Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2004] Howl's Moving Castle/ハウルの動く城 [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 25-7-2013 00:11:11 | Chỉ xem của tác giả
đầu tiên vẫn là ấn tượng về Howl đẹp trai
cái gì chứ trai đẹp còn biết phép thuật thì đúng là hàng hot rồi
thứ 2 là đến Quỷ lửa với cả bé Mark, giọng lồng tiếng của hai nhân vật này rất hay cảm giác rất lạ, không giống như mấy dienx viên lồng tiếng cho phim hoạt hình thường
cuối cùng mới đến Sophie
nội dung cũng nhẹ nhàng với những thông điệp ý nghĩa, không gay cấn nhưng đủ lôi cuốn người khác từ đầu cho đến cuối phim
cũng có một điểm hấp dẫn nữa mà không thể không nhắc đến là nhạc phim quá toẹt vời ông mặt trời, nghe mãi nghe mãi mà không chán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 28-7-2013 19:29:32 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Ghibli luôn có một ý nghĩa cực kì sâu sắc, luôn đề cập đến một vấn đề "mang tầm vĩ mô", trong phim này nói về chiến tranh. Không đề cập một cách trực tiếp về vấn đề này nhưng qua bộ phim ta học được những bài học quý giá. Tình yêu có thể đẩy lùi được hận thù và chiến tranh. Mình rất thích nhân vật Sophie, một cô gái vô cùng mạnh mẽ, theo cảm nhận của mình thì dường như cô gái này luôn khoác lên mình bộ dạng của một bà lão già nua, cô không hề nhận thấy được vẻ đẹp của chính bản thân mình, dần dần nhờ tình yêu với Howl đã giúp cô tự tin bỏ đi lớp vỏ bọc của mình.
Ước gì mình có cái nhà giống như nhà của lão Howl này nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 13-8-2013 14:48:12 | Chỉ xem của tác giả
Ân tượng với mình thì Howl là nhân vật đẹp trai nhất trong tất cả các film Ghibli mình từng xem
Căn nhà thì tuyệt wá, ước gì mình cũng có căn nhà như vậy.
Film hay lúm , thks subteam lúm lúm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 21-8-2013 10:51:11 | Chỉ xem của tác giả
Mấy phim dạng này hay ghê, nhân vật rất dễ thương.

Mình đang sưu tầm lại mấy phim tương tự như thế này.

Cám ơn các bạn đã Vietsub phim này nha. {:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 24-8-2013 00:33:03 | Chỉ xem của tác giả
Sau spirited away thì howl's moving castle là phim mà mình chắc xem mãi không biết chán mất.
Ngay từ mở đầu phim đã mê lơi đoạn "merry-go-round" của bác Joe rồi
Cả những thay đổi về nhận thức bản thân của cả hai nhân vật chính nữa
Nói chung là phim rất hay và ý nghĩa
Cảm ơn subteam nhiều lẵm {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 25-8-2013 14:22:08 | Chỉ xem của tác giả
thấy cái tựa đề hơi quái nên down về xem thử không ngờ coi đến ghiền lun. couple Sophie và Howl đẹp đôi quá. thích cả cái nhà đi được khắp nơi nữa. hjhjhj ước gì mình cũng có một cái nhở, thích đi đâu thì đi thế thì còn gì bằng. tks sunteam nhiều. ủng hộ subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 27-8-2013 10:27:13 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim đầu tiên của Ghibli mà mình xem.
Phim này mình xem cũng lâu lắm rồi mà xóa mất tiêu rồi.
Giờ thấy ở đây, ngồi down về xem lại ^^. Thích nhất Howl đẹp trai
Phim của Ghibli xem hoài không biết chán.
Thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 6-9-2013 09:31:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới coi phim này trên Disney bữa trước, thích vô cùng! Coi 1 lần chưa đủ nên lên kites down về coi lại, hihi
Mình hiếm khi xem ghibli lắm, vậy mà mình coi phim này không rời mắt khỏi màn hình luôn. Phim hơi khó hiểu 1 tí, nhưng ý nghĩa vô cùng. Người ta xem phim thì thích couple Howl với Sophie, còn mình xem phim lại thích Calcifer với cái castle di động ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 9-9-2013 09:36:25 | Chỉ xem của tác giả
film nhiều chi tiết khó hiểu quá...
cơ mà vẫn thấy hay, nhân vật thì đẹp, nhớ hòi đầu tiên xem film này bị cuồng howl down hết cả 1 đống ảnh về nói chung cứ là film của ghibli thì yêu tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 10-9-2013 23:11:18 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim đưa mình đến với hãng Ghibli. Sophie với Howl quá đẹp đôi. Cơ mà cứ thấy bạn Howl xấu dần đều. Cũng thích bạn Lucifer nữa :''3 {:424:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách