Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chạch
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 7-9-2011 18:26:56 | Chỉ xem của tác giả
Reply 398# mayer

nói thật với Mayer là tớ cũng chưa xem Haeundae đâu mặc dù hồi ý đã thích JiWon sẵn rồi nhưng tại căn bản tớ ko thích xem phim đề tài thảm họa lắm. Với cả phim nhiều tuyến nhân vật, tớ thích phim nào focus vào 2 nhân vật chính thôi hôm qua đi xem lại các ảnh về Haeundae nên post vào đây, nhìn ảnh chẳng hiểu sao lại hiếu kì muốn xem cho biết
còn DongDong thì mới thích từ năm ngoái, lúc xem Jeon Woo Chi, thật sự thích là từ lúc ấy. Còn trc đây khi xem "Too beautiful to lie" với "1% of anything" thì cũng thấy bình thường. Chắc tại trong Jeon Woo Chi đáng yêu quá ko cưỡng lại được ^^

Mayer xem F.O của JiWon rồi đúng ko, cũng đáng yêu dễ thương, hay cười
mình cảm giác JiWon vì dễ xúc động với mọi thứ như thế nên mới có thể nắm bắt được nhiều dạng nhân vật đấy.  Dù là việc nhỏ nhặt nhất cũng có thể phản ứng lại haha\

cre: Yongie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 7-9-2011 18:27:30 | Chỉ xem của tác giả
Reply 400# yongie

Tớ là người rất có hứng thú với những sự mâu thuẫn đặc biệt, đó cũng có thể là lý do khiến tớ thích HJW và KDW nhiều đến vậy
Với KDW, chỉ riêng ngoại hình đã có sức hút đặc biệt rồi. Gần đây tớ cũng khá thích Won Bin, nhưng với tớ Won Bin chỉ là rất đẹp trai, ko có sức hút mạnh mẽ bằng KDW. (cũng thích Won Bin từ Cờ bay phấp phới chứ ko phải Trái tim mùa thu - tớ ko thích WB trong TTMT, haha)
Tớ thích KDW ngay từ khi nhìn thấy lần đầu, mặc dù đã xem phim M rồi nhưng phim đó KDW đóng vai nhà văn, toàn đeo kính nên tớ ko thấy được đôi mắt, mà đây lại chính là điểm thu hút tớ
Một nam DV có gương mặt vô cùng góc cạnh và nam tính (chụp nghiêng cái là biết mũi đẹp cỡ nào), nhưng lại có đôi mắt trẻ thơ, người ta gọi là mắt baby đó, nên nhìn KDW 1 lần là muốn nhìn mãi.
Sau đó càng tìm hiểu về con người của KDW càng bị thu hút, người càng sống kín đáo và hướng nội càng khiến mình muốn khám phá

Với HJW, tớ thích cả gương mặt, ngoại hình lẫn tính cách. Nhưng tính cách lại thu hút nhiều hơn.
Về ngoại hình, đúng như một bạn nào bên Vườn Bí nói, HJW ko có vẻ đẹp mà vừa nhìn đã thấy thu hút, mà là càng nhìn mới càng thấy nàng xinh, thanh thoát nhất là ở đôi môi.
Ở đây tớ xin được dùng duy nhất một từ "thanh thoát" khi nói về vẻ đẹp của HJW, theo tớ trong các phim đã đóng thì vẻ đẹp của HJW xứng đáng với tạo hình của Hwang Jin Yi nhất
Cách tớ thích HJW về mặt tính cách, cũng giống như KDW về vẻ ngoài, là ý tớ đã nói, một nữ DV có tính cách ngoài đời trẻ trung và thậm chí là hâm hâm một cách đáng yêu như vậy , lại có thể đóng được nhiều dạng vai đến thế, thể loại gì cũng có.

Thực lòng mà nói, vì tớ thích KDW và HJW từ movie mà ra, nên cho dù họ ko đóng drama cũng ko sao.
Vì diễn xuất nó thể hiện bên movie nhiều hơn nên tớ hay tìm được DV mình yêu thích bên movie.
HJW thì vẫn duy trì đóng drama cách vài năm 1 phim, nhưng KDW thì tớ chắc chắn sẽ ko bao giờ đóng drama nữa, khả năng là rất thấp.
Vì tớ thấy KDW ko hề mặn mà với drama, ngay cả khi trả lời PV cũng vậy, gần như chẳng bao giờ nhắc đến drama, chỉ nói về những vai diễn bên movie thôi
Mà căn bản như chính KDW nói, KDW ko thích cách sản xuất phim truyền hình. Tớ đoán ngay khi đóng xong drama "Magic" (2004) là KDW đã nhận ra điều này rồi, và lúc đó đã bắt đầu thành công bên điện ảnh, nên gần như đã chọn hướng đi cho mình ngay từ lúc đó. Và tuyệt nhiên từ "Magic" cho đến giờ KDW ko tham gia drama nào.
Đương nhiên là DV tớ thích, họ đóng phim gì tớ cũng ủng hộ, kể cả phim tài liệu, nhưng với KDW tớ ko bao h đặt hi vọng KDW đóng drama, vì hi vọng KDW đóng drama trong khi KDW ko mặn mà với drama thì tớ cũng ko thấy hi vọng này là ổn. Vì người là fan như tớ chỉ thấy vui và đón nhận nhiệt tình được khi chính họ thoải mái với lựa chọn của mình.
Với Ha Ji Won, vì chị ấy chọn được tác phẩm drama mà chị ấy đã cân nhắc kĩ và diễn xuất hết mình như SG nên tớ cũng đón nhận nhiệt liệt.

Ở Hàn có những DV chỉ đóng drama, ko bao h hoặc ít khi đóng movie
Cũng có những DV đóng và thành công ở cả 2 như HJW
Nhưng có những DV tuyệt nhiên chỉ đóng movie mà thôi, chưa bao giờ thấy wiki nhắc đến drama, như bác Song Kang Ho và Seol Kyung Gu (chồng Song Yoon Ah)

Tớ vẫn thích xem movie hơn drama vì trong movie cảm xúc nó sâu lắng hơn, drama có những phim cũng khiến tớ rung cảm mạnh mẽ như SG, nhưng đa phần là nhạt hoặc xem cũng hay, cũng lôi cuốn, nhưng dư vị để lại nó ko thấm. Movie thì dù phim dở và ko ăn khách thì cũng có cái gì đó ko thể nhạt.

Movie của KDW ngoài Sự cám dỗ của bầy sói, tớ cực thích M, nhiều người bảo phim này khó hiểu nhưng tớ lại bị cuốn vào từ đầu đến cuối, xem lần đầu và thắc mắc đủ thứ, nhưng xem lần 2 là có hết tất cả các câu trả lời. Phim này KDW đóng quá đỉnh, và Lee Yeon Hee cũng đóng rất duyên chứ ko hề lép vế, tớ cũng thích chị Gong Hyo Jin nhưng phim này vai mờ nhạt. Đạo diễn phim này cũng là đạo diễn Duelist, phim M là lần thứ 2 hợp tác với KDW, tớ thích cách làm phim bác này, nên cũng muốn lùng Duelist sub xịn để xem ^^

Chính vì KDW có rất ít cảnh kiss scene nên tớ cực kì hâm mộ nữ DV nào có kiss scene với KDW. Trong các movie của KDW tớ chưa kiếm ra kiss scene nào, nhưng drama thì có Magic, KDW kiss 3 người, Uhm Ji Won, Kim Hyo Jin và 1 chị nữa vai phụ. Mà chị vai phụ này lại đc kiss mạnh nhất, vì lúc đó KDW cố tình kiss chị này để cho Kim Hyo Jin thấy

cre: mayer
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 7-9-2011 18:28:46 | Chỉ xem của tác giả
Reply 401# mayer

mải xem Golden Fishery của JiWon h mới vào. Hôm nay lang thang thế nào lại tìm được cái này, mình cất công tìm từ năm ngoái, nhờ vào utube mà tìm ra. Bạn nào chưa xem thì xem nhé, 3 phần, xem đoạn đầu buồn cười về "1 ngày của JiWon", thật giản dị, đoạn cuối xúc động vì JiWon đã cảm thấy thế nào là cô đơn, muốn sống cuộc đời của Ha Ji Won chứ ko phải 1 nữ dv nữa rồi.
http://www.dailymotion.com/yonniesubs

@Mayer: công nhận Mayer xem phim của DongDong nhiều thật đấy ai vào đây lại tưởng thread của DongDong
khoản nói về DongDong thì tớ ko có tự tin lắm, vì mới chỉ xem 3 phim, trong đó có 2 movie Too beautiful to lie với Jeon Woo Chi thôi, Secret Reunion đã down về chắc cũng được 2 tuần rồi mà ko có thời gian xem, tại đang thi. Xem phim là phải thư thái ko vướng bận chuyện j thì mới cảm nhận được. WonBin với tớ thì cũng bình thường :"> có khi nào down Ajusshi về sẽ khác không? Thấy các bạn xem ai cũng khen, mình thì mù tịt

Vẻ đẹp của JW thì đúng là không phải nhìn 1 lần là đã thấy hết được. Mình thích những người như vậy, tựa như là hôm nay thấy cô ấy đẹp 1 kiểu, ngày mai lại đẹp 1 kiểu khác, nhưng mỗi ngày mỗi tháng, cô ấy đều dần hoàn thiện lên trong mắt mình, ko hề nhàm chán. Mình thích JW như đã từng nói với Mayer đấy, là phim "100 ngày nô lệ". Trong phim ý thì cũng đâu phải là xinh, nhìn nghịch chết được, nhưng rất có duyên, rất hút. Mình nhớ hồi xem phim ý là mình học lớp 9, cuối cấp rồi nên học bài xong phải xem trộm, thế mà trong 1 đêm mình xem đi xem lại phim đến 3 lần, cảm giác lúc đó là thích, rất thích.
Đến Hwang JiNi thì phải nói là đỉnh điểm ^^ dán mắt vào mà xem, buổi tối xuống phòng bố mẹ xem đến 11h hơn mới lên giường đi ngủ. Ko ai xứng đáng là HJN hơn JW, chính xác là như thế. Cái bóng HJW quá lớn nên chắc cuộc đời của HJN về sau ai muốn làm lại cũng phải khó khăn suy tính lắm.

Với mình thì drama hay movie thì cũng có cái hay, drama giúp dv lại gần khán giả hơn là movie, đặc biệt là khán giả nc ngoài, phải công nhận là thế. Nhưng phải công nhận thêm 1 điều nữa là có rất nhiều bộ drama Hàn tớ đã down nhưng rồi lại delete hoặc ko bao h xem hết vì ko còn hứng thú. nhưng movie thì chưa 1 bộ nào.

cre: yongie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 7-9-2011 18:30:17 | Chỉ xem của tác giả
Reply 402# yongie

Nhìn thấy link Golden Fishery của Yongie mà tớ ko tin vào mắt mình, lại còn có Eng subs.
Vì tớ biết chị HJW tham gia show này từ năm ngoái rồi mà lùng mãi ko ra.
Hôm trước tớ kiếm được 1 bản raw định down về dịch mà torrent ko có mấy người seed nên đã bỏ cuộc
Yongie kiếm tài quá, tớ cũng lung YT mà ko có, hình như mới up cách đây 1 tuần.
Nếu Yongie mò được bản raw thì share tớ với nhé, cái link Yongie vừa gửi coi như có sub luôn rồi.
Tớ định âm mưu làm sub cái này để dành coi. Vì HJW ko tham gia nhiều show nói chuyện như này.

Tớ cũng thích xem show này lắm và iu bác Kang Ho Dong vô cùng
Tớ có xem show GF đầy đủ của Rain và rất thích cách dẫn dắt của show này, 1 mình 1 show nói thoải mái từ đầu chí cuối .
Bên cạnh bác Kang có 1 chú Yoo Se Yoon hay gây cười nữa, 1 chú Oben ôm đàn bao giờ cũng im lặng nghe, thỉnh thoảng nói mấy câu chít cười lun

Đùa chứ lần đó nghe Rain kể chuyện về cuộc đời mình mà tớ cảm động muốn khóc...Từ sau đó tớ bắt đầu ngưỡng mộ Rain yongie ạ, và kì lạ là tớ ko quá hâm mộ Kpop nhưng đặc biệt thích nhạc của Rain, thích cả nhạc lẫn vũ đạo. Bài của Rain tớ thích nhất là "Love Story", lại là do Ha Ji Won của tớ đóng MV này, có kiss scene đẹp lắm ^^ Lúc đó ss Won còn để tóc dài.

Tớ cũng có xem 1 đoạn GF của HJW trên DC, toàn cười là cười.
Bác Kang Ho Dong nói câu nào là chị Won ôm mặt cười như FO ấy, rồi anh bên cạnh bồi thêm mấy câu nữa lại cười tiếp
Mà chị Won có điệu cười hay lắm, tớ bị yêu cái điệu cười này mất rồi
Lần trc xem 1 clip HJW cách đây 10 năm, trẻ hơn bây giờ nhưng vẫn đáng yêu như vậy, và điệu cười cũng y chang ^^
http://v.youku.com/v_show/id_XMjIxNzc2MTI4.html

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-9-2011 18:30:48 | Chỉ xem của tác giả
Reply 405# mayer

cả nhạc lẫn phim Hàn mình đều thích hihi
nhưng mà anh Rain được gọi là "Huyền thoại" rồi, giờ các bạn trẻ idol vừa hát vừa nhảy nhiều nhưng toàn là band và group, tính về mặt solo thì h chưa có ai như anh ý được
nói về nhạc Hàn phải nói đến OST, bài nào cũng thấy hay
mà chứ JW cái bài trong My love by my side hát cùng chú KMM, lên mạng tìm chả thấy bản full mình bị ấn tượng cái đoạn 2 ng ôm nhau hát bên bờ biển
xem đoạn ý khóc, xúc động kinh khủng

cái với Kwon Sang Woo kia, đoạn bên dưới có sub nên đọc hiểu, buồn cười thế
hồi xưa thích anh Kwon với Sky, đẹp đôi, ko hiểu sao từ sau khi anh lấy vợ là ko thích anh ý nữa chừa lại mỗi Sky thoai
JW với anh ý chính ra hợp tác với nhau nhiều, đóng cả CF nữa mà
xem mấy cái CF thấy thật là đẹp, hợp tác với Jo Sung Mo thấy ko đẹp bằng với anh Kwon
ko hiểu sao mình thấy JW đi với ai cũng đẹp là nào nhỉ chết thật

còn cái raw thì đễ mai xin thử.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 7-9-2011 18:34:49 | Chỉ xem của tác giả
Reply 432# yongie

Ta cũng bị thích mái tóc ngắn của HJW nàng ạ, cắt tóc đúng là sáng suốt.
Hồi đóng Hải Vân Đài vẫn để tóc dài nhưng sau đó đóng My Love By My Side là cắt tóc ngắn luôn.
Mới nhìn đã thích rồi. Vẫn có nhiều người thích và tiếc tóc dài, nhưng ta ủng hộ ss cắt tóc ngắn, để thêm vài năm nữa cũng được.
Người yêu cũ anh quản lý mà biết ngôi sao nổi tiếng Ha Ji Won dùng tên của mình thì sao nhỉ ^^

Clip chương trình Star Date phỏng vấn HJW - có nhắc đến đoạn hãi môn đấm bốc đây nàng. Đoạn này chắc đang chụp cho thời trang Compagna nên mới đội tóc giả. Nàng chú ý điệu cười nhé, đặc trưng luôn đó. Nói thật nhìn ss đẹp thanh thoát vậy nhưng khi cười thì quá hay luôn, rất là hay

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 7-9-2011 18:35:29 | Chỉ xem của tác giả
dạo này chính thức bị cuồng ss Ha
đến mức phải gỡ cái áo tình yêu Lee Min Ho xuống để treo ảnh yêu yêu của ss lên
sao mà mọi ng cứ soi cái mũi của ss thế nhỉ
qua đây xem ảnh hồi nhỏ các bạn post mới thấy cái mũi ấy cao và thảng tắp từ trước đến giờ iz
vả lại đúng như Mayer nói, ss có điệu cười rất đặc trưng, khi cười quên cả vẻ dịu dàng vốn có
cho mấy đứa bạn xem ảnh ss cười chắc tụi nó k còn phê phán điệu cười tít mắt của mình nữa quá

cre: gajuho
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 7-9-2011 18:36:05 | Chỉ xem của tác giả
Reply 433# mayer

ôi dồi cái điệu cười lúc "hà hà" lúc "hề hề"
hôm kia xem SBS drama awards đấy, đoạn cuối lên trao giải, chả hiểu bác già kia nói j mà cũng cười "hề hề" ra như thế, mình xem đang lúc ko khí lắng đọng tự dưng nghe điệu cười quen thuộc thấy yêu quá chừng, nghĩ bụng "lại bị bại lộ bản chất rồi" Mà cũng lâu rồi ko được nghe giọng ngọt như mía của JW, đến hôm kia mới được nghe lại, giọng RaIm trầm hơn giọng thật nhiều, nghe giọng thật mà cứ êm như nhung haha
nàng ý nên để luôn tóc ngắn ý chứ, như ss Kim Hye Soo là để luôn tóc ngắn rồi tóc dài bao giờ thích thì đội tóc giả hihi mỗi tội để tóc ngắn nó hạn chế kiểu đầu thoai, cơ mà với JiWon càng đơn giản thì càng xinh, như này chả xinh à

kiểu tóc ngắn kia xem ảnh chắc nhiều bạn ko thích, nhưng mà xem phim rồi thấy thật là hợp. Trong MLBMS có đoạn 2 người chạy đuổi nhau ở hành lang, lúc ý JW mặc cái váy len, thêm mái tóc ngắn nữa nhìn yêu khôn tả

Mà JW với em trai có đôi mắt giống nhau thật, nhiều lúc nhìn lại cứ nghĩ là đang nhìn người kia hihi.

Nhìn cái clip của Sky kia đã thấy nàng xinh, bên ngoài còn xinh hơn nhiều, xinh kiểu nhẹ nhàng hiền lành ý TT.TT nàng bước qua mình mà mình đơ luôn. Dáng cũng đẹp, ăn mặc lịch sự sang trọng.

P.S: Mình cũng tự hỏi như nàng, chắc chị ngy cũ ý hạnh phúc lắm, cái tên nổi tiếng vừa đẹp vừa tài giỏi ) quan trọng hơn là có ng nhớ đến mình

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 7-9-2011 18:37:40 | Chỉ xem của tác giả
Reply 436# mayer

sinh nhật tuổi 30 quá xinh ý, mình cũng thích cái shoot hình hôm sinh nhật ý nhất, như thế này mới yêu, nơ nửng bờm biếc nhìn nàng rất ngây thơ con nai tơ ))) cộng thêm quả mũ sinh nhật vô đối ko ai có, nhìn như đứa trẻ
Chính vì tính cách nàng như thế nên mình lại càng yêu. fan của JiWon mình thấy cũng nhiều fan nữ ý nàng ạ mình thấy 1 người có tính dạng như JiWon nữa là ss Kim So Yeon :"> mình cũng thích chị ý, tính cách ngoài đời khác xa với nhân vật trong phim, nên gọi là "hồn nhiên" ấy. Năm ngoái lúc trao giải diễn xuất ss ý lên cám ơn bao nhiêu người, hết bố mẹ anh chị em bạn bè rồi cả cháu gái à =)) Tiếc PP trong SBS Award chả được cái giải j ngoài giải diễn xuất của ss, best couple cũng chả được mình cũng thấy Mayer tiếc phải ko, mình cũng thích cặp PP lắm. Ko được giải thảo nào anh Shi Hoo ko thèm đến haha

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 7-9-2011 18:38:40 | Chỉ xem của tác giả
Reply 438# mayer

cái đoạn đấy mình có xem qua trên Arirang, ko nhớ rõ chi tiết, nhưng có nhớ được tẹo là hình như chú MC kể xấu chú Kim, nói là nghe kể hồi đóng MLBMS, có 1 lần JiWon bị sao đấy, thế là cả đoàn làm phim xúm vào xem, chăm sóc, lúc đó chú Kim cảm thấy rất sung sướng vì mình được rảnh rỗi thảnh thơi ko ai quấy rầy (chú đểu thế ) chú Kim quay sang mặt ngơ ngác bảo "Tôi nói thế bao giờ", JW nhà ta thì cứ cười ngặt nghẽo, xong cứ kiểu đã hết cơn cười rồi nhưng đầu óc lại suy nghĩ về câu chuyện hay sao đấy, lại cười tiếp (hâm thế ) cười đến mức phải lấy cả cái quyển đen đen kia ra che, rồi cuối cùng thì cười chảy cả nước mắt, phải đi vào hậu trường để tân trang lại (hâm cực độ, bạn quên hôm ý bạn là Ảnh hậu hả bạn)
xong JW đi ra thì chú MC kia cho 1 câu "cả đời tôi làm MC chưa có 1 khách mời nào đứng lên bỏ ra ngoài như cô" =)))))) chết cười

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách