Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2004] Howl's Moving Castle/ハウルの動く城 [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 10-3-2013 11:34:00 | Chỉ xem của tác giả
đây là bộ phim mà mỗi khi buồn mình đều xem lại! lần đầu xem cách đây cũng phải 4 năm rồi!
mỗi lần xem xong cảm thấy rất nhẹ lòng! bộ phim có phần âm nhạc tuyệt vời!

nếu yêu thích bộ phim tớ nghĩ nên tìm truyện để đọc thì sẽ hiểu hơn về thân thế và con người của Howl! và sẽ càng thích hơn tình yêu của howl và sophie :x howl vốn dĩ là 1 anh chàng đào hoa, lăng nhăng đúng nghĩa, anh ấy còn từng thích người em gái học phép thuật của sophie. và sophie là 1 cô gái có phép thuật kì lạ nhưng cô ấy ko hề biết điều ấy! mỗi khi khâu nón cô ấy đều nc với chúng. nào là mày sẽ thật xinh đẹp, sẽ lấy được người chồng giàu sang .... và người mua nón sẽ đạt được tất cả những điều mà sophie đã hóa phép lên cái nón!
2 con người như vậy đến với nhau,  1 cô gái bình thường lại chiếm trọn được trái tim của 1 chàng trai đẹp trai, hào hoa, có phép thuật hết xảy :x
bộ phim và truyện có rất nhiều điểm khác nhau nhưng đều mang đến những điều tuyệt vời.
dường như trong đó ko hề có 1 nhân vật phản diện nào, kể cả phù thủy hoang mạc :d
càng xem càng cảm thấy trong lòng chỉ ngập 1 thứ ánh nắng trong 1 ngày trời xanh trong vắt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 10-3-2013 18:12:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này rồi, phim rất sâu sắc, cảm động.
Cảm giác chung của mình về phim hoạt hình Nhật Bản là các nhân vật nữ rất mạnh mẽ, không bao giờ đầu hàng
còn nam thì lịch thiệp, nam tính.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 10-4-2013 22:43:43 | Chỉ xem của tác giả
coi phim này khá nhiều lần
mỗi lần coi lại hiểu thêm một chút phim rất ý nghĩa, hình ảnh đẹp, dường như đã vượt qua ranh giới của một phim hoạt hình bình thường
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 12-4-2013 10:41:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình vốn có yêu cầu hơi bị cao với hoạt hình =)))))))))~ Nhân vật k đẹp sẽ không xem =))))))))))~

Và Howl's Moving Castle không những đẹp về hình thức mà nội dung của nó cũng đẹp như Howl vậy :)~

Cái kêt cũng rất bất ngờ :)~ Mình thật sự bị ấn tượng bới nó :X~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 12-4-2013 13:30:20 | Chỉ xem của tác giả
quả thật là mình vẫn thấy phim chưa chuyển tải hết dc truyện *dù mình chưa coi truyện cơ mà bạn ở trên tả truyện hay quá nên mình sẽ tìm đọc ;_;* mà đúng là phim hay thôi rồi. Art đẹp khỏi chê, từ khu phố nhỏ và tòa thành của Howl, mình thích tòa thành của Howl lắm lắm. Màu sắc tốt, mượt, đúng là xem chỉ thích mình dc ở trong khu phố đẹp vậy, hay nhà của Howl xD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 12-4-2013 14:18:57 | Chỉ xem của tác giả
Phin này mình coi đi coi lại chục lần rồi
cả 2 bản Vietsub và Eng sub đều hay lắm ý
Bộ phim thứ 2 làm mình hâm mộ sau TOTORO {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 14-4-2013 16:43:59 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là phim rất hay, mình nhớ mãi câu nói của Howl " anh sẽ ko chạy trốn nữa, bởi vì anh đã có người để bảo vệ, đó chính là em" <3 trái tim fangirl gọi là rung rinh luôn, các nhân vạt trong phim đều hết sức đáng yêu, thế nên mình mới để avatar này chớ . chỉ chỉ ^^ Cám ơn các bạn đã làm sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 19-4-2013 12:52:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim của ghibli là khỏi chê rồi, nhất là phim này thấy ai cũng điên đảo Mình thích nét vẽ của ghibli lắm vẽ vừa đẹp và cốt truyện vừa hấp dẫn nữa chứ~ sao ko thể coi cho đc~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 20-4-2013 05:56:15 | Chỉ xem của tác giả
mình k thích thú với những người đào hoa , cơ mà bị bấn bộ này quá chừng
Căn nhà thì k còn j phải bàn rồi, quá tuyệt vời, quá sáng tạo.
Chuyện tình rất lãng mạn, fangirl cứ gọi là rung rinh luôn, cảnh trên cánh đồng hoa mình chỉ có thể thốt lên: "cưa gái quá bá đạo!!!". Thích cực đôi mắt của Howl...
Mình vẫn chưa hiểu hết ý nghĩa trọn vẹn của nó, dù xem 5 lần rồi. rốt cuộc mục đích gây chiến tranh là gì? ai lại nguyền rủa hoàng tử? và vì sao howl lại kí giao ước với thần linh,..v..v...
Cảnh kiss, ôi có chúa mới biết mình tua lại k biết bao nhiêu lần, cứ lởn vởn trong đầu mình
Ít ra thì trong phim thấy ổng cũng k đến nỗi, vẫn là "rau sạch", còn truyện thì k biết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 28-4-2013 20:40:26 | Chỉ xem của tác giả
Bộ thứ 2 của Ghibli mà mình xem sau Totoro, và cũng là bộ yêu thích thứ 2. {:159:}  Nội dung phim có phần trưởng thành hơn so với Totoro, cũng nhiều đoạn tối hơn, nhưng rất cuốn hút. Nhờ vào cá tính nhân vật cũng như các seiyuu {:418:} . Vì được xem ver gốc trước, ấn tượng rất mạnh mẽ. Vậy nên khi xem ver eng trên Disney thực sự thấy thất vọng, hụt hẫng{:402:} Nghe không truyền cảm gì hết. Calcifer nói nghe giọng kì kì sao ấy, trong bản gốc thì vô cùng đáng yêu. Cả Sophie nữa{:401:} . Rốt cuộc thì bản cũ vẫn đem lại cảm xúc nhiều hơn. Nhạc lúc bay của Sophie với Howl là 1 trong những ost tuyệt nhất của nhạc Ghibli. Quả thật rất hay và nhẹ nhàng.{:443:}
1 trong những movie gắn với tuổi thơ của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách