Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chạch
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 7-9-2011 21:05:27 | Chỉ xem của tác giả
GIRARD Post on 21-2-2011

Minh không hiêu tai sao nguoi ta không goi My Love By My Side di du festival (nào cung duoc Cannes, Berlin, BAFTA o London, Toronto...) vi movie này co dê tài interesting, voi lai dx cua HJW và nhât là dx, hinh tuong cua KMM thi perfect. Trong khi do dê tài divorce cua CRCS (divorce kiêu o Hàn) thi rât borring, trong khi movie duoc giai Gâu Vàng cua Iran thi cung vê de tài divorce nhung hay hon nhiêu.

Theo experience cua minh vê nhung festivals internationals, nêu co thê làm thât hay movie Korea rôi goi di du thi, vi ngoai tru Oscar voi môt Jury nhât dinh và rât perfect; thi nhung festival khac Jury thuong duoc cu ra tu nhung DD và dv tên tuôi nhu nam nay o Cannes, president cua jury là Robert de Niro chu tri.
Trong cac festival này, minh dê y jury thuong châm 80% vê diên xuât và 20% vê ...politic, nhu movie Iran noi vê nguoi vo muôn roi khoi nuoc dê di ra nuoc ngoài hoc tâp, nguoi chông vi cha bi eihzemmer nên không di theo vi thê ho divorce.
Korea tuy là sport nhung lai noi vê 2 nuoc Triêu Tiên sat canh bên nhau dê thi dâu, theo kiêu hoà hop giua 2 nuoc, politic.....rât co kha nang (maybe) o festival. Dù sao minh vân hy vong môt ngày nào do HJW dên Cannes qua.!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 7-9-2011 21:06:17 | Chỉ xem của tác giả
xuantrinh216 Post on 21-2-2011

Reply 1753# GIRARD
Mình agree với bạn,có nhiều cái mình thật sự hok hiểu về chuẩn để film đc dự các giải quốc tế.
Riêng movie của ss,mình thấy MLBMS và Babo có nội dung đáng để đc đề cử với ý nghĩa nhân văn cao.
Còn diễn xuất thì khỏi bàn,xem film của ss nếu ai ko khóc thì mình nghĩ là người đó thật sự quá vô cảm.
Mà theo quan điểm của riêng mình,mình ko bao giờ xem các film mà tham gia Oscar hay Cannes đâu,hok biết do mình chưa đạt đc trình độ để hiểu hay sao ấy hoặc tại ko thuộc thể loại mình yêu thích,nhưng thấy nó rất trù tượng và sao sao ấy,xem xong nhiều khi ngớ người ko biết tại sao nó nhận được giải
Đối với mình đôi khi cái ngta gọi là nghệ thuật thì mình lại cho rằng đó chỉ là giải trí và ngược lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 7-9-2011 21:06:49 | Chỉ xem của tác giả
GIRARD Post on 21-2-2011
Reply 1754# xuantrinh216

Vi o festival nguoi ta không phai di coi film dê giai tri mà dê danh gia vê kha nang nghê thuât cua film do. Không phai làm nguoi ta khoc là hay( nhu ^da sô drama Hàn , khoc oi là khoc) nhung co môt sô film khi coi xong minh co cai gi do (?) thât là...emotion, trâm lang dê suy nghi.
Nhu film Black Swan minh vua coi xong, rât là nhuc dâu nhung interasting vi thê Nathalie Portman duoc giai Golden Globe và dê cu Oscar.

MLBMS không nhung HJW, KMM diên hay mà tât ca dv phu trong do cung làm minh cam dông : nhu cai ông co bà vo nam bât dông, hay bà già chuân bi trang diêm dê cho chông tinh dây ....tât ca dêu diên rât hay. Cung nhu SG, không phai chi minh HB & HJW mà tât ca nhung dv trong drama do dêu diên hay, ngay ca cô dong vai me Jo Won..
Noi chung movie di du festival muôn co "hy vong" duoc giai thi phai interesting, thriller cung duoc nhu movie A bittersweet Life cua LBH, The Housemaide..... nhung dung co borring. Co le dân Hàn, VN, TQ bân vê SG nên làm um sùm vu HB di du giai; trong khi do ho không noi gi toi nhung nguoi khac thi bây gio sau khi co kêt qua thi ho k noi gi toi HB, minh coi trên site Arirang thi cha noi gi ca. Bây gio thi ho lai hô hào cho 2 ông doat giai Gâu Vàng, Gâu Bac cho 2 the best short film "Broken Nght" và "Night Fishing" cua ông Park Chan-wook, quay bang I-Phone.
Theo y minh di, cu làm môt film hay voi môt it politic vào là co hy vong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 7-9-2011 21:07:21 | Chỉ xem của tác giả
mayer Post on 21-2-2011
Reply 1754# xuantrinh216
Reply 1755# GIRARD

Nhận xét khách quan nhé.
Mình thích cả My Love By My Side và BABO.
Trong tất cả các movie của HJW (phim nghệ thuật, ko phải phim thương mại), mình đánh giá cao nhất diễn xuất của HJW trong MLBMS, còn BABO thì anh Cha Tae Hyun diễn trội hơn.
(Tuy nhiên HJW trong BABO tạo hình cực kì xinh, thời còn để tóc dài đó, đóng vai nghệ sĩ piano )
Cũng như Miracle on 1st Street cũng là 1 phim cảm động như BABO, HJW rất hết mình với các cảnh quay boxing nhưng phim này anh Im Chang Jung diễn nổi bật hơn.
(Cha Tae Hyun và Im Chang Jung, 2 nam DV đóng phim hài duyên và giỏi nhất HQ )

Về Cannes, Oscar hay các LHP phim quốc tế, mình nghĩ MLBMS hoặc BABO vẫn còn thiếu cái gì đó.
Nếu ở Hàn thì như MLBMS có thể rate excellent, BABO rate gần good, nhưng để đến Cannes thì nó chưa tới.
Một số phim điện ảnh của Hàn mình đã được xem như Old Boy, Thirst, Mother, Secret Sunshine,...đều là những phim có mùi vị mà Cannes ưa thích.
Nhưng MLBMS thì nó ko có mùi vị này. Nó hay nhưng chưa phải độc đáo, mà Cannes thì thường thích cái gì interesting như Girard nói, những gì độc đáo, thậm chí là gây sốc nữa. Điển hình là phim của Park Chan Wook, phim nào cũng sốc.

Các phim ở trên đều là của những đạo diễn HQ nổi tiếng đối với phương Tây như Park Chan Wook, Lee Chang Dong, Bong Joon Ho,...Phong cách làm phim của họ đều được Cannes ưa chuộng, nhất là Park Chan Wook, ông này được ngồi vào ghế giám khảo của Cannes rồi đấy.

Đạo diễn Park Jin Pyo của MLBMS cũng rất giỏi và tạo ra những bộ phim có tiếng vang như MLBMS, You Are My Sunshine, Voice of Murderer,... nhưng phong cách của đạo diễn Park chưa đến được Cannes đâu.

Nói thì vậy nhưng mình thực sự ko quá xem trọng việc có đến được Cannes hay Venice gì đó hay ko, và những cái đó cũng ko phải là tất cả.
Rất tâm đắc quan điểm này của Trương Nghệ Mưu http://vnexpress.net/gl/van-hoa/ ... h/2010/09/3ba2074e/
Và phong cách diễn xuất của HJW chưa thực sự hợp với các phim đi Cannes. Để đạt được như Jeon Do Yeon thì cần cả cái duyên và còn phải đi một chặng đường dài nữa.
Thật ra đợt HJW sang TQ dự fashion show của Prada, mình hơi hơi sợ chị ấy sẽ nhận lời đóng phim ở TQ vì mình ko hi vọng điều này lắm.
Chỉ cần HJW làm tốt ở HQ và mình hoàn toàn hài lòng với điều đó. Ko hiểu sao cứ muốn thế chứ ko phải hãm tài gì đâu nhé.
Và cũng chỉ thích HJW đóng movie thôi, có tuổi rồi đóng drama (theo kiểu cuốn chiếu) vất vả quá trong khi chưa có mảnh tình vắt vai nào.

@GIRARD: Đồng ý với bạn, mình rất thích tuyến diễn viên phụ của MLBMS, ko chỉ cặp nhân vật chính của Kim Myung Min & Ha Ji Won mà mỗi diễn viên phụ cũng có câu chuyện cảm động riêng của họ. Họ đủ đất diễn để tạo ra câu chuyện ấn tượng của chính mình và ko lấn át câu chuyện của 2 nhân vật chính. Sự sắp đặt khéo léo này một phần là nhờ hoàn cảnh trong phim đa số xảy ra trong một phòng bệnh trong bệnh viện, các nhân vật phụ đều là người bệnh và người thân đi cùng để chăm sóc như Ji Soo chăm sóc Jong Woo, dễ dàng chuyển và đan xen cảnh quay, ko làm phim mất đi sự rời rạc.
Tuy nhiên mình có hơi chút khó chịu với cái ending hơi hướng bi kịch như trong drama bi thương của Hàn, làm cả bộ phim mất đi cảm xúc rất đẹp đẽ đã đọng lại từ trước.
Mình ko quá phản đối việc để cho Jong Woo ra đi (vì thực sự bệnh Lou Gerig là vô phương cứu chữa), nhưng ko thích đoạn Jong Woo đã tắt thở và Ji Soo vừa gào khóc vừa cầm ngón tay đóng dấu vào tờ đăng kí kết hôn. Cảnh này khiên cưỡng quá.
Tuy nhiên cảnh cuối cùng Ji Soo dùng bàn tay xinh đẹp của mình để khâm liệm cho Jong Woo như ước nguyện của anh khiến mình khá hài lòng về cả không khí, màu sắc và góc quay, bi nhưng ko lụy như cảnh ở trên nên ko phàn nàn gì nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 7-9-2011 21:08:10 | Chỉ xem của tác giả
GIRARD Post on 21-2-2011

Reply 1756# mayer
Hi mayer,
Minh dông y voi ban, o Cannes không dê gi di du duod dâu, minh chi hy vong thôi dê duoc gap cô ây ( vi minh co gia dinh o Nice). Dung nhu loi ban noi, toi gio phut này chi co Jeon Do Yeon là dv Hàn co kha nang di tranh giai o Cannes, và cô ây khi dong movie thi cung voi y dinh do. Minh rât phuc gia dinh chông cua cô này nghen, dê cho cô ây dong hêt minh voi nghê thuât, mà da sô bên Hàn nu dv co chông xong là muôn vê "huu tri" luôn, voi lai con dong 100% sex.
Minh cung dông y luôn voi ban là cung thich HJW dong movie o Hàn và là nhung movie perfect, dung dem chuông di danh bên xu nguoi khi chua co kha nang, vi nêu danh "không kêu" thi oai lam.

Noi chung minh cung không thich coi drama (mây hôm nay cô gang lam mà vân chua co can dam upload Hwang Jin YI) vi thê minh cung nhu ban không thich lam vê viêv HJW dong drama. Và cung nhu ban dung qua TQ dong film, con muôn dong thi phai voi Wang Ka Wai hay Zang Zhi Mou, mà phai là vai chanh co, dong vai phu thi ...sorry NO.
Ban coi anh Im Chang Jung trong movie moi chua " Romantic Debtors", bao dam cuoi dau bung luôn, minh rât thich anh này.
Minh không noi goi MLBMS toi Cannes mà Berlinade hay Toronto, Hawai.....cung duoc hon là Come Rain Come Shine.
Cung OK voi ban luôn canh cuôi cua MLBMS luc cô ây cat mong tay cho Jong Woo : big emotion !!!
Không cân di dên dâu ca, cu môi movie cô ây dong duoc khoang 5,6 triêu nguoi coi hay lot vào thêm 1 film nua trong Top list hon 10 triêu thi ......It's all right !

Ah, quên nua, minh coi bên news noi Jeon Do Yeon muôn quay lai dong drama à ????!!!
Oh NO, phai suy nghi cho ky càng nghen, dung nhu Jung Woo Sung sau 14 nam dong nham Athena.....???!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 7-9-2011 21:12:52 | Chỉ xem của tác giả
GIRARD Post on 3-3-2011

Tôi hôm qua di coi voi mây nguoi ban "Sanctum", movie cua James Cameron, dao diên cua Titanic và Avatar. Phim noi vê nhung nguoi lan o duoi biên, 3D, impressonnant ! Luc coi toi doan mây nguoi do lan voi binh oxygen lai nho dên Sector 7 và HJW; vua nho vua phuc cô ây. Minh tu lâu rât thich coi nhung document vê biên : nhu theo doi cach sinh hoat cua ca mâp, hay vê san hô.... coi phim 3D tuong nhu minh cung dang o duoi biên voi ho.

Minh rât vui khi Tf1 cua Phap da mua ban quyên Sector 7, vi nhu thê minh duoc coi o rap 3D, interesting hon coi o PC. Minh thây hinh nhu gioi diên anh Phap cung chu y toi HJW, vi lân truoc nhu minh noi Duelist da duoc chiêu o rap, và hôm bua co MV cua dài Alliance Phap phong vân 2 nguoi khi qua do quang cao phim. Vi o dây ho cung it chiêu o rap phim Châu A lam, ngay ca phim cua Jeon do Yeon cung qua dê du festival Cannes thôi chu không chiêu o rap.
Hôm bua Mayer noi HJW thiêu 1 chut gi do dê dên Cannes, nêu noi là "sôc" tuc là "sex" thi cô ây không dam rôi (diên hinh trong "sex is zero" cô ây xin DD dôi sex scene =kiss scene do sao).

Nhung theo minh nghi không phai co sex là duoc giai : bang chung là "The Housemaid" rât sôc nhung không co giai. Cung nhu khi DD Ang-Lee nhân giai Su Tu Vàng o La Mostra de Venice cho "Lust&Caution" thi bi dân chung o Festival phan dôi qua chung, ho noi ông Truong Nghê Muu (president jury) chiêu cô cho ban dông huong. Không phai vi ho là Châu A dâu, vi nam 2005, Ang-Lee cung duoc giai Su Tu Vàng o Venice cho "Secret of Brookback mountain" thi dân chung tan thuong nông nhiêt.
Vi thê không phai sôc "sex" là co giai, vi Tony Leung và Tang Wei không co gi ca. Minh thây chu dê cua movie "Korea" co ve duoc do, vi luc này giua 2 nuoc Bac & Nam Hàn tinh hinh cang thang, thê gioi cung chu y dên, nêu làm phim vê 2 nuoc hoa hop thi dâu chung thi ......co y nghia, co hy vong.

Minh thi dê y du lam vê Diên Anh nên co kinh nghiêm ^, cu cho môt chut politic vào là co hy vong.
Noi chung minh cung thich trong ban "so yêu ly lich" vê nghê thuât cua cô ây co 1 award o nuoc ngoài, thê là tron ven rôi nghi dong phim dê ........lây chông !!!!!
Rât ngong Secotr 7, coi xong kiêm dia blue-ray mua dê dành.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 7-9-2011 21:18:02 | Chỉ xem của tác giả
mayer Post on 11-3-2011 11:35:50 |View mayer's posts
Reply 1934# rosebiwon109

Mình nghĩ trong số các bạn diễn nam từng hợp tác, Jo In Sung và Kang Dong Won là hai người mà HJW có mối quan hệ tốt và thân nhất. Chính HJW cũng từng chủ động nhắc đến JIS và nói 2 người duy trì tình bạn rất tốt đẹp, KDW tổ chức fanmeeting thì HJW còn đến dự và tặng 1 cây súng nước.
Nhưng họ chỉ là bạn bè hoặc xa hơn là tri kỉ thôi, chứ yêu thì ko phải đâu
Hơn nữa mình thì mình thích hơn tuổi cơ, như anh rể hụt kia cũng sinh sau chị mình mấy tháng dù cùng năm 78 đó
Mà thôi từ nay mình chẳng để tâm mấy chuyện tình củm của HJW nữa đâu, chị ý thích đóng phim đến già cũng đc, muốn solo tiếp thì mình ủng hộ luôn.
Fans cứ nóng ruột này nọ rồi ngắm anh này anh kia, đến khi người ta có tình iu khác rồi lại hẫng tập thể lần nữa
Bố mẹ chị mà chưa giục thì bọn mình cũng đừng lo, haha.
Anh Kwon Sang Woo mà chưa có vợ thì mình cũng thích 2 anh chị đó, xem Love So Divine mà ko chết đôi này mới lạ, vừa hâm vừa hài vừa sweet
Còn anh Bae thần bí quá, mình ko ship được đâu

Tin này vào tháng 4 năm ngoái, mới nói chưa lâu

Ha Ji Won "Kết hôn là chuyện xa vời"

Ngày 16.4, nữ diễn viên Ha Ji Won có cuộc trò chuyện với phóng viên IS Plus tại một quán mỳ Ý ở Nonhyundong.

Khi được hỏi về vấn đề kết hôn, Ha Ji Won thẳng thắn cho biết "Tôi vẫn chưa hề nghĩ đến chuyện đó. Đối với tôi, kết hôn rất xa vời. Hiện tại, tôi còn muốn làm nhiều việc".

Năm nay ngoài 30 tuổi, liệu cha mẹ Ha Ji Won không lo lắng cho con gái mình hay sao? Cô cho biết "Không đâu. Cha mẹ rất ủng hộ tôi. Họ nói "con làm hết việc mình muốn rồi lấy chồng sau cũng chưa muộn".

Ha Ji Won tiết lộ về hình mẫu lý tưởng của mình "Không có gì đặc biệt, người tốt là được. Tôi thích người đàn ông nhiệt tình, không nói dối".

Nguồn IS Plus
    http://kst.vn [email protected] - KST Community
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 7-9-2011 21:18:58 | Chỉ xem của tác giả
vanthuy214 Post on 11-3-2011

zời đất ơi, bao giờ kst mới hoạt động lại bình thường để mình đổi avar đây
Nhìn mấy cái ảnh của ss đẹp quá đi mất
Xem Secret Garden xong yêu Gil Ra Im
Xem Family Outing thì chết gục trước Ha Ji Won
Bản thân cảm nhận hiếm có nghệ sĩ nào chân thành và tốt bụng như ss
Unnie với mình là hiện thân của một nghệ sĩ đích thực, không cần scadanl để nổi tiếng
Một con người hết lòng hi sinh vì nghệ thuật
Đôi lúc mong ước được như ss, có được một niềm đam mê thực sự để theo đuổi
(oài, dạo này mình bảo phải sống tốt đời đẹp đạo lên mà cứ trôi nổi như phù du thế này ư? Em khóa luận còn đang nằm ngoi ngóp, thoi thóp đợi mình,huhu)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 7-9-2011 21:24:49 | Chỉ xem của tác giả
mayer Post on 14-3-2011 13:07:00 |View mayer's posts
Reply 1994# deletelove

Một trong những lí do khiến mình trở thành fan HJW là từ cái show ấy đấy, choáng váng chưa bao giờ thấy người nào trên 30 tuổi mà hâm như vậy.
Cái đoạn rửa cá mà ko biết phải rửa cả bên trong thì anh Chun Lọ Lem rửa củ cải bằng xà phòng cũng thua xa.
Đợt đó nếu Chun Lọ Lem chưa rời khỏi FO thì cho 2 người này tự nấu ăn chắc cả nhà phải đi gọi đồ ăn Trung Quốc như tập Dara với UEE

"Em ko tin mình là người nấu ra cái này", "Em có khả năng nêm gia vị bằng cảm giác bẩm sinh", về nhà xem lại thấy bị Châu Chấu với Kook qua mặt ko biết có gọi điện "hỏi thăm" 2 anh ko
Lúc đi ra biển thì kêu em vui lắm, thích lắm, về đến nhà đứng trước con cá ko làm đc thì bảo "ra biển làm gì cơ chứ" =))

Ai đang ngủ đây?

Bình luận

em với chạch cũng ngồi cười no khi xem cái này há há chị già ko biết nấu ăn là cái gi =))  Đăng lúc 7-9-2011 09:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 7-9-2011 21:26:36 | Chỉ xem của tác giả
mayer Post on 16-3-2011

@mylove28: cảm nghì gì nàng? Mình thấy đẹp, vẫn hài lòng như mọi khi
Đi xem VIP movie "My Black Mini Dress" và mặc "black mini dress" luôn còn gì
Váy đen và bông hoa cài rất nữ tính, còn áo khoác, giày và nhẫn thì xì tai. Mình thích
Đúng là mặt gầy đi nên gò má nhô cao kìa.
Cơ mà đợt này vận động nhiều quá nên chân tay càng lúc càng cơ bắp, ko biết như vậy là đẹp lên hay xấu đi nhỉ
Ko biết Won nhà mình đã đánh bóng bàn thành thạo chưa, bạn diễn còn lại chưa xuất hiện thì bao h mới quay đc đây. Xuất hiện rồi cũng phải tập bóng bàn luôn mới quay đc chứ, nan giải

Trong lúc cổ vũ Won nhà mình với movie thể thao mới "Korea", mình giới thiệu với cả nhà 2 movie thể thao rất thành công và ăn khách của Hàn Quốc đã được KST làm Vietsub. Nói chung phim thể thao thì đa số đều rất ăn khách và cũng rất cảm động. Tuy nhiên ko giống như môn bóng bàn rất quen thuộc, 2 movie này nói về 2 môn thể thao chắc hẳn rất ít người từng nghe đến. Mình trước khi xem 2 phim này cũng chưa bao giờ nghe đến. Các DV trong phim đều diễn xuất rất tốt, tất cả đều là DV thực lực như Ha Jung Woo, Uhm Tae Woong, Moon So Ri, Kim Jung Eun...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách