêu.
Thực sự mấy người trên đời có thể yêu được như cô ấy, dù biết cái kết của mối tình ấy không mấy sáng sủa nhưng vẫn chấp nhận yêu không toan tính, không nghĩ suy và hết lòng vì tình yêu ấy. Đón nhận mà không hề trốn chạy.
Mình thật sự rất thích bài hát cuối phim, cả giọng nam lẫn giọng nữ.
Những bộ phim kiểu này coi rất ám ảnh, cảm giác rất mệt mỏi nhưng thường lại để lại những ấn tượng sâu sắc cho mình hơn những bộ phim tình cảm hài, HE.
Ví như MIB vậy, mặc dù cái kết rất bi thảm, nhưng lại thấy vô cùng mãn nguyện bởi nó rất hợp lý, 1 chuyện tình khởi đầu vốn đã không có màu hồng, và kết thúc cũng là màu đỏ của máu, day dứt từ đầu đến cuối nhưng lại khiến ta không thể ngừng nghĩ về nó.
HJW diễn rất đạt những vai tình cảm day dứt và bế tắc, tạo cho người xem cảm nhận được sự ngột ngạt và bế tắc trong tình cảm nội tâm nhân vật.

cre: Dê cụ

Bình luận

Này, có ghi cre thì cũng ghi cho đàng hòang nhá. Gì mà dê cụ ở đây hử *lấy vỏ sầu riêng cho Sói già gian ác ngồi*  Đăng lúc 18-9-2011 03:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 18:58:26 | Xem tất
Reply 513# yongie

Nàng đúng là Miss-Can-Do mà, cái này cũng tìm đc, sung sướng quá.
Ta cũng chỉ cần năm ngoái thôi, năm nay ta ko quan tâm nhiều lắm.
Ta thích nhất màn ca nhạc của Park Jin Young, nghe phê thật. Chú ấy có tuổi rồi mà hát hò và vũ đạo vẫn đầy sức sống.

Bài báo về Taec đó đây
http://www.allkpop.com/2009/12/2 ... is_abs_to_ha_ji_won
http://kpoprants.wordpress.com/2 ... ou-ha-ji-won-noona/
Ta cứ thấy buồn cười cái đoạn "Special performance for only you", haha

Ta nghĩ HJW ko nên tham gia Strong Heart.
Bởi vì có mỗi lễ in vân tay, chú MC mới nói "Hae Sook, Hae Sook" theo giọng biến thiên mà ss đã cười ko còn đường quay lại nữa rồi
FO là còn làm nhiều việc, hoạt động chân tay, chứ SH là nói và kể chuyện liên tục.
Nếu mà đến SH, cái mật độ hài nó sẽ dày đặc thì sức đâu mà cười

Mà sao nàng bảo WGM thì never hả? Rất nên tham gia ấy chứ, tham gia với ai biết ko? Go Soo đó
Sao ko mong cho 2 anh chị cưới luôn trong show này, đôi này mà tham gia thì WGM bùng nổ lun ý.

Còn ta cũng như nàng, chẳng mong HB và HJW thành đôi đâu, mặc dù Tửng RI rất chemistry và yêu couple này. Nhưng đó là nhân vật trong phim vậy thì mình thấy hay, chứ tính cách ngoài đời của họ khác, lúc họ đứng cạnh nhau ở lễ trao giải, công nhận rất đẹp đôi, trang phục cũng hợp nhau, nhưng về cảm xúc thì ko hẳn. Dù HB và SHK đã tan hay còn thì ta cũng ko mong ss gặp điều tiếng và bị cho là kẻ thứ 3. Đến khi nào HB công khai nói HJW là hình mẫu lý tưởng như GS thì lúc đó hẵng bàn, hihi.

Ta cũng chán đoạn dịch Taec Yeon thành Tae Kyung, cái đoạn hay ho nhất lại dịch sai.
Ngoài GS tớ cũng chấm anh Kim Min Joon đóng Damo với ss. Trước đây tớ ko để ý anh này nhưng coi FO tập anh này tham gia thì hoàn toàn đổ gục.

Bộ ảnh nàng mới post đẹp lắm, style nào của HJW ta cũng thích. Ta định làm 1 bài 10 bộ trang phục đẹp kinh điển của HJW đây

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 18:59:03 | Xem tất
Reply 514# HTĐ

“My Love By My Side” còn có 1 cái tên nữa là “Closer To Heaven”, nhưng tớ thích tên đầu hơn. Và nó cũng là tên bài hát mà Jong Woo và Ji Soo hát khi ôm nhau ngoài biển, và ở cuối phim lúc dòng chữ credit bắt đầu chạy là ca khúc đó vang lên. Trong FO, lúc Hae Jin nói về các bộ phim của HJW thì cả gia đình cùng hát lại bài này. Bản gốc đây:

Cách đây ko lâu tớ có xem một bộ phim Mỹ rất cảm động, “Time Traveler’s Wife”, phim này về VN dịch là “Chồng ảo” mất hết cả hay. Chồng Ảo nghe châm biếm quá, nên dịch là “Vợ của người đi xuyên thời gian” thì hay hơn – vì cái tên đó là cả một sứ mệnh – ko phải ai cũng làm được vợ của người mắc bệnh đi xuyên thời gian. Ko biết Yongie và HTĐ đã xem phim này chưa. Tớ chưa xem Notebook nhưng xem xong phim này hoàn toàn thích Rachel McAdams. Nhớ mãi cảnh Claire mặc chiếc váy màu vàng chạy băng qua khu rừng đầy ánh nắng để đến nơi người chồng đã khuất đi xuyên thời gian đến hiện tại…Tớ cũng ko rõ Claire và Ji Soo, ai khổ hơn nhưng cả 2 đều là những người phụ nữ rất tuyệt vời…

Trong MLBMS tớ thích những cảnh sau, tạm thời là những cảnh tớ nhớ được ngay bây giờ...

1. Cảnh Jong Woo cầu hôn Ji Soo bằng 1 bông hoa cúc trắng như Yongie nói. Đúng là cảnh này dụng ý vô vàn. Cầu hôn bằng một bông hoa tang, người nhận bông hoa này chấp nhận một tình yêu có thể sẽ phải chia lìa bằng cái chết. Ji Soo nhận bông hoa này, có nghĩa là đã chấp nhận đến với Jong Woo và cả căn bệnh Lougherig của anh, chấp nhận gian khổ để chăm sóc …

Cảnh này tớ nhìn anh KMM mà muốn khóc, vì vừa thấy anh quá gầy yếu, vừa thương cho nhân vật Jong Woo. Người vừa mất mẹ, ngồi xe lăn cầm hộp tro cốt giữa trời tuyết, và cũng chẳng sống được bao lâu nữa.

2. Cảnh Jong Woo và Ji Soo ôm nhau hát trên biển như Yongie nói, đúng là cảnh kinh điển.

Thực sự phim này anh KMM diễn quá đỉnh. Chưa kể tới nỗ lực giảm cân kịch liệt của anh, những lần quay phim đã bị ngất 2 lần trong nhà tắm, vừa phải chịu mệt mỏi, vừa phải diễn xuất cho ra cảm xúc thực sự của nhân vật. Ko còn gì để nói về hai từ xứng đáng khi anh nhận ngôi ảnh đế RX.

Tớ rất ấn tượng những cảnh anh KMM diễn tả sự giằng xé khi căn bệnh ngày càng nặng lên và hành hạ anh đủ đường, cảnh con muỗi đậu dưới mắt mà ko thể nhấc cánh tay dậy đuổi đi, rồi những đoạn gần cuối khi Jong Woo cố tình đối xứ tệ bạc để Ji Soo rời xa anh cũng gây ám ảnh rất nhiều. Nói chung ko có đoạn nào mà anh ko diễn tốt, mặc dù tình hình sức khỏe nghiêm trọng như vậy.

Tất nhiên tớ thích HJW nên cũng có phần chú ý đặc biệt đến những cảnh ấn tượng của ss

-Cảnh Ji Soo đi vào khách sạn và nhờ 1 anh buộc tay chân lại để cảm nhận nỗi thống khổ của Jong Woo. Cô ấy nằm cựa quậy rồi bật khóc, sau đó chạy đến bệnh viện.
-Cảnh Ji Soo mặc chiếc váy màu xanh hát bài Forever của FINKL ở đoạn cuối
-Cảnh Ji Soo phẫn nộ tát Jong Woo và bỏ đi sau khi Ji Soo nói rằng cô đã có thai và Jong Woo bảo hãy bỏ đứa bé đi. Theo tớ đoạn này HJW diễn cực xuất thần, mà anh KMM diễn cũng tuyệt.
-Chắc còn nhiều cảnh nữa mà tớ ko nhớ ra, nói chung là cả hai người đóng tốt từ đầu chí cuối, nhưng có 1 cảnh đặc biệt tớ sẽ nhắc đến ở đây. Ấn tượng vô cùng.
Đó là cảnh lúc Ji Soo đẩy xe lăn đưa Jong Woo đi dạo rồi gặp Ga In, Ji Soo nói sẽ đi dạo và để Jong Woo ở lại nói chuyện với Ga In, nhưng Jong Woo nói vọng từ trong đầu rằng Ji Soo ko được đi vì khi ở một mình cô ấy sẽ khóc. Thực sự là như vậy, sau khi Ji Soo vừa quay đi cô ấy bắt đầu khóc. Cảnh này tớ đã khóc theo HJW.

Trong SG cũng có 1 cảnh mà Ra Im quay đi sau khi Joo Won đứng đợi 8 tiếng ngoài xe sau vụ mẹ Joo Won đến nhà nhục mạ Ra Im. Ra Im trước mặt Joo Won nói rất lạnh lùng và bình tĩnh nhưng khi vừa quay đi thì cô ấy khóc.

Có điều, cùng một cảnh nhưng Jong Woo biết Ji Soo sẽ khóc, nhưng Joo Won chỉ thấy tấm lưng của Ra Im cứ quay đi chứ ko biết cô đang vừa đi vừa khóc.
Đương nhiên tớ thích cảnh trong MLBMS hơn, vì rõ ràng cảm xúc chất chứa sâu sắc hơn. Đã movie lại ko phải movie thương mại mà là movie nghệ thuật thì ko thể ko sâu sắc.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:00:18 | Xem tất
Reply 518# mayer

bận từ sáng đến h mới vào reply nàng được đây ^^
Strong Heart thường diễn viên tham gia để PR cho phim. Mình nhớ hồi j anh Im Chang Jung với YaeJin cũng tham gia để PR cho phim bà bói mình nghĩ JiWon mà tham gia show này thì đến chuyện em Yoona vào đời bằng việc nướng trộm khoai lang để ăn nàng ý cũng sẽ cười ngặt nghẽo dù cả trường quay chả ai cười
còn WGM thì nàng chỉ đích danh anh Go Soo thế kia có chết hem, dời ơi ngta đã tránh ko mơ tưởng hão huyền

BinKyo là chuyện của ngta, chuyện nhà hàng xóm nhưng mình thấy có mấy bạn lậm phim quá hay sao mà đi đâu cũng BinWon là thật, dở hết sức. Mình đọc mấy com ý còn thấy ngại, cảm giác rất bực vì Won nhà mình chả làm j, nhưng mà nhỡ đâu đôi kia có làm sao thành ra lại bị nghĩ này nọ, quá tội. Từ trc đến h JiWon đóng phim với ai cũng chả scandal gì, đóng CF với anh Kwon đấy dù anh đã có vợ nhưng là tình anh em đồng nghiệp đàng hoàng ai nói j, mà anh Kwon thân với JiWon hơn Bin là cái chắc. Họ có chemistry là vì họ đóng giỏi, vai diễn của họ yêu nhau hay, ko hời hợt, chứ như cái hôm trao giải, nhìn mà xem đứng lên sân khấu 2 ng đứng cạnh nhau thấy có khô như ngói ko. Phim là phim đời là đời, thích thì lên TV mà tuyên bố, như ai kia kia kìa ))) đáng yêu quá càng ngắm càng yêu :X

Nàng cũng mê "Time traveller's wife" sao? Mình cũng vì mê em Rachel nên từ Notebook đến phim kia đều xem hết. Kiss scene em ý đóng xem cứ phải gọi là tan chảy trong phim tớ nhớ có 1 câu hay nhất, rằng ""Tại sao tình yêu lại mãnh liệt khi ta thiếu vắng nhau?". Tớ thấy Claire hạnh phúc hơn JiSoo, ít ra cô ấy có 1 đứa con gái, và vẫn có hi vọng gặp lại ng chồng của mình, dù ngày đó là khi nào thì ko thể biết.
Hôm qua vừa học bài vừa rep nên quên mất cảnh kinh điển Ji Soo nhảy bài 4ever love...cảnh ý đúng là ko có lời nào diễn tả được, thời gian như đang dừng lại

Mình chưa xem Mother. Phải nói năm ngoái mình xem khá là ít phim...năm ngoái mình tự nhiên bị ham mê Kpop h mình thấy Kpop nhạt quá rồi nên đã quay về đây.

P.S: Tukbokki thật là cay, vậy là bao h nàng đòi ăn Tuk tức là nàng đang stress
Mayer làm bài tổng kết đi, xong phím mình để mình vào tem

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách