Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2005] One Litre Of Tears / Một Lít Nước Mắt | Vietsub E11 End

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 6-10-2011 23:30:13 | Chỉ xem của tác giả
thinhtran gửi lúc 5-10-2011 23:29
bạn ơi, mình xin lỗi khi làm phiền bạn, bạn có thể cho mình biết tên bài hát nền t ...

bài này là konayuki, phim này còn có bài only human của K cũng rất hay nữa, bạn cứ lên youtube search là ra mà, nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 16-10-2011 23:22:27 | Chỉ xem của tác giả
phim đã hết lâu mọi người đã xem hết từ bao giờ
nhưng mà mình lạc hậu nên bây h mới xem xong
xem xong phim xúc cảm tuôn trào nên mình phải vào đây viết vài dòng
Thật sự thì từ trước đến h mình chủ yếu chọn xem phim vui vẻ, hài hước, hạn chế xem phim bi vì sợ kết thúc buồn mình ko chịu nổi, nhưng nghe mọi người nói nhiều về 1 lít nước mắt quá nên quyết tâm xem
Phải nói đây là một bộ phim rất hay và cảm đông. Và thực sự chưa có bộ phim nào mình khóc nhiều như thế này, dù biết trước kết thúc nhưng bộ phim thực sự ám ảnh mình, thực sự lôi cuốn mình
Điều đó có lẽ do mạch truyện phát triển quá tự nhiên, hợp lí, đo là quá trình Aya từ một cô bé hồn nhiên, vui vẻ, khỏe mạnh, thông minh từ bỏ dần những thứ quý giá trong cuộc sống. Những thứ đó đối với mỗi người khỏe mạnh như chúng ta có thể là bình thường nhưng khi từ bỏ nó con người mới thực sự nhận ra nó quan trọng đến nhường nào
Đó là quá trình đau đớn nhưng là tất yếu. Đầu tiên đó là việc cô từ bỏ bạn trai, một người cô luôn người cô luôn ngưỡng mộ suốt những năm cấp 2, cô luôn cố gắng đến gần với anh, rồi cô cũng nhận lại được tình cảm của anh nhưng rồi bệnh tật và anh chần chừ từ bỏ cô. Dù đau đớn, dù hy vọng cô vẫn quyết định từ bỏ anh để anh có thể ra đi thanh thản. Đây là thứ đầu tiên vì có lẽ nó thực sự chỉ khiến cô đau đớn nhưng nó sẽ qua nhanh
Tiếp theo, cô từ bỏ khả năng đi lại bình thường, bị mọi người xung quanh nhòm ngó. Con người bình thường luôn thấy đi lại thật mệt mỏi nhưng với cô bây h đó là hạnh phúc! Đó là hạnh phúc được chạm chân xuống đất, được chạy nhảy tự do
Mất đi khả năng đi lại rồi cô lại tiếp tục từ bỏ bóng chuyền, từ bỏ ngôi trường danh tiếng cô nỗ lực đạt được, từ bỏ khả năng nói chuyện bt, rồi đến cả khả năng viết Nhật kí ( điều duy nhất cho thấy cô còn tồn tại) và cuối cùng là sự sống của mình
Mình nghĩ không ai xem phim mà không nuối tiếc cho Aya quá khứ càng tươi đẹp bao nhiêu thì thực tế càng phũ phàng bấy nhiêu. Aya luôn sông cho hiện tại nhưng thực sự những kí ức tươi sáng hạnh phúc đôi khi vẫn ùa về làm tâm hồn cô nhức nhối, dù cố gắng mạnh mẽ, đầy nghị lực nhưng những nỗi đau trong lòng cô không bao giờ khỏi
Phim khiến người xem đau lòng nhưng không hề ủy mị mà lại mang vẻ tươi sáng bởi hy vọng bởi nghị lực của Aya, ngay cả sự ra đi của cô cũng đầy thanh thản bình yên
Làm nên thành công cho phim có lẽ cũng do dàn diễn viên ăn ý đặc biệt là nữ diễn viên chính, diễn xuất của chị ấy thật sự tự nhiên làm người xem có cảm giác chị như một Aya bằng xương bằng thịt chứ không phải là người đóng Aya nữa, những tình tiết phim mạch lac không thừa cũng không thiếu

Bình luận

"1 lít nước mắt"l à phim nhật hay nhất và ý nghĩa nhất mà mình từng xem, thank bạn vì comment trên ^^  Đăng lúc 29-10-2011 12:36 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
minh-minh + 5 lâu k thấy c >::D< *ôm*
Maniac + 5 bộ này phải nói là kinh điển ấy .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 1-11-2011 08:12:52 | Chỉ xem của tác giả
cho mình xin link torrent từ ep 1 tới ep 9 dc không? chả hiểu sao topic bên kst của film này mình k vào được nữa, tự nhiên mún xem lại >.<
thanks mấy bạn nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 1-11-2011 23:54:19 | Chỉ xem của tác giả
vẫn vào đc bình thường mà bạn :D
có ai xem đc tập 11 HD ko, mình down về 3 lần rùi mà ko xem đc :((

Bình luận

thảo nào post toàn phim nhật  Đăng lúc 2-11-2011 09:18 AM
ế bác này ở diễn đàn phim psp nè bác cũng có nhà ở đay àh  Đăng lúc 2-11-2011 09:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 2-11-2011 10:51:15 | Chỉ xem của tác giả
ôi phim sao cảm động quá vậy muốn khóc sau khi xem hết bộ này
thích coi phim nhật rồi nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 2-11-2011 12:40:58 | Chỉ xem của tác giả
jetsetter gửi lúc 16-10-2011 23:22
phim đã hết lâu mọi người đã xem hết từ bao giờ
nhưng mà mình lạc hậu nên bây h m ...

Mình giống bạn lạc hậu hơn so vs những người khác h mới xem. Nhưng mà kệ lạc hậu còn đỡ hơn là bỏ phí mất một bộ phim hay và ý nghĩa
Đây là phim chuyển thể từ quy6n3 truyện cùng tên cũng rất là nổi tiếng mình xem truyện rồi mới biết là nó ocn2 được chuyển thể thành phim nên mới lên đây xem
Hôm qua mới cm bên box E xong là phần lớn tác phẩm chuyễn thể từ truyện thì không hay bằng mà quên mất đến bộ này ^^. Xem truyện rồi đã thấy thương cho số phận của Aya rồi, khi lên phim thì càng cảm thấy tội nghiệp cho bạn ấy.
Mình không thể nào tưởng tượng nổi là nếu như có một ngày mình bị chứng bệnh ấy liệu mình có thể sông như aya được không ... Mình thì chắc chắn nằm ủ dột ở nhà rồi.... Nếu là mình thì có lẽ mình sẽ chọn cái chết từ sớm, mình không thể chịu nổi khi mỗi ngày trôi qua mình lại bị mất một đi đôi mắt, đôi tay, giọng nói ......... OMG thật là kinh khủng :-ss
À mà ít ra thì phim còn có được một an ủi nho nhỏ cho Aya đó chính là tình yêu. Ít ra trên thế gian này vẫn còn có người yêu cô. Xem xong bộ phim mình thấy gia đình quan trọng biết chừng nào :-s Thật hạnh phúc khi có một gia dình như thế :(
Nói chung là bộ phim quay rất đẹp, diễn xuất diễn viên ổn, nhạc phim cũng hay nữa những lúc nhạc phim cất lên là mình không cầm được nước mắt. À lời thoại phim cũng là một điểm cộng nữa :x
Tiếc cho những ai chưa xem phim này ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 2-11-2011 18:10:46 | Chỉ xem của tác giả
bạn nào test lại hộ tớ ep 11 HD đc ko :D

zBluemoonz gửi lúc 1-11-2011 23:54
vẫn vào đc bình thường mà bạn :D
có ai xem đc tập 11 HD ko, mình down về 3 lần rùi m ...

thì phải nằm vùng ở nhiều chỗ khác nhau để lấy hàng chứ :))
bạn là ai ở bên kia vậy ;))

Bình luận

uh ko sao khi nào có time thì làm thôi  Đăng lúc 4-11-2011 06:53 AM
ak`, biết cậu rùi >:) hì, phim Nhật hay mà :D tại bây giờ mình cũng ko có time nên cũng ngại làm Drama lắm :-<  Đăng lúc 3-11-2011 07:16 PM
nếu bạn làm convert phim nhật bên psp thì làm cho bộ zenkaigirl phim coi hay với lại có nhân vật chính cũng là cái anh đóng phim này nè(nấu ăn giỏi phết)  Đăng lúc 3-11-2011 07:03 AM
chắc bác ko biết mình đâu tiếng tăm bên psp còn kém mình là nguyencuongcnmt chuyên gia nghiệp phim hàn nhưng do thời thế thay đổi chuyển sang phim nhật vì thấy hay ý nghia   Đăng lúc 3-11-2011 07:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 8-11-2011 12:44:14 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim về bệnh tật, về cái chết đang chờ đợi ở tập cuối của phim, rất nhiều nước mắt đã khóc trong từng tập phim, nhưng tất cả hoàn toàn không ủy mị, tối tăm. toàn bộ bộ phim vẫn là gam màu sáng, vẫn đầy sức trẻ trong đó.
Tình yêu của Aya và Asou như một ánh sáng xuyên suốt bộ phim. Một mối tính nhẹ nhàng đến nhưng không hề dễ dàng ra đi. Tuy Asou chỉ là một nhân vật hư cấu nhưng những điều anh mang lại cho bộ phim còn nhiều hơn thế. Tôi thích cái cách anh thể hiện sự quan tâm đên Aya, anh nhờ cô những việc nhẹ nhàng trong phòng sinh học, để cô thấy mình không quá vô dụng với cơ thể đang dần mất đi sự kiểm soát.
Hình ảnh cuối phim, trong ánh sáng bừng lên của không gian và cả nụ cười Aya, có hình bóng Asou đứng bên cửa nhìn cô, trọn vẹn cả một tình yêu sâu sắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 23-11-2011 15:02:11 | Chỉ xem của tác giả
Có ai giữ seed tập 11 hd giúp với ? Mình download đến 84.6% rồi bỗng dưng đứng lại ko chạy nữa ! thank

Bình luận

để mình giữ cho, bạn down về xem có xem đc ko nhé :( mình down về chỉ chạy mỗi cái logo xong ko thấy gì nữa >"<  Đăng lúc 23-11-2011 04:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 24-11-2011 15:24:12 | Chỉ xem của tác giả
thecat2012 gửi lúc 23-11-2011 15:02
Có ai giữ seed tập 11 hd giúp với ? Mình download đến 84.6% rồi bỗng dưng đứng lại ko  ...

Uhm ! Trong như hàng fake ấy giống như mình down puss in boots 2011 hd về mà chỉ thấy logo của nó thôi ....... .Mà bạn có subviet 2 tập cuối không post lên với .....thank !

Bình luận

hix, rõ ràng là hơn 900mb mà :(( cậu down bản SD ấy chắc là xem đc thui :D  Đăng lúc 24-11-2011 04:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách