Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2005] One Litre Of Tears / Một Lít Nước Mắt | Vietsub E11 End

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 16-9-2012 12:09:20 | Chỉ xem của tác giả
Biết phim này đã lâu, nhưng tới nay mới có thể coi hết bộ...
Thật sự mà nói, khi coi phim này, mình đã không kiềm được nước mắt, giọt nước mắt thật lòng, giọt nước mắt thương xót cho những người mắc phải căn bệnh hiểm nghèo...và cảm thấy mình thật hạnh phúc khi được sống khỏe mạnh, cảm thấy mình cần phải sống tích cực, trân trọng cuộc sống, gia đình bạn bè, không được bỏ phí từng giây, từng phút nào, thời gian là quí báu không có gì thay thế được...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 17-9-2012 18:45:29 | Chỉ xem của tác giả
coi phing này thích nhất chị nữ chính. Dễ thương quá trời. Mà kí pạn đóng asou-kun lúc đầu nhìn không có cảm tình mấy, về sau thì đỡ hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 17-9-2012 20:01:05 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này ko khóc đk một lít thì cũng nữa lít, càng xem càng khóc nức nở nhưng ko thể dừng lại đk. Yêu Aya và Asou wa. Phim có nhiều thông điệp cuộc sống muốn gửi cho người xem. Mình cho rằng đây là bộ phim đáng xem nhứt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 18-9-2012 20:36:26 | Chỉ xem của tác giả
đang xem phim này đến tập 4 rùi,thg aya quá
Mình xem tập này fair khóc hơn 1 l nc mắt rồi ấy chứ.
m it khi xem fim nhật,hồi nhỏ xem đúng bộ ooxxin,
bây h xem fim này thích quá,đang đánh máy mà vẫn còn khóc huhu đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 23-9-2012 09:06:30 | Chỉ xem của tác giả
Xem rất nhiều lần nhưng tại sao vẫn khóc
Diễn viên diễn quá đạt, quá sâu sắc
{:261:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 27-9-2012 11:57:02 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay đọc được bài báo này, muốn chia sẻ cùng mọi người chưa xem phim này.

Chưa có dịp xem bộ này nhưng mà sẽ xem, một bộ phim đấy ý nghĩa.

Phim "Một lít nước mắt": Cuộc sống là vô giá!
Thứ Tư, 26/09/2012 22:52
Mười năm kiên cường chống chọi với bệnh tật, giành lấy sự sống và kiếm tìm hạnh phúc của Aya được em vắt sức viết ra trong tập hồi ký Một lít nước mắt (từng làm rung động trái tim của người dân đất nước Nhật Bản, khi cuốn sách được xuất bản lần đầu tiên vào năm 1986, bản tiếng Việt do Nhã Nam và NXB Văn hóa Văn nghệ ấn hành tại Việt Nam vào năm 2010).
Câu chuyện cũng đã được thể hiện sâu sắc, xúc động trên màn ảnh nhỏ với bộ phim truyền hình cùng tên của đạo diễn Kurosawa Akira (vừa phát sóng trên kênh HTV3).
Chỉ 12 tập phim ngắn ngủi nhưng đó là cả một hành trình đấu tranh nội tâm can trường của Kito Aya. Đau đớn nhưng vẫn lạc quan, luôn mang khát vọng sống mãnh liệt và muốn khẳng định sự tồn tại của mình. Cho dù cuộc đời đó chỉ ngắn ngủi và đớn đau thì em cũng muốn cuộc sống ấy không vô nghĩa.

Dù bệnh tật hành hạ, cô bé vẫn gắng sức viết nhật ký để được chia sẻ và để những cuộc đời bất hạnh khác như em sẽ không bao giờ bỏ cuộc cho dù cuộc sống có khắc nghiệt đến mấy. Nụ cười của Kito Aya vẫn rạng ngời trên sự chịu đựng đến thắt tim.

Từng là một gương mặt tài năng, niềm tự hào của gia đình, Aya trở thành gánh nặng cho mọi người xung quanh từ khi mắc căn bệnh thoái hóa tiểu não. Từ một học sinh giỏi, năng nổ, từng đứng ở vị trí nhạc trưởng cho ban nhạc của trường, là gương mặt bóng rổ xuất sắc..., Aya dần dần không đi đứng được, mất khả năng nói, chỉ có thể cảm nhận cuộc sống bằng trái tim.
Nếu như diễn xuất của diễn viên Sawajiri Erika trên màn ảnh nhỏ khiến người xem phải rơi nước mắt thì những trang viết của Kito Aya trong cuốn hồi ký Một lít nước mắt cũng khiến người đọc phải nhói lòng. Một cuộc đời sinh ra không ai biết được đoạn đường phía trước sẽ như thế nào, hạnh phúc hay khổ đau, bất hạnh…
Suốt chặng dài chống chọi với bệnh tật, hạnh phúc của Aya chỉ đơn giản là “được sống, được nhìn thấy trời xanh, cảm nhận được mùi cỏ trên con đường đi học”. Chia sẻ từng suy nghĩ với Aya mới thấy cuộc sống có giá trị biết chừng nào; đi cùng với nỗi đau của em mới thấy rằng bao nhiêu tham vọng, bon chen, phiền muộn, thậm chí là mất mát trong cuộc sống cũng chỉ là những mảnh  phù phiếm.
“Hãy sống! Mình muốn hít thở thật sâu dưới trời xanh” - phút cuối đời, Aya chỉ mong ước như vậy thôi. Kito Aya để lại cho mọi người  bài học về nghị lực và giá trị sống, để chúng ta biết trân trọng những gì cuộc sống đã ban tặng và biết vượt qua tất cả những thử thách, đau khổ trong cuộc đời.

Mỗi cuộc đời là một cuộc chinh phục mà con người phải mang trái tim mình ra đánh đổi với những thử thách, chấp nhận những vết xước. Để khi trái tim ấy không còn đập nữa, ta biết rằng như thế là đã sống trọn vẹn nhất cho cuộc đời mình - món quà tạo hóa chỉ dành tặng cho con người một lần.
Hàn Đông
nld.com.vn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Maniac + 5 cảm ơn bạn :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 27-9-2012 22:30:27 | Chỉ xem của tác giả
jetsetter gửi lúc 16-10-2011 23:22
phim đã hết lâu mọi người đã xem hết từ bao giờ
nhưng mà mình lạc hậu nên bây h m ...

comment của bạn quá chuẩn với những gì mình nghĩ
Mình vừa xem xong này :((
Sợ nhất là phim biết trước là nv chính sẽ ra đi :((
Aya , xinh vậy mà chết yểu :((((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 3-10-2012 11:58:53 | Chỉ xem của tác giả
Từ lúc xem bộ phim 1 lít nước mắt này , mình bắt đầu mê phim Nhật luôn, cách làm phim của Nhật rất khác biệt, nhẹ nhàng nhưng sâu lắng , đặc biệt mỗi bộ phim luôn có nhiều thông điệp mang chiều hướng tích cực truyền tải cho người xem .
Ở bộ phim 1 lít nước mắt này ko chỉ đơn giản là 1 chuyện tình cao cả - buồn trên phim và 1 sad ending , mà nó đã khiến mình phải suy nghĩ rất nhiều về cuộc sống của chính bản thân mình. Có thật sự mình đã sống tốt ? Mình đã quan tâm gia đình , bạn bè, và nửa kia của mình thật trọn vẹn?
Nếu nói chỉ vì 1 bộ phim mà làm mình thay đổi nhận thức và sống có trách nhiệm với cuộc sống hơn thì nhiều người thấy có vẻ nó " tếu tếu" . Nhưng thực sự sau khi tự mình trải nghiệm bộ phim này mình đã có hướng suy nghĩ tích cực hơn về cuộc sống của mình, đã sửa được những tính xấu của mình , luôn hoàn thiện mình từng ngày.
Và mình rút ra được 1 thông điệp quan trọng từ bộ phim "ĐỪNG HỒI TƯỞNG VỀ QUÁ KHỨ VÀ SUY DIỄN VỀ TƯƠNG LAI MÀ HÃY SỐNG TỐT CHO HIỆN TẠI”

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Maniac + 5 tên phim có vẻ buồn nhưng nội dung.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 6-10-2012 23:35:07 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người cho mình PR xíu nha ^^
ĐUỔI HÌNH BẮT CHỮ CÙNG V-ZONE

Mời các bạn tham gia game Đuổi hình bắt chữ tổ chức tại V-zone.

Sau đây là thư mời và cũng là vé máy bay bay thẳng đến chương trình cho nhanh nè!!!

Thời gian: Thứ 7 hàng tuần tại V-zone,  từ ngày 6/10/2012

Rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn dành cho chương trình Vietnam Idol cũng như gameshow được tổ chức hàng tuần và rinh về giải thưởng có giá trị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 12-10-2012 19:39:20 | Chỉ xem của tác giả
Một cơ hội nữa dành cho những ai chưa xem phim "1 Lít Nước Mắt"

bộ phim này một lần nữa phát sóng trên HTV3
thời gian phát sóng: 20'30h
vào thứ 7 và chủ nhật hàng tuần
bắt đầu phát sóng:  từ ngày 13/10/2012

tái bút:
đây là dịp cho các bạn trãi nghiệm một lần nữa thật kĩ về bộ phim, ũng như về cuộc sống hiện tại của bản thân.
và sẽ là một cơ hội cho những ai chưa xem hoặc bỏ lỡ 1 tập nào đó. (tập cuối mình cũng chưa xem !)
mong các bạn vui vẻ với phim Nhật Bản, qua lồng tiếng của Việt Nam chúng ta.

Bình luận

bạn ơi bắt đầu phát từ ngày nào thế :x  Đăng lúc 13-10-2012 05:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách