Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2005] One Litre Of Tears / Một Lít Nước Mắt | Vietsub E11 End

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 28-10-2012 11:27:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem fim này đã lâu rùi...h xem lại cảm xúc vẫn y như lần đầu.Xem fim xong tốn 1 đống khăn giấy...đúng y như tên phim...thương cho Aya...và rất khâm phục nghị lực của Aya
p/s:Rất thích b đóng Aya lắm...rất dễ thương..đóng rất đạt^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 19-11-2012 21:28:57 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên mình xem phim này, thực chất là do tò mò vì ai cũng bảo rằng phim này hay.
sau đó mình xem tiếp vì thấy Aya rất dễ thương.
Nhưng điều khiến mình không thể dứt ra khỏi bộ phim này lại là sự kiên cường của Aya.
Mình ngưỡng mộ cô bạn Aya ngoài đời thực đã thực sự là 1 con người biết quan tâm và lo lằng cho người khác.
Mình cũng ngưỡng mộ bạn diễn viên đã thể hiện rất tốt nhân vật Aya khiến cho nhiều người rơi nước mắt vì cách diễn rất chân thực của bạn. Từ cách cầm bút đến câu nói và ánh mắt, thật sự rất hay.
Vậy nên đây là một bộ phim cực kì đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 29-3-2013 00:56:57 | Chỉ xem của tác giả
xem phim nay minh luon mong la Aya se vuot qua duoc can benh hiem ngheo... nhung cuoi cung thi minh cung phai khoc vi doan ket qua buon.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 31-3-2013 01:37:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình đã xem đi xem lại 4 lần, và cũng đã khóc đủ 4 lít nước mắt {:144:} Rất nhiều cảnh khiến mình không cầm được nước mắt, nhưng trong đó, những bức ảnh cuối phim của Aya làm mình thật sự khóc nấc lên. Erika đóng vai này quá đạt, rất chân thực và cảm động.
Rất cám ơn subteam đã dịch bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 12-4-2013 17:14:58 | Chỉ xem của tác giả
thông thường đối với những bộ phim chuyển thể từ truyện, mình luôn muốn tiếp xúc với sách (nguyên tác) trước phim. sau khi đọc xong sách thấy rất cảm động, bây giờ mới bắt đầu xem phim này. dù chỉ mới ep1 nhưng thấy nó rất hay. Mình thích nhất đoạn cuối ep1, khi Aya thuyết phục những người bạn cùng lớp của mình chọn ra 1 bài hát để hợp xướng. Chẳng ai chịu bỏ chút thời gian ra để biểu quyết vì mng đều cho là chuyện dở hơi, họ ko rảnh để quan tâm vì còn bận ôn thi. Aya sau khi nói 1 lúc (nhưng cũng ko liền mạch ý tứ vì có lẽ đó là triệu chứng của bệnh) thì kết luận rằng cuộc đời 1 người có thể phải làm nhiều chuyện ko hẳn có ích, nhưng miễn nó ko gây hại, cái quan trọng là đích mà mình sẽ đạt tới trong đời. Thật là hay quá :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 12-4-2013 20:59:46 | Chỉ xem của tác giả
-Phim Nhật rất hay và sâu sắc. One litre of tears không phải là ngoại lệ và ý nghĩa hơn khi khai thác vấn đề bệnh nan y trên phương diện chân thực hơn các phim HQ hay dùng bệnh tật để tạo nên các mối tình bi ai. Xem rất xúc động và khiến mình phải mãi nhớ, và tự trách mình vì sao để cuộc sống trôi qua lãng phí như vậy khi đối với người khác lại phải tận dụng từng giây phút. Câu hỏi "tại sao căn bệnh này lại chọn con" làm mình thật sự không thể quên. Thanks subteam đã vietsub một bộ phim hay như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 13-4-2013 09:27:37 | Chỉ xem của tác giả
phim Nhật đa phần đều có ý nghĩa và rất xúc động
mình cảm thương cho Aya vì phải chịu căn bệnh quái ác khi tuổi đời còn trẻ nhưng đồng thời cũng khâm phục nghị lực sống của cô ấy
không những Aya kiên cường mà cả gia đình cô ấy cũng vậy
vì thế mới nói gia đình chính là sức mạnh của chúng ta
hình như bộ phim này dựa trên câu chuyện có thật thì phải
thank subteam đã làm sub cho phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 13-4-2013 20:11:26 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thực ra là 2 litre of tears mới phải, 1 trong phim và 1 ngoài đời... Mình và nhỏ bạn thân đi cafe sách vốn đế ôn thi học kì và tránh nóng, nhưng mỗi tội cafe internet mạnh quá nên down phim về coi vồn vã và ngồi vừa coi vừa ... khóc nhụt ko thể tả...
Nhưng ko thể không khóc được mà...
Nhân vật trong phim từ chính đến phụ đều diễn quá xuất sắc,  nội dung ko cần bàn cãi nữa... Ui mà nhân vật chính đáng yêu quá, thiệt đau lòng...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 17-4-2013 17:24:15 | Chỉ xem của tác giả
One Litre of Tears có lẽ là J-Drama hay nhất mình từ xem, và cũng là J-drama khiến mình khóc nhiều nhất. Bây giờ mỗi khi nghe bài hát cuối phim, mình vẫn muốn khóc. Thật sự cảm phực nghị lực sống của Aya của cả trong phim lẫn ngoài đời. Cảm hơn subteam đã vietsub cho J-drama này nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 24-4-2013 23:22:10 | Chỉ xem của tác giả
Vô tình đọc được những comment phản hồi của các bạn khác trên diễn đàn, mình bết đến " Một lít nước măt" , những lời khen, những lời tâm sự, suy nghĩ của các bạn làm mình tò mò và quả thật bộ phim đã không làm mình thất vọng.
Không cầu kì, không màu mè, không cần bi thương, nhưng nó nhẹ nhàng lay động bất kì trái tim ai khi xem bộ phim này.
Mình đã khóc, khóc rất nhiều vì không chỉ thương cho Aya, mà mình còn nghĩ đến anh trai mình, nghĩ đến quãng thời gian anh đi học cấp ba với đôi chân tật nguyền, có lẽ cũng đã cố gắng vượt qua biết bao ánh mắt kì thị, thật không dễ dàng...
Mình cảm phục Aya, và đã nhận ra rằng, cuộc sống cho ta cái gì, hãy nhận lấy và tận hưởng nó, vì ta chỉ có một cuộc đời để trọn vẹn một chữ sống mà thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách