Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2004] Howl's Moving Castle/ハウルの動く城 [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 18-10-2013 16:36:42 | Chỉ xem của tác giả
phim này xem đi xem lại nhiều lần r nhưng mà vẫn chưa thực sự hiểu hết được ý nghĩa sâu xa của nó. nhưng mà vẫn cực bấn howl với sophie :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 18-10-2013 17:02:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay
Tự hỏi sao mình không xem sớm hơn (dù đã thấy nhiều nhiều lần rồi)
Nhưng dù sao cũng đã xem
Và không hề thất vọng với quyết định của mình
Sophie thật tự ti nhưng cũng rất bình tĩnh và lạc quan
Hết sức bình thường nhưng khi cần thì cô lại kiên cường, mạnh mẽ đến khó tả
Khó trách nhiều người (cả Heen nữa ^^) lại tụ về bên cô cả
Howl thật may mắn khi có Sophie {:408:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 27-10-2013 17:35:28 | Chỉ xem của tác giả
Hoạt hình Ghibli mà mình thích nhất ý, rất hay :>

Chả hiểu sao mình thấy cô bé tóc trắng trông vẫn đẹp hơn =))

Có cảnh hôn siêu lãng mạn tình cảm ngọt ngào :3

Thích Howl ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 27-10-2013 17:42:42 | Chỉ xem của tác giả
Tuổi thơ, là những ngày nắng vàng suộm, ôm mèo nằm bò ra sàn nhà xem Mononoke hay Spirited Away trên VTC11. Rồi sau đó lớn lên, đến giờ cũng đã ngót nghét 10 năm, trưởng thành - có lẽ vậy, làm người ta sống vội vã hối hả không ngừng. Đến khi vô tình bắt gặp trên Disney đang chiếu Mononoke, cảm giác như tất cả kí ức đều dội về. Ngày nhỏ tôi nhớ rằng tôi không thích Howl's moving castle, bởi Sophie không xinh, và lâu đài thì chẳng đẹp chút nào. Nhưng sau ngần ấy thời gian, giờ đây, Howl với tôi như một liều thuốc tinh thần hữu hiệu nhất, và bản Merry go round of life, hay cánh đồng cỏ xanh, cứ ám ảnh, ám ảnh không ngừng.Phim của Ghibli là vậy, câu chuyện rất nhẹ nhàng, xem lần đầu khó mà hiểu hết, mà xem càng nhiều lần lại càng hiểu thêm nhiều tầng ý nghĩa của chuyện. Tôi nghĩ, phim hoạt hình của Ghibli dành để nuôi ước mơ cho trẻ con, và nuôi khoảng lặng trong tâm hồn người lớn. Tôi chưa lớn, chỉ là tôi đã xem những bộ phim ấy từ khi rất nhỏ, tuổi thơ của tôi gắn liền với nó, quá trình trưởng thành của tôi giờ đây cũng gắn liền với nó.

Bình luận

like comment của bạn ^^  Đăng lúc 29-10-2013 04:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 30-10-2013 09:44:01 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đọc sách thấy đã rất thích rồi, tới khi xem phim hoạt hình thì đúng là mê mẩn luôn ;___________;

Bạn Howl rứt đệp trai và bạn Sophie cũng rứt xứng lứa vừa đôi với bạn Howl. Nhưng mà phải nói, bộ phim lần này của Ghibi làm về tình yêu của hai trẻ người lớn quá, nhất thời làm mình không tiếp thu được. Xem đứt đoạn mấy lần mới xong. Mà công nhận, phim nào thì cảnh sắc mà Ghibi dựng cũng đều lung linh và rất "Xanh" nên xem thích lắm :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 31-10-2013 07:42:57 | Chỉ xem của tác giả
howl đệp toai của mềnh k biết vì lý do gì lại yêu sophia dễ thương khi sophia thành bà cụ nhỉ? mình thích những diễn biến tâm lý trong phim ý, thíc cả ngọn lửa trái tim của howl nữa cơ ^^!
cơ mà anh hoàng tử bù nhìn rơm cũng đẹp. sao k dc hạnh phúc :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 1-11-2013 11:51:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích các tác phẩm của Ghibli, nhất là trong đó có phim này :D. Nhưng mà không hiểu khúc cuối là sao tóc Sophie không trở lại màu đen nhỉ :-?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 14-11-2013 16:50:25 | Chỉ xem của tác giả
howl với sophie đẹp đôi quá đi, các nhân vật phụ trong phim cũng rất dễ thương, yêu nhất là ngọn lửa ^^
hình như phim này chuyển thể từ sách đúng không nhỉ, hôm nào mình phải đi mua mới được
cảm ơn nhóm sub {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 15-11-2013 18:30:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay, nội dung công nhận có hơi khó hiểu thật nh mà được cái tha hồ tưởng tượng, hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 21-11-2013 06:27:28 | Chỉ xem của tác giả
Thank you subteam nhiều, coi bản HD đã mắt thật luôn. Phim này hay quá, cuối cùng lại rất lãng mạn nữa. Hồi đó e coi mà không hiều tiếng nhật, thank you subteam đã làm sub phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách