Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2004] Howl's Moving Castle/ハウルの動く城 [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 1-5-2013 16:57:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích phim của Ghibli. Hình vẽ đẹp mà nội dung lại sâu sắc, ý nghĩa nữa
Hôm trước có xem phim này bên Disney channel rồi nhưng mà phải đi học nên ko coi đc hết phim, tiếc ghê
Giờ down bản đẹp về chiến thôi.
Cảm ơn ST nhìu nhé!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 2-5-2013 14:06:00 | Chỉ xem của tác giả
Hi hi phim kinh điển này, minh xem đếm chắc cũng được chục lần rồi, cơ mà down thoai, ủng hộ cây nhà lá vườn nào, thích dạng phim này, Chihỉo lạc vào xư xở kỳ là và Công chua trả thủ nữa, thích hết he he he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 2-5-2013 14:17:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá!
Bộ phim gắn với tuổi thơ của mình đây mà, ngày bé cứ ăn cơm sớm là lại hóng. Cứ ngỡ là chỉ thể hồi nhớ được thôi
Cảm ơn các bạn đã làm sub phim này nhé. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 3-5-2013 08:39:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim của hãng Ghibli đã không xem thì thôi, xem rồi thì gần như là bị ám ảnh.
xem không đơn thuần chỉ để giải trí mà còn như được sống, được yêu với nhân vật vậy.
không biết các bạn xem phim cảm nhận thế nào, chứ đôi lúc tim mình cứ đau đau,cứ nhói nhói theo nhân vật , cảm giác  họ yêu thế nào, mình ở ngoài xem cũng háo hức rung động theo.
mình xem phim này lần đầu tiên khi lang thang mò phim trên mạng, xem lần đầu vẫn không thể hiếu hết ý nghĩa của câu chuyện, lần hai vẫn còn nhiều thắc mắc, đến lần 3 mới thông đươc cái não của mình {:144:}
thích cảnh hai anh chị kiss nhau lắm lắm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 3-5-2013 09:47:16 | Chỉ xem của tác giả
Hồi xem phim này là một lần tình cờ trên Disney Channel, lúc đó lồng tiếng anh, nghe rất buồn cười.
Lúc trước đã từng xem Totoro và Grave Of Firefly của Ghibli, nhưng rồi một thời  gian bỏ ngang, ko coi phim hoạt hình nữa.
Hôm đó xem phim này, tự dưng nhớ Ghibli quá, lên mạng tìm down một lèo đủ các phim luôn.
Mê nhất là tòa tháp di động của Howl, giá mà mình cũng có một ngôi nhà như rứa trong hiện thực thì tuyệt ^^.
Xem Ghibli thích nhất là cảnh nền xung quanh, rất đẹp và đầy màu sắc, cả âm nhạc nữa , rất cảm xúc.
Cảm ơn các bạn đã dịch và edit thật đẹp phim ngen ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 6-5-2013 10:42:03 | Chỉ xem của tác giả
Nghe mọi người bảo phim này hay lắm nên cũng gáng theo dõi thử qua
Down phim về xem nào~~~~~~~~~~~~
hy vọng link còn ok ^^
Cảm ơn mấy  anh em nhìu lắm nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 25-6-2013 17:51:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình đã coi truyện rồi. Coi phim chuyển thể từ truyện có 1 điều thích, đó là sự cụ thể hóa những nhân vật mà bản thân tưởng tượng. Nói không phải khen chứ mình biết bạn Howl được tả là đẹp trai, nhưng mờ đẹp đến như trong hoạt hình thì thiệt là ngất ngây nha. Thích đoạn đầu khi bạn ấy xuất hiện khủng khiếp luôn, rú liên hồi luôn. Tóc vàng, mắt lam, đeo hoa tai ngọc, trông đúng như được tả, một vẻ đẹp quyến rũ, thu hút. Tiếc là ko giữ lại chi tiết Howl có mái tóc đen, vì ko hiểu sao, mình thật sự nghĩ anh ta hợp với màu này. Sophie trong hoạt hình thì không xinh, chỉ là nhìn dc mà thôi, cũng không có màu tóc hung đỏ như truyện tả, ít tò mò hơn, đa cảm xúc hơn, nói chung là trông có vẻ thật hơn.

Dù sao thì, đây là một câu chuyện rất tuyệt vời, rất đáng yêu, thú vị, sức tưởng tượng rất cao. Lâu lâu đọc fantasy cũng vui phết. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 30-6-2013 21:09:07 | Chỉ xem của tác giả
mần mò lại kiếm đc bộ phim hay thế này
nội dung quá hay + kịch tính + lãng mạn + phong cánh cực kỳ mãn nhãn + nhạc phim ổn
bộ anime này ko xem thì thật là phí
=> điểm 10 cho chất lượng
cảm ơn subteam nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 1-7-2013 13:42:07 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim hoạt hình kinh điển, không nhận xét gì nhìu về nội dung nữa{:292:}
Tạo hình nhân vật rất tuyệt, nhất là chàng pháp sư Howl! Nếu bạn nào đang chần chừ thì mình khuyên nên xem đi, một bộ phim hoạt hình không thể bỏ qua!{:297:}{:262:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 9-7-2013 13:42:51 | Chỉ xem của tác giả
Quả không hổ danh là Ghibli, chất lượng từ nội dung đến hình thức. Mình thích nhất là phần nhạc nền cuối bộ phim. Khúc cao trào nghe muốn khóc luôn vậy. Nhạc nền của Princess Monoke cũng hay không kém. Tkz subteam. Hy vọng sẽ được xem những bộ hoạt hình khác nữa của Ghibli.

Bình luận

Bạn cũng là fan của HxH hả? :D  Đăng lúc 15-7-2013 08:06 PM
nhìn cái ava mà nhớ quá :X  Đăng lúc 10-7-2013 07:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách